ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 พฤษภาคม 2024, 06:02:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคเหนือ  |  หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว 0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 132 133 [134] 135 136 ... 170 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว  (อ่าน 1139968 ครั้ง)
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5320 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 14:31:21 »

ของผม ตอนไปเปลี่ยน ชุดสายพานหน้าเครื่อง ก็ไม่ได้สังเกตุ ว่าเขาเอาน๊อตพู่เล่ตัวใหม่หรือตัวเก่าใส่ แต่พอไปจ่ายเงิน เห็นมีเขียนอยู่ในใบเสร็จเรียกชื่อก็แปลกๆ เลยถามช่าง ช่างบอกว่าเป็นน็อตพู่เล่ คิดในใจ จะเปลี่ยนทำไม ของเก่ายังดี แต่พอมาฟังหลายๆท่าน แล้วก็ต้องขอบคุณช่างละครับที่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ ส่วนตัวเก่า ยังอยู่ในถุงอะไหล่เก่าอยู่เลย ( ตอนถอด เห็นใช้ บลอคลมยิงถอด ปุ๊กๆๆๆๆ ส่วนตอนใส่ ก็ยิงบลอคลมใส่ น๊อตไม่ยิวไปแล้วหรือนี่ )
มันไม่เป็นไรหลอกครับ อัดแนๆตอนออกมันมีโอกาศบิดของเนื้อน๊อต ถ้าเราเอากลับมาใช้ใหม่ ตอนขันเข้าก็จะแนน แต่ตอนขันออกมันอาจขาด ผมเลยไม่ใช้น๊อตมู่เล่ที่ถอดออกแล้วมาใช้อะ เสีย2-300ค่าน๊อต ดีกว่าเสียเวลาและเงินค่าทำข้ออีกหลายบาท อายจัง

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5321 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 19:22:06 »

ใครมีรูป น๊อต พูเลย์ ของใหม่ที่ว่าบ้างครับ วันนี้ไปเดินดูมาล่ะ เทียบของเชียงกงกับของใหม่ มันคนล่ะเรื่องเลย ดูจากเนื้อเหล็กนะ  ลังเล ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #5322 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 19:59:47 »

ใครมีรูป น๊อต พูเลย์ ของใหม่ที่ว่าบ้างครับ วันนี้ไปเดินดูมาล่ะ เทียบของเชียงกงกับของใหม่ มันคนล่ะเรื่องเลย ดูจากเนื้อเหล็กนะ  ลังเล ลังเล ลังเล

เป้นตัวเก่าที่ 0 ถอดเปลี่ยนได้ไหมลุง

* IMG_7292 (Small).JPG (81.36 KB, 640x480 - ดู 1930 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5323 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 20:14:20 »

เป้นตัวเก่าที่ 0 ถอดเปลี่ยนได้ไหมลุง

คืองี้ครับ วันนี้ผมไปเดินหาซื้อ พูเล่ย์ กับน๊อตพู่เลย์เนาะ  พู่เล่ย์แบบมียางตรงกลางหาไม่ได้เลย มีแต่ของใหม่ที่เป็นเหล็กทั้งดุ้น   โอเคตัดไปเดี๋ยวพรุ่งนี้เช็ค0
ส่วนน๊อต ของใหม่ ก็สีคนล่ะแบบกับของเดิมเลย  ดูท่าทางของเชียงกงเหนียวกว่ามาก สรุป น่าจะได้ใช้น๊อตเชียงกง  ไปเก็บมาได้มาสามตัว( ปล ของใหม่อาจจะดีกว่าก็ได้นะ แต่ดูแล้วไม่มั่นใจเลย ) อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
hs2cbp
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5324 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 20:19:55 »

ลุง  ตกใจ ตกใจ  สุสารรถยนต์เลยนะนี่ ระวัง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ รื้อๆอยู่ กลายร่างเป็น ทรานฟอเมอร์ ขึ้นมาละยุ่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hs2cbp
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5325 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 20:24:17 »

คืองี้ครับ วันนี้ผมไปเดินหาซื้อ พูเล่ย์ กับน๊อตพู่เลย์เนาะ  พู่เล่ย์แบบมียางตรงกลางหาไม่ได้เลย มีแต่ของใหม่ที่เป็นเหล็กทั้งดุ้น   โอเคตัดไปเดี๋ยวพรุ่งนี้เช็ค0
ส่วนน๊อต ของใหม่ ก็สีคนล่ะแบบกับของเดิมเลย  ดูท่าทางของเชียงกงเหนียวกว่ามาก สรุป น่าจะได้ใช้น๊อตเชียงกง  ไปเก็บมาได้มาสามตัว( ปล ของใหม่อาจจะดีกว่าก็ได้นะ แต่ดูแล้วไม่มั่นใจเลย ) อายจัง อายจัง

ของใหม่ 0 ใช่ว่าจะดี รุ่นเก่าๆ เหล็กแข็งกว่า เหนี่ยวกว่า คราวก่อน เปลี่ยนลูกหมากปลายแร็ค ยังไม่ได้ ทอร์ค เลย เกลียวรูดไปแหระ เซ็งเป็น เซ็งห่าน เซ็งไปอีกนานเลย ต้องซื้อใหม่ อีก 2 ตัว (  แลบลิ้น ไม่ยอมแยกขายด้วย ) บอกว่าจะเอาข้างขวาตัวเดียว ก็ไม่ขาย บอกขายข้างซ้ายให้อย่างเดียว แต่แถมข้างขวาให้ด้วย  เศร้า เศร้า
zoku8
จอมยุทธ

WLC...ไม่รักไม่ได้แล้ว...

« ตอบ #5326 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 21:31:20 »

ได้รถใหม่มาแล้ว รถเก่าก็ยังขายไม่ได้เลย หนี้บานแน่ตรู 555555+  อายจัง อายจัง
ขาดเงินค่าทำสี+ค่าป้าย+โป๊ะไฟ+มิเตอร์ อีกสองแสน ใครมีให้ยืมบ้าง T T  เศร้า เศร้า

ยังหาตังค์วางเครื่องอยู่นิ...
ตอนนี้หมอน้ำเริ่มหาปัญหามาให้อีกละ...
ขับเข้าไปส่งของให้ลูกค้าที่โกบอลแล้วขับกลับลำพูน...
หม้อน้ำปุดๆเฉยเลย...
ว่าจะซ่อมแต่เกรงว่าจะไม่คุ้มละกะเครื่องเก่าตัวนี้...
ซ่อมมาหลายครั้งละ...

Ek  จงเจริญ....ก็แค่อยากทำรถให้สวยและแรงส์...
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5327 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 21:41:51 »

ของใหม่ 0 ใช่ว่าจะดี รุ่นเก่าๆ เหล็กแข็งกว่า เหนี่ยวกว่า คราวก่อน เปลี่ยนลูกหมากปลายแร็ค ยังไม่ได้ ทอร์ค เลย เกลียวรูดไปแหระ เซ็งเป็น เซ็งห่าน เซ็งไปอีกนานเลย ต้องซื้อใหม่ อีก 2 ตัว (  แลบลิ้น ไม่ยอมแยกขายด้วย ) บอกว่าจะเอาข้างขวาตัวเดียว ก็ไม่ขาย บอกขายข้างซ้ายให้อย่างเดียว แต่แถมข้างขวาให้ด้วย  เศร้า เศร้า
คงขอดูของก่อนครับ ว่ามันประมาณไหน ไม่รู้ว่าของ0 มันจะเป็นแบบไหน ลังเล ลังเล ลังเล

ตอนนี้หมอน้ำเริ่มหาปัญหามาให้อีกละ...
ขับเข้าไปส่งของให้ลูกค้าที่โกบอลแล้วขับกลับลำพูน...
ว่าจะซ่อมแต่เกรงว่าจะไม่คุ้มละกะเครื่องเก่าตัวนี้...
ผมนึกว่าพี่โจ้ขาย EK ไปแล้วนะนิ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5328 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 08:43:09 »

ที่ไหนน่ะ อยากไปค้นซากสุสานมั่ง อยากพาพ่อไปรื้อหาของ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของผมก้แย่ๆ คับ ความร้อนขี้นบ่อยๆ  ล่าสุด เมื่อวันเสา เห็นน้ำมันหายไปจากหม้อน้ำเยอะจนมองเห็น รูตันๆ เลยจัดการถอดไปล้าง 800 แล้ว มะคืนเลยถอดวาวออกมาเจาะรูแม่ม
ถอดออกก้ไม่ดี มีไว้ก้เครื่องพัง เอาเปนว่า ครึ่งทางละกัน ช่วงหลังนี้ มันดันน้ำทิ้งอีกแล้ว เจาะรูลดแรงดันให้แล้วก้ จะได้ น้ำไหลเวียนได้มากขี้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 484372_592604687418933_979080989_n.jpg (59.12 KB, 480x360 - ดู 5149 ครั้ง.)

* 484783_592604764085592_1605824711_n.jpg (52.34 KB, 480x360 - ดู 4258 ครั้ง.)

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5329 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:28:37 »

ที่ไหนน่ะ อยากไปค้นซากสุสานมั่ง อยากพาพ่อไปรื้อหาของ

ใกล้ รถไฟ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ของผมก้แย่ๆ คับ ความร้อนขี้นบ่อยๆ  ล่าสุด เมื่อวันเสา เห็นน้ำมันหายไปจากหม้อน้ำเยอะจนมองเห็น รูตันๆ เลยจัดการถอดไปล้าง 800 แล้ว มะคืนเลยถอดวาวออกมาเจาะรูแม่ม
ถอดออกก้ไม่ดี มีไว้ก้เครื่องพัง เอาเปนว่า ครึ่งทางละกัน ช่วงหลังนี้ มันดันน้ำทิ้งอีกแล้ว เจาะรูลดแรงดันให้แล้วก้ จะได้ น้ำไหลเวียนได้มากขี้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เกาไม่ถูกที่คันป่าวแต่ก็นะลองดู  ลังเล ลังเล ลังเล

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5330 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:33:56 »

ใกล้ รถไฟ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เกาไม่ถูกที่คันป่าวแต่ก็นะลองดู  ลังเล ลังเล ลังเล

ก้เคยไปหลายครั้งแล้วนะตงนั้นอะ แต่ ไม่เจอแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าจะเกาให้ถูก มันต้อง เอา d15b รึไม่ก้ d16a ใส่ ถูกแน่ๆ ตอนนี้เอาแค่ว่า ให้มันเย็นลงกว่า เดิมซักหน่อยก้พอละ ถอดออกไปเลยมันก้จะเย็นเกินไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อย่างน้อย เวลาวาวยังเปิดไม่สุดน้ำก้ไหลได้มากกว่าแต่ก่อน

ลองต้มดู เทียบกับของซันนี่ ดูเหมือนว่า มันจะเปิดวาว ช้ากว่าและ น้อยกว่ามากๆ ไม่รู้ว่าวาวมันเสื่อมมั้ย

หม้อน้ำตันบ่อย ในเครื่องมันมีแต่ ตะกอน จิงๆ ควรถอดวาววิ่งงซักพักแล้วถ่ายน้ำออกบ่อยๆ เพื่อถ่ายตะกอนออกให้หมด แต่ก้นะ เดาว่ายังไงก้คงไม่หมดง่ายๆ เดียวไว้อาทิตไหนว่างงง จะพยายามถ่ายน้ำทิ้งบ่อยๆดูละกัน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
hs2cbp
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5331 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:44:46 »

ตระกันเยอะ ใส่ ตัวกรอง Strainer ก่อนเข้าหม้อน้ำเลย จะได้ ไม่ต้องคอยถอด หม้อน้ำล้าง และหมั่นล้าง ตัวกรอง Strainer บ่อยๆ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5332 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:46:36 »

ตระกันเยอะ ใส่ ตัวกรอง Strainer ก่อนเข้าหม้อน้ำเลย จะได้ ไม่ต้องคอยถอด หม้อน้ำล้าง และหมั่นล้าง ตัวกรอง Strainer บ่อยๆ

มันมีมาสำหรับรถยนรึป่าวละหว่า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5333 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:47:29 »

ก้เคยไปหลายครั้งแล้วนะตงนั้นอะ แต่ ไม่เจอแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าจะเกาให้ถูก มันต้อง เอา d15b รึไม่ก้ d16a ใส่ ถูกแน่ๆ ตอนนี้เอาแค่ว่า ให้มันเย็นลงกว่า เดิมซักหน่อยก้พอละ ถอดออกไปเลยมันก้จะเย็นเกินไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อย่างน้อย เวลาวาวยังเปิดไม่สุดน้ำก้ไหลได้มากกว่าแต่ก่อน

ลองต้มดู เทียบกับของซันนี่ ดูเหมือนว่า มันจะเปิดวาว ช้ากว่าและ น้อยกว่ามากๆ ไม่รู้ว่าวาวมันเสื่อมมั้ย

หม้อน้ำตันบ่อย ในเครื่องมันมีแต่ ตะกอน จิงๆ ควรถอดวาววิ่งงซักพักแล้วถ่ายน้ำออกบ่อยๆ เพื่อถ่ายตะกอนออกให้หมด แต่ก้นะ เดาว่ายังไงก้คงไม่หมดง่ายๆ เดียวไว้อาทิตไหนว่างงง จะพยายามถ่ายน้ำทิ้งบ่อยๆดูละกัน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
อย่าลืมซิผมไปกับใคร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5334 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:48:34 »

อย่าลืมซิผมไปกับใคร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นั่นดิ วันก่อน แกพาไปเลือกเครื่อง j ได้เหนอะไรเยอะแยะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5335 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 09:48:50 »

วาย เทนเนอร์ ตัวเล็กๆ มันจะมีรึ  ลังเล ลังเล ลังเล    เอาขนาดนีใส่เลย;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

hs2cbp
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5336 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 10:04:53 »

ท่อน้ำก่อนเข้า หม้อน้ำ ขนาดเท่าไหร่ ตัวกรอง ขนาด 1.1/2" หรือ 2" น่าจะมีขายนะ ที่ โกลบอลเฮ้าส์ แผนก อุปกรณ์ สายยาง อะไรพวกนี้น่ะ เป็นแบบทองเหลือง
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5337 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 11:25:04 »

น๊อตมูเล่ honda มันเป็นสีออกเงินๆ  ส่วนน๊อตเทียมมันจะออกสีทองเหลืองอะ
อะเจอแล้ว

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
ClubZaaSoda
เจ้ายุทธภพ

Honda Civic EK

« ตอบ #5338 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 13:29:30 »

อยู่อุทัยธานี แต่ทำงานเชียงรายคร๊าบๆๆ

<<++ ClubZaaSoda ++>>
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5339 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 14:28:28 »

ท่อน้ำก่อนเข้า หม้อน้ำ ขนาดเท่าไหร่ ตัวกรอง ขนาด 1.1/2" หรือ 2" น่าจะมีขายนะ ที่ โกลบอลเฮ้าส์ แผนก อุปกรณ์ สายยาง อะไรพวกนี้น่ะ เป็นแบบทองเหลือง
ไม่เคยไปเดินซักที โกลบ้อล เนี่ย  อายจัง อายจัง

ของเดิมเชียงกง มันก็อีกสีเลยวุ้ย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5340 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 15:49:31 »

อยู่อุทัยธานี แต่ทำงานเชียงรายคร๊าบๆๆ
    เจียงฮาย เหรอ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาคันนี้ไหม ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน ยกให้ไปผ่อนต่อ สนป่าว
ขายคันเก่ามาเอาคันนี้มา  จุมพิต จุมพิต
    http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1111677

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5341 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 15:51:34 »

เจียงฮาย เหรอ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์    เอาคันนี้ไหม ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน ยกให้ไปผ่อนต่อ สนป่าว
ขายคันเก่ามาเอาคันนี้มา  จุมพิต จุมพิต
    http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1111677

ก้ดีหมดแหล่ะ แต่ สุ้ไหวแค่ เดือนละ 3800 อ่ะ เกินนั้นไม่ไหวละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5342 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 16:06:49 »

ก้ดีหมดแหล่ะ แต่ สุ้ไหวแค่ เดือนละ 3800 อ่ะ เกินนั้นไม่ไหวละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
      ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #5343 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 19:50:13 »

ไม่เคยไปเดินซักที โกลบ้อล เนี่ย  อายจัง อายจัง

ของเดิมเชียงกง มันก็อีกสีเลยวุ้ย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เสร็จหรือยัง  รถน่ะ  รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #5344 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 19:59:26 »

กลับมาเชียงใหม่แล้ว

มาถึงเจอ F กฎหมายรอเลย 2 ตัว นิติกรรม กับ มหาชน   เศร้า

ปล. ขับไปหนองคาย ผมทำเวลาไป 8 ชั่วโมงครึ่ง ไม่รู้เขาขับกันกี่ชั่วโมง

แต่พ่อไอ่เคนบอกไวมาก  อายจัง

100 - 140 เองนะ แต่ช่วง จ.เลย เข้า จ.อุดร นี่โดนใจ วัยรุ่นจริงๆ เทสโช้ค  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขากลับ อุตรดิตถ์ - เชียงใหม่ ออก บ่าย 3 ถึงเชียงใหม่ 5 โมง
140 - 160 รีบกลับสุดๆ  ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2013, 20:02:42 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #5345 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 20:18:05 »

ยังไม่ขายEKอะครับคุณเงาะ...
มันร่วมทุกข์ร่วมสุขมาด้วยกันนานอะครับ...
กะว่าจะแต่มันไปเรื่อยๆ...
จนกว่าจะทำไม่ไหวอะครับ...
อีกอย่างลูกสาวคนเล็กชอบนั่งEKด้วยอะครับ...
ชอบตอนทีี่่แรงด้วยอะครับ...
สงสัยคงจะรับช่วงแรงต่อ...
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ อายจัง อายจัง

Ek  จงเจริญ....ก็แค่อยากทำรถให้สวยและแรงส์...
zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #5346 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 20:24:29 »

วาล์วไหนอะคุณคิว...
เด๋วอาทิตย์นี้ผมจะถอดมั่ง...
หมอน้ำผมก็ล้างละ...
แต่ที่เห็นคือมันมีเศษกาวบอร์นออกมาด้วย...
เป็นไปได้หรือป่าวว่าประเก็นจะรั่วอะครับ...
ช่วยออกความเห็นทีครับ...
ผมจะได้ลองแก้ไขเบื้องต้นไปก่อน...
(รอ มท.1 อนุมัติงบวางเครื่องอยู่)

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #5347 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 20:33:51 »

มาถึงเจอ F กฎหมายรอเลย 2 ตัว นิติกรรม กับ มหาชน   เศร้า

ปล. ขับไปหนองคาย ผมทำเวลาไป 8 ชั่วโมงครึ่ง ไม่รู้เขาขับกันกี่ชั่วโมง

100 - 140 เองนะ แต่ช่วง จ.เลย เข้า จ.อุดร นี่โดนใจ วัยรุ่นจริงๆ เทสโช้ค  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขากลับ อุตรดิตถ์ - เชียงใหม่ ออก บ่าย 3 ถึงเชียงใหม่ 5 โมง
140 - 160 รีบกลับสุดๆ  ร้องไห้

ไวหม๊วกกกกกกกกก....
ผมเร็วสุด9ชั่วโมงได้มั่งครับ...ขนาดชินทางนะ...
แต่ผมเข้าเลยแล้วไปหนองบัวแล้วเข้าอุดร...
บ้านอยู่อุดรครับ...

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5348 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 20:35:44 »

ไวหม๊วกกกกกกกกก....
ผมเร็วสุด9ชั่วโมงได้มั่งครับ...ขนาดชินทางนะ...
แต่ผมเข้าเลยแล้วไปหนองบัวแล้วเข้าอุดร...
บ้านอยู่อุดรครับ...

ผมไป จาก เชียงใหม่ - ลำพูน - ลำปาง - อุตรดิตถ์ - ชาติตะการ - เลย - อุดร - หนองคาย อ.เมือง - หนองคาย อ.ท่าบ่อ

ออกประมาณ ตี 4 ถึงนู่น เที่ยงนิดๆอ่ะคับ  อายจัง

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #5349 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 20:36:36 »

ถ้าเป็นรถโดยสารประมาณ12-14ชั่วโมงครับ...เชียงใหม่-อุดร

zoku8
จอมยุทธ

« ตอบ #5350 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 20:41:18 »

ผมไป จาก เชียงใหม่ - ลำพูน - ลำปาง - อุตรดิตถ์ - ชาติตะการ - เลย - อุดร - หนองคาย อ.เมือง - หนองคาย อ.ท่าบ่อ

ออกประมาณ ตี 4 ถึงนู่น เที่ยงนิดๆอ่ะคับ  อายจัง

เส้นเดวกันครับ...
คุณแม่กะน้องสาวผมก็ขับเส้นนี้ประมาณ8ชั่วโมง...
เอ่....แล้วทำไมเราขับ9ชั่วโมงหว่า...

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5351 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 21:11:18 »

เส้นเดวกันครับ...
คุณแม่กะน้องสาวผมก็ขับเส้นนี้ประมาณ8ชั่วโมง...
เอ่....แล้วทำไมเราขับ9ชั่วโมงหว่า...

สงสัย ช่วงนั้นรถน้อยคับ

ผมไปก็โล่งมาก มีเฟียสต้าแอบมา แปะตูด และก็โดนผมจัดไป 4 เกียร์ยาวๆ หายแว๊บเลย  ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5352 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 22:03:23 »

เสร็จหรือยัง  รถน่ะ  รูดซิบปาก รูดซิบปาก
พึ่งไปรับมาตอนสองทุ่มนี่เองครับ มถึงก็ฉีดน้ำใส่ซักหน่อย พึ่งขึ้นมานี่ครับ อายจัง อายจัง
ทำปลายข้อเหวี่ยงนิดหน่อย เปลี่ยนมูเล่ย น๊อตยึด หมดไป ......ไม่เยอะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยังไม่ขายEKอะครับคุณเงาะ...
มันร่วมทุกข์ร่วมสุขมาด้วยกันนานอะครับ...
กะว่าจะแต่มันไปเรื่อยๆ...
จนกว่าจะทำไม่ไหวอะครับ...
อีกอย่างลูกสาวคนเล็กชอบนั่งEKด้วยอะครับ...
ชอบตอนทีี่่แรงด้วยอะครับ...
สงสัยคงจะรับช่วงแรงต่อ...
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ อายจัง อายจัง
ผมแซวเล่นครับ ทำมาตั้งเยอะขายก็เสียดาย แถมวิ่งดีกว่ารุ่นใหม่ๆอีก

มาถึงเจอ F กฎหมายรอเลย 2 ตัว นิติกรรม กับ มหาชน   เศร้า

แต่พ่อไอ่เคนบอกไวมาก  อายจัง

100 - 140 เองนะ แต่ช่วง จ.เลย เข้า จ.อุดร นี่โดนใจ วัยรุ่นจริงๆ เทสโช้ค  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

8 ชั่วโมง เส้นนั้น ก็มาตรฐาน พวกเราแหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เชียงใหม่ลำปางยัง 45 นาทีเลย

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #5353 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 22:09:18 »

พึ่งไปรับมาตอนสองทุ่มนี่เองครับ มถึงก็ฉีดน้ำใส่ซักหน่อย พึ่งขึ้นมานี่ครับ อายจัง อายจัง
ทำปลายข้อเหวี่ยงนิดหน่อย เปลี่ยนมูเล่ย น๊อตยึด หมดไป ......ไม่เยอะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ผมแซวเล่นครับ ทำมาตั้งเยอะขายก็เสียดาย แถมวิ่งดีกว่ารุ่นใหม่ๆอีก
8 ชั่วโมง เส้นนั้น ก็มาตรฐาน พวกเราแหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เชียงใหม่ลำปางยัง 45 นาทีเลย

45นาที ที่ยางรับภาระหนักมาก

แอ๊ด ๆ อ๊าด ๆ ตลอดทาง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5354 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 22:13:16 »

ซุ้มลงซุ้มล้อ ขาดหมดอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5355 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 00:09:40 »

มาตราฐาน ชาว WLC โซนเหนือ  ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5356 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 00:09:59 »

ซุ้มลงซุ้มล้อ ขาดหมดอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชินแล้ววว รถผม มัน อดดดดดดดด  ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5357 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 08:33:16 »

วาล์วไหนอะคุณคิว...
เด๋วอาทิตย์นี้ผมจะถอดมั่ง...
หมอน้ำผมก็ล้างละ...
แต่ที่เห็นคือมันมีเศษกาวบอร์นออกมาด้วย...
เป็นไปได้หรือป่าวว่าประเก็นจะรั่วอะครับ...
ช่วยออกความเห็นทีครับ...
ผมจะได้ลองแก้ไขเบื้องต้นไปก่อน...
(รอ มท.1 อนุมัติงบวางเครื่องอยู่)

ถ้าประเกนรั่ว อย่างน้อยอาจจะต้องเห็นคราบน้ำมันปนกับระบบน้ำบ้างคับ ของผมเคยเป็น ตอนนี้ ยังไม่มีคราบน้ำมัน แต่ ความร้อนขี้นบ่อยๆ น่าจะเพราะหม้อน้ำตัน แต่ก้กันไว้ก่อน

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5358 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 11:33:21 »

วันนี้บ่ายไปโรงบาลล่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5359 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013, 12:59:31 »

วันนี้บ่ายไปโรงบาลล่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง

ใครเปนไรละนั่นพี่เงาะ

หน้า: 1 ... 132 133 [134] 135 136 ... 170 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนภาคเหนือ  |  หัวข้อ: Northern Zone : โซนภาคเหนือ มาอู่เหนือกันจ้าว