ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 13:59:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รถกระชากตอนเปลี่ยนเกียร์ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระชากตอนเปลี่ยนเกียร์ครับ  (อ่าน 3476 ครั้ง)
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 15:01:45 »

ผมใช้ EK 96 LPG ได้มาจากพี่ ซึ่งผมไม่ค่อยเป็นรถเท่าไหร่ เวลาขับไปพอเวลามันจะเปลี่ยนเกียร์แล้วมันกระชากอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องไปปรับตรงไหรหราครับ ผมใช้เกียร์ AUTO ครับ กลัวไปที่ร้านแล้วโดนยำครับ เลยขอความรู้ก่อนครับ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 18:12:08 »

ช น้ำมันเก๊ยร์        ตั้งสายเกียร์         ช  ยางแท่นเครื่องทั้งหมด
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 14:00:56 »

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 16:43:19 »

ถามพี่ว่า ถ่ายน้ำมันเกียร์มานานหรือยัง.......ถ้ายังไม่มีเวลาไปถ่ายน้ำมันเกียร์ ก็ลองหย่อนสายคิกดาวน์เล็กน้อยจะช่วยได้  เป็นสายสลิงเล็กๆคล้ายสายคันเร่งจะอยู่ตรงลิ้นปีกด้านล่างส่วนด้านบนเป็นสายคันเร่ง มาร์คตำแหน่งเดิมไว้ก่อนแล้วค่อยๆตั้งให้หย่อนทีละน้อยแล้วลองไปขับดู ถ้าดีขึ้นก็ลองหน่อยอีกเล็กน้อยแล้วไปวิ่ง จะเปลี่ยนเกียร์นิ่มขึ้น แล้วก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ด้วยนะ

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 13:46:52 »

ถามพี่ว่า ถ่ายน้ำมันเกียร์มานานหรือยัง.......ถ้ายังไม่มีเวลาไปถ่ายน้ำมันเกียร์ ก็ลองหย่อนสายคิกดาวน์เล็กน้อยจะช่วยได้  เป็นสายสลิงเล็กๆคล้ายสายคันเร่งจะอยู่ตรงลิ้นปีกด้านล่างส่วนด้านบนเป็นสายคันเร่ง มาร์คตำแหน่งเดิมไว้ก่อนแล้วค่อยๆตั้งให้หย่อนทีละน้อยแล้วลองไปขับดู ถ้าดีขึ้นก็ลองหน่อยอีกเล็กน้อยแล้วไปวิ่ง จะเปลี่ยนเกียร์นิ่มขึ้น แล้วก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ด้วยนะ

แล้วน้ำมันเกียร์ต้องเช็คยังไงครับ ถึงควรจะเปลี่ยน พี่ผมก็จำไม่ได้
แล้ว สายคิกดาวน์ มีรูปไหมครับ แล้วการตั้งสายคันเร่ง เกียวกันไหมครับ  เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2012, 13:52:36 โดย FLAMINTO » บันทึกการเข้า
metha
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2012, 07:43:13 »

อยู่แถวไหนครับ  สะดวกมาที่ อู่ฮอนด้ากาญจนาภิเษก รึเปล่าครับ  จะเช็คให้  สายเกียร์ จะตั้งให้ ไม่มีค่าใช้จ่าย ครับ
PANUPUT
จอมยุทธ

PANUPUT_EK97

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2012, 08:54:05 »

ตามพี่ ๆ เขาแนะนำเลยครับ
ส่วนของผมที่เคยเป็นคือ เปลี่ยนไมล์ เป็นตัวนอก ที่มี เลข1 แล้วไม่ได้แปลงวงจร ผลคือ รถเข้าเกียร์แล้ว มีการกระแทก  ฮืม ฮืม จากนั้นก็ไปทำการแปลงวงจร ซะ หลายเลย  อายจัง อายจัง

PANUPUT 0860730089
neng2504
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 11:38:37 »

ของผมก็เป็นเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ หายครับ...
metha
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 08:03:26 »

อาการเกียร์ กระตุก  ช่วงเปลี่ยนเกียร์   เช็ค  น้ำมันเกียร์    สายเกียร์   ยางแท่นเครื่อง  ถ้าทำ 3 ส่วนแล้ว ยังไม่ดีขึ้น   อาจจะ ต้องซ่อมเกียร์  ระยะผ้าคลัทอาจจะห่าง รายละเอียด

เรื่องเทคนิค ต้องโทรมาคุยกันถึงจะให้ ข้อมูลชัดเจน ครับ  088-1515-154 ช่างต้น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รถกระชากตอนเปลี่ยนเกียร์ครับ