ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 03:59:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: น้ำดันหม้อพักซะง้าน...ช่วยหาสาเหตุหน่อยนะคับพี่ๆยังไม่อยากหมดเยอะ(แก้ได้แล้วคับ) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำดันหม้อพักซะง้าน...ช่วยหาสาเหตุหน่อยนะคับพี่ๆยังไม่อยากหมดเยอะ(แก้ได้แล้วคับ)  (อ่าน 20366 ครั้ง)
GuGolfZaS
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 22:41:54 »

ขอให้จบไวๆครับ

ขอบคุณน้าคร๊าฟที่ช่วยเหลือ...หายแล้วจ้าเล่นเองชงเองทำเองซะเลยไม่มีท่อยางข้องอตัวเกือกม้าตัวเดียวทำให้น้ำดันได้

เป็นประสบการณ์ครั้งยิ่งใหญ่ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยเหลือนะคร๊าฟรอดูผลระยะยาวต่อ...!!!  ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #41 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 22:42:43 »

ดีใจด้วย ครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ช่างแก๊สนี่ก็จริงๆนะ  โกรธ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 22:46:52 »

สงสัยโดนวางยาจากใครบางคน เหมือน เพื่อนสมาชิกเว็บเพื่อนบ้าน ลองอ่านดู ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
http://board.eg3d-club.com/index.php?topic=49950.0

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 22:50:24 »

อยากถามพี่ต่อ...ในข้อ 2. อะครับเรื่องที่ผมเปลี่ยนวาว์ลน้ำท่อยางหม้อน้ำเส้นล่าง ของพี่ๆ ปกติแล้วมันจะร้อนเส้นไหนมากกว่ากันระหว่างบนกับล่างครับหรือต้องร้อนพอๆกัน..  ตกใจ

ถ้าวาล์ว ยังไม่เปิด เส้นล่างจะร้อนน้อยกว่า...ถ้าวาล์วเปิด จะเท่ากันทุกที่ (อันนี้รถลองจอดกับที่นะ เข็มจะประมาณครึ่งเกจ์ ไม่มากกว่านี้ พัดลมจะทำงาน เป็น ช่วงๆ)

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 22:53:24 »

ถ้าวาล์ว ยังไม่เปิด เส้นล่างจะร้อนน้อยกว่า...ถ้าวาล์วเปิด จะเท่ากันทุกที่ (อันนี้รถลองจอดกับที่นะ เข็มจะประมาณครึ่งเกจ์ ไม่มากกว่านี้ พัดลมจะทำงาน เป็น ช่วงๆ)
เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง ตามนั้นครับ

GuGolfZaS
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:05:32 »

ขอบคุณพวกพี่ทุกท่านจริงๆคร๊าฟ เว็ปนี้น้ำใจงามทุกคนไคเป็นกรณีแบบผมก็เอาไว้ดูกันได้นะคร๊าฟ เด็กน้อยแก้ปัญหาได้แว้วววว วว
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:16:57 »

ขอบคุณพวกพี่ทุกท่านจริงๆคร๊าฟ เว็ปนี้น้ำใจงามทุกคนไคเป็นกรณีแบบผมก็เอาไว้ดูกันได้นะคร๊าฟ เด็กน้อยแก้ปัญหาได้แว้วววว วว
แบบนี้ซัดหนักไม่กลัวดันแล้ว  จุมพิต

GuGolfZaS
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:19:42 »

แบบนี้ซัดหนักไม่กลัวดันแล้ว  จุมพิต

กลับมาจัดหนักได้แล้วคร๊าฟ...เหลือก็แต่ไคน้าใจดีติดเวทเทอร์การ์ดให้น้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2011, 23:23:21 โดย GuGolfZaS » บันทึกการเข้า
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:28:08 »

กลับมาจัดหนักได้แล้วคร๊าฟ...เหลือก็แต่ไคน้าใจดีติดเวทเทอร์การ์ดให้น้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
มาเลยๆ

GuGolfZaS
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:31:22 »

มาเลยๆ

พี่พีอยู่แถวไหนละคร๊าฟ...เดี๋ยวจะเอากระดาษทรายกับกาน่าให้นั่งขัดให้ผมด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ล้อเล่งนะคร๊าฟ...เดี๋ยวผมลองทำเองดูก่องถ้าไม่ไหวจะให้พระอาจารย์ลงมือให้นะคับ ตอนนี้รอวันว่างอย่างเดียว  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #50 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:33:46 »

พี่พีอยู่แถวไหนละคร๊าฟ...เดี๋ยวจะเอากระดาษทรายกับกาน่าให้นั่งขัดให้ผมด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ล้อเล่งนะคร๊าฟ...เดี๋ยวผมลองทำเองดูก่องถ้าไม่ไหวจะให้พระอาจารย์ลงมือให้นะคับ ตอนนี้รอวันว่างอย่างเดียว  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
อยู่โชคชัย4ครับ  จุมพิต

GuGolfZaS
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:35:57 »

อยู่โชคชัย4ครับ  จุมพิต

Ok คร๊าฟ..เดี๋ยวมีปัญหาจะไปให้พระอาจารย์ติวละกันคร๊าฟ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #52 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 23:42:13 »

Ok คร๊าฟ..เดี๋ยวมีปัญหาจะไปให้พระอาจารย์ติวละกันคร๊าฟ
อายจัง อายจัง อายจัง พระอาจารย์

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #53 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 09:51:32 »

ไม่ใช่พระอาจารย์ ครับ  ถังซังจั๋ง ตะหาก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
neang
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหนี่ยง no.681 คับผม

« ตอบ #54 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:02:55 »

ของผมเคยเป็น น้ำหม้อพัก มีฟองออกปุดๆ เด๋วน้ำดัน เด๋วน้ำแห้ง ของผมเกิดจากฝาสูบโก่งอ่ะคับ  ร้องไห้  ร้องไห้

จะเก่ามาจากไหน ก้อมาใหม่ที่เรา <<< ยังดี ที่มีขับ >>> RAMBO
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=91023.0
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=158209.0
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #55 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 10:15:36 »

ของผมเคยเป็น น้ำหม้อพัก มีฟองออกปุดๆ เด๋วน้ำดัน เด๋วน้ำแห้ง ของผมเกิดจากฝาสูบโก่งอ่ะคับ  ร้องไห้  ร้องไห้
เติมน้ำแข็งกับโซดาอย่าให้ขาดสิครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kickdown2race
เข้าวงการ
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 13:07:38 »

ถามนิดนึงครับก่อนที่จะเกิดอาการน้ำดันที่ถังพักทุกครั้งนั้น เติมน้ำที่ถังพักไว้มากเกินไปหรือเปล่าครับเพราะปกติที่ถังพักจะมีระดับบอกอยู่ว่าเติมสูงสุดได้แค่ขีดที่บอกไว้ครับ คือเมื่อน้ำได้รับความร้อนมากถึงจุดก็จะขยายตัวน่ะครับและถ้าเราเติมน้ำในถังพักมากไป (เต็ม) น้ำก็จะไม่มีพื้นที่สำหรับการขยายตัวก็เลยดันออกตามจุดที่ทนความดันไม่ได้อ่ะครับ คือที่ผมมาแชร์ก็เคยเจอมาคล้ายๆกันครับ หลังจากเติมน้ำแค่ระดับก็ไม่เจออีกแต่รถก็ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนนะครับ
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

เพื่อประชาอุ่นใจ

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 15:07:01 »

ขอให้จบไวๆครับ
            เฮ่อ....................เห็นแล้วเครียดแทน
ยังไงขอให้เจ้าตาโตสุขภาพแข็งแรง  อย่าให้เจ็บไข้ได้ป่วย
หายไวๆนะคับ.....................................................................!

Jula_pol
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #58 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 21:41:13 »

ขอบคุณน้าคร๊าฟที่ช่วยเหลือ...หายแล้วจ้าเล่นเองชงเองทำเองซะเลยไม่มีท่อยางข้องอตัวเกือกม้าตัวเดียวทำให้น้ำดันได้

เป็นประสบการณ์ครั้งยิ่งใหญ่ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยเหลือนะคร๊าฟรอดูผลระยะยาวต่อ...!!!  ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้วท่อเส้นไหนครับที่ไม่มี   พอมีรูปไม๊

ติดแก็สเหมือนกัน   กลัว.....

อายจัง อายจัง อายจัง

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #59 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 22:17:32 »

แล้วท่อเส้นไหนครับที่ไม่มี   พอมีรูปไม๊

มันจะอยู่หลังเรือนวาว์ลน้ำอ่ะลองหากระทู้ดู เคยเอารูปลงกระทู้ไหนไม่รู้ อายจัง อายจัง

GuGolfZaS
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #60 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 23:07:54 »

ตามที่ท่านพี่กระทู้ด้านบนบอกกล่าวเลยครับ จะเป็นรูปเกือกม้าเห็นช่างเรียกท่อยางเกือกม้า จ้า !!  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
takjung
ศิษย์น้อง
**

รถเก่าเมียสวย

« ตอบ #61 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 09:01:51 »

ตามที่ท่านพี่กระทู้ด้านบนบอกกล่าวเลยครับ จะเป็นรูปเกือกม้าเห็นช่างเรียกท่อยางเกือกม้า จ้า !!  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตกใจ ทำงัยถึงหายครับเป็นเหมือนกันเลย น้ำพุ่งเกือบหมดหม้อคับป๋ม รบกวนบอกหน่อยคับป๋ม ขอบคุณคับ
takjung
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 09:04:47 »

ทำไงหายครับ บอกหน่อยคับได้โปรด น้ำพุ่งกระจาย เป็นเหมือนกันเลย ขอบคุณคับป๋ม
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 09:07:55 »

ทำไงหายครับ บอกหน่อยคับได้โปรด น้ำพุ่งกระจาย เป็นเหมือนกันเลย ขอบคุณคับป๋ม
พรุ่งมาจากตรงไหนล่ะครับ

takjung
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #64 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 15:59:41 »

พรุ่งมาจากตรงไหนล่ะครับ

หม้อพักเลยครับพี่ เวลาเครื่องร้อนมากๆ นำ้จะดันออกมากมายเลยครับถ้ารถติดนานๆ มีสิทธ์แห้ง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 23:11:28 »

หม้อพักเลยครับพี่ เวลาเครื่องร้อนมากๆ นำ้จะดันออกมากมายเลยครับถ้ารถติดนานๆ มีสิทธ์แห้ง
เปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ ยิ้มกว้างๆ

mark212
01/03/2018-31/08/2018
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #66 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011, 09:49:33 »

ลอง ไล่ลม หม้อน้ำ   ก่อน ครับ    อาจไม่ต้องล้าง  หรือเปลี่ยนอะไรซักอย่าง  

ก่อนหน้านี้ ถอด พวก ท่อน้ำ อะไรออกบ้างหรือเปล่า หล่ะครับ  พวกท่อ น้ำ แก๊ส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2012, 10:24:08 โดย mark212 » บันทึกการเข้า
ko2011
จอมยุทธ

แรกกว่าก็แซงไป..

« ตอบ #67 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 14:36:27 »

ทำไมท่อมันเยอะจริงอะ....งงไปหมด
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: น้ำดันหม้อพักซะง้าน...ช่วยหาสาเหตุหน่อยนะคับพี่ๆยังไม่อยากหมดเยอะ(แก้ได้แล้วคับ)