ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 15:59:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: มีวิธีลดเสียงดังในห้องโดยสารได้ใหม 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีลดเสียงดังในห้องโดยสารได้ใหม  (อ่าน 56226 ครั้ง)
nrk56
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2007, 22:21:01 »

อยากฟังเพลงเพราะๆ ในรถ  แต่เสียงรบกวนไนห้องโดยสารดังมาก  โดยเฉพาะเสียงจากล้อรถกระทบพื้นถนน
เคยใช้ mac  แล้วก็ต้องเปลี่ยนมาใช้ 16  กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนมาใช้ mac 15 เพราะพอยางล้อเริ่มเก่าเสียงก็เริ่มดัง  เคยเปิดใต้เบอะหลังเอาแผ่นฟองน้ำไปรองพื้น ก็ไม่ค่อยดีขึ้นเท่าใหร่  ใช้แผ่นฟองน้ำรองตรงกระจกมองข้างเสียงลมก็ลดลงบ้าง  ดูที่พื้นรถใต้เบอะเห็นมีแผ่นอะไรไม่รู้นิ่มๆ หนาประมาณ สามมิล ติดกับพื้นตัวถังใช่แผ่นเก็บเสียงรึเปล่าครับ  ทราบมาว่ารถเชพ ออฟตร้า มีแผ่นเก็บเสียงบุไว้เยอะห้องโดยสารเลยเงียบ
มีร้านใหนรับทำให้ห้องโดยสารเงียบบ้างใหม ราคาเท่าใหร่
ถ้าจะทำเอง ต้องเอาแผ่นอะไรมาบุ ราคาเท่าใหร่ ซื้อที่ใหนครับ
แล้วก็จุดใหนในห้องโดยสารที่มีเสียงเล็ดลอดเข้ามาครับ
ผมคิดว่าต้องมีคนอยากทำแบบนี้อีกเยอะเลย   ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นและความรู้นะครบ
POR KK
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2007, 18:03:00 »

ผมก็เคยเป็นครับ..เสียงดังมากพอเปลี่ยนยางใหม่หายเลย.เงียบสุดๆๆ
NOOK
Gold Member
เจ้าสำนัก

^*^Club No.281^*^

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2007, 08:37:45 »

???เคยอ่านเจอเค้าใช้โฟมฉีดใต้ท้องรถคล้ายกับไปเพิ่มความหนาให้ใต้ท้องรถงั้นแหละ แต่ที่แน่ๆร้านเครื่องเสียงมีติดแผ่นดั๊มแต่รอบคันก้อหลายอยู่

^^Love is everywhere^^
nrk56
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2007, 21:53:13 »

---Soundclad ---
ซาวด์-แคลด ลดเสียงรบกวนที่เกิดจากแรงสั่นสะเทือนใต้ท้องรถ คุณคงไม่ปฏิเสธว่า ผิวถนนของ เมืองไทย ขรุขระ หลุมบ่อมากมาย ขณะที่คุณขับรถ แรงกระแทกระหว่างรถกับถนนหรือก้อนหินมา กระทบรถนอกจากจะทำให้เกิดเสียงดังใต้ท้องรถแล้ว ยังเป็นอันตรายต่อพื้นใต้ท้องรถอีกด้วย รถรุ่นใหม่ วันนี้ จึงต้องการ SOUND-CLAD เพื่อลดเสียงรบกวน แรงสั่นสะเทือน และอันตรายจากสภาพพื้นถนน แม้ในสภาพถนนที่ขรุขระที่สุด ช่วยดูดซับเสียงและ ลดแรงสั่นสะเทือน จากใต้ท้อง รถถึง 50%
ซาวด์-แคลด (DINITROL 479)
น้ำยาซาวด์-แคลด มีความเข้มข้น ( Rubbry) ใช้ฉีดพ่นเคลือบทั่วพื้นผิวใต้ท้องรถ สามารถลด เสียงรบกวนได้ดี มีคุณสมบัติยืดหยุ่นไม่ดูดซับความชื้นและยึดติดพื้นผิวใต้ท้องรถ ได้อย่างยอดเยี่ยม โดย ไม่หลุดร่อนยิ่งไปกว่านั้น ซาวด์-แคลด ยังมีประสิทธิภาพในการกันฝุ่นเข้ารถได้ดีที่สุดอีกด้วย

ข้อความนี้ มาจากเวปbmw ไม่ทราบว่าโฟมที่ว่าน่ะ ใช่อันเดียวกับ  SOUND-CLAD   นี่รึเปล่าครับ  แล้วก็  มีไครเคยไปทำบ้างได้ผลดีรึเปล่าครับ  แล้วราเท่าใหร่ไม่รู้กำลังหาข้อมูลอยู่ไครทราบช่วยตอบด้วยครับ
racaravan
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2007, 06:57:46 »

เจ๋งมากๆครับผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
J.thanarat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 11:45:55 »

แล้วค่าฉีดมันเท่าไหร่อะ  อายจัง
Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 23:40:50 »

ซาวด์-แคลด ลดเสียงรบกวนที่เกิดจากแรงสั่นสะเทือนใต้ท้องรถ คุณคงไม่ปฏิเสธว่า ผิวถนนของ เมืองไทย ขรุขระ หลุมบ่อมากมาย ขณะที่คุณขับรถ แรงกระแทกระหว่างรถกับถนนหรือก้อนหินมา กระทบรถนอกจากจะทำให้เกิดเสียงดังใต้ท้องรถแล้ว ยังเป็นอันตรายต่อพื้นใต้ท้องรถอีกด้วย รถรุ่นใหม่ วันนี้ จึงต้องการ SOUND-CLAD เพื่อลดเสียงรบกวน แรงสั่นสะเทือน และอันตรายจากสภาพพื้นถนน แม้ในสภาพถนนที่ขรุขระที่สุด ช่วยดูดซับเสียงและ ลดแรงสั่นสะเทือน จากใต้ท้อง รถถึง 50%
น้ำยาซาวด์-แคลด มีความเข้มข้น ( Rubbry) ใช้ฉีดพ่นเคลือบทั่วพื้นผิวใต้ท้องรถ สามารถลด เสียงรบกวนได้ดี มีคุณสมบัติยืดหยุ่นไม่ดูดซับความชื้นและยึดติดพื้นผิวใต้ท้องรถ ได้อย่างยอดเยี่ยม โดย ไม่หลุดร่อนยิ่งไปกว่านั้น ซาวด์-แคลด ยังมีประสิทธิภาพในการกันฝุ่นเข้ารถได้ดีที่สุดอีกด้วย

ข้อความนี้ มาจากเวปbmw ไม่ทราบว่าโฟมที่ว่าน่ะ ใช่อันเดียวกับ  SOUND-CLAD   นี่รึเปล่าครับ  แล้วก็  มีไครเคยไปทำบ้างได้ผลดีรึเปล่าครับ  แล้วราเท่าใหร่ไม่รู้กำลังหาข้อมูลอยู่ไครทราบช่วยตอบด้วยครับ

แล้วหายหรือเปล่าครับ
nrk56
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 09:05:36 »

ไปพ่นมาแล้วก็เงียบลงบ้างแล้วแต่สภาพถนน  ถ้าจะให้เงียบจริงคงต้อง่เปลี่ยนยางรถใหมคงจะหลายตัง
ANGLEONE
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กันยายน 2007, 11:43:59 »

ไปพ่นมาแล้วก็เงียบลงบ้างแล้วแต่สภาพถนน  ถ้าจะให้เงียบจริงคงต้อง่เปลี่ยนยางรถใหมคงจะหลายตัง

อยากทำมั่งอ่ะ เสียงดังโคตร โคตร ใส่แมกซ์ 18 ยาง 35 (นึกว่าเกวียนอ่ะนะ)
ทำที่หนายมาอ่ะ ราคาเท่าไหร่  บอกหน่อยจิ  เศร้า
Barbarian
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กันยายน 2007, 11:30:57 »

เปลี่ยนยากก็ไม่สวยดิครับ แต่ว่าน่ะ ยางซีรี่ต่ำนักก็ไม่ดีหรอก เปลี่ยนยากอ่ะ ความคิดที่คิดที่สุดล่ะ :'(
nrk56
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 08:30:52 »

เจ๋ง  ไปพ่นมาได้เกือบเดือนแล้ว เงียบลงเล็กน้อย  สงสัยคงต้องไปเปลี่ยนยางรถอยู่ดี    พ่นที่  ทัพโคสไดนอล  ถนน วิภาวดีใช้เวลาประมาณ  สามชั่วโมง   ราคา 4500   พ่นซ้ำให้ฟรีทุก 6  เดือน เป็นเวลา 6 ปี  แต่ทุกครั้งที่ไปพ่นต้องจายค่าล้างอัดฉีดรถเอง ประมาณสองร้อย  ครับ    รับประกัน 6 ปีนั่นแหละ  ราคาแล้วแต่รุ่นรถ   ราคานี้เค้าบอกว่าลดมาจาก 5500 นะ
โทรไปถาม  เซล  เบอร์นี้นะครับ  085 9833553   
มันเงียบลงนะถ้าสภาพถนนดี ดี แต่ถ้าถนนแย่ๆ ผมว่าอะไร ก็ช่วยไม่ได้  คงต้องเก็บตังซื้อ นิสสันเทียน่า ที่เค้าออกแบบมาจากงโรงงานเสร็จแล้ว
แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ยอมแพ้นะ  เพราะกำลังคิดว่าจะซื้อแผ่น แดมป์มาติดที่ประตูทั้งสี่บานอยู่  เข้าไปดูในเวปแล้วแผ่นละ 8-9 ร้อยบาทต่อประตูหนึ่งบาน  (อเมริกันไดนามิกแดมปิ้ง)  แต่ได้ยินเค้าพูดกันในเวปว่า มีของปลอมขายด้วย  ผมเคยเปิดดูใต้เบอะรถดูแล้วก็เป็นมีแผ่นคล้าย ๆ กันนี้ติดอยู่ที่ตัวถังรถใต้เบอะนั่งนะ  แสดงว่ามันน่าจะใช้ได้  ไว้ติดเสร็จแล้วจะรายงานผลนะ
sayarm
ศิษย์น้อง
**

รักๆๆๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2007, 10:48:25 »

ลองอ่านนี่ดูครับ ก็อบมาจาก นิววีออสคลับ เขาไปบุพื้นและหลังคามาไหม่ งบไม่เกิน 3000  เงียบเหมือนแคมรี่เลยครับ เขาว่างั้น

http://www.newviosclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1168&postdays=0&postorder=asc&start=0

เจ๋ง เจ๋ง

ผม Dr.WisH จาก wish-club.net ครับ ตอนนี้มาถอย Vios ใหม่ เป็นลูกอ๊อดสีเงินครับ
หลังวิ่งได้ 2-3วันพบปัญหาคล้ายๆ วิชคือ เสียงดังครับ เลยจัดการตรวจสอบการบุของ toyota
ให้ คุณวิชัย ของร้านวิชัยเบาะ ผู้เชี่ยวชาญการรื้อรถวิชมาแล้ว มาถอดดูว่าวัสดุซับเสียงที่ให้มาน่ะ เป็นอย่างไร ทำไมที่แคมรี่ออกจะเงียบ วิออส ไม่ค่อยเงียบครับ

ผลคือพบว่ามีแผ่นกันเสียงบางๆ ปะพื้น กะติดหลังคาครับ
เป็นบางช่วง บางช่วงไม่มีวัสดุซับเสียง
เหมือนวิชเลย นัยว่าประหยัดอีกแล้ว..
ผมเลยสั่งรื้อครับ แล้วบุใหม่ ดังภาพ
หุ้มทั้งพื้นและหลังคาใหม่..

ผลการทดสอบ เงียบขึ้นมากจนน่าใจหาย
เคาะหลังคาจากป๊องๆ เป็น ปุ ปุ ฝนตก
เหมือนอยู่ในบ้านมุงกระเบื้อง
แต่หากเดิมเป็นหลังคาสังกะสีครับ
พื้นขับก็ไม่สะท้านเสียงล้อบดถนนเข้ามา
วางเท้านิ่มขึ้นเลยครับ
อีกประการรถวิชผมบุมา 3ปีแล้วยังใช้ได้ดีครับ..
แต่ตอนนี้กลายเป็นรถส่งลูกไป รร.โดนยึดไปแล้วครับ

งบประมาณไม่เกิน 3000 ครับ

amtap
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 08:19:50 »

ใช้รุ่นไหนอยู่ครับ
บางรุ่นสามารถไปติดยางขอบประตูเพิ่มทำให้เสียงลมที่เข้ามาน้อยลงได้นะครับ

รถผมติดแผ่นแดมป์ประตูหน้า แผ่นนึงประมาณ700-800บาท ติดได้ตามร้านเครื่องเสียงทั่วๆไปครับ แนะนำว่าติดเองยากกมาก เพราะต้องใช้ไดร์เป่าให้มันติด อาจมีมือพองกัน ติดแล้วก็เงียบขึ้นเยอะครับ แล้วทำให้เสียงเบสจากลำโพงหน้าดีขึ้นด้วย ^^

ส่วนพื้นผมรื้อพรม+ฟองน้ำ(แผ่นนิ่มๆที่คุณเจอนั่นแหละครับ)ออกมา แล้วสอดแผ่นบุกันความร้อนที่ใช้ติดใต้ฝากระโปรงแบบบางลงไป(แบบที่เป็นฟรอยน่ะครับ) แผ่นนึงตกประมาณ250บาท ที่พื้นใช้ประมาณ2-3แผ่นนะครับ หลังคาใช้แผ่นเดียวน่าจะเต็ม แต่ผมไม่ได้ทำเพราะไม่ค่อยได้ขับลุยฝนนานๆ

เท่านี้ก็เงียบไปเยอะแล้วครับ ถ้ามีโอกาสรื้อคอนโซลก็ลองเอาแผ่นกันความร้อนมาแปะๆเพิ่มดูก็ดีครับ ช่วยลดเสียงจากห้องเครื่องด้วย
ส่วนเสียงจากล้อถ้าเอาแผ่นนี้ไปบุตรงบังโคลนด้านในน่าจะลดลง แต่ผมไม่ค่อยเห็นคนทำตรงนี้นะครับ ยังไงก็เปลี่ยนยางด้วยเถอะครับ เพื่อความปลอดภัยด้วยนะ ยิ้ม

CIVIC CLUB  No.350
tao1970
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2007, 15:19:06 »

ของผม เปลี่ยนรถ แล้วเงียบลงเยอะเลย ไม่เชื่อลองดูได้ ถ้าพิสูจน์ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม
pher
จอมยุทธ

ฝากเนื่อฝากตัว ด้วยครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007, 04:15:57 »

ดีจัง
ลองอ่านนี่ดูครับ ก็อบมาจาก นิววีออสคลับ เขาไปบุพื้นและหลังคามาไหม่ งบไม่เกิน 3000  เงียบเหมือนแคมรี่เลยครับ เขาว่างั้น

http://www.newviosclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1168&postdays=0&postorder=asc&start=0

เจ๋ง เจ๋ง

ผม Dr.WisH จาก wish-club.net ครับ ตอนนี้มาถอย Vios ใหม่ เป็นลูกอ๊อดสีเงินครับ
หลังวิ่งได้ 2-3วันพบปัญหาคล้ายๆ วิชคือ เสียงดังครับ เลยจัดการตรวจสอบการบุของ toyota
ให้ คุณวิชัย ของร้านวิชัยเบาะ ผู้เชี่ยวชาญการรื้อรถวิชมาแล้ว มาถอดดูว่าวัสดุซับเสียงที่ให้มาน่ะ เป็นอย่างไร ทำไมที่แคมรี่ออกจะเงียบ วิออส ไม่ค่อยเงียบครับ

ผลคือพบว่ามีแผ่นกันเสียงบางๆ ปะพื้น กะติดหลังคาครับ
เป็นบางช่วง บางช่วงไม่มีวัสดุซับเสียง
เหมือนวิชเลย นัยว่าประหยัดอีกแล้ว..
ผมเลยสั่งรื้อครับ แล้วบุใหม่ ดังภาพ
หุ้มทั้งพื้นและหลังคาใหม่..

ผลการทดสอบ เงียบขึ้นมากจนน่าใจหาย
เคาะหลังคาจากป๊องๆ เป็น ปุ ปุ ฝนตก
เหมือนอยู่ในบ้านมุงกระเบื้อง
แต่หากเดิมเป็นหลังคาสังกะสีครับ
พื้นขับก็ไม่สะท้านเสียงล้อบดถนนเข้ามา
วางเท้านิ่มขึ้นเลยครับ
อีกประการรถวิชผมบุมา 3ปีแล้วยังใช้ได้ดีครับ..
แต่ตอนนี้กลายเป็นรถส่งลูกไป รร.โดนยึดไปแล้วครับ

งบประมาณไม่เกิน 3000 ครับ

ครับ
GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 05:42:28 »

แล้ววิชัยการเบาะ อยู่แถวไหนอะคับ อยากรู้แผนที่อะ ไคไปมาแล้วเขียนแผนที่ให้ดูหน่อยคับ

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
nanmaster
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2008, 23:01:33 »

อยากทำให้เงียบเหมือนกันครับ

~"รักนี้มีเพื่อมือที่สาม"~
4490
ศิษย์พี่

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008, 12:08:46 »

ติดแผ่นแด๊ม ทั้งคัน ช่วยได้นะครับ 99% ราคาแผ่นละ6-7ร้อยบาท ไปติดตั้งได้ตามร้านติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์
ถ้างบไม่มากก็ติดแค่ประตูหน้า2บานก็พอ แล้วลองเทียบดูความแตกต่างจากเดิม ถ้างบเยอะก็ติดทั้งคันไปเลย

ยางก็มีส่วนสำคัญ แต่ก่อนใส่แม็ก17 ตอนนี้เปลื่ยนมาใส่ล้อเดิมแล้ว เงียบยังกะนั่งรถป้ายแดงเลย... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

* Rvigo254.jpg (47.99 KB, 521x390 - ดู 32101 ครั้ง.)
tokyo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008, 04:04:31 »

มันจะเพิ่มน้ำหนักมากไหมครับ  แดมป์ทั้งคันอย่างนี้   อายจัง
MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 08:37:53 »

เจ๋ง

--- CIVIC CLUB No.250 ---
noncrazy
ศิษย์พี่

CIVIC ES MANIA

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 15:53:30 »

ติดแผ่น DAMPER คับ ทั้งคัน ช่วยได้ 80 % (ยางเก่า)  ช่วยได้ 90% (ยางใหม่หน่อย)
จากประสบการณ์เพื่อนๆ ที่ใช้ dimension เหมือนกันน่ะคับ  ผมยังอยากทำเลยอ่ะ รองบก่อน
ว่าจะทำเองคับ ไม่รู้ยากป่าว  ไปดูมาคับแถวบ้านหม้อคับ ยี่ห้อ  DLS - SOUNDDAMPER  และอื่นๆ
ราคาไม่หนีกันคับ แผ่น ละ 450 - 550 บาท เองคับ  เค้าบอกว่าได้ประตู 1 บาน ต่อแผ่นคับ  กะติดแค่
ประตู 4 บาน และพื้นหน้าหลัง อยู่ราวๆ 4 พัน คับ (ถ้าทำเองน่ะคับ)   อ้อ..แต่ที่พ่นสีกันสนิม ทุกๆ 6 เดือน
ก็ช่วยได้น่ะคับ เผอิญผมมี promotion จากศูนย์ตอนซื้อรถมาใหม่ๆ อ่ะ ก็ช่วยได้ในระดับหนึ่งน่ะคับ ลองดูคับ.. เจ๋ง

CIVIC_ES 2005 Exclusive
1.7 no_vtec  Power by LPG : VERSUS
HID XENON 12000K by BP.autoshop
suspension by  พรเทพโช้คอัพ  +  APEX
ENKEI RPF-1 : Dunlop sport LM703  215/45/R17
pt_kong
จอมยุทธ

แรงแต่เงียบ เป็นความเฉียบส่วนตัว

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 23:10:06 »

แดมป์รอบคัน
pry1999
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 11:00:16 »

ดีครับ ได้ความรู้ใหม่ๆเพิ่มขึ้นละ ขอบคุณครับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
aon5117
จอมยุทธ

*** ก็ใจมันรักนี่นา ***

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 02:48:32 »

ข้อความนี้ มาจากเวปbmw ไม่ทราบว่าโฟมที่ว่าน่ะ ใช่อันเดียวกับ  SOUND-CLAD   นี่รึเปล่าครับ  แล้วก็  มีไครเคยไปทำบ้างได้ผลดีรึเปล่าครับ  แล้วราเท่าใหร่ไม่รู้กำลังหาข้อมูลอยู่ไครทราบช่วยตอบด้วยครับ

ถ้าพูดภาษาช่างก็---พ่นกันสนิม(โจตัน)เหมือนกะเพิ่มความหนาๆๆๆๆใต้ท้องรถอะคาบ
pool
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 14:13:45 »

เบิกพลาสติกซุ้มล้อหน้ามาใส่ซ้อนกันกับของเก่า
ช่วยได้เยอะครับ ข้างละประมาณ   260  บ.  รวมvat
 เห็นผลกว่าตอนบุพรมอีก
(เอาของเก่าซ้อนไว้ด้านหลัง  ต้องตัดแต่งของเก่านิดหน่อย) 
ปล.civic es  ครับ
fooman
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009, 15:21:18 »

civic FD บุดีหรือป่าว จุมพิต  ฮับ

แบบว่าอยากให้เงียบ ๆ มั่ง..เพราะเปิดดูพื้นโล่งเป็นตัวถัง เลยคับ

เงงมากกับฮอนด้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: มีวิธีลดเสียงดังในห้องโดยสารได้ใหม