ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 03:34:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ปัญหาล่าสุดของ Civic 2007 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาล่าสุดของ Civic 2007  (อ่าน 12671 ครั้ง)
Vicky
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 23 เมษายน 2007, 16:47:32 »

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ
ดิฉันเพิ่งจะซื้อรถ civic 2007 สีเงิน รุ่น s at as ซื้อเงินสดค่ะ
ออกรถมาเมื่อวันที่ 1 เม.ย. 50 ดิฉันอยากจะทราบปัญหาของรถปีนี้ค่ะว่า เพื่อนสมาชิกเจอกับปัญหาอะไรบ้าง เพราะตอนนี้รถของดิฉันเข้า 0 เพราะมีปัญหา คือ 1. เสียงดังที่คอนโซลหน้าด้านซ้าย 2. ปัญหาเสียงดังที่ห้องเครื่อง ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนลูกรอกสายพานใหม่ค่ะ รบกวนเพื่อนสมาชิกตอบด้วยนะค่ะ ดิฉันจะได้นำข้อมูลไปเป็นแนวทางในการแก้ปัญหา ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2007, 14:54:38 โดย Vicky » บันทึกการเข้า
Eak Potter
เข้าวงการ
*

I-Vtec and you ?

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 00:23:12 »

ถ้าเปลื่ยนลูกรอกสายพานใหม่ แล้วช่วย update ด้วยนะครับ ว่าอาการหายหรือเปล่า เพราะรถคันเก่าของผม ก็เป็นเหมือนกันครับ เสียงนั้นมันทำให้ผมจะเป็นโรคประสาท
wut@civic2007
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 10:39:37 »

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ
ดิฉันเพิ่งจะซื้อรถ civic 2007 สีเงิน รุ่น s at ซื้อเงินสดค่ะ
ออกรถมาเมื่อวันที่ 1 เม.ย. 50 ดิฉันอยากจะทราบปัญหาของรถปีนี้ค่ะว่า เพื่อนสมาชิกเจอกับปัญหาอะไรบ้าง เพราะตอนนี้รถของดิฉันเข้า 0 เพราะมีปัญหา คือ 1. เสียงดังที่คอนโซลหน้าด้านซ้าย 2. ปัญหาเสียงดังที่ห้องเครื่อง ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนลูกรอกสายพานใหม่ค่ะ รบกวนเพื่อนสมาชิกตอบด้วยนะค่ะ ดิฉันจะได้นำข้อมูลไปเป็นแนวทางในการแก้ปัญหา ขอบคุณค่ะ

ปัญหาข้อที่ 1 แก้ไขยังไงครับ แล้วหายสนิทหรือไม่ ของผมมันไม่ได้เป็นตลอดครับ เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง จับจุดไม่ถูกครับ....
รบกวนช่วยแจ้งความคืบหน้าด้วยนัคร๊าบบบบ..........
Vicky
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 11:44:48 »

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ให้ความสนใจกับหัวข้อกระทู้นะค่ะ
จากปัญหาข้อที่ 1 และข้อที่ 2 ที่ได้บอกไว้ ทาง 0 แก้ไขให้เรียบร้อยแล้ว
และวันนี้นัดไปรับรถได้แล้วค่ะ
ส่วนสาเหตุ,แนวทางแก้ไข และผลที่ได้ จะแจ้งให้ทราบวันพรุ่งนี้นะค่ะเพราะว่าวันนี้ไปรับรถตอนเย็นจะได้ถามข้อมูลจากทางช่างให้ละเอียด จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
takachi2002
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 12:19:05 »

แล้วอาการต่อไป กระจกคู่หน้าก็จะติดคับ ผมเป็นอยู่ตอนนี้ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

Linux_xp
CivicClub No.222
Gold Member
ศิษย์พี่

"No.222"

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 13:57:00 »

ตอนนี้เป็นปัญหา เหมือน จขกท. เลยครับ แต่เป็น ข้อ 1 ข้อเดียว
พอดีเห็นว่า ปัญหามันไม่ใหญ่ก็เลยยังไม่ได้ให้ ทางศูนย์เช็คดู
ยังไงจะคอยติดตามกระทู้นี้นะครับ

Vicky
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 13:41:20 »

สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิก  จากปัญหาดังกล่าวข้างต้นที่ได้บอกไว้ คือ
1. เสียงดังที่คอนโซลหน้าด้านซ้าย อาจจะเป็นปัญหาเล็ก ๆ แต่ก็ไม่ควรมองข้ามเพราะยังไงแล้วก็คือรถของเราค่ะ
สาเหตุของปัญหา ++  ทางช่างบอกว่าเกิดการการกระทบกันของสายไฟ
การแก้ปัญหา   ++  ช่างทำการจัดเก็บสายไฟให้เป็นระเบียบ ช่างเค้าใช้ศัพท์ว่า Spong
ผลที่ได้   ++  หลังจากที่รับรถมาและขับรถมาทำงานตอนเช้าก็ไม่ได้ยินเสียงแล้วค่ะ
ปัญหาที่ 1 OK แล้วน่ะค่ะ
2. เสียงดังที่ห้องเครื่อง  มันจะได้ยินชัดเวลาที่เราลดอัตราเร่งของเครื่อง เช่นเวลาที่เราจะจอดรถ หรือบางทีที่เราสตาร์ทรถแล้วยังไม่ได้เปิดแอร์
สาเหตุของปัญหา  ++  ช่างบอกว่าเกิดจากลูกรอกสายพาน
การแก้ปัญหา  ++  ช่างทำการเปลี่ยนลูกรอกสายพานให้ใหม่
ผลที่ได้  ++  ไม่ดังแล้วค่ะ
หลังจากได้ทำการแก้ปัญหาไปแล้วทั้ง 2 จุด ก็รู้สึกดีค่ะ และหวังว่าคงจะไม่มีปัญหาอะไรอีก แต่ถ้ามีก็ไม่เป็นไรค่ะเพราะว่าก็คงไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบที่สุดหรอกค่ะ จากข้อมูลข้างต้นนี้ดิฉันหวังว่าคงจะพอมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้างนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ
bell
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 17:08:40 »

ช่วยด้วยคับ ของป๋มก็เกิดปัญหาแล้วออกรมาเมื่อวันที่ 31 มี.ค 07 ตอนนี้ป้ายยังแดงอยู่เลยกั๊บ ปัญหานี้เริ่มเกิดหลังจากได้รถประมาณ 1 อาทิตย์คับ ตอนนี้พยายามแก้ แต่ก็ไม่หายคับ ไม่รู้จะทำยังไงดี ช่วยป๋มแก้ปัญหาทีคับ ปัญหาของป๋มก็คือ ไม่มีตังเติมน้ำมันอ่ะ น้ำมันก็ ขึ้นเอาๆ อิๆๆๆ ไม่รู้ว่ามีใครเป็นมั่ง สู้ๆ
phitchanan
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 เมษายน 2007, 11:25:23 »

แอร์เหม็นมากๆเลยครับ กลิ่นเหม็นเปรี้ยวมาก จะมีกลิ่นมากเวลาที่ขับรถไม่เปิดแอร์
ปวดกบาลครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไง กะว่าจะเอาไปเข้าศูนย์แต่ก็ไม่รู้ว่าจะบอกเค้าไงเหมือนกัน
ถ้าบอกแอร์เหม็นจะแก้ไขให้ยังไงหว่า

อายครับ เวลาที่คนไม่รู้จักนั่งรถเรา ต้องคอยเปิดแอร์แรงๆเข้าไว้
กลิ่นนี่ทุเรศมากครับ ทั้งๆ ที่ผมเป็นคนรักความสะอาด
ล้างและดูดฝุ่นรถเกือบทุกอาทิตย์และทำที่คาร์แคร์ด้วยทุกครั้งจะไม่ล้างเอง

Minna no tabo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2007, 16:39:37 »

ไม่ต้องห่วงค่ะรับประกันว่ายังงัยก็แก้ไม่หาย เพราะของเรา
เคลมเปลี่ยนตู้แอร์มาแล้วยังไม่หายเลย เหม็นจริง ๆ
ทางศูนย์เคยติดต่อเรามาจะนัดช่างจากโรงงานของ ฮอนด้ามาคุยด้วย
แต่สุดท้ายก็ยกเลิก บอกว่าไม่ว่างซะงั้น งง
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 19:00:05 »

แอร์เหม็นมากๆเลยครับ กลิ่นเหม็นเปรี้ยวมาก จะมีกลิ่นมากเวลาที่ขับรถไม่เปิดแอร์
ปวดกบาลครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไง กะว่าจะเอาไปเข้าศูนย์แต่ก็ไม่รู้ว่าจะบอกเค้าไงเหมือนกัน
ถ้าบอกแอร์เหม็นจะแก้ไขให้ยังไงหว่า

อายครับ เวลาที่คนไม่รู้จักนั่งรถเรา ต้องคอยเปิดแอร์แรงๆเข้าไว้
กลิ่นนี่ทุเรศมากครับ ทั้งๆ ที่ผมเป็นคนรักความสะอาด
ล้างและดูดฝุ่นรถเกือบทุกอาทิตย์และทำที่คาร์แคร์ด้วยทุกครั้งจะไม่ล้างเอง

มันเหม็นตลอดเวลาเลยหรือครับ ส่วนมากเค้าแค่ที่แรกตอนสตารทครั้งแรกครั้งเดียวไม่กี่วิ
แล้วเวลาไม่เปิดแอร์ยิ่งเหม็นมาก งงเลยอันนี้ ไม่เปิดแล้วกลิ่นมาจากไหนครับ งง
 ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 01:57:18 »

เวลาก่อน ดับรถลองปิดน้ำยาแอร์แล้วเปิดพัดลมให้สุดอะคับ เพื่อไล่น้ำยาแอร์ไม่ให้อยู่ในท่อแอร์ เพราะมันจะมีกลิ่นอับ ควรทำอาทิตย์ละครั้ง แต่ทำทุกวันก็ได้คับไม่เสียหาย

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 01:59:10 »

ไม่ต้องห่วงค่ะรับประกันว่ายังงัยก็แก้ไม่หาย เพราะของเรา
เคลมเปลี่ยนตู้แอร์มาแล้วยังไม่หายเลย เหม็นจริง ๆ
ทางศูนย์เคยติดต่อเรามาจะนัดช่างจากโรงงานของ ฮอนด้ามาคุยด้วย
แต่สุดท้ายก็ยกเลิก บอกว่าไม่ว่างซะงั้น งง

อันนี้ถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ทางศูนย์น่าจะรับประกันนะครับ ลองมาศูนย์นนท์ดูไหมคับพอดีพี่เป็นช่างอยู่ที่ศูนย์อะคับยังไง pm มาคับ

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
manop
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 13:40:05 »

ของพวกคุณยังดีนะครับ รถผมตอนนี้ขับเกิน130ท้ายรถสั่นเป็นเจ้าเข้าและกินยางด้านในเป็นบั้งๆ ส่วนเรื่องแอร์เหม็นนี่ของผมเหม็นมานานจนเป็นเรื่องปรกติของซีวิคไปแล้วว่าแอร์ต้องเหม็น นี่รถผมตอนนี้ขับสัก7000กิดลต้องเปลี่ยนยางหลังใหม่เรื่อยๆไปแล้วครับ เพราะว่าถนนที่ผมวิ่งไม่ดีเลยกินยางเป็นบั้งๆเพราะทางศูนย์เค้ายืนยันว่าช่วงล่างรถผมไม่มีปัญหาสรุปๆที่กินยางเพราะถนนไม่ดี ส่วนที่ขับเกิน130และท้ายรถสั่นเป็นเจ้าเข้านี่เพราะกฏหมายเมืองไทยห้ามขับรถถึง130ครับเป็นระบบใหม่ของทางศูนย์ฮอนด้าเค้าตั้งไว้ให้ในรุ่น2.0elน้าครับ
sudlor_k007
จอมยุทธ

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 14:10:00 »

ผมขับ 140 กว่า ยังนิ่งเลยครับพี่น้องครับ
peapc9
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 15:30:16 »

ของพวกคุณยังดีนะครับ รถผมตอนนี้ขับเกิน130ท้ายรถสั่นเป็นเจ้าเข้าและกินยางด้านในเป็นบั้งๆ ส่วนเรื่องแอร์เหม็นนี่ของผมเหม็นมานานจนเป็นเรื่องปรกติของซีวิคไปแล้วว่าแอร์ต้องเหม็น นี่รถผมตอนนี้ขับสัก7000กิดลต้องเปลี่ยนยางหลังใหม่เรื่อยๆไปแล้วครับ เพราะว่าถนนที่ผมวิ่งไม่ดีเลยกินยางเป็นบั้งๆเพราะทางศูนย์เค้ายืนยันว่าช่วงล่างรถผมไม่มีปัญหาสรุปๆที่กินยางเพราะถนนไม่ดี ส่วนที่ขับเกิน130และท้ายรถสั่นเป็นเจ้าเข้านี่เพราะกฏหมายเมืองไทยห้ามขับรถถึง130ครับเป็นระบบใหม่ของทางศูนย์ฮอนด้าเค้าตั้งไว้ให้ในรุ่น2.0elน้าครับ
โกรธ โกรธ ผมก็ใช้ 2.0 แต่ไม่เห็นเป็นเลย วิ่ง 130 แล้ว ท้ายสั่น แต่แอร์เหม็นนี่ปกติครับ เป็นมานานแล้วเหมือนกัน
* Si~Challenge *
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 18:24:07 »

ปัญหาย่อมเเก้ไขได้เสมอครับ  เข้า0ไปเลยดีที่สุด   ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันตอนเเรกๆเเต่เเก้จบไปนานเเละคับ

ตอนนี้ขับนิ่มสบายตัว สบายใจ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
zhaonenghe
ตี๋
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 19:21:49 »

ถ้าไม่หายจิงๆก้ไปล้างตู้แอร์ เปลี่ยนไส้หรอกที่0เยยคับ

Civic Club no.256    น้องตี๋นะค๊าบบ   เชียงใหม่เจ้า
Imelda
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:41:05 »

รับรถ 9 มี.ค. รุ่น 1.8 SAT (AS) จากนั้น 2 อาทิตย์มีปัญหากระจกด้านคนขับปิดไม่ได้ จะเด้งกลับและตกร่อง แต่จะเป็นตอนกระจกเปียกน้ำ..พัดลมแอร์เสียงดังมาก..ได้นำไปแก้ไขที่ศูนย์แล้ว ส่วนกระจกเปลี่ยนให้ใหม่ เค้าบอกว่า กระจกหนาและติดฟิล์มเกิน 40% (ติด 60%) ทำให้กระจกฝืด เพราะรถรุ่นนี้เป็นรถส่งออกออสเตรเลีย แต่เมืองไทยอากาศร้อนต้องติดฟิล์มหนา (ศูนย์บอกมา)  ตอนนี้กระจกยังใช้งานไม่ได้เพราะต้องรอฟิล์มเข้าที่อีก 7 วัน..เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบค่ะ...ส่วนท้ายส่าย ของเราไม่เป็นไร พึ่งกลับมาจากต่างจังหวัด วิ่ง 140 ยังนิ่ง..เกาะถนนดี...ส่วนน้ำมัน เราเติมเต็มถังจาก จ.ยโสธร มาถึง ปากซอยบ้าน(ประเวศ) ยังเหลือน้ำมันอีก 6 ขีด รวมระยะทาง 545 กิโล ...เราก็เลยเติมน้ำมันปั๊มหน้าปากซอยจนเต็มถัง 870 บาท... สรุปเราจ่ายค่าน้ำมันไป 870 บาทจากอีสาน เราก็ว่าโอเคสำหรับรถเครื่อง 1.8     
Rookie
ไม่มี Civic จะขับ
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 18:41:57 »

โห ตอบมาได้ไงล่ะเนี้ย ช่าง 0 ไหนครับ ถ้าเจอเดี๋ยวจะถามหน่อยว่ามันปกติยังไง ถ้ายางเป็นบั้ง เป็นได้ 2 กรณี คือ โช๊คพัง หรือ 0 ล้อครับ (มุมโทติดค่า - มากเกินไป)

โดนปกติ ถนนเมืองไทยมันเอียงซ้ายครับ ส่วนมาก 0 ล้อจะโดนตั้งเผื่อมาอยู่แล้ว อาการแบบนี้ ผิดปกติที่ไม่ช่วงล่างก็ 0 ล้อหลังครับ ไม่ใช่ยางแน่นอน ถ้าช่างไม่เชื่อ ลองเปลี่ยนยางแล้ววิ่งดู ผมรับประกันว่าไม่หาย ลองไป check 0 ล้อดูครับว่ามุมโท มุมแคมเบอร์ รับกันไหม ค่า - เท่าไหร่ ถ้าลบไม่มาก ไม่เกิน 0.4-0.6 รับรองว่าไม่มีกินยางแน่นอน แนะนำให้ไป CG 0-400 ตรงรามอินทราดูครับ

ถ้าแก้ที่ 0 ล้อไม่หาย ให้ไปดูที่โช๊คเลยครับ รั่วไหม ซึมไหม

ตอบมาได้ไงว่าปกติ งง

อดีตตรูไม่รู้แต่ปัจจุบันตรูขับ 4
civicist
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 22:33:22 »

ยิ้ม fd 2007 ใช้ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ เสียงดัง อี๊ด แอ๊ด เวลาเจอลูกระนาด เลยเข้า 0 เปลี่ยนปีกนกให้ อารหาย ok ครับ  แต่เสียความรู้สึกว่า รถยังใหม่  เศร้า

manop
เข้าวงการ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 23:47:15 »

วันนี้ผมได้นำรถไปแก้ไขที่ศูนย์ ฮอนด้าช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทย ได้ทำการแก้ไขและบริการอย่างจริงใจ  ช่างเค้าปวดหัวเลยบอกวาเนี่ยเหรอที่ว่าปรกติ ไม่ต้องดูเลยไม่โช๊คเสียก็ ต้องตั้งศูนย์ใหม่ รถกินยางเป็นบั้งๆ สรุปๆได้ทำการตั้งศูนย์ล้อให้ใหม่ อาการสั่นดีขึ้นมากๆ และอาการแฉลบๆแทบจะไม่มี และได้บอกกับผมว่าถ้ายังมีอาการท้ายสะบัดอีกอาจจะต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ หรือเคลมเปลี่ยนสปริงใหม่ น่าจะหายแน่นอน แต่วันนี้ได้ลองขับที่ความเร็ว150ผลก็ออกมาokเลย เหมือนตอนซื้อรถมาใหม่ๆ และไม่มีอาการกินซ้ายแล้วอีกด้วย ส่วนเรื่องเข้าเกียร์เดินหน้าและมีเสียงดังอี๊ดๆๆ ช่างได้ทำการตรวจข้อต่อของท่อไอเสีย ถอดและทำการใส่ใหม่  ผลออกมาเสียงเงียบและปรกติดี  แต่ที่เซ็งที่สุดคือผมก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนยางฟรีๆสองรอบ รถขับมา 38000 กิโลเปลี่ยนยางสองรอบ และสุดท้ายต้องขอขอบคุณบริษัทฮอนด้า ช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทยด้วยนะครับ ที่ให้บริการและแก้ไขให้เป็นอย่างดี
Rookie
ไม่มี Civic จะขับ
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 15:52:25 »

วันนี้ผมได้นำรถไปแก้ไขที่ศูนย์ ฮอนด้าช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทย ได้ทำการแก้ไขและบริการอย่างจริงใจ  ช่างเค้าปวดหัวเลยบอกวาเนี่ยเหรอที่ว่าปรกติ ไม่ต้องดูเลยไม่โช๊คเสียก็ ต้องตั้งศูนย์ใหม่ รถกินยางเป็นบั้งๆ สรุปๆได้ทำการตั้งศูนย์ล้อให้ใหม่ อาการสั่นดีขึ้นมากๆ และอาการแฉลบๆแทบจะไม่มี และได้บอกกับผมว่าถ้ายังมีอาการท้ายสะบัดอีกอาจจะต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ หรือเคลมเปลี่ยนสปริงใหม่ น่าจะหายแน่นอน แต่วันนี้ได้ลองขับที่ความเร็ว150ผลก็ออกมาokเลย เหมือนตอนซื้อรถมาใหม่ๆ และไม่มีอาการกินซ้ายแล้วอีกด้วย ส่วนเรื่องเข้าเกียร์เดินหน้าและมีเสียงดังอี๊ดๆๆ ช่างได้ทำการตรวจข้อต่อของท่อไอเสีย ถอดและทำการใส่ใหม่  ผลออกมาเสียงเงียบและปรกติดี  แต่ที่เซ็งที่สุดคือผมก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนยางฟรีๆสองรอบ รถขับมา 38000 กิโลเปลี่ยนยางสองรอบ และสุดท้ายต้องขอขอบคุณบริษัทฮอนด้า ช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทยด้วยนะครับ ที่ให้บริการและแก้ไขให้เป็นอย่างดี

อย่างที่ผมบอกไว้ข้างบนล่ะครับ ไม่โช๊คพังก็ 0 ล้อไม่ตรง

อดีตตรูไม่รู้แต่ปัจจุบันตรูขับ 4
Thum
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 15:58:00 »

เรื่องแอร์เหม็นมีสาเหตุจาก กรองแอร์ที่มีใส้เป็น Carbon จะดูดวับกลิ่นในรถไว้ที่กรองทำให้กรองมีกลิ่นเหม็น ถ้าไม่เชื่อถอดกรองออกมาดมดูจะพบต้นต่อของกลิ่นวิธีแก้ผมใช้ Spray ปรับกลิ่นฉีดที่กรองแล้ว
ตากให้แห้งกลิ่นเหม็นก็จะหาย ทดลองดูนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ปัญหาล่าสุดของ Civic 2007