ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 05:09:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ฝาสูบ d16y8 ใส่กับเครื่อง d16y4 ได้ไหม่คับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาสูบ d16y8 ใส่กับเครื่อง d16y4 ได้ไหม่คับ  (อ่าน 2651 ครั้ง)
tanakhon
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 22:42:11 »

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยน่่ะคับ เครื่องผมเป็น d16y4 แต่เผอิญซื้อฝามาผิดน่ะคับเป็นฝาเทค ไม่ทราบประกบกันได้ไหม แบบว่าตอนนี้ขอแค่วิ่งได้ไม่ต้องการเทคก่อนน่ะคับแล้วจานจ่ายใช้ของเดิมได้ไหม หรือว่าต้องใช้จ่านเทค รบกวนหน่อยน่ะคับ ด่วนๆๆ เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 22:00:18 »

เอถ้ากรณีนี้ไม่แน่ใจครับ ว่าจะใส่ไว้เฉยๆแล้วเทคไม่ทำงานได้ไม๊แต่เท่าที่เห็นฝาสูบมาก็ได้นะครับ
รอคนข้างล่างมาคอนเฟิมอีกทีครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
~art~
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 19:35:34 »

ใส่ได้ครับ แต่ต้องใช้จานจ่ายตัวเดิมนะครับ  แต่ระบบ tec ใช้ไม่ได้นะครับ ถ้าอยากให้ tec ทำงานต้องเปลี่ยนทั้ง กล่อง ECU + จานจ่าย + ชุดสายไฟ + ค่าวายริ่งค์สายไฟใหม่ด้วยครับ ว่าแต่ตัวที่ใช้อยู่ไม่ใช่ Vtec หรอครับ
patiwedh
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ทำไป ซ่อมไป กับ EK ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 21:16:40 »

d16y4 ไม่มีเทคคับ

ชีวิตเปรียบดั่งสายน้ำที่ไม่มีวันไหลย้อนกลับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,90940.0.html
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 23:37:21 »

งั้นก็สรุปว่าใส่ได้แต่เทคไม่ทำงาน  ฮืม ฮืม ฮืม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
tanakhon
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 10:00:16 »

ใส่ได้ครับ แต่ต้องใช้จานจ่ายตัวเดิมนะครับ  แต่ระบบ tec ใช้ไม่ได้นะครับ ถ้าอยากให้ tec ทำงานต้องเปลี่ยนทั้ง กล่อง ECU + จานจ่าย + ชุดสายไฟ + ค่าวายริ่งค์สายไฟใหม่ด้วยครับ ว่าแต่ตัวที่ใช้อยู่ไม่ใช่ Vtec หรอครับ
ตามนี้เลยคับ ผมทำมาแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ใช้ได้แระ รอเก็บตังซื้อกล่อง สาาย จานจ่าย แคมจะได้กระดิกคับ
เดิมผมไม่มีเท็คสั่งซื้อฝาทางเน็ตเค้าส่งมมาผิดเป็นฝาเท็คคับ(กระเดื่อง แคม มาครบน่ะคับ)
ไว้เป็นแนวทางสำหรับคน y4 จะเปลี่ยนเป็น y8 แบบค่อยๆเป็นค่อยๆไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
~art~
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:00:14 »

ตามนี้เลยคับ ผมทำมาแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ใช้ได้แระ รอเก็บตังซื้อกล่อง สาาย จานจ่าย แคมจะได้กระดิกคับ
เดิมผมไม่มีเท็คสั่งซื้อฝาทางเน็ตเค้าส่งมมาผิดเป็นฝาเท็คคับ(กระเดื่อง แคม มาครบน่ะคับ)
ไว้เป็นแนวทางสำหรับคน y4 จะเปลี่ยนเป็น y8 แบบค่อยๆเป็นค่อยๆไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมมี่กล่องของ D16Y รหัส P6X เป็นตัว Vtec เกียร์ธรรมดานะครับ ถ้าสนใจตามลิ้งคืเลยครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,83899.msg967091.html#msg967091
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ฝาสูบ d16y8 ใส่กับเครื่อง d16y4 ได้ไหม่คับ