ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 17:40:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนถามคนใช้ Civic 2006 ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคนใช้ Civic 2006 ครับ  (อ่าน 2629 ครั้ง)
Ken
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2006, 11:22:15 »

คือพึ่งรับรถมา 3 สค. Civic 18.E ATAS เมื่อวานขับไปฉะเชิงเทราปรากฎว่าเมื่อความเร็วเกิน 120 พวงมาลัยรถเริ่มสั่น ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ครับ...ใครเป็นแบบผมมั่ง ตอนTest drive ผมขับรุ่นเดียวกันกดถึง200 ยังไม่สั่นแบบนี้เลย...รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยตอบด้วยครับ...
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2006, 11:55:54 »

คือพึ่งรับรถมา 3 สค. Civic 18.E ATAS เมื่อวานขับไปฉะเชิงเทราปรากฎว่าเมื่อความเร็วเกิน 120 พวงมาลัยรถเริ่มสั่น ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ครับ...ใครเป็นแบบผมมั่ง ตอนTest drive ผมขับรุ่นเดียวกันกดถึง200 ยังไม่สั่นแบบนี้เลย...รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยตอบด้วยครับ...

ถนนเป็นยังไงครับ ลมแรงมั้ย พอเลย 120 ไปแล้วสั่นมั้ย

รถผมถ้าเจอผิวถนนที่ไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ก็จะสั่น ๆ ที่ 130 แต่พอเลยไปก็ไม่สั่นนะครับ

บูรพาวิถีลมแรงนะครับ

Dorenon
|||::: DdOoRrEeNnOoNn :::|||
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2006, 12:46:30 »

ส่วนมากจะใจสั่น กะมือเท้าสั่นมากกว่า..  ยิงฟันยิ้ม

aews
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2006, 13:02:02 »

ส่วนมากจะใจสั่น กะมือเท้าสั่นมากกว่า..  ยิงฟันยิ้ม

เอ่อ ไม่ซาบว่าเป็นอะไรครับ ใจสั่นอ่ะ? เพราะคนนั่งข้าง ๆ หรือป่าว  ยิงฟันยิ้ม
Dorenon
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2006, 13:10:48 »

เอ่อ ไม่ซาบว่าเป็นอะไรครับ ใจสั่นอ่ะ? เพราะคนนั่งข้าง ๆ หรือป่าว  ยิงฟันยิ้ม

ปกติจะสั่น เพราะคันข้างๆ มากกว่า โดยเฉพาะนิสิตสาวสั้นปริ๊ดนั่งซ้อนมอไซค์.. ฮรี่ๆ  ยิงฟันยิ้ม

asana
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2006, 05:23:32 »

test drive เค้าทำมาดีละครับ ไม่เชื่อลองนัดกะเพื่อนที่ใช้รุ่นเดียวกะ test drive อัดแข่งกันทางตรงหรือไม่ก็เข้าโค้งก็ได้ครับรับรองว่าสู้ ไม่ได้ ขำๆแต่จริงครับ
nutty
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2006, 11:16:29 »

ถ้าขับแล้วสั่น ขั้นต้นน่าจะเช็คล้อทั้ง4 นะครับว่าถ่วงมาดีหรือเปล่า
แต่สั่นที่ความเร็วสูงควรจะถ่วงจี้ (ถ่วงล้อโดยไม่ถอดล้อออกจากรถอ่ะครับ)
ขั้นต้นผมว่าเอาเข้าศูนย์บอกเขาว่าสั่นที่ความเร็วเท่าไหร่ เขาน่าจะแก้ให้ได้นะ

ถ้าออกมาแล้วยังเหมือนเดิม เหมือนกับที่ผมเจอ ก้อวิ่งเข้าร้านตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ยอมเสียตังหน่อย
ออกมา 170 ยังนิ่งกิ้บ (Jazz นะครับ)

ปล. เรื่องลมพัดไม่น่าเกี่ยวกับรถสั่น แต่มันจะวูบบบ เหมือนมียักมาดันรถ จะปลิวตกข้างทางเอาอ่ะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนถามคนใช้ Civic 2006 ครับ