ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 10:29:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามผู้รู้การเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ EK2000 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้การเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ EK2000  (อ่าน 1749 ครั้ง)
chinphan
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 12:59:04 »

สอบถามผู้รู้การเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ EK2000   จำเป็นต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
รถใช้แก๊สมา เวลาวิ่งด้วยความเร็วสูง 120 กม. / ชม. ความร้อนสูงเก็บฮีท ครับ ช่างบอกว่าปะเก็นฝารั่ว หรือ ฝาโก่งแล้ว

ตกใจ
BBLP20
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 21:00:02 »

ไม่น่าจะใช่ฝาโก่มั้งครับงเพราะรถผมเคยเป็นอยู่อัดยาวความร้อนขึ้นเร็วเกินปกติ..ผมถอดวาว์ลน้ำมาต้มปรากฎว่าเปิดช้าลักษณะฝืดจึงลองเปลี่ยน..หายเป็นปกติครับ..      ลองวิธีนี้ดูก่อนครับเผื่อว่าอาการเหมือนกันจะได้ไม่ต้องเสียตังค์เยอะ ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2011, 16:11:39 โดย BBLP20 » บันทึกการเข้า
sarote
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 18:53:41 »

ความร้อนสูงแล้วพ่นน้ำออกหม้อนำไหมครับถ้าออกอาจใช่ครับผมก็เป็นเหมือนกันแก้ไขแล้วครับ ควรล้างหม้อนำด้วยนะครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 11:01:42 »

เปลี่ยนถ่ายน้ำหม้อน้ำดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย ก็เช็คฝาหม้อน้ำ พัดลมหม้อน้ำยังหมุนแรงรึเปล่า ถ้าทุกอย่างปกติก็เป็นไปได้ว่าหม้อตันครับ ก็ถอดมาผ่าล้าง ลองดูครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
chinphan
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 10:35:00 »

ขอบคุณเพื่อนๆ / พี่ๆทุกคนนะครับ ผมไปล้างหม้อนํา ไม่หายอดสงสัยไม่ได้เลยถอดวาล์วนําดุปรากฎว่ามันเปิดไม่สุดทำงานแค่  70 เปอร์เซ็น
จับเปลี่ของใหม่หายร้อน แสดงว่านําดเนไม่สะดวก
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 15:38:02 »

ขอบคุณเพื่อนๆ / พี่ๆทุกคนนะครับ ผมไปล้างหม้อนํา ไม่หายอดสงสัยไม่ได้เลยถอดวาล์วนําดุปรากฎว่ามันเปิดไม่สุดทำงานแค่  70 เปอร์เซ็น
จับเปลี่ของใหม่หายร้อน แสดงว่านําดเนไม่สะดวก
ดีครับ สรุปได้เลยว่าช่างมั่ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามผู้รู้การเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ EK2000