ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:00:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ซื้อปาติหาน FW Mail มานะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปาติหาน FW Mail มานะ  (อ่าน 893 ครั้ง)
de_vil_sha_dow
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 09:26:44 »

ช่วยไม่ได้ก้อขอให้ส่งต่อก้อยังดี นะคับ

ฝาก  Forward ด้วย   
เรื่อง: ช่วยลูกสาวผมด้วยครับ ด่วนมากครับ!!   
ก่อนจะลบเมล์นี้ทิ้ง ช่วยส่งต่อไปเรื่อย   ; ๆ ก่อนนะ ทำบุญครับ
บุญลือ ติยาภรณ์   เป็นการทำบุญ   1   ชีวิต
เรียน ผู้ใจบุญทุกท่าน โปรดช่วยลูกสาวผมด้วยเถิดครับ   
ส่งต่อ เป็นการทำบุญ   1   ชีวิต   

นันทิยาได้โทรไปสอบถามคุณพ่อของน้องเกศรินทร์เพราะเห็น   e-mail นี้เยอะมากเลยคิดว่าน่าจะหาผู้บริจาคได้แล้วจะได้ไม่   forward ต่อแต่ปรากฏว่าคุณพ่อของน้องเค้าบอกว่ายังไม่มีผู้บริจาคคนไหนมี   HLA ตรงกับน้องเค้าเลยยังหาอยู่   เลย   ช่วยกระจายต่อค่ะ.....ช่วยส่งต่อด้วยนะคะแต่ถ้าสามารถไปบริจาค ได้ ก็เชิญนะคะ
ถือเป็นการทำบุญที่ยิ่งใหญ่เพราะเลือดเพียงน้อยนิดของเรา   สามารถช่วยชีวิตอีกหนึ่งชีวิตได้ค่ะ
ผู้ที่อ่านข้อความนี้ท่านใดมีจิตกุศลเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่วัย   ของเธอแค่   17   ปี กำลังเผชิญกับโรคร้าย   Leukemia มะเร็งในเม็ดเลือดขาว   คือน.ส.เกศรินทร์สุวรรณโน   ต้องขาดเรียนเป็นเวลานานเพราะต้องรักษาตัวอยู่ขณะนี้ที่ร.พ   จุฬาโดยฉีดเคมีบำบัดหรืออาจตลอดชีวิต   และเธอกำลังรอรับการบริจาคโลหิตเพื่อปลูกถ่ายไขกระดูก   ตัวเธอเลือดกรุป   B ซึ่งผู้ที่สามารถบริจาคเลือดได้ต้องผ่านการบริจาคเลือดแล้วถึง 2   ครั้งที่สภากาชาดไทย

ผู้บริจาคต้องมีร่างกายสมบูรณแข็งแรงไม่มีโรคติดเชื้อร้ายแรง ลักษณะเนื้อเยื่อ   HLA   ตรงกับผู้ป่วยถึงจะรับการบริจาคได้ซึ่งยากมากที่จะหาผู้บริจาคที่มี   เนื้อเยื่อตรงกันจึงต้องอาศัยความร่วมมือร่วมใจจากผู้มีน้ำใจละจิตเมตตาจะ
บอกกล่าวต่อๆกันก็ได้นะคะ ผู้ป่วยรายนี้กำลังรอชีวิตใหม่จากพวกคุณอยู่   สามารถบริจาคโลหิตได้ที่สภากาชาดไทย
TEL 02-7149124   กด 1 ( ด.ต.สมพร   สุวรรณโน : บิดา)
ก ำลังศึกษาอยู่ที่โรงเรียนสายน้ำผึ้ง   ชั้นม.   4   ได้รับแล้ว ส่งต่อกับไปเยอะๆนะครับ ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ซื้อปาติหาน FW Mail มานะ