ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 16:40:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ใครมีปัญหาเรื่องเครื่องเสียง EK เชิญปรึกษาได้เลยครับ up....รูป รับทำเครื่องเสียงด้วยถ้าใครสนใ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาเรื่องเครื่องเสียง EK เชิญปรึกษาได้เลยครับ up....รูป รับทำเครื่องเสียงด้วยถ้าใครสนใ  (อ่าน 126534 ครั้ง)
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #40 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 20:55:48 »

ของผมใช้ ฟร้อนท์ Kenwood KDV-MP5343U ราคา 6900  ติดที่ร้าน KOK  ที่เมืองกาญ ราคาแพงไปไหมครับ  มีร้านถูกกว่านี้แนะนำด้วย
ขอตรวจสอบราคาก่อนนะครับ...
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #41 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 01:03:14 »

เเล้วถ้าอ่านเเผ่น CD ได้บ้างไม่ได้้บ้างเกิดจากอะไรเหรอครับ

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
fd-gps
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 17:36:30 »

แจ๋มครับ
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #43 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 07:28:11 »

เเล้วถ้าอ่านเเผ่น CD ได้บ้างไม่ได้้บ้างเกิดจากอะไรเหรอครับ
แผ่นแท้ หรือ ไรท์ครับ  เครื่องเล่นยี้ห้อไรครับ....
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 11:28:14 »

แผ่นแท้ หรือ ไรท์ครับ  เครื่องเล่นยี้ห้อไรครับ....

เเผ่นไรท์ครับ เเผ่นเเท้ยังไม่เคยลองครับ เครื่องเสียงติดรถมาครับ ของ เชอรอน มั้ง ผมก้อไม่รุ้จักเหมือนกันยี่ห้อเน้ย

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #45 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 11:36:55 »

เเผ่นไรท์ครับ เเผ่นเเท้ยังไม่เคยลองครับ เครื่องเสียงติดรถมาครับ ของ เชอรอน มั้ง ผมก้อไม่รุ้จักเหมือนกันยี่ห้อเน้ย
ถ้าเป็นแผ่นไรท์ขอไรท์ที่ความเร็ว 16 x นะครับ 
ลองดูนะครับ.... ส่วนแผ่นแท้น่าจะไม่มีปัญหาเพราะเป็นเครื่องรุ่นเก่าครับ..
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #46 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 12:27:17 »

อืม เป้นไปได้ อิอิอิ

PeeSinG
เจ้าสำนัก

ฝันให้ใหญ่ ไปให้ถึง

« ตอบ #47 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 12:38:10 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

สวัสดีคร๊าบบ ...สอบถามผู้รู้ได้เลยนะครับบ

110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #48 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 07:33:55 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

สวัสดีคร๊าบบ ...สอบถามผู้รู้ได้เลยนะครับบ
ไม่หรอกครับแนะนำเท่านั้น  ...
ขอบคุณครับ...
PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #49 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 11:03:22 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

vivatro
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 13:32:41 »

รบกวนหน่อยครับ ผมcivic 2006 ปี07 cd changer 6แผ่น ติดรถมา แผ่นมันติดไม่เล่นหมดเลย หน้าจอฟ้อง cd busy ถามศูนย์ย่อย บอกส่งสนง.ญ อย่างเดียว ต้องมีเปลี่ยนmodule CD  5000บ. แนะนำหน่อยครับ มีที่ไหนซ่อมได้หรือขายmodule มือ2 นี้บ้างครับ?
PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 11:35:28 »

ซ่อม ศูนย์บริการ ย่อมแพงแน่นอน คับบ

ยังไงลองสอบถาม ตามร้าน ซ่อมอุปกรณ์ อิเลค ทั่วไปดูก่อนนะคับ ว่าซ่อมได้มั้ย ค่าใช้จ่าย เยอะไปรึเปล่า

ปล. แค่แนะนำ นะคับ

ยังไงรอเจ้าของกระทู้ มาตอบ อีกทีคับ

ยิ้ม ยิ้ม

jacky13
เข้าวงการ
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 20:17:13 »

ถามเรื่องระบบไฟหน่อยครับว่าดาโดที่ติดเครื่องเสียงเค้าทำไดชาร์จกันแบบไหน
(เพิ่มอีกลูกหรือว่าเอาไปโมแล้วเรื่องแบตด้วยครับ)**ของผมเดิมๆๆทุกอย่างนะครับ ขอบคุณครับ
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 21:25:29 »

ถามเรื่องระบบไฟหน่อยครับว่าดาโดที่ติดเครื่องเสียงเค้าทำไดชาร์จกันแบบไหน
(เพิ่มอีกลูกหรือว่าเอาไปโมแล้วเรื่องแบตด้วยครับ)**ของผมเดิมๆๆทุกอย่างนะครับ ขอบคุณครับ
อยากรู้ว่าจะจัดชุดประมาณไหนครับ
1.ลำโพงซับกี่นิ้ว...
2.เสียงกลางกี่ชุด
3.แอมป์กี่ตัว
ผมจะได้แนะนำถูกครับว่าจะเล่นประมาณไหน
ถ้าเปลี่ยนไดร์แปลงไม่ยากครับเอา 120 แอมป์เหลือๆแบต 2 ลูก
....
jacky13
เข้าวงการ
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 23:12:43 »

อยากรู้ว่าจะจัดชุดประมาณไหนครับ
1.ลำโพงซับกี่นิ้ว...
2.เสียงกลางกี่ชุด
3.แอมป์กี่ตัว
ผมจะได้แนะนำถูกครับว่าจะเล่นประมาณไหน
ถ้าเปลี่ยนไดร์แปลงไม่ยากครับเอา 120 แอมป์เหลือๆแบต 2 ลูก
....

ซับ12/กลาง2ชุด/แอมป์2ตัวครับ
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #55 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 09:21:03 »

ซับ12/กลาง2ชุด/แอมป์2ตัวครับ
งั้นหาแอมป์ดีๆๆกินวัตต์น้อยๆและแรงๆเหลือๆไม่ต้องเปลี่ยนอะไรครับเดิมๆสบาย.
ผมถ้า 12  ควรหาเสียงกลางสัก 3 ชุดนะพอดีแต่ถ้าได้กลางดีๆเสียงเบสก็ไม่น่าจะกลบเสียงกลาวได้
ไม่รู้ว่าเล่นเครื่องเสียงแนวไหน  hi- hen   หรือ  สายป่าขาแรงครับ..บอกยี่ห้อ ซับ กับเสียงกลางมาแล้วกัน
ผมจะดูว่าได้กันไหม..
PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #56 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 15:02:00 »

ท่าน ผมสงสัย รถน้องไปซื้อ FRONT PIONEER รุ่น 2350UB มาแต่พอต่อแล้ว เสียงกลางแหลมไม่ออก

เห็นเขาว่าต้องปรับ อะไรอีกใน เครื่อง พอลองเอา front ตัวอื่นมาต่อ เสียงก็ ชัดแจ๋ว ดัง ปกติ

ท่านพอรู้มั้ย ว่าต้องปรับอะไรในตัวเครื่องบ้าง

110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 07:32:12 »

ท่าน ผมสงสัย รถน้องไปซื้อ FRONT PIONEER รุ่น 2350UB มาแต่พอต่อแล้ว เสียงกลางแหลมไม่ออก

เห็นเขาว่าต้องปรับ อะไรอีกใน เครื่อง พอลองเอา front ตัวอื่นมาต่อ เสียงก็ ชัดแจ๋ว ดัง ปกติ

ท่านพอรู้มั้ย ว่าต้องปรับอะไรในตัวเครื่องบ้าง
ผมไม่รู้นะไม่เคยใช้รุ่นนี้ครับ    แต่คิดว่าไม่น่าจะยากลองเข้าไปเลือกเล่นในเมนูข้างในดู
แล้วผมจะถามเพื่อนๆให้แล้วจะมาบอกอีกที่นะครับ...
Tourlek_EK
Gold Member
ศิษย์น้อง

จะพังก็ตังกรู <civic club no.654>

« ตอบ #58 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010, 05:16:07 »

จะเปลื่ยนฟร้อนเองอะครับ ในek96 มันต้องถอดกรอบแอร์ไหม๊ครับ ถ้าถอด ถอดยังไง แล้วถ้าไม่ถอดจะดึงฟร้อนตัวเก่าออกมายังไงอะครับ

อยากลองเปลื่ยนเองมันจะยุ่งยากไหม๊ครับพอดี ตัวเก่ามันเสียได้ตัวใหม่มา

ก็แค่แคมเดี่ยว
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #59 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010, 07:02:24 »

จะเปลื่ยนฟร้อนเองอะครับ ในek96 มันต้องถอดกรอบแอร์ไหม๊ครับ ถ้าถอด ถอดยังไง แล้วถ้าไม่ถอดจะดึงฟร้อนตัวเก่าออกมายังไงอะครับ

อยากลองเปลื่ยนเองมันจะยุ่งยากไหม๊ครับพอดี ตัวเก่ามันเสียได้ตัวใหม่มา

ผมอยากทราบว่า ตัวเก่านะติดมากับรถจากศูนย์หรือว่าติดกับรถที่เปลี่ยนมาแล้ว
ถ้าตัวเคยเปลี่ยนมาก็หาเหล็กแทงด้านข้างซ้าย-ขาวพร้อมกันแล้วก็ดึงออกมาได้เลยครับ แล้วตัดปลายสายไฟให้เหลือสีที่จะช่วยจำจะได้งายในการต่อ กับเครื่องเล่นตัวใหม่ ส่วนกรอบแอร์ไม่ต้องถอดครับ   
Tourlek_EK
Gold Member
ศิษย์น้อง

จะพังก็ตังกรู <civic club no.654>

« ตอบ #60 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010, 16:35:43 »

ผมอยากทราบว่า ตัวเก่านะติดมากับรถจากศูนย์หรือว่าติดกับรถที่เปลี่ยนมาแล้ว
ถ้าตัวเคยเปลี่ยนมาก็หาเหล็กแทงด้านข้างซ้าย-ขาวพร้อมกันแล้วก็ดึงออกมาได้เลยครับ แล้วตัดปลายสายไฟให้เหลือสีที่จะช่วยจำจะได้งายในการต่อ กับเครื่องเล่นตัวใหม่ ส่วนกรอบแอร์ไม่ต้องถอดครับ   

เป็นของที่เปลื่ยนมาแล้วอะครับ จะลองทำดูนะพี่ขอบคุณมากๆๆครับ

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #61 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010, 17:19:50 »

เป็นของที่เปลื่ยนมาแล้วอะครับ จะลองทำดูนะพี่ขอบคุณมากๆๆครับ
ลองเลยๆ ไม่ยากครับ ยิ้ม

Tourlek_EK
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #62 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 01:48:37 »

ลองเลยๆ ไม่ยากครับ ยิ้ม
วันนี้ลองแล้ว ยังไม่ออก ต้องเอาเหล็กลักษณะ ยังไงหรอครับ แทงเข้าไปลึกไหม๊

แทงตรงระหว่างเครื่องเล่นกับขอบๆเหล็กใช้ไหม๊ครับ หรือว่าแทงตรงระหว่างขอบเหล็กๆกะกรอบแอร์

งงไหม๊อะ อิอิ

110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #63 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 06:56:33 »

วันนี้ลองแล้ว ยังไม่ออก ต้องเอาเหล็กลักษณะ ยังไงหรอครับ แทงเข้าไปลึกไหม๊

แทงตรงระหว่างเครื่องเล่นกับขอบๆเหล็กใช้ไหม๊ครับ หรือว่าแทงตรงระหว่างขอบเหล็กๆกะกรอบแอร์

งงไหม๊อะ อิอิ
เหล็กที่แถมมากับวิทยุครับ แทงระหว่างวิทยุกับกรอบใส่วิทยุครับลึกประมาณครึ่งหนึ่ง แล้วดึงออกพร้อมๆกันครับ..
ลองทำดูครับ.. ลังเล ลังเล ลังเล
Tourlek_EK
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #64 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 07:00:31 »

รู้สึกว่าผมจะไม่มีเหล็กแบบนั้นอะครับ อิอิสงไสต้องไปให้ร้านทำ เหอะๆ ขอบคุณพี่มากๆครับ

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #65 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010, 13:57:22 »

อยากทราบวิธีการทำแผงซาวใส่ลำโพง 6.5 ตรงแผงประตูอ่ะครับ ใช้ไม้ทำ รึว่าไฟเบอร์ครับ
พอจะอธิบายคร่าวๆได้ไม๊ครับ......ขอบคุณครับ
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #66 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010, 18:22:01 »

อยากทราบวิธีการทำแผงซาวใส่ลำโพง 6.5 ตรงแผงประตูอ่ะครับ ใช้ไม้ทำ รึว่าไฟเบอร์ครับ
พอจะอธิบายคร่าวๆได้ไม๊ครับ......ขอบคุณครับ
ใช้ไม้ทำครับ โดยตัดไม้ตามหน้าลำโพง เป็นวงกลม 6.5 นิ้วแล้วหล่อขึ้นมาให้มีขนาดความสูง
เท่าที่เราต้องการโดยใช้สีโป้เหลือเป็นตัวหลอจากนั้นก็ทำการขัดผิวให้เรียบ แล้วก็ทากาวหุ้มหนังครับ
อันนี้แบบย่อๆๆครับ.... ยิ้ม ยิ้ม
akom
ชาวยุทธ
*

--- ปากดี ขี้เหงา ชอบคนเอาใจ---

« ตอบ #67 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010, 16:02:36 »

มีเรื่องรบกวนถามครับ (คือไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ)
- ฟร้อน JVC รุ่น  KDR 505 (ไม่แน่ใจครับ ไม่ค่อยได้ใช้)
- คู่หน้าติดรถ 1 คู่+ ทวิสเตอร์ 1 คู่
- กลาง  1 คู่
- ซับบาซูก้า(มีแอมป์ในตัว) 10"  1 ลูก

* สาเหตุ คือ เสียงเบสมาเยอะมากครับ เสียงกลางไม่ค่อยออกเลยครับ  มีวีธีแนะนำหรือเปล่าครับ ที่ผมคิดไว้ไม่รู้ถูกหรือเปล่าครับยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ   
* *จะเพิ่มกลาง 1 คู่ + จานแหลม 1 คู่ + เพาวเวอร์(ขับลำโพง) + ปรี (ผมสงสัยเหมือนกันครับว่าเวลาซื้อปรีมันมากับพาวเวอร์หรือเปล่าครับหรือว่าเราต้องแยกซื้อครับ
*** เพิ่มกลาง 1 คู่ +จานแหลม 1 คู่  แล้วฟร้อนมันจะรับได้มั๊ยครับ

ผมไม่ทราบว่าจะเลือกแบบไหน ยังไงรบกวนหน่อยครับ หรือมีวิธีอื่นช่วยแนะนำด้วยนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

.......//**ไม่ได้มั่ว....แต่ทั่วถึง**//.......
PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #68 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 11:02:36 »

กว่าจะหาเจอ รุ่นใหม่ๆ เนี้ย PIONEER เล่นทำเอางง เลย - -

:'( :'(

PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #69 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 11:05:25 »

มีเรื่องรบกวนถามครับ (คือไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ)
- ฟร้อน JVC รุ่น  KDR 505 (ไม่แน่ใจครับ ไม่ค่อยได้ใช้)
- คู่หน้าติดรถ 1 คู่+ ทวิสเตอร์ 1 คู่
- กลาง  1 คู่
- ซับบาซูก้า(มีแอมป์ในตัว) 10"  1 ลูก

* สาเหตุ คือ เสียงเบสมาเยอะมากครับ เสียงกลางไม่ค่อยออกเลยครับ  มีวีธีแนะนำหรือเปล่าครับ ที่ผมคิดไว้ไม่รู้ถูกหรือเปล่าครับยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ    
* *จะเพิ่มกลาง 1 คู่ + จานแหลม 1 คู่ + เพาวเวอร์(ขับลำโพง) + ปรี (ผมสงสัยเหมือนกันครับว่าเวลาซื้อปรีมันมากับพาวเวอร์หรือเปล่าครับหรือว่าเราต้องแยกซื้อครับ
*** เพิ่มกลาง 1 คู่ +จานแหลม 1 คู่  แล้วฟร้อนมันจะรับได้มั๊ยครับ

ผมไม่ทราบว่าจะเลือกแบบไหน ยังไงรบกวนหน่อยครับ หรือมีวิธีอื่นช่วยแนะนำด้วยนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สาเหตุที่เสียงกลางไม่ออกเพราะ ไม่มี power ช่วย ขับ ใช้เร่งเอาจากทาง front

ซึ่งถ้าผมแนะนำ ควรจะเพิ่ม CLASS AB ซักตัว กลาง แหลม แยกชิ้น สัก 1 คู่ + ปรี  1 ตัว ครับ

จะทำให้ เสียงกลางแหลม ออกมาไพเราะ และดังกว่าเดิม ไม่โดนเสียงเบส กลบ ครับ

ปรี กับ power นี่ มันต้องซื้อแยกกันอยู่แล้ว คับ  ส่วนเรื่อง Front ก็ใช้ อันเดิม ได้สบาย ครับ

akom
ชาวยุทธ
*

--- ปากดี ขี้เหงา ชอบคนเอาใจ---

« ตอบ #70 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 13:25:30 »

ขอบคุณมากครับ.....

แล้วซับไม่ต้องไปยุ่งอะไรเลยใช่มั๊ยครับ

.......//**ไม่ได้มั่ว....แต่ทั่วถึง**//.......
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #71 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 14:00:42 »

รู้สึกว่าผมจะไม่มีเหล็กแบบนั้นอะครับ อิอิสงไสต้องไปให้ร้านทำ เหอะๆ ขอบคุณพี่มากๆครับ
เครื่องเสียงยี้ห้อไรครับกี้

110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #72 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010, 16:01:26 »

สาเหตุที่เสียงกลางไม่ออกเพราะ ไม่มี power ช่วย ขับ ใช้เร่งเอาจากทาง front

ซึ่งถ้าผมแนะนำ ควรจะเพิ่ม CLASS AB ซักตัว กลาง แหลม แยกชิ้น สัก 1 คู่ + ปรี  1 ตัว ครับ

จะทำให้ เสียงกลางแหลม ออกมาไพเราะ และดังกว่าเดิม ไม่โดนเสียงเบส กลบ ครับ

ปรี กับ power นี่ มันต้องซื้อแยกกันอยู่แล้ว คับ  ส่วนเรื่อง Front ก็ใช้ อันเดิม ได้สบาย ครับ
ขอบคุณครับ.... ตามนี้เลย
จัดไป... ยิ้ม ยิ้ม
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #73 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 15:51:43 »

ขอรบกวนสอบถามครับ

ผมใช้ฟร้อนซ์ของ Zulex อยู่ ตัวนี้ดูดีวีดีได้ แต่ต้องต่อจอแยก
ผมอยากต่อจอแยก แต่เอาแบบไม่ติดตั้งจอถาวร เอาแบบถอดเก็บได้ สามารถทำได้ไหมครับ
ถ้าทำได้ ค่าจอตอนนี้ เท่าไรครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #74 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 18:02:47 »

ขอบคุณมากครับ.....

แล้วซับไม่ต้องไปยุ่งอะไรเลยใช่มั๊ยครับ

SUB บาซูก้ามีแอมป์ในตัว ถ้าฟัง ไม่หนักมาก ก็ สบายครับที่เหลือก็เพิ่มอย่างที่ผมบอก ครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #75 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 18:03:36 »

ช่วงนี้ฝนตกๆ เจอปัญหาน้ำเข้ารถ เหนื่อยเจงๆ นั่งไล่หา ยังหาไม่เจอเลยยย

เศร้า เศร้า

110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #76 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 07:13:42 »

ช่วงนี้ฝนตกๆ เจอปัญหาน้ำเข้ารถ เหนื่อยเจงๆ นั่งไล่หา ยังหาไม่เจอเลยยย

เศร้า เศร้า
เป็นกำลังจัยหั้ยครับ  ....ถ้าลุยน้ำยังก็เข้าตอนหน้าฝนผมก็เข้าเหมือนกัน
ลองอุดทุกที่ดูแล้วกันผมเคยอ่านเจอในเวปเราอยู่วิธีตรวจดูจุดน้ำซึมเข้ารถ..
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #77 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 19:03:30 »

รบกวนสอบถามครับ  คือ
ขับไปต่างจังหวัด ฟังเพลงไปดีๆเสียงหายครับไม่มีเสียงออก ( ฟร้อนท์ เล่นตามปกติ )  ลองปิด - เปิดใหม่ฟังได้
เป็นประมาณ 3 - 4 ครั้ง  ขากลับฟังได้ประมาณ 6-7 เพลง เงียบเลยครับคราวนี้ ปิด - เปิด ยังไงก็ไม่ดัง ( ฟร้อนท์ ยังเล่นปกติ ดูจากหน้าจอ แทรก และ เวลายังเดินปกติ )  แต่ไม่มีเสียงใดๆออกมาครับ

ผมเช็คเองได้ไม๊ครับ ( ใช้มัลติมิเตอร์)  แล้วจะเริ่มจากไหนครับ  ผมมี ฟร้อนท์ - ปรี - คอส - แอมป์   ขอบคุณครับ

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
PeeSinG
เจ้าสำนัก

« ตอบ #78 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 13:47:05 »

ขับไปต่างจังหวัด ฟังเพลงไปดีๆเสียงหายครับไม่มีเสียงออก ( ฟร้อนท์ เล่นตามปกติ )  ลองปิด - เปิดใหม่ฟังได้
เป็นประมาณ 3 - 4 ครั้ง  ขากลับฟังได้ประมาณ 6-7 เพลง เงียบเลยครับคราวนี้ ปิด - เปิด ยังไงก็ไม่ดัง ( ฟร้อนท์ ยังเล่นปกติ ดูจากหน้าจอ แทรก และ เวลายังเดินปกติ )  แต่ไม่มีเสียงใดๆออกมาครับ

ผมเช็คเองได้ไม๊ครับ ( ใช้มัลติมิเตอร์)  แล้วจะเริ่มจากไหนครับ  ผมมี ฟร้อนท์ - ปรี - คอส - แอมป์   ขอบคุณครับ

ขอตอบนิดนึงนะคับ

อันดับแรกเลย ลองดูที่ แอมป์ กลางแหลม ครับ ว่า มีไฟ Protect ขึ้นรึเปล่า ถ้าขึ้นแสดงว่า แอมป์มีปัญหาครับ

ต่อมาก็ ดูที่ สายสัญญาณ ครับ ว่าขาด หรือมีอาการช๊อต รึเปล่า จากนั้นก็ไล่ไปเรื่อยๆ คับ เช็คปรี สัญญาณมารึเปล่า ปรับ

เสียง ได้มั้ย แต่ส่วนใหญ่จะเจอปัญหา ที่ สายสัญญาณ ปรี หรือไม่ก็แอมปฺ์ ครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #79 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 14:16:59 »

เป็นด้วยเหมือนกัน เป็นๆหายๆ เอาไปซ่อม ไฟพาวเวอร์ติด พาวเวอร์ร้อน เขาว่าภาคจ่ายช็อต ซ่อม 400 ที่อมร ดังเลย 555+

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ใครมีปัญหาเรื่องเครื่องเสียง EK เชิญปรึกษาได้เลยครับ up....รูป รับทำเครื่องเสียงด้วยถ้าใครสนใ