ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 20:06:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: เจาะแผ่นป้ายทะเบียน วิธีไหนง่ายสุดครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจาะแผ่นป้ายทะเบียน วิธีไหนง่ายสุดครับ  (อ่าน 6705 ครั้ง)
clubhouse
Gold Member
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 22:31:34 »

ใช้ดอกสว่านเจาะเหล็ก
เจาะแผ่นป้ายทะเบียน
เพื่อร้อยน๊อตเบอร์10สำหรับยึด
มันจะมีปัญหาอะไรไหม๊
เช่น สีป้ายร่อน

หรือมีวิธีไหนไม๊ครับที่ไม่ทำให้แผ่นป้ายทะเบียนเสีย
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 01:21:08 »

ถ้าติดหน้าก็ ไปร้านเข้ากรอบทะเบียน  อ่ะครับ
มันจะมี แผ่นอลูมิเนียมบาง แล้วจะเชื่อมติดกับน็อต มาให้เลยครับ
แล้วเค้าจะเอาแแผ่นอลูมเนียมบาง มาซ้อนด้านหลังของป้ายทะเบียน
แล้วก็เข้าก็จะเอาเข้ากรอบ ตามขอบป้ายให้น่ะครับ ส่วนด้านหน้า จะให้เค้าเอาพสาติกบาง มาหุ้มอีกที่ก็ได้(สวยครับ แต่น้ำจะเข้า) หรือไม่หุ้มก็ได้ครับ
แล้วก็นำไปติดกับ ขากรอบทะเบียนที่สามารถพับได้อ่ะครับ ที่นี้ก็ไม่ต้องเจาะป้ายทะเบียน
ส่วนเรื่องระยะห่างของน็อตที่แผ่นอลูมิเนียม ก็ให้เตรียม ขาทะเบียนที่พับได้ไปด้วยเค้าจะได้วัดระยะด้วยครับ

ถ้าติดด้านหลัง มันจะมีรูน็อตสำหรับยึดป้ายยื่นออกมาหน่อยหนึ่ง ให้เจียรทิ้งไปเลยครับ
แล้วก็ ติด เทป 2 หน้า ของ 3M น่ะครับ ติดเยอะหน่อยครับ รับรองว่าอยู่
ส่วนเรื่องป้ายด้านหน้าเดียวจะถ่ายตัวอย่างมาให้ดูครับ
  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 16:56:58 »

เขาไม่เจาะกันแล้วคับสมัยนี้ ไปอยู่ไหนมา   :'(       ตกใจ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: เจาะแผ่นป้ายทะเบียน วิธีไหนง่ายสุดครับ