ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 03:58:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ปราณบุรี กะ หัวหิน เที่ยวที่ไหนดีนะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปราณบุรี กะ หัวหิน เที่ยวที่ไหนดีนะ  (อ่าน 7035 ครั้ง)
E_JibZa
Gold Member
เจ้าสำนัก

น้องกระดานดำ นู๋ดำ civic no.499

« เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 12:59:15 »

พอดีจะจัดทริปไปเที่ยวกะเพื่อนๆ แต่เลือกไม่ถูกเลยระหว่างปราณบุรี กะหัวหิน ไม่เคยไปทั้ง 2 ที่ เพราะส่วนใหญ่ที่ไป
จะไปทะเลแถบตะวันออก ไม่ก็ลงใต้ไปเลย แต่พอดีนัดกันเที่ยวกะเพื่อนเลยอยากหารายละเอียดที่เที่ยวและที่พักค่ะ
ทริปนี้กะไปแค่คืนเดียว แต่ไปไม่เยอะมาก 4-6 คนค่ะ ใครพอที่จะรู้จักท่พักที่สวยๆ บรรยายดีๆ แหล่งท่องเที่ยว
ของทั้ง 2 ที่บ้างมั้ยคะ ช่วยแนะนำหน่อยน๊า

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อย่าทุกข์กับสิ่งที่เสียไป...
จงพอใจกับสิ่งที่มี ...
St.takechi
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 13:26:56 »

ผมว่าปราณฯน่าจะดีกว่านะ สงบเงียบน่าพักผ่อน นักท่องเที่ยวไม่หนาแน่นจนน่ารำคาญเหมือนหัวหิน(ความคิดเห็นส่วนตัว)
onepiece_04
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

~wlc no. 453~

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 13:42:00 »

ถ้าอยากเงียบๆ อยู่ที่ทะเล ก้อปราณเลยครับ  ... มีห้างให้ซื้อของก้อโลตัสที่เดียว ที่พักริมชายหาดติดทะเล ก้อเยอะอยู่

ถ้าหัวหิน จะมีอะไรให้เดินมากก่า ทะเล พวกในเมือง กับ ห้าง แล้ว ก้อไนท์มาร์เก็ต เพลินวานงับ ก้อจะออกสะดวกสบายที่มีร้านอำนวยความสะดวกเยอะก่า

อยากได้แบบไหนละคับ?    ยิ้มเท่ห์

~No. 453~

-= แถวนี้แมร่งเถื่อน ไม่แน่จิงง อยู่ไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ =-
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 13:55:01 »

สวนสนประดิพัทธ์ ไม่ไกลจากหัวหิน บรรยากาศดี เงียบพอสมควร เพราะเป็นสถานที่ของทหาร มีเพื่อนมีแฟน มีญาตที่เป็นทหาร  ขอส่วนลดห้องพักได้ครับ เอาบัตรประจำตัวข้าราชการทหารไปยื่นที่นั้นได้เลย ห้องพักมีให้เลือกหลายราคา มีบ้านพักหลายหลัง .... หรือไม่ ขับเลยไปปราณบุรี เลี้ยวเข้าเขากระโหลก ปากน้ำปราณเลยครับ ราคาไม่แพง ...
Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 14:00:29 »

แนะนำปราณ only  ถ้าชอบชิวๆ

ถ้าชอบในเมืองแสงสีเสียงก็ต้องหัวหิน

แนะนำไปเที่ยวท่าเสด็จ ในค่ายธนะรัตต์ ครับ

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

Lovely
เจ้าสำนัก

มีทุกอย่าง ยกเว้น แฟน (21C0A037)

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 14:40:29 »

ของเสนอหัวหินคร่า
ชอบเป็นการส่วนตัว อิอิ
เชื่อสวยสิ ที่ถ่ายรุปเยอะดี อิอิ  ยิ้มกว้างๆ

ฉันไม่เคยหึงเลย เวลาเห็นแฟนเก่าควงคนใหม่ เพราะแม่ฉันสอนเสมอว่า

"ควรบริจาคของเล่นที่ใช้ไม่ได้แก่คนด้อยโอกาส"
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 14:52:24 »

แนะนำปราณ only  ถ้าชอบชิวๆ

ถ้าชอบในเมืองแสงสีเสียงก็ต้องหัวหิน

แนะนำไปเที่ยวท่าเสด็จ ในค่ายธนะรัตต์ ครับ

ใช่ๆ ชอบ แสง สี เสียง ก็หัวหิน นั้งดื่มชิวๆ เล่นน้ำยามเย็นเงียบๆ ก็ปราณบุรี
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 14:59:33 »

เงียบอีกนิดก็หาดเจ้าสำราญ  รีสอร์ทน่ารักๆ เพียบครับ หาดก็สะอาดกว่าหัวหินนะ

อ้าว ลืม  เค้าให้เลือก หัวหิน กับปราณนิหว่า อิอิ

เหมือนที่ต้นบอก  ถ้าชอบความเงียบ ชิลๆ ไปปราณครับ หากจากหัวหินไม่กี่กิโล

แต่ถ้าไม่อยากเบื่อ กลางคืนอยากออกมาเดินเล่นตามตลาดโต้รุ่ง หรือเที่ยวเทค ผับ ตื๊ดๆ  ก็หัวหินครับ

แต่พี่ชอบรีสอร์ที่ปราณมากกว่า  แต่แพงใช่ย่อย

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 15:11:54 »

ถ้าเป็นหัวหิน ผมจำไม่ได้ว่าซอยอะไร แต่อยุ่เยื้องๆกับโลตัส (ฝั่งตรงข้ามกันนะครับ) ปากซอย ก็ตรงข้ามกับโรงเรียนอะไรสักอย่าง เข้าซอยไปจะเป็นที่พัก ราคาไม่แพงมากนัก อยุ่ตริงริมหาด ก็มี เดินออกไปเกิน300 เมตร เจอหาดก็มี มีให้เลือกครับ .... จำไม่ได้ว่าชื่อโรงแรมอะไร ลองไปดูครับ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 15:14:18 »

บ้านเคียงหาด หรือเปล่าครับ

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 15:15:31 »

เดี๋ยวนี้ไม่อยากผ่านหัวหินอะ รถติด

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 15:23:21 »

บ้านเคียงหาด หรือเปล่าครับ
ไม่แน่ใจครับ ...
เดี๋ยวนี้ไม่อยากผ่านหัวหินอะ รถติด

งั้นก็ออกบายพาส วิ่งยาวไปแยกปราณเลยครับ ไปเลือกเอาว่าจะเลี้ยว ซ้ายไปหัวหิน สวนสน เขาตะเกียบ หรือ จะเลี้ยวขาว ปราณบุรี ปากน้ำปราณ เขากระโหลก ยาวไปไหว้ หลวงพ่อทวด
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 16:53:44 »

ไม่แน่ใจครับ ...
งั้นก็ออกบายพาส วิ่งยาวไปแยกปราณเลยครับ ไปเลือกเอาว่าจะเลี้ยว ซ้ายไปหัวหิน สวนสน เขาตะเกียบ หรือ จะเลี้ยวขาว ปราณบุรี ปากน้ำปราณ เขากระโหลก ยาวไปไหว้ หลวงพ่อทวด

ขอบคุณที่แนะนำครับผม

onepiece_04
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

~wlc no. 453~

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 17:03:01 »

ขอบคุณที่แนะนำครับผม

คงเป็นเส้นที่พี่ต้นเพี๊ยนส์ เค้าวิ่งประจำเป็นปกติแล้วครับ   อายจัง

~No. 453~

-= แถวนี้แมร่งเถื่อน ไม่แน่จิงง อยู่ไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ =-
TK
จอมยุทธ

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 23:16:05 »

ไปปราณฯก่อนแล้วมาต่อที่หัวหินก็ยังพอได้
E_JibZa
Gold Member
เจ้าสำนัก

น้องกระดานดำ นู๋ดำ civic no.499

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 13:01:42 »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะคะ 

ได้ยินมาว่าที่ปราณฯ ทะเลค่อนข้างสวย แต่ที่เที่ยวจะไม่ค่อยเยอะเหมือนหัวหินใช่ป่าวอ่ะ ขยิบตา ขยิบตา

อย่าทุกข์กับสิ่งที่เสียไป...
จงพอใจกับสิ่งที่มี ...
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 13:44:07 »

คงเป็นเส้นที่พี่ต้นเพี๊ยนส์ เค้าวิ่งประจำเป็นปกติแล้วครับ   อายจัง

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 13:48:45 »

อยู่เลนเดียวกันบีบแตรไล่ได้น่ะครับพี่ อย่าจ่อท้ายน่ะ ผมไม่ซิ่ง ตาโตสีเขียวครับ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 16:41:34 »

ลองดู ที่นี่ครับ...กระทู้ของผมเอง
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,34238.0.html

นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 17:02:31 »

อยู่เลนเดียวกันบีบแตรไล่ได้น่ะครับพี่ อย่าจ่อท้ายน่ะ ผมไม่ซิ่ง ตาโตสีเขียวครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ   ผมชอบกลับบ้นตอนดึก  ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ปราณบุรี กะ หัวหิน เที่ยวที่ไหนดีนะ