ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
14 พฤษภาคม 2024, 23:56:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: Spacer แบบรองสปริงกับรองเบ้าโช๊คต่างกันไงคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Spacer แบบรองสปริงกับรองเบ้าโช๊คต่างกันไงคับ  (อ่าน 10290 ครั้ง)
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

เพื่อประชาอุ่นใจ

« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 15:04:33 »

สเปรเซอร์แบบรองสปริงโช๊ค  กับรองเบ้าโช๊ค  รองแบบไหน
ดีกว่ากันคับ  ส่วนของผมรองแบบสปริงโช๊คต้องปรับแต่งนิดหน่อย
มันใส่แล้วมีเสียงอี๊ดแอ๊ด  เลยต้องเอายางรองสปรเซอร์แล้วก้อต้อง
เจียสเปรเซอร์หลบน๊อตนิดหน่อย   เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อยคับผม
แต่เห็นเค้าบอกกันว่ารองเบ้าโช๊คต้องเปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นจริงป่าวคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2011, 15:06:51 โดย jula_pol » บันทึกการเข้า

Jula_pol
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 15:05:32 »

แบบรองสปริง

* 14.jpg (97.52 KB, 500x375 - ดู 4614 ครั้ง.)

Jula_pol
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 15:07:29 »

แบบรองเบ้าโช๊ค

* dsc05579.jpg (15.44 KB, 204x167 - ดู 4518 ครั้ง.)

Jula_pol
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 18:27:38 »

รองเบ้าเถอะเคยเห็นมาแล้วรองสปริงใช้ไปนานๆแกนคดเลย  ร้องไห้

Forgive  AND  Forget
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 18:43:29 »

สเปรเซอร์แบบรองสปริงโช๊ค  กับรองเบ้าโช๊ค  รองแบบไหน
ดีกว่ากันคับ  ส่วนของผมรองแบบสปริงโช๊คต้องปรับแต่งนิดหน่อย
มันใส่แล้วมีเสียงอี๊ดแอ๊ด  เลยต้องเอายางรองสปรเซอร์แล้วก้อต้อง
เจียสเปรเซอร์หลบน๊อตนิดหน่อย   เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อยคับผม
แต่เห็นเค้าบอกกันว่ารองเบ้าโช๊คต้องเปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นจริงป่าวคับ...
รองเบ้าเถอะเคยเห็นมาแล้วรองสปริงใช้ไปนานๆแกนคดเลย  ร้องไห้
    รองเบ้า +1
เพราะจะทำให้ระยะยุบยืดสปริงและโช้คเป็นปกติกว่ารองสปริง
    ซึงมีผลเป็นอย่างมากเวลาสาดโค้งแรงๆ ความจริงขับปกติก็น่าจะรู้สึกถึงความต่างระหว่าง
เดิมๆ กับรองสปริงแล้วนะ ว่ามันจะรู้สึกออกแปลกๆนิดๆ เพราะสปริงกับโช้ค ระยะมันไม่ปกติน่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

susak194
ศิษย์พี่

........

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 22:50:11 »

ของผมรองเบ้าครับ หมดปัญหา
Athiwatc
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011, 10:35:22 »

แล้วราคาของรองเบ้า กับรองสปิงราคาแตกต่างกันเท่าไหร่ครับ  อายจัง
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:48:20 »

รองเบ้า +1
เพราะจะทำให้ระยะยุบยืดสปริงและโช้คเป็นปกติกว่ารองสปริง
    ซึงมีผลเป็นอย่างมากเวลาสาดโค้งแรงๆ ความจริงขับปกติก็น่าจะรู้สึกถึงความต่างระหว่าง
เดิมๆ กับรองสปริงแล้วนะ ว่ามันจะรู้สึกออกแปลกๆนิดๆ เพราะสปริงกับโช้ค ระยะมันไม่ปกติน่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุงมากคับไปจัดแบบรองเบ๊ามาแล้วคับ
ตอนแรกจัดมานิ้วนึง (จอดข้างรถพ่อเกือบเท่ากันเลย) พรีรันเนอร์..อิอิ
เลยต้องไปเปลี่ยนเป็นครึ่งนิ้ว ไม่มีผลอะไรเลยขับนิ่งเหมือนเดิม  ขอบคุงมากคับที่แนะนำ

Jula_pol
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:49:53 »

ผมไปเปลี่ยนจากลองเบ๊านิ้วนึงเป็นครึ่งนิ้ว
เพราะเวลามันสูงเกินรู้สึกว่าล้อมันแบะๆชอบกลคับ

Jula_pol
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:50:57 »

ใช่แล้วดีที่สอบถามก่อน  ผมไปลองเบ๊ามานิ่งกริ๊บ

Jula_pol
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 12:53:32 »

แล้วราคาของรองเบ้า กับรองสปิงราคาแตกต่างกันเท่าไหร่ครับ  อายจัง
ผมไปซื้อที่ร้านมา  ราคาเท่ากันเลยคับ ครึ่งนิ้วคู่ละ 300 นิ้วนึง 400
แต่ต่างกันที่รองเบ๊าต้องเปลี่ยนน๊อตอีก 4 ตัว เพราะมันสั้นไป............

Jula_pol
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 14:17:14 »

ผมไปเปลี่ยนจากลองเบ๊านิ้วนึงเป็นครึ่งนิ้ว
เพราะเวลามันสูงเกินรู้สึกว่าล้อมันแบะๆชอบกลคับ

ดีแล้วครับถือหลักเท่แบบปลอดภัยดีกว่าครับ  ยิ้มเท่ห์

Forgive  AND  Forget
rees
ศิษย์พี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 15:43:06 »

หาจากที่ไหนครับแนะนำหน่อย

คู่มือรถ honda   ไปโหลดเอาโลด   http://hondatech.info/downloads/Auto/Manuals/

เรื่องเบรครถ กระทู้นี้ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,122306.0.html
jula_pol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 15:48:05 »

ดีแล้วครับถือหลักเท่แบบปลอดภัยดีกว่าครับ  ยิ้มเท่ห์
   Thank คับ

Jula_pol
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: Spacer แบบรองสปริงกับรองเบ้าโช๊คต่างกันไงคับ