ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 02:52:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: มีปัญหาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีครับ  (อ่าน 1324 ครั้ง)
chitti
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 01 มกราคม 2010, 20:39:00 »

ครับคือปัญหาของผมคือว่า ผมขับรถซีวิค 2009 อยู่ดีๆ แล้วมีความรู้สึกว่าเครื่องมันกระตุกขึ้นมาหนึ่งครั้ง แล้วสัญญาณไฟแสดงว่าระบบเครื่องยนต์ขัดข้องที่หน้าปัทม์ก็โชว์ขึ้นมา ผมลองทำตามที่ในคู่มือให้ทำแล้วแต่ก็ยังไม่หาย แต่รถยังสามารถขับได้ปกตินะครับแต่มีความรู้สึก(อันนี้เพราะผลจากปัญหาที่เกิดรึเปล่าไม่รู้นะครับ)ว่าอัตราเร่งมันลดลง ไม่ทราบว่าเคยมีใครมีปัญเดียวกับผมรึเปล่าครับ รบกวนตอบคำถามให้ด้วยครับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

ปล. รถยังขับได้ไม่ถึง 10,000 กิโลเมตรเลยครับ (เก้าพันก่าๆ แล้ว)

ปล.2 รบกวนอีกหนึ่งคำถามครับ ปกติแล้วถ้าเราขับรถด้วยความเร็วประมาณ 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ความเร็วรอบเครื่องจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ อันนี้เป็นปัญหาหลังจากนั้นครับ

จุมพิต
Civic_ek_J
Gold Member
เจ้าสำนัก

เพิ่มเติมทีละนิด จิตแจ่มใส

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 03:06:43 »

ช่วย อัพครับ รอ ผู้รู้ มาตอบครับ

Ek เขียวๆ
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 18:53:34 »

รถใหม่ เอาเข้าศูนย์ไปเลยครับ  มีอะไรจะได้เคลมได้

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: มีปัญหาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีครับ