ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 มิถุนายน 2024, 06:22:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: กระจกหลังแตก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกหลังแตก  (อ่าน 23837 ครั้ง)
penguinn
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 03:28:35 »

ใช่ค่ะ เห็นราคาแล้วหยองไม่กล้าทำเลย..

ไม่ทราบว่าคุณ penguinn อยู่แถวไหนค่ะ เพราะร้านอยู่แถว ม.หอการค้าไทย ถ.วิภาวดีรังสิตนะคะ
ชื่อร้าน ศรีวรินทร์ ค่ะ โทร 02-692-0922 คุณนิดาค่ะ
ของเราไปทำมาเป็นกระจกตัวเดิมเลยคือ กระจกลามิเนต ยี่ห้อ TSG มี Logo Honda ค่ะ พี่เขาบอกตัดมาจากห้างนะคะ
ส่วนติดฟิลม์บานหลังตัวเดียว ก็ประมาณ 700-1000 ค่ะ แล้วแต่ยี่ห้อ พี่เขาว่าของไฮคูลจะแพงหน่อย (ประมาณ 1000 บาท)
เรื่องฟิลม์นี่ถามมาหลายร้านก็ราคาไล่ๆ กันนะคะ

แนะนำว่าให้เก็บของหลังรถออกให้หมดด้วยนะคะ เพราะจะมีเศษกระจกตกๆ อยู่แล้วร้านเขาไม่ได้เอาของเราออก ก็เลยเก็บไม่หมดนะคะ
ส่วน

เท่าที่ทราบมา ในส่วนที่ราคาศูนย์กับร้านข้างนอกต่างกันมากเพราะของศูนย์เปลี่ยนใหม่หมด ทั้งยางทั้งตัวรองต่างๆ นะคะ

เราอยู่แถวบางพลัดค่ะ คุณ pu002

ชอบคุณมากๆนะคะ ได้ฤกษ์ทำซะที ><"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2010, 03:32:21 โดย penguinn » บันทึกการเข้า
pu002
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 15:03:41 »

ใช่ค่ะ เห็นราคาแล้วหยองไม่กล้าทำเลย..

ไม่ทราบว่าคุณ penguinn อยู่แถวไหนค่ะ เพราะร้านอยู่แถว ม.หอการค้าไทย ถ.วิภาวดีรังสิตนะคะ
ชื่อร้าน ศรีวรินทร์ ค่ะ โทร 02-692-0922 คุณนิดาค่ะ
ของเราไปทำมาเป็นกระจกตัวเดิมเลยคือ กระจกลามิเนต ยี่ห้อ TSG มี Logo Honda ค่ะ พี่เขาบอกตัดมาจากห้างนะคะ
ส่วนติดฟิลม์บานหลังตัวเดียว ก็ประมาณ 700-1000 ค่ะ แล้วแต่ยี่ห้อ พี่เขาว่าของไฮคูลจะแพงหน่อย (ประมาณ 1000 บาท)
เรื่องฟิลม์นี่ถามมาหลายร้านก็ราคาไล่ๆ กันนะคะ

แนะนำว่าให้เก็บของหลังรถออกให้หมดด้วยนะคะ เพราะจะมีเศษกระจกตกๆ อยู่แล้วร้านเขาไม่ได้เอาของเราออก ก็เลยเก็บไม่หมดนะคะ
ส่วน

เท่าที่ทราบมา ในส่วนที่ราคาศูนย์กับร้านข้างนอกต่างกันมากเพราะของศูนย์เปลี่ยนใหม่หมด ทั้งยางทั้งตัวรองต่างๆ นะคะ

เราอยู่แถวบางพลัดค่ะ คุณ pu002

ชอบคุณมากๆนะคะ ได้ฤกษ์ทำซะที ><"

แถวบางพลัดแล้วมาทำแถว ม.หอการค้าไทย ไม่ไกลเหรอ
รู้สึกมีอีกที่ก็ OK นะคะ แต่อยู่แถวเลียบทางด่วนรามอินทรา แต่เราโทรไปถาม กระจกเป็นลามิเนต TSG เหมือนกัน แต่ไม่มี Logo Honda ค่ะ
ส่วนค่าเปลี่ยนกระจกก็พอๆ กันกับร้านนี้ค่ะ ไม่ต่างกันมาก ประมาณ 500 มั้งค่ะ ( ถ้าจำไม่ผิด..  อายจัง )

ถ้าคุณ penguinn ต้องการเดี๋ยวหาเบอร์โทรให้ค่ะ
Patrickcoupe
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 20:21:04 »

ไม่ใช่คุณ Patrickcoupe นะคะ
แต่ขอตอบแทน เพราะตอนกระจกแตก ได้โทรไปสอบถามที่ศูนย์เฉพาะการเปลี่ยนกระจก รวมยางรองทุกอย่างอยู่ที่ประมาณ 11,000 - 12,000 บาท รวมทุกอย่างแล้ว
แต่ถ้าเป็นร้านข้างนอกก็อยู่ประมาณไม่เกิน 4000-6000 พันบาทค่ะ
ของเราทำประกันชั้น 1 เลยแจ้งเครมประกัน แต่ได้ทำร้านข้างนอก เท่าที่ไปทำมาก็ OK นะคะ ซีนกาวหนา ไม่งก และกระจกก็เป็นตัวเดิม มี logo Honda (บ้างร้านจะไม่มี logo Honda นะคะ)
และก็ที่ไปทำมาร้านข้างนอกก็ OK ถ้าต้องการเดี๋ยวแจ้งให้ทราบค่ะ

ไม่ได้เข้ามาตอบเลย ขอบคุณมากครับ

ราคาตามที่คุณpu00บอกเลยครับ เค้าต้องเปลี่ยนยางรองให้เรา+ค่าดูดเศษกระจก ค่าแรงโน่นนี่ เบ็ดเสร็จก็หมื่นต้นๆครับ

แต่ผมจำไม่ได้แล้ว ว่าถ้าให้เค้าวางระบบไล่ฝ้าเข้าไปอีกมันประมาณเท่าไหร่ เพราะตอนนั้นผมเข้าศูนย์ทิ้งไว้นานมากบวกกับค่าซ่อมอีกหลายๆอย่าง

ลองโทรไปถามที่ศูนย์ดูเลยครับถ้าจะให้ศูนย์ทำให้อยู่ เพราะใช้เวลาอย่างต่ำก็หนึ่งอาทิตย์  อายจัง ขึ้นอยู่กับศูนย์ด้วยว่ารถซ่อมเยอะไหม

ที่ศูนย์ถ้าเปลี่ยนเสร็จเค้าก็จะลอง test เรื่องกระจกให้เรียบร้อยด้วย ว่าใส่แล้ว วิ่งเรื่องแรงลม เอาเข้าห้องลมแล้วเป็นอย่างไร มีลมรั่วไหม

ไม่ใช่เปลี่ยนแล้ววิ่งเร็วๆมีลมเข้ามาในห้องโดยสาร  เศร้า

สู้ๆครับ ผมคนนึงละเข็ดเลย ไม่อยากเปิดไล่ฝ้าอีกแล้ว กลัวมันแตกอีก อายจัง อายจัง อายจัง

One life. live it
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: กระจกหลังแตก