ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 17:53:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: วันเกิด - เกาะช้าง -และมิตรภาพจาก d_daido civic club 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันเกิด - เกาะช้าง -และมิตรภาพจาก d_daido civic club  (อ่าน 4584 ครั้ง)
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 12:34:09 »

Part 1 : เนื่องในโอกาศฉลองครบรอบวันเกิดอายุครบ 99 ปีพอดีเลยจัดแผนอู้งาน
หนีลูกน้องไปเที่ยว เป้าหมายเกาะช้าง  - รามายณะะรีสอร์ท - ซีวิวรีสอร์ท
9-11 มี.ค. 50 .......................วันเดียวกะนู๋แมวด้วยคิดกันเอาเองนะครับ อิอิ
  ยิงฟันยิ้ม

ตื่นแต่เช้าครับทำบุญใส่บาตรบางแสนชลบุรี อากาศตอนเช้าอู้งานนี่มันช่างดีจริงๆเลย  ยิงฟันยิ้ม

หลังจากนั้นไปบริจาคโลงศพครับ ที่มูลนิธิส่งเสริมศีลธรรม ชลบุรี แยกอ่างศิลา ยิงฟันยิ้ม

ได้บุญยังไม่หนำใจครับกลับมาถวายสังฆทานต่อ ณ สำนักปฏิบัติธรรมเทพพิทักษ์ผล บางแสน  ยิงฟันยิ้ม

เสร็จสรรพพร้อมออกเดินทางเกาะช้างครับรถคู่กาย เพื่อนคู่ใจ
  ยิงฟันยิ้ม

.................................................................................................

Part  2 : หลังจากทำบุญวันเกิดแล้วก็ได้เวลาเดินทางไปเกาะช้างครับเส้นทางที่ใกล้ที่สุดต้องไปเส้นที่ผ่านเข้า อ.บ้านบึง-แกลง ครับถนนดีการจราจรไม่หนาแน่น
เดินทางออกจากบ้านประมาณ 9.30 ถึงตราด 13.30 น. ขับไม่เกิน 120 กม./ชม. รวมเวลาประมาณ 4 ชั่วโมงครับ

ที่แรกครับนัดพบน้องเจ้าถิ่นตราดครับ D_Daido ครับ มากะแฟนน่ารักด้วย นัดเจอกันที่ปั๊ม ปตท ก่อนแยกเข้าเกาะช้างครับ
มาพร้อมของฝากจากตราด เกรงใจมากเลยครับเลยเอาไว้ซัก 3 ถุงเลย 55 ที่สำคัญยังพาไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเป็ดอีกตะหาก
นี่หละครับมิตรถาพดีๆแบบนี้ที่ผมอยากให้เกิดขึ้นกับทุกคนใน CIVIC CLUB แห่งนี้ครับ ขอขอบคุณน้อง D_Daido มากครับ
สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่น--ของฝากก่อนขึ้นเกาะ--และก๋วยเตี๋ยวเป็ดครับ ถ้ามาเที่ยวชลบุรีเมื่อไรโทรมาได้เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จะพาไปเลี้ยงตอบแทนที่ แกเล็กซี่ บางแสน 55 ดังรูป
ปล. น้องเขาโดดงานมาต้อนรับเลยครับ  ตกใจ
  ยิงฟันยิ้ม

จอดรถเทียบรัศมีเจ้าถิ่นซะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม

ของฝากจากเจ้าถิ่น D_Daido ครับ รู้งี้ไปบ่อยๆดีกว่า 55  ยิงฟันยิ้ม

ขับตามตูดไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ด  ยิงฟันยิ้ม

อิ่มแล้วถ่ายรูปคู่ก่อนแยกย้ายกันไปทำธุระใครเป็นใครเดาจากอายุกันเอาเอง 55
...ผมไปเกาะช้าง---D_Daido ไปไหนกะแฟนต่อไม่รู้ รู้ก็ไม่บอก อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

จบแล้วสำหรับการนอกรอบกับเจ้าถิ่นตราด D_Daido ประทับใจกับการต้อนรับของน้องคนนีมากครับ
แล้ว 18 มี.ค. เจอกันครับ.....................ยิงฟันยิ้ม

.....................................................................................................................

Part 3 : เกาะช้าง รามายณะ รีสอร์ท
วิวบนเรือขณะมุ่งหน้าสู่เกาะช้างครับ น้ำทะเลใสสวยงามครับ

สำหรับที่แรก รามายณะรีสอร์ทครั้งนี้เป็นครั้งที่สองสำหรับที่นี่ครับ
ถึงแม้ไม่ติดทะเล แต่มีรถรับส่งไปชายหาดของโรงแรมอีกประมาณไม่ถึงกิโลเมตร
ชายหาดอยู่ติดกับโรงแรมที่แมวเหมียวไปเที่ยวนั่นแหละครับ
ห้องพักก็ดูดีที่สำคัญการบริการของพนักงานดีมากครับดูแลเป็นอย่างดี

เตียงเดี่ยวไม่มีเต็มหมดครับเลยขอให้เขอาเตียงขยับมาชนกันให้ครับ อบอุ่น อิอิ

บรรยากาศโดยรวม  ยิงฟันยิ้ม

พาโนรามา

ถ่ายคู่กับพนักงานที่เดินผ่านมาพอดี ขอถ่ายรูปซะ ตกใจ

เดินผ่านมาอีกรอบเลยขอให้เป็นนางแบบซะเลย อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ระหว่างรออาหารน้องเด็กสวนคนเดิมเดินผ่านมาเลยขอให้เป็นนางแบบอีกตามเคย ยิงฟันยิ้ม

อาหารมื้อค่ำ กระเพาะปลาน้ำแดง-ปรากระพงทอดราดน้ำปลา ยิงฟันยิ้ม

5 นาทีผ่านไป เรียบ ยิงฟันยิ้ม

....................................................................................................
Part 4 : ซีวิวรีสอร์ทแอนสปา

no comment ครั้งที่สองแล้วเหมือนกัน บรรยากาศดีมากแต่พนักงานไม่ค่อยยิ้มแย้มเลย
ไม่ค่อยดูแลแขกเท่าไร...บรรยากาศโดยรวมตามนี้ครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

แม่ลูกคู่นี้ดูไรกัน  ตกใจ

อะไรนะ  ตกใจ

ยังไม่ชัดแฮะ  ตกใจ

เริ่มโผล่มาแล้ว  ตกใจ

จ๊ะเอ๋.........  ยิงฟันยิ้ม

อาหารเย็น  ยิงฟันยิ้ม

.............................................................................

กลับบ้านละ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2007, 13:11:53 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 13:31:20 »

ไม่เห็นมีฝรั่งอาบแดดเลย ยิงฟันยิ้ม
j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 13:46:44 »

ไม่เห็นมีฝรั่งอาบแดดเลย ยิงฟันยิ้ม

ของดีต้องใจเย็นๆ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 13:48:37 »

เอาอีก เอาอีก เอาอีก  ยิงฟันยิ้ม

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 14:01:54 »

ของดีต้องใจเย็นๆ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

งูมาแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 14:13:29 »

เดี๋ยวก็มีตามมาเรื่อยๆ
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 15:13:21 »

เดี๋ยวก็มีตามมาเรื่อยๆ
อุ้ย.....กดผิด    ยิงฟันยิ้ม

PareZa
ชาวยุทธ คอยรับใช้ท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

Civic Club No.175

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 16:56:37 »

ที่แท้ก็แอบนัดพี่แมว ไว้ที่เกาะช้าง นี่เอง อิอิ
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 17:52:37 »

หุ่น และสัดส่วนท้วมๆ เหมือน ลุงกับหลานเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

jibi11
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 18:43:53 »

โอ๊ว...สถานที่สวยงามมากๆเลยค่ะ อยากไปเที่ยวเกาะช้างบ้างจัง  ยิ้มเท่ห์

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 19:03:07 »

ที่แท้ก็แอบนัดพี่แมว ไว้ที่เกาะช้าง นี่เอง อิอิ

พี่แมวนี่ใช่คนใส่ชุดฟ้า ๆ ที่นั่งดูปูกะเด็กตรงชายหาดป๊ะครับ   ฮืม

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 07:46:52 »

พี่แมวนี่ใช่คนใส่ชุดฟ้า ๆ ที่นั่งดูปูกะเด็กตรงชายหาดป๊ะครับ   ฮืม

จะเอาไปฟ้อง 55 เสร็จแน่ๆ   ยิงฟันยิ้ม

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 09:30:46 »

จะเอาไปฟ้อง 55 เสร็จแน่ๆ   ยิงฟันยิ้ม

อยากเป็นศัตรูกับนู๋ ชิมิ๊ฮ๊ะ มาซารุจัง ยิงฟันยิ้ม
แมวไม่ใส่วันพีชค่ะ แมวใส่ทูพีช ตกใจ พี่แจ๊คคงไม่เอามาเปิดเผย ชิมิ๊  ยิงฟันยิ้ม

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 11:00:48 »

อยากเป็นศัตรูกับนู๋ ชิมิ๊ฮ๊ะ มาซารุจัง ยิงฟันยิ้ม
แมวไม่ใส่วันพีชค่ะ แมวใส่ทูพีช ตกใจ พี่แจ๊คคงไม่เอามาเปิดเผย ชิมิ๊  ยิงฟันยิ้ม

ข้าน้อยผิดไปแล้ว สมควรตาย !!!!!!!!
ขอถวายไอติม(ชนชั้นกลาง)สองที่ เป็นการไถ่โทษ โอเคชิม่ะเค่อะ     ยิ้มเท่ห์

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 15:14:01 »

น้องเหมียวเปลี่ยนไปถึงขนาดนี้เลยหรอเนี๊ยะ    ตกใจ

Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มีนาคม 2007, 10:14:59 »

แอบมาดูรถทะเบียน กง-6660 ของdaido กะนางแบบ ของ j_nobita อิอิ

typhoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2007, 18:48:02 »

เที่ยวบ่อยนะเฮีย  อาทิตย์นี้ก้ออย่าลืมแล้วกันนะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: วันเกิด - เกาะช้าง -และมิตรภาพจาก d_daido civic club