ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 14:24:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เครื่องเล่น pioneer เปิดติดแต่ไม่มีเสียงครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่น pioneer เปิดติดแต่ไม่มีเสียงครับ  (อ่าน 22118 ครั้ง)
nuimint
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 13:29:54 »

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ เนื่องจากเครื่องเล่นเครื่องนี้มีปัญหาคือ มันต้องตั้งค่าของมันใหม่อ่ะครับช่างเค้าเคยบอกว่าถ้าถอดแบตออกเครื่องเล่นเครื่องนี้จะต้องตั้งค่าใหม่ พี่ๆเพื่อนท่านใดพอทราบ ผมรบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ เศร้า

* PicsArt_1398925560098.jpg (82.17 KB, 349x262 - ดู 7476 ครั้ง.)
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 09:25:51 »

ถ้าได้คุยกับช่างแล้วทำไมไม่ให้เค้าแก้ให้อะครับ ไม่ได้กวนทีนนะ สงสัยเฉยๆ ยิงฟันยิ้ม
อาการถอดแบ็ตแล้วต้องตั้งค่าใหม่ มันเป็นกับทุกเครื่องนะครับ ของผมก็เป็น ยกเว้นเครื่องที่มีแบตเตอรี่ในตัว ซึ่งผมไม่เคยเห็น
เครื่องเล่นถ้าไม่เสีย และต่อสายถูกต้อง ค่าเริ่มต้นของเครื่องก็สามารถมีเสียงได้นะครับ

ว่าแต่ก่อนหน้านี้ไปทำอะไรมาครับ เล่าให้ละเอียดก็ดี เพื่อนๆจะได้ช่วยได้ครับ  ยิ้ม

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
nuimint
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2014, 13:17:23 »

อิอิ ช่างคนนั้นเค้าย้ายกลับไปอยุ่ที่บุรีรัมย์ บ้านเค้าแล้วครับ อิอิ เลยพลาดเลยครับ ส่วนอาการเครื่องเสียงเอ้ย เครื่องเล่นตัวนี้มีอาการแบบนี้จริงๆครับ เครื่องเล่นไม่ได้พังหรือเสียหายอะไรเลยครับ คนที่เคยตีั้งให้ผมที่ย้ายกลับไปบ้านเค้าแล้วอ่ะครับ เค้าบอกว่าเครื้องเล่นรุ่นนี้ถ้าถอดแบตออกแล้ว พอเปิดเครื่องเล่นไฟทุกอย่างจะติดปกติ แต่มีแต่เสียงเบสออก เสียงอื่นไม่ออก เค้าบอกว่าต้งเอากลับมาตั้งค่าเครื่องเล่นใหท่( ใหม่ ) ครับ ผมให้ร้านบางร้านที่ทำเครื่องเสียงบางร้านเค้าบิอกว่าตั้งไม่ได้ครับ เพราะเครื่องเล่นตัวนี้นานมากแล้วครับเค้าลืมวิธีset ค่าเหมือนกันครับ แต่ที่ผมยังไม่เปลี่ยนตัวนี้ เพราะว่าเมื่อก่อนเค้าบอกกันว่าเครื่องเล่นตัวนี้ ถือว่าดีระดับหนึ่งเลยครับ ยังไงฝากช่วยด้วยนะครับ แต่อาการเน้นเลยนะครับ ไม่มีอะไรพังแน่นอนครับ แต่ตั้งsetเครื่องของรุ่นนี้ไม่ได้เท่านั้นเองครับ รบกวนด้วยนะครับ ถ้าใครพอจะทราบวิธีตั้งค่าของรุ่นนี้ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ  เศร้า
fusions
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2014, 23:19:59 »

ตามนี้เลยครับ http://www.youtube.com/watch?v=CikGZ3pUa1A
nuimint
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014, 00:34:35 »

ขอบคุณมากๆครับผม เด๊วผมจะลองทำดูก่อนนะครับ  ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เครื่องเล่น pioneer เปิดติดแต่ไม่มีเสียงครับ