ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 09:43:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ปัญหาในcivic2006 2.0el ท้ายสะบัด ตอนนี้ขับเกิน130รถสั่นเฉพาะด้านท้ายมากๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาในcivic2006 2.0el ท้ายสะบัด ตอนนี้ขับเกิน130รถสั่นเฉพาะด้านท้ายมากๆ  (อ่าน 2102 ครั้ง)
manop
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 13:32:30 »

ตั้งแต่ผมซื้อรถคันนี้มาได้9เดือน เข้าศูนย์ซ่อมมาจะ10รอบ ท้ายสะบัดแก้ไม่เคยหาย แอร์เหม็นและนี่ยังมีอาการใหม่ ขับเกิน130ท้ายรถสั่นเป็นเจ้าเ และยังมีอาการกินยางล้อหลังกินด้านในเป็นบั้งๆรถขับมาได้28000กินยางด้านในเสียหมดต้องไปเปลี่ยนยางใหม่ และตอนนี้ขับมาอีก7000กิโลกินยางที่เพิ่งเปลียนมาใหม่จนเสียอีกและยังมีปัญหาเรื่องระบบเกียร์อัดโนมัติอีกเข้าเกียรเดินหน้าหรือถอยหลังจะมีเสียงจี๊ดๆๆๆๆ แต่ศูนย์บอกว่าไม่เป็นไรไว้รอพังค่อยมาเคลมนี่แสดงว่าเสียที่ดังออกมาผิดปรกติแบบนี้ไม่ใช่ปัญหาอะไรใช่ไหมครับ เข้าศูนย์มาหลายรอบและไม่เคยที่จะแก้ไขอะไรให้เลย บอกแต่ว่าปรกติไม่มีอาการใดๆแค่นิดหน่อยแก้ให้ได้หมดแล้ว ตอนนี้เริ่มหมดความอดทนกับรถคันนี้แล้ว ทางศูนย์บริการไม่ได้ช่วยแก้ไขอะไรให้จริงจังเลยสักอย่าง อยากทราบว่า Honda civic2.0EL นี่มาตรฐานห้ามขับเกิน120ใช่ไหมครับ ห้ามขับถนนขรุขละใช่ไหมครับ และเรื่องแอร์เหม็นนี่ก็ต้องทนดมๆมันไปใช่ไหม และยังจะเรื่องศูนย์รถกินซ้ายอีก เป็นเพราะถนนไม่ได้มาตรฐานใช่ไหมครับ หรือว่าคนจะขับ Honda civic ต้องจบเกี่ยวกับช่างยนต์มาใช่ไหมครับจะได้ไปแก้ปัญหาเอาเองผมใช้hondaมาสามคันและเพิ่งเจอกับตัวคันนี้คันแรก ไม่แปลกใจเลยที่มีการทุบรถยนต์ฮอนด้าประจาน เพราะมีมาตรฐานที่ต่ำมากๆในการประกอบรถยนต์ และยังจะมีศูนย์บริการที่แย่ๆไม่ได้มาตรฐานและก็ไม่มีความจริงใจกับลูกค้า  กระทู้นี้ขอรับรองว่าเป็นความจริงๆทุกประการ ผม มานพ โฆษวณิชกิจเบอร์ติดต่อ    0813453003
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 23:52:36 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=7268.0

Lon3r
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 11:21:06 »

ผมว่าอย่างแรกที่ต้องทำคือเปลี่ยนศูนย์ก่อนเลย ลองเปลี่ยนไปใช้ศูนย์ศรีอยุธยาดูครับ ความกระตือรือล้นในการแก้ไขปัญหามีมากครับ ส่วนที่ยางเป็นบั้งๆนี่ปัญหาน่าจะมาจากโช๊ค ส่วนเรื่องกินยางด้านในนี่เป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้ ต้องสลับยางบ่อยๆ ถ้าปล่อยให้ยางสึกยนดอกหายไปเลย อันนี้ต้องเปลี่ยนสถานเดียว
manop
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2007, 19:31:15 »

เพิ่งจะเคลมเปลี่ยนโช๊คมาได้7000กิโลเองครับเปลี่ยนโช๊คเสร็จก็เปลี่ยนยางใหม่ เพราะยางชุดเก่าขับมาได้28000ยางเสียอาการเป็นบั้งๆแบบนี้แหละครับ นี่ว่าจะลองเปลี่ยนศูนย์บริการดูเหมือนกันครับ เปลี่ยนมา3ศูนย์แล้ว ยังไม่มีอะไรดีขึ้น เพราะเข้าศูนย์ทีไรก็ตั้งศูนย์ล้อใหม่ ดูๆช่วงล่างบอกว่าแน่นดีทุกประการ จากจริงๆแล้วผมคิดว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่กลับไม่มีศูนย์บริการที่จะจริงใจแก้ปัญหาให้ จนตอนนี้เริ่มรู้แล้วว่าทำไมจึงมีคนทุบรถฮอนด้า CRV ใครไม่ได้เจอปัญหาแบบผมก็คงจะไม่เซ็งหรืออาจจะคิดว่าผมมาใส่ความรถฮอนด้า  เมื่อก่อนผมก็ใช้ฮอนด้า crv รุ่นที่โดนทุบ ผมก็ว่าใช้งานดีไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย  แต่ตอนนี้ได้เกิดปัญหาขึ้นกลับตัวเอง ถึงได้รู้ว่าคนที่ออกรถมาแล้วเจอรถที่มีปัญหา เข้าศูนย์บริการ และไม่ได้รับการแก้ไข เค้ารู้สึกแบบไหน
manop
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 23:54:26 »

วันนี้ผมได้นำรถไปแก้ไขที่ศูนย์ ฮอนด้าช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทย ได้ทำการแก้ไขและบริการอย่างจริงใจ  ช่างเค้าปวดหัวเลยบอกวาเนี่ยเหรอที่ว่าปรกติ ไม่ต้องดูเลยไม่โช๊คเสียก็ ต้องตั้งศูนย์ใหม่ รถกินยางเป็นบั้งๆ สรุปๆได้ทำการตั้งศูนย์ล้อให้ใหม่ อาการสั่นดีขึ้นมากๆ และอาการแฉลบๆแทบจะไม่มี และได้บอกกับผมว่าถ้ายังมีอาการท้ายสะบัดอีกอาจจะต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ หรือเคลมเปลี่ยนสปริงใหม่ น่าจะหายแน่นอน แต่วันนี้ได้ลองขับที่ความเร็ว150ผลก็ออกมาokเลย เหมือนตอนซื้อรถมาใหม่ๆ และไม่มีอาการกินซ้ายแล้วอีกด้วย ส่วนเรื่องเข้าเกียร์เดินหน้าและมีเสียงดังอี๊ดๆๆ ช่างได้ทำการตรวจข้อต่อของท่อไอเสีย ถอดและทำการใส่ใหม่  ผลออกมาเสียงเงียบและปรกติดี  แต่ที่เซ็งที่สุดคือผมก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนยางฟรีๆสองรอบ รถขับมา 38000 กิโลเปลี่ยนยางสองรอบ และสุดท้ายต้องขอขอบคุณบริษัทฮอนด้า ช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทยด้วยนะครับ ที่ให้บริการและแก้ไขให้เป็นอย่างดี

Rookie
ไม่มี Civic จะขับ
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 15:49:52 »

วันนี้ผมได้นำรถไปแก้ไขที่ศูนย์ ฮอนด้าช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทย ได้ทำการแก้ไขและบริการอย่างจริงใจ  ช่างเค้าปวดหัวเลยบอกวาเนี่ยเหรอที่ว่าปรกติ ไม่ต้องดูเลยไม่โช๊คเสียก็ ต้องตั้งศูนย์ใหม่ รถกินยางเป็นบั้งๆ สรุปๆได้ทำการตั้งศูนย์ล้อให้ใหม่ อาการสั่นดีขึ้นมากๆ และอาการแฉลบๆแทบจะไม่มี และได้บอกกับผมว่าถ้ายังมีอาการท้ายสะบัดอีกอาจจะต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ หรือเคลมเปลี่ยนสปริงใหม่ น่าจะหายแน่นอน แต่วันนี้ได้ลองขับที่ความเร็ว150ผลก็ออกมาokเลย เหมือนตอนซื้อรถมาใหม่ๆ และไม่มีอาการกินซ้ายแล้วอีกด้วย ส่วนเรื่องเข้าเกียร์เดินหน้าและมีเสียงดังอี๊ดๆๆ ช่างได้ทำการตรวจข้อต่อของท่อไอเสีย ถอดและทำการใส่ใหม่  ผลออกมาเสียงเงียบและปรกติดี  แต่ที่เซ็งที่สุดคือผมก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนยางฟรีๆสองรอบ รถขับมา 38000 กิโลเปลี่ยนยางสองรอบ และสุดท้ายต้องขอขอบคุณบริษัทฮอนด้า ช.กรุ๊ป แถวๆตลาดไทยด้วยนะครับ ที่ให้บริการและแก้ไขให้เป็นอย่างดี

ยินดีด้วยครับ

อดีตตรูไม่รู้แต่ปัจจุบันตรูขับ 4
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ปัญหาในcivic2006 2.0el ท้ายสะบัด ตอนนี้ขับเกิน130รถสั่นเฉพาะด้านท้ายมากๆ