ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 22:08:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: เกาะช้าง, อันดามันคลับ เกาะสน(พม่า), ภูเขาหญ้า- จ.ระนอง ปีใหม่ครับผม 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกาะช้าง, อันดามันคลับ เกาะสน(พม่า), ภูเขาหญ้า- จ.ระนอง ปีใหม่ครับผม  (อ่าน 7845 ครั้ง)
Casnova_Natt
Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:16:13 »

สวัสดีปีใหม่พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนครับ ปีใหม่เยือนใต้อีกครั้ง ตามคำขอ(แกมบังคับ)ของอดีตกิ๊ก (ตอนนี้เป็นเมีย)พ่วงด้วยเจ้าออโต้ (ลูกชาย) กับน้องชาย+แฟนครับ

เดินทาง เช้าตรู่ 25 ธ.ค. 2552 ออกจากกทม. 9 โมงเช้า ยิงยาวไปถึงระนอง ก็เกือบ 4 โมงเย็น

ทริปนี้ ให้ของขวัญตัวเองด้วยกล้อง Canon 450D ถอยมาใหม่หมาดๆ ก็พาออกงานเลย รูปสวยมั่งไม่สวยมั่ง ตามประสามือใหม่ครับ
Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:21:26 »

ว่ากันไปยาวๆเลยนะครับ

พอถึงบ้านเอ๊าะ ก็ถ่ายเก็บไปเรื่อยครับ เหนื่อยมากเลย

โลตัส ระนองนะเนี่ย ฉากหลังสุดยอด

ท่าทางเจ้าของรถจะโดนมาไม่ใช่น้อย อิอิ

Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:22:27 »

Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:23:19 »

Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:29:13 »

นี่เด็กพม่า ตรงท่าเรือไปเกาะพยามครับ เรียกต๊ะแหง่ (เด็กผู้ชาย)

ต๊ะแหง่ กับมิ๊แหง่ (เด็กผู้ชาย กับเด็กผู้หญิง)

หน้าบ้านเลยครับ เก็บตกๆๆ

แง๊ววว..

เจ้าหลาน...

ตกเย็น ของวันที่สองครับ มางานแต่งงานเพื่อนเอ๊าะเค้า

ฮะฮ้า...ถึงเวลาที่รอคอย มาเยือนแหล่งอโคจร... เหล้าจ๋า....

หน้าห้องคาราโอเกะ.. จัดให้มันหน่อย น้องชาย

ตื่นเช้า... หามุมถ่ายรูปเช้าๆซะหน่อย เพลียชะมัด...แฮงค์นิดๆ..

น้องครับ น้อง... ขออีกทีนะๆ  เอานะ พร้อมนะ ระวัง....จัดไป!!!

ถึงแล้วววว เกาะช้าง จ.ระนอง

นางแบบ นายแบบไม่มี ก็หาเอาใกล้ๆตัวนี่แหละ น้องมั่ง หลานมั่ง อิอิ

ซะหน่อย...

ใบเตย... พร้อมนะ พออาบอกให้โดด ก็โดดเลยนะ    เอ้า เด๋วววว ยังไม่ได้บอกเลยยย .... งั้นโดดไปเรื่อยๆเลย เด๋วหาจังหวะถ่ายเอง - -

ไม่ร้อนหรอ.... อาจะเป็นลม...

หลังๆ ไม่ต้องบอกให้โดดเลย ตัวเธอเล่นโดดเอาๆ

ตามแฟชั่นครับ อิอิ

เจ้านี่...จริงๆมันนั่งมองขาตั้งกล้อง แบบสงสัย 555+

มาโคร ซักหน่อย

ผักผ่อน กับบรรยากาศเงียบๆ....

ชิวๆ เสียงคลื่น กับเสียงลมทะเล....

จะนวดก็มีนะเออ...

ปิดท้าย ด้วยภาพลุงริน เจ้าของบังกะโล กะลังโชว์ชำแหละไม้ทำม้านั่งครับ
Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:33:11 »

กลับมาก็แอบไปผับ เต้น กิน เมา แล้วก็หลับ.... หลับ.....หลับ..... 

อ้าว...เช้าไวจัง  โดนกระหน่ำปลุก เลยต้องแหกขี้ตา ไปตลาดเช้า.. ไปก็ไป จะได้ถ่ายรูปอีก ฮึ๊บ...

หันมาเจอะ กับลุงคนนี้เข้า... แกขายกล้วยสองสามหวี ผลไม้อีกอย่างละสองสามชิ้น.....

หวานปากเว้ย ไอหลานเอ้ยย....ฝั่งตรงข้าม พม่าล่ำบึก ยายช๊อบบบ

เมืองโบราณ ก็มีนะ

ลูกเรียง (หรือเลียง?) คล้ายๆกับสะตอเลย ทั้งรสชาติและหน้าตา

ไอตัวบนนี่มันน่าทอดซะให้เข็ด...

กลับมาที่ท่าเรือ เตรียมตัวไปเกาะสน อันดามันคลับ ไปลุยคาสิโน วู้วๆๆๆ

อะ กลัวเจ้าตัวเล็กน้อยใจ ซะหน่อยละกัน

ปะป๊า...ของผม อยู่ไหนอ่ะ?

อ่ะ เตรียมตัวก่อนข้าม ทำบัตร (คล้ายวีซ่า) ก่อนละกัน สนนราคา 100 บาทรวมค่าเรือไปกลับ ถูกดี

หน้าตาผู้ร่วมอุดมการ(พนัน)

ถ้าใครเจอ ไอเจ้านี่ ฝากถามมันหน่อย ว่า มันจะชี้ทำไม?

ถึงแล้วววว อันดามันคลับ เกาะสน เกาะพม่า... มีสาวพม่าหน้าตากิ้วๆ มารับด้วย

สวยๆ

เนื่องด้วย เกิดอาการ คันไม้คันมือ อย่างมาก... เลยคิดว่าค่อยถ่ายรูปกลางคืน ตอนก่อนกลับก็ได้

แล้ว....หลังจากนั้น.... ผู้ร่วมอุดมการ(พนัน) ก็หน้าตาไร้เรี่ยวแรงเดินคอตกออกมากัน จะมีก็มีแค่คนเดียว ที่ได้กำไรมาพันกว่าบาท นอกนั้น หมดตรู๊...... รูปเริบ ไม่ถ่ายมันแระ กลับไปกินเหล้าดีกว่า

:'( :'( :'(
Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:36:01 »

อะ เลิกเศร้าๆ ตื่นเช้ามาอีกวันนึง เจอพม่าเข้า เลยขอชัก(รูป) ใส่ซะหน่อย

ลักษณะแกจะชอบให้ถ่ายรูป คุยกันก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง

ไหนๆก็ไหนๆแระ  มาๆๆ ถ่ายรวมๆ (ภาษามือ - -)

พอตกเย็นหน่อย ก็ขับรถไปภูเขาหญ้ากัน (ชาวบ้านเรียก เขาหัวล้าน)

สบายมั๊ยล่ะ....

เอาว่ะ...เดินขึ้นเขา........ลุย!!!

นี่แค่เริ่มต้น....

นู้นนนน ยอดบนสุดๆ ขวามือ

อะ เดินๆๆ เด็กๆ คงไปได้แค่ตีนเขา

ชัน นะนั่น - -

เหมือนจะใกล้ แต่.....เหนื่อยโฮกกกก

จะครึ่งทางแระ แวะถ่ายหน่อย

วิวด้านบน สวยจริงๆ

หันหลัง กลับมา !!แชะ!!

แค่เอื้อม น้อง แค่เอื้อม....

อีกนิดเดียว....

ถึงแล้ววววววววววว   เว้ย...เหนื่อย

หล่อไปนะเอ็ง.. รูปตูอยู่กล้องเอ็ง เจือกไม่มาลงคอม

เกือบลืมถ่ายป้าย ต้องถอยรถกลับมาอีก

แล้วก็เดินทางกลับ หัวหิน ในเช้าวันรุ่นขึ้น... มีความสุขมาก เสียตังมาก(ไอเกาะบร้า) แล้วก็เริ่มปาตี้ เคาท์ดาวน์เลย รูปไม่ขอลงนะคับ เพราะคนถ่ายเมา คนโดนถ่ายก็เมา สรุปเมากันหมด เสียหมด เอ้ออออ

เอารูปพอดูได้ ก็ โคมลอย ละกันครับ

Gold Member
จอมยุทธ

club no.287

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:37:31 »

สุดท้าย ขอให้พี่ๆเพื่อนๆ ทุกคน มีความสุขวันปีใหม่มากๆครับ  สวัสดีปีใหม่ครับผม

ลากันไปด้วยรูปนี้ครับ...
SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 15:04:55 »

ภาพสวยจังค่ะ...อยากไปบ้างจัง.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ben_za
ศิษย์พี่

civic EK

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 15:35:33 »

ชอบรูปตุ๊กตาหมี  จุมพิต จุมพิต
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 17:03:30 »

รูปสวยมากๆๆ น้อง

ใช้ Light Room ด้วยป่าว

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: เกาะช้าง, อันดามันคลับ เกาะสน(พม่า), ภูเขาหญ้า- จ.ระนอง ปีใหม่ครับผม