ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 17:17:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: หาที่พักที่พัทยา 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่พักที่พัทยา  (อ่าน 1945 ครั้ง)
kotaro
Gold Member
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 22:04:58 »

แบบว่าตอนสงกรานต์จะพาครอบครัวมาเที่ยวที่พัทยา  อยากหาที่พักหน่อยอะครับ  แบบว่าไม่ทราบอะครับ
ประมาณว่าบ้านนอกเข้ากรุงอะครับ  จึงอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆหรือน้องๆ ว่า พอจะมีที่พักดีดีแนะนำหน่อยมั้ยครับ ประมาณว่าเคยไปใช้บริการมาแล้วยิ่งดีเลยครับ ขอเป็นประเภทโรงแรมอะครับ จะได้สะดวกหน่อยอะครับ 
ขอบคุณเจ้า   ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ

CIVIC CLUB NO. 249
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 22:27:12 »

ไมค์ออร์คิดครับ  ผมไม่แน่ใจว่าซอยอะไร ถ้าเข้ามาจากสุขุมวิท เข้าพัทยาเหนือนะครับ วิ่งไปเรื่อยๆ จนเจอวงเวียนปลาโลมา ตรงไปถนนเลียบหาด ผ่านโรงแรม Amari เลียบหาดไปเรื่อยๆ จะเห็นโรงแรมเอวัน ที่เป็นอาคารรูปเรือ ซอยข้างๆ โรงแรมเอวัน เข้าไปเลยครับ โรงแรม ไมค์ออร์คิด เป็นตึกสร้างใหม่ สะอาดด้วย แจ่มคร๊าบบ เดี๋ยวหาเบอร์ก่อนนะท่านเอ

kotaro
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 23:07:21 »

แล้วจะรอนะจ๊ะ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2007, 08:55:54 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

CIVIC CLUB NO. 249
pReaw
Francesco Pevi.
Gold Member
เจ้าสำนัก

http://parpreaw.multiply.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2007, 13:59:39 »

ถ้าอยากได้ความสงบ...ผมขอแนะนำแถวเทพประสิทธ์ครับ เลยพัทยาใต้ขึ้นไปอีก2ไฟแดง เป็นแยกOutletครับ
ตรงไปเรื่อยๆเจอ3แยก เลี้ยวขวา  มันจะเป็นประมานว่าฝรั่งเค้ามาเช่าบ้านอยู่กันเลยดูสงบไม่วุ่นวาย
และที่สำคัญตรงนั้นเป็นวังครับเลยสงบดี ชายหาดคนน้อย  เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนที่ไม่ชอบความวุ่นวายครับ ยิ้มกว้างๆ

--->civicclub no.204<---
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: หาที่พักที่พัทยา