ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 22:08:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขับรอบต่ำสะอึก+เปิดแอร์เปิดไฟดับเครื่องแล้วจะสตาร์ไม่ได้ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรอบต่ำสะอึก+เปิดแอร์เปิดไฟดับเครื่องแล้วจะสตาร์ไม่ได้  (อ่าน 1856 ครั้ง)
p.musicman
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 10:44:39 »

ถามผู้รู้ครับ 96ของผมเวลาขับที่รอบต่ำแล้วมันเกิดอาการสะอึก ล่าสุดใช้91 โซฮอล์ครับเคยเอาไปให้อู่ดู เขาบอกว่าอาจเกิดจากกล่อง มะรู้ว่าจริงหรือป่าววอนผู้รู้ไขให้ทีครับ อีกข้อครับ ถ้าขับรถไปแล้วเปิดแอร์เปิดไฟไปด้วยแล้วพอดีดับเครื่องทำธุระ แต่กลับมาสตาร์ทอีกทีสตาร์ยากมากทั้งที่ไดท์สตาร์ททำงานแล้ว อู่บอกว่าไฟไม่พอต้องเปลี่ยนแบ็ตใหม่ แต่ไปถามร้านแบ็ตมาแล้วเขาบอกว่ามันดีอยู่ไฟมาและเก็บได้ปกติ ถ้าเป็นแบบนี้สาเหตุเกิดจากอะไรครับ เบื่อมากเวลารถติดแล้วมันดับสตาร์ทติดยากมาก ขอบคุณผู้ที่ไขข้อข้องใจครับ ยิ้มกว้างๆ
woon_why
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:59:00 »

ถามผู้รู้ครับ 96ของผมเวลาขับที่รอบต่ำแล้วมันเกิดอาการสะอึก ล่าสุดใช้91 โซฮอล์ครับเคยเอาไปให้อู่ดู เขาบอกว่าอาจเกิดจากกล่อง มะรู้ว่าจริงหรือป่าววอนผู้รู้ไขให้ทีครับ อีกข้อครับ ถ้าขับรถไปแล้วเปิดแอร์เปิดไฟไปด้วยแล้วพอดีดับเครื่องทำธุระ แต่กลับมาสตาร์ทอีกทีสตาร์ยากมากทั้งที่ไดท์สตาร์ททำงานแล้ว อู่บอกว่าไฟไม่พอต้องเปลี่ยนแบ็ตใหม่ แต่ไปถามร้านแบ็ตมาแล้วเขาบอกว่ามันดีอยู่ไฟมาและเก็บได้ปกติ ถ้าเป็นแบบนี้สาเหตุเกิดจากอะไรครับ เบื่อมากเวลารถติดแล้วมันดับสตาร์ทติดยากมาก ขอบคุณผู้ที่ไขข้อข้องใจครับ ยิ้มกว้างๆ

กรองอากาศ เปลี่ยนคั้งุดท้ายเมื่อไรคับ ถ้านานมากแล้ว ลองเปลี่ยนใหม่ดูนะคับ
อาจจะหายยยยยย  เคยเป็นมาก่อน เปลี่ยนกรอง หายเลยยยยย
joker26
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 18:24:23 »

เป็นเหมือนผมเลย .............สมาชิกท่านใด  แก่อาการหายบ้างครับ
       .....เปลียน Bat แล้ว
       ......แก่ไข ไดชาร์แล้วครับ
       ......แก่ไขจานจ่ายแล้วครับ
   ฃอบคุณครับ
werapongk
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 20:42:08 »

- ตรวจสอบระบบไฟ เช่น จานจ่าย สายหัวเทียน  หัวเทียน 
- ระบบแรงด้นน้ำมัน เช่นปั้มติ๊ก กรองเบนซิน
- ตั้งองศาการจุดระเบิด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขับรอบต่ำสะอึก+เปิดแอร์เปิดไฟดับเครื่องแล้วจะสตาร์ไม่ได้