ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 19:25:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: วายริ่งสายไฟจากเกียร์ออโต้เป็นธรรมดา (& 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วายริ่งสายไฟจากเกียร์ออโต้เป็นธรรมดา (&  (อ่าน 10819 ครั้ง)
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 22:08:39 »

นี่ครับ จากออโต้เป็นธรรมดาก็ย้ายสายออกจากปลั๊ก A พิน 14 มาใส่พิน 12 เสร็จแล้วก็ถอดพิน 13 ออกเอา
เทปพันสายไฟเก็บไว้ รถปี 96-98 ครับ

ส่วน 99-00  ตำแหน่งตามรูปเลยครับ  จุมพิต

ส่วนรูปนี้ชี้เป้าครับจะได้ยิงไม่ผิดปลั๊ก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2011, 22:11:15 โดย thanawat6 » บันทึกการเข้า

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 22:14:56 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

BANKCIVIC
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 23:54:25 »

คนนี้สุดยอดคับ  ติดตามช่วยเหลือปัญหาผมมาโดยตลอด ยกเว้นเรื่องเงินที่ยังไม่ได้ขอยืม อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณมากนะค๊าบ   จุมพิต

bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011, 01:24:38 »

พ่ี่เจเนี้ย...สุดยอดดอยจิงๆค่ะ
 ยิ้มกว้างๆ

>>> Ek LoVeR<<<
                                  ต่อให้ขับไปซ่อมไป ใจก้อรัก
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011, 09:26:33 »

ได้ความรู้อีกแล้ว

Forgive  AND  Forget
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011, 12:20:39 »

อืม เเน่นอนจริง

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011, 17:47:02 »

เด๋ว.....มีตังก์ซื้อ 3 ปุ่ม  แล้ว...

จะไปให้ทำ นะ...   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 09:10:52 »

คนนี้สุดยอดคับ  ติดตามช่วยเหลือปัญหาผมมาโดยตลอด ยกเว้นเรื่องเงินที่ยังไม่ได้ขอยืม อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณมากนะค๊าบ   จุมพิต

เป็นยังไงบ้างครับคุณแบ๊ง ระหว่างขับเกียร์ธรรมดากับกล่องออโต้ หลังเปลี่ยนกล่องเป็นของเกียร์ธรรมดาแล้ว
ความรู้สึกแตกต่างกับบ้างไหมครับ รถไม่อืด หรือประหยัดน้ำมันหรือแก๊สขึ้นบ้างไหม แรงอัดทำได้ดีกว่าเดิมหรือป่าว
  ขยิบตา

BANKCIVIC
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 21:09:29 »

เป็นยังไงบ้างครับคุณแบ๊ง ระหว่างขับเกียร์ธรรมดากับกล่องออโต้ หลังเปลี่ยนกล่องเป็นของเกียร์ธรรมดาแล้ว
ความรู้สึกแตกต่างกับบ้างไหมครับ รถไม่อืด หรือประหยัดน้ำมันหรือแก๊สขึ้นบ้างไหม แรงอัดทำได้ดีกว่าเดิมหรือป่าว
  ขยิบตา

ผลชัดเจนตอนนี้คือตอนเครื่องเย็นวอร์มที่ 1500 รอบเท่าเดิมแล้วคับ ส่วนเรื่องอัตรากินน้ำมันกำลังทดสอบอยู่  สมถนะการเร่งรู้สึกว่าการกวาดของรอบทำได้นิ่งกว่า และที่รอบเท่าๆกับกล่องเดิม แรงบิดยังคงเหลือมากกว่านิดนึงชัดเจน ปัญหาเล็กๆน้อยๆตอนนี้คือเวลาชดเชยรอบมีการดึงรอบปรกติดี ( จาก 800 ไปที่ 1000 )  แต่พอตอนมันหยุดชดเชย รอบมันชอบตกมาราว 600-700 ประมาณ 4-5 วิ ค่อยกลับไปที่ 800 ตามปรกติ  กะว่าอาจจะต้องตั้งมอเตอร์เดินเบาใหม่ ซึ่งปัญหาใหญ่ตอนนี้ไม่รู้จักแหล่งขายประแจดอกจันคับ  555

(มีการปรับมอเตอร์เดินเบา 1 ครั้งตอนแรกเพราะเวลาเปลี่ยนเกียร์ รอบมันสูงค้าง 4-5 วิก่อนตกลงเท่าเดิม ช่างเค้าบอกแข็งไป เลยปรับให้อ่อนลง เลยไม่รู้ว่าสาเหตุที่เวลาหยุดชดเฉยรอบแล้วรอบต่ำไปเพราะสาเหตุนี้หรือเปล่า เลยจะลองตั้งเองดูครับ)

ปล มากรุงเทพเมื่อไรโทรมาบอกด้วยนะคับ  เดี๋ยวพาไปเที่ยว อันนี้ซีเรียสเลยนะคับ มันเป็นข้ออ้างเดียวที่จะหนีแฟนเที่ยวได้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 21:55:41 »

แสดงว่า ตั้งรอบอ่อนไปครับ ตัวมอเตอร์มันเลยทำงานไม่ทัน ลองตั้งเพิ่มอีกนิด เข็มรอบจะได้ไม่ตกไวครับ    จุมพิต

BANKCIVIC
ศิษย์พี่

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 19:34:51 »

แสดงว่า ตั้งรอบอ่อนไปครับ ตัวมอเตอร์มันเลยทำงานไม่ทัน ลองตั้งเพิ่มอีกนิด เข็มรอบจะได้ไม่ตกไวครับ    จุมพิต

ตามนั้นค๊าบ แต่เดี๋ยวไปหาซื้อประแจก่อน หาทั้ง บิ๊กซี โลตัส ไม่มีซักที่
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 20:45:30 »

ตามนั้นค๊าบ แต่เดี๋ยวไปหาซื้อประแจก่อน หาทั้ง บิ๊กซี โลตัส ไม่มีซักที่

ประแจ ท๊อกซ์  หาซื้อยากครับ   ต้องร้านขายวัสดุใหญ่ๆ  อ่ะครับ จะมี แต่เป็นชุดนะ

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 21:11:17 »

ร้านอมร และณัฐพงษ์ และร้านขายเครื่องมือช่างครับ กรุงเทพเยอะแยะครับ ถ้าไม่มีมาเอาให้ยืมใช้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แมงกะซอนบิน
BANKCIVIC
ศิษย์พี่

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 22:49:19 »

ประแจ ท๊อกซ์  หาซื้อยากครับ   ต้องร้านขายวัสดุใหญ่ๆ  อ่ะครับ จะมี แต่เป็นชุดนะ

ขอบคุณสำหรับน้ำใจข้อมูลคับ   จุมพิต

ร้านอมร และณัฐพงษ์ และร้านขายเครื่องมือช่างครับ กรุงเทพเยอะแยะครับ ถ้าไม่มีมาเอาให้ยืมใช้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ายืมนี้ ส่งให้ฟรีมั๊ยคับ  ยิงฟันยิ้ม
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2011, 23:51:43 »

รถของเจ้าของกระทู้ เข้าที่ล่ะยังครับ โอเคไม๊ครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
BANKCIVIC
ศิษย์พี่

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 22:41:05 »

รถของเจ้าของกระทู้ เข้าที่ล่ะยังครับ โอเคไม๊ครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เรียบร้อยคับ เครดิตโดยคุณเจ  จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 22:45:29 »

เรียบร้อยคับ เครดิตโดยคุณเจ  จุมพิต
คุณJ เกือบได้เครื่องใหม่แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
BANKCIVIC
ศิษย์พี่

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 00:01:51 »

คุณJ เกือบได้เครื่องใหม่แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 10:15:34 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
อันนี้ไงครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=97566.0

SIR_DeaR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2014, 00:01:26 »

ข้อถามนิดนึงครับ

พอดีผมเปลี่ยนเกียร์มาแล้วatเป็นmt

ไฟเครื่องโชว์  กำลังจะติดรีเรย์หลอกกล่อง  ถ้าผมทำแล้ว  ผมจำเป็นต้องทำตามกระทู้นี้ด้วยไหมครับ

แล้วถ้าไม่ติดรีเรย์หลอกกล่อง ใช้วิธีตามด้านบนเลยได้ไหมครับไฟรูปเครื่องจะหายเลยไหมครับek  96

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2014, 08:53:54 »

ข้อถามนิดนึงครับ

พอดีผมเปลี่ยนเกียร์มาแล้วatเป็นmt

ไฟเครื่องโชว์  กำลังจะติดรีเรย์หลอกกล่อง  ถ้าผมทำแล้ว  ผมจำเป็นต้องทำตามกระทู้นี้ด้วยไหมครับ

แล้วถ้าไม่ติดรีเรย์หลอกกล่อง ใช้วิธีตามด้านบนเลยได้ไหมครับไฟรูปเครื่องจะหายเลยไหมครับek  96
ลองทำดูก่อนแล้วค่อยว่ากันครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: วายริ่งสายไฟจากเกียร์ออโต้เป็นธรรมดา (&