ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 12:21:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ผมไม่รู้ว่าเกียร์ผมปกติหรือเปล่า!!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ผมไม่รู้ว่าเกียร์ผมปกติหรือเปล่า!!!  (อ่าน 1272 ครั้ง)
ToNo_ES
เข้าวงการ
*

bb

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:51:52 »

รถ ES 03 ของผมติดแก็ส NGV คับ

คือตอนผมเอารถออกมาจากบ้านมา ผมใช้ระบบน้ำมันมาตลอดตั้งแต่ออกจากบ้าน เจ้าตัวไฟเตือนระบบเครื่องยนต์ทำงานผิดปกติยังไม่ขึ้น รู้สึกเวลาเหยียบคันเร่งตอนออกตัว รอบในตอนตัดตอนที่เกียร์เปลี่ยนมันไม่ต้องเร่งสูงมาก ซึ่งทำงานเป็นปกติดี
แต่พอขี่ไปสักพักผมก็เปลี่ยนจากน้ำมันสวิตซ์เป็นแก๊ส เจ้าตัวไฟเตือนระบบเครื่องยนต์ทำงานผิดปกติ ก็ยังไม่ขึ้นรอบเครื่องก็มีอาการไม่แตกต่างไปจากเมื่อตอนขี่เป็นน้ำมันเลย รอบการเปลี่ยนเกียร์รู้สึกรอบไม่ต้องเร่งสูงมากก็ปกติดี   แต่พอผมสวิตซ์จากแก๊สไปเป็นน้ำมัน เจ้าตัวไฟเตือนระบบเครื่องยนต์ทำงานผิดปกติมันก็ขึ้นมา ซึ่งผมเข้าใจว่ามันเป็นเรื่องปกติสำหรับรถติดแก๊ส แต่สิ่งที่เปลี่ยนไปเมื่อขี่น้ำมันในตอนนี้กลายเป็นผมรู้สึกว่า ตอนออกตัวผมต้องเหยียบคันเร่งไปที่รอบสูงประมาณ 3-4 พันรอบ กว่ามันจาตัดเปลี่ยนเกียร์  เคยมีอาการแบบนี้ไหมครับ ถ้าเคยมีมันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ แล้วมีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือว่ามันเป็นปกติผมคิดไปเอง
    เศร้า   ตกใจ

bb
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ผมไม่รู้ว่าเกียร์ผมปกติหรือเปล่า!!!