ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 มีนาคม 2024, 19:34:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ปลายปีนี้ เลือกไม่ถูกว่าจะไปไหนดี ระหว่าง...................... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายปีนี้ เลือกไม่ถูกว่าจะไปไหนดี ระหว่าง......................  (อ่าน 8735 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 10:12:49 »

Route 1095  เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน

* images.jpg (7.08 KB, 224x225 - ดู 599 ครั้ง.)

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 10:13:23 »

หรือ  101  นะ นะ นะ นะ น่านนนนนนนนนนนนนนนน   โกรธ

* 80px-Thai_Highway-101_svg.png (3.13 KB, 80x80 - ดู 569 ครั้ง.)

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 12:59:21 »

Route 1095  เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน
    คราวที่แล้วก็มาเชียงใหม่ ( เชียงดาว ) แล้วไม่ใช่เหรอพี่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 13:12:56 »

ถ้าอยากไป 1095 ไปปายหรือแม่ฮ่องสอนนี่ ลองไป ทางหางดง สะเมิง ทะลุไปปายไม๊ครับ เส้นที่ผมไปอ่ะ 
จุดเริ่มต้น กับปลายทางอาจจะเหมือนกัน แต่ ระหว่างทางได้เจอประสพการณ์ต่างกันแน่ๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 14:34:33 »

คราวที่แล้วก็มาเชียงใหม่ ( เชียงดาว ) แล้วไม่ใช่เหรอพี่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อ่ะชอบเชียงใหม่   แต่ปลายทางอยากไปนอนที่ปางอุ๋งครับ  ไปแม่ฮ่องสอนหลายรอบยังไม่เคยไปนอนที่ปางอุ๋งซักที  ส่วนปายขอแค่ผ่านๆ นอนพักพอ แต่ถ้าให้เที่ยวขอเที่ยวอะไรที่คนกทม.เค้าไม่เที่ยวกันอ่ะ อย่างพวกถนนคนเดิน ไม่เอาละ ขอแนวธรรมชาติๆ บ้างครับ

ถ้าอยากไป 1095 ไปปายหรือแม่ฮ่องสอนนี่ ลองไป ทางหางดง สะเมิง ทะลุไปปายไม๊ครับ เส้นที่ผมไปอ่ะ 
จุดเริ่มต้น กับปลายทางอาจจะเหมือนกัน แต่ ระหว่างทางได้เจอประสพการณ์ต่างกันแน่ๆ

จริงๆ ผมอยากวิ่งเส้น 1095 มานอนปางอุ๋ง แล้วขับไปแม่ฮ่องสอน ผ่านแม่อูคอ ตัดเข้าแม่แจ่ม  อินทนนท์  จอมทอง แล้วก็เชียงใหม่ดูคับ เพราะเส้นที่ตัดเข้าอินทนนท์ยังไม่เคยลองวิ่งอ่ะ  แต่หางดง สะเมิง ทะลุปาย มีภาพประกอบมั๊ย ท่าน  จุมพิต

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 14:49:20 »

อ่ะชอบเชียงใหม่   แต่ปลายทางอยากไปนอนที่ปางอุ๋งครับ  ไปแม่ฮ่องสอนหลายรอบยังไม่เคยไปนอนที่ปางอุ๋งซักที  ส่วนปายขอแค่ผ่านๆ นอนพักพอ แต่ถ้าให้เที่ยวขอเที่ยวอะไรที่คนกทม.เค้าไม่เที่ยวกันอ่ะ อย่างพวกถนนคนเดิน ไม่เอาละ ขอแนวธรรมชาติๆ บ้างครับ

จริงๆ ผมอยากวิ่งเส้น 1095 มานอนปางอุ๋ง แล้วขับไปแม่ฮ่องสอน ผ่านแม่อูคอ ตัดเข้าแม่แจ่ม  อินทนนท์  จอมทอง แล้วก็เชียงใหม่ดูคับ เพราะเส้นที่ตัดเข้าอินทนนท์ยังไม่เคยลองวิ่งอ่ะ  แต่หางดง สะเมิง ทะลุปาย มีภาพประกอบมั๊ย ท่าน  จุมพิต
ภาพไม่มีอ่ะ  แต่ดอยกับดอยและทางที่ต้องขับระวังพอควร แต่เดี๋ยวกำลังจะไปอีกรอบครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกที ครับ
ส่วนถ้าไปปางอุ๋ง ไปทางปาย กลับทาง ฮอดหรือแม่แจ่ม ก็เยี่ยมครับ วิ่งเป็นวงกลมเลย ผมเคยแต่ขี่มอไซค์ไป ไปนอนที่แม่ฮ่องสอนคืนนึง  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
cuptain
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011, 15:21:19 »

เปลี่ยนแนว มาเที่ยวทะเลใต้ดีกวว่ามั้ย
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 17:17:47 »

เส้นตัดเข้า อินทนนท์ มาจากแม่ฮ่องสอนเข้าตรงขุนยวม ก่อนถึงร.พ. โผล่ แม่แจ่ม ขึ้นอินทนนท์
ใกล้กว่า ขุนยวมเข้าแม่แจ่มไปฮอด ราวๆ 100 โล เคยไป 2 ครั้ง
    ใกล้แต่อย่าไปตอนเย็นๆนะ อันตราย เส้นทางมีป่ากับดอย ร่องน้ำไหล ทางแค่พอสวนกัน
ขนาดว่าขับกระบะเทอร์โบคอมมอนเรลยังลำบาก บางจังหวะไม่มีที่ให้ส่งเลย
    ปล.เคยไปตกร่องน้ำตรงก่อนเข้าแม่แจ่มทีนึง ( หลบรถที่มันแซงรถขนเฟือง )
ล้อหน้าซ้ายตกร่อง ล้อหลังขวายกเลย ต้องปีนออกมา แต่ว่าใช้กันชน โฟล์วีลมันเลยกันรถไว้ไม่ให้พลิก
    ไม่งั้นลงเหวไปแล้ว ต้องเรียกใช้โฟล์วีลจากอนามัยอำเภอมาลากถึงจะดึงออก มันส์มาก
แล้วทางแม่แจ่มขึ้นอินทนนท์ก็มันส์ เส้นปายนี่เทียบไม่ได้เลย แคบและชัน ฝนปรอยๆนี่ เบรคไหม้จนเห็นควันลุกเลย
    แถมทางแคบจนรถสวนไม่ได้ต้องหลบให้ไปกันทีละคัน แต่ไม่ไกลเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยรู้สึกลำบากมาก เหมือนแม่สลอง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 17:22:34 »

อ้อ แม่แจ่มนี่สุดยอดมาก มันเป็นแอ่งก้นกะทะ ประมาณเมืองลับแล
ขุนเขาล้อมรอบ เมืองอยู่กลางรอบด้วยภูเขา
    หารีสอร?พักเช้ามาดูหมอกคลุมเมือง มีแม่น้าผ่านเมือง ถ้าไปรีสอรท์บนผาหน่อย
มองลงมาชอบมาก เสียอย่างเดียวหาของกินยากมาก ต้องเข้าไปในตลาดอย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 10:41:06 »

อ้อ แม่แจ่มนี่สุดยอดมาก มันเป็นแอ่งก้นกะทะ ประมาณเมืองลับแล
ขุนเขาล้อมรอบ เมืองอยู่กลางรอบด้วยภูเขา
    หารีสอร?พักเช้ามาดูหมอกคลุมเมือง มีแม่น้าผ่านเมือง ถ้าไปรีสอรท์บนผาหน่อย
มองลงมาชอบมาก เสียอย่างเดียวหาของกินยากมาก ต้องเข้าไปในตลาดอย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น่าสน น่าสน

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 00:56:36 »

ขอติดแก๊ซก่อนน่พี่โอม  จะขอขับตามไปด้วย ไปนอนปางอุ๋งอีกสักรอบ ... บ้านลุงสร้อย แห่งปางอุ๋ง ชอบลุงคนนี้จริงๆ ใจดีมากๆ
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 11:00:09 »

ขอติดแก๊ซก่อนน่พี่โอม  จะขอขับตามไปด้วย ไปนอนปางอุ๋งอีกสักรอบ ... บ้านลุงสร้อย แห่งปางอุ๋ง ชอบลุงคนนี้จริงๆ ใจดีมากๆ

เย้  ได้ๆ  แล้วเรามา confirm กันอีกทีนะครับ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 18:35:02 »

เลือกเส้นทางกันได้ล่ะยัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 10:31:12 »

เลือกเส้นทางกันได้ล่ะยัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปปางอุ๋งงงงง    ยิ้ม

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 15:38:02 »

พี่เงาะ ขับ มอไซค์ ประกบ ตามมาด้วยน่ะพี่ ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 20:04:28 »

ไปปางอุ๋งงงงง    ยิ้ม
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

พี่เงาะ ขับ มอไซค์ ประกบ ตามมาด้วยน่ะพี่ ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ทางตรงต้องรอผมหน่อยนะ  ถ้าไปได้ก็ไปจริงๆนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ปลายปีนี้ เลือกไม่ถูกว่าจะไปไหนดี ระหว่าง......................