ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 15:26:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: กินกาแฟมื้อกลางวันแถวซอยอารีย์ ตบท้ายมื้อเย็นที่ in love ริมน้ำเจ้าพระยา 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กินกาแฟมื้อกลางวันแถวซอยอารีย์ ตบท้ายมื้อเย็นที่ in love ริมน้ำเจ้าพระยา  (อ่าน 4356 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 16:54:45 »

ยามว่างกับร้านประจำ หลังจากมื้อเที่ยงของทุกวันเวลาทำงาน ผมและเพื่อนก็จะมานั่งกินกาแฟกันที่ร้านนี้ครับ Macchiato ซ.อารีย์ หลังยศวดีคอนโด (เซฟเฮ้าส์ Holaguide) อิอิ

กาแฟทุกชนิดรสชาติกลมกล่อม เพื่อนผมสั่งกาแฟลาเต้เย็นมา 1 แก้วใหญ่

แถม cracker ABC ฟรีด้วย

แต่ละวันทางร้านจะมี Special menu ด้วยครับ รับรองไม่ซ้ำลิ้น

บรรยากาศภายในร้าน จัดร้านได้น่ารักดี เหมาะกับการพาสาวมานั่ง.... ผมแนะนำครับ ไปนั่งทานตอนเย็นๆ จะได้เห็นอะไรดีๆ ไม่เชื่อถาม นาย Guide ได้

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 17:09:10 »

ตกเย็นหลังจากเลิกงาน ก็นัดเพื่อนเก่ามานั่งกินข้าวริมน้ำเจ้าพระยากัน วันนั้นเพื่อนผมบอกว่า ไปลองนั่งกินร้านนี้ดูมั๊ย หลังจากที่ไปกินร้านกินลมชมสาว เอ๊ย ชมสะพาน, ริเวอร์บาร์, สามเสนซอยสาม แล้ว เหลือร้านนี้ยังไม่เคยลอง เลยเอากะเค้าซะหน่อยละกันครับ

ร้าน In love ริมคลองผดุงกรุงเกษม ติดท่าเรือเทเวศ เป็นร้านอาหารสบายๆ ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ถ้าจะให้สวยนะครับ ผมแนะนำนั่งบนชั้นสอง Open air แต่เสียดายวันที่ผมไปฝนตก เลยต้องมานั่งชั้น 1 แทนแต่ไม่เป็นไร เน้นทาน เน้นคุยกันครับ

การตกแต่งร้าน ง่ายๆ ครับ ส่วนความอร่อยของอาหารผมให้คะแนน 4 เต็ม 5

ปลาไหล เอ๊ย ไฮไลท์

อิ่มท้องเสร็จก็ได้ทำบุญไปในตัว ให้อาหารปลาด้วย

ดื่มดำอาหารอร่อย และบรรยากาศร้านแบบสบายๆ

ก็มีภาพเล็กๆน้อยๆ เท่านี้ล่ะครับ วันไหนว่างๆ ไปหาร้านที่ไหนทาน จะมาลงให้เพื่อนๆดูอีกละกัน

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 18:52:57 »

มิตรอารีย์ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    ยิ้มกว้างๆ

s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 22:58:33 »

อิจฉาจางงงงงงงงง   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
Holaguide
No Pain, No Gain
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2007, 13:38:58 »

มาอิจฉาด้วย มากินไม่ชวนกันเลย โกรธ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

HolaGuide 069

By holaguide
YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2007, 14:03:58 »

อยากไปจัง  จุมพิต จุมพิต
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2007, 23:12:18 »

อยากไปจัง  จุมพิต จุมพิต

อยากไปกินริมเขื่อนนครสวรรค์จัง ไม่ได้ไปมานานมากเลยท่าน yuyu

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: กินกาแฟมื้อกลางวันแถวซอยอารีย์ ตบท้ายมื้อเย็นที่ in love ริมน้ำเจ้าพระยา