ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 มิถุนายน 2024, 20:40:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไฟตัดหมอกไม่ติดครับ.... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตัดหมอกไม่ติดครับ....  (อ่าน 2663 ครั้ง)
FrEE_Z
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2007, 23:52:10 »

มันไม่ติดทั้ง 2 ข้าง  เช็คดูที่ขั้วหลอดปรากฎว่า ไม่มีไฟ
เลยลองเช็ค Fuse ที่แผงใต้พวงมาลัย....  งงมากครับ
ในคู่มือบอกว่า Fuse ของไฟตัดหมอก จะอยู่ที่ช่อง 3 กับ 5  ขนาด 7.5 A ( เป็น R/L )
แต่ Diagram ใต้พวงมาลัย บอกว่า อยู่ที่ช่อง 5 ขนาด 7.5 A
แต่ของจริง ปรากฎว่า ช่องที่ 5 ว่าง...  ช่องที่ 3 มี Fuse 15 A ต่ออยู่  ไม่ขาดด้วย
เลยงงครับ...

ผมควรเชื่ออะไรดี  แล้วจะต้อง Check อย่างไรต่อ  หรือว่า 0 Honda ต่อมั่วมาครับ 

ผมใช้ ES-04 ตัว Top ครับ  ไฟตัดหมอกก็ติด จาก0       
daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2007, 09:38:59 »

ยิ้มกว้างๆ ผมว่าลองเอาไปให้ศูนย์เช็คอีกทีดีมั้ยคับ เพราะผมก้อเคยเป็นคับติดมาแล้วไฟไม่ติดก้อเอากลับไปเช็คอีกทีก้อใช้ได้คับ  ยิงฟันยิ้ม
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2007, 13:25:11 »

พอมีหัวข้อกระทู้เรื่องไฟตัดหมอกทีไร ... ใจมันหวั่นมันไหวทุกที ........เจี๋ยวววว

ลองสลับฟิวส์หรือใส่ทั้งสองจุดตามที่คู่มือและไดอะแกรมบอกเลยครับ
หรือลองเอาแอมป์หรือตัววัดไฟมาจี้ดูที่ขั้วหลอดและไฟว่าขาดมั๊ย

หรือสุดท้ายก็ตามที่คุณ daido_s  บอกครับ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
FrEE_Z
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2007, 12:37:00 »

เจอแล้วครับ  เป็นFuse 10A  ต่อออกจากconnector บนแผงฟิวส์ ใต้พวงมาลัยนั่นแหละ
สายไฟสีแดงขาวครับ ไล่ไปจะเจอ Fuse Holder มัดติดอยู่

พอดีมีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งจาก Webboard ข้างเคียง( Civic ES Group)ส่ง Flog lamp Installation มาให้ และในนั้นมี Circuit Digram ด้วย

เพื่อท่านใดมีปัญหา หรืออยากลอง ติดดั้ง Flog lampเองลอง Download ไปดูก็ได้ครับ
http://www.hondapartsdeals.com/HondaInstallGuides/2005_civic/civic_fog_lights.pdf
sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2007, 13:06:33 »

ขอบคุณครับกำลังหาข้อมูลอยู่พอดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไฟตัดหมอกไม่ติดครับ....