ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 22:53:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: ชวนเพื่อนๆ พี่ๆ ขับรถเล่นไป ป้อมพระจุลฯ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อนๆ พี่ๆ ขับรถเล่นไป ป้อมพระจุลฯ  (อ่าน 4333 ครั้ง)
S-O-N-G
จอมยุทธ

« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 16:28:48 »

ผมขออนุญาติเพื่อนๆ พี่ๆ นะครับ

พอดีทางพวกเรา Progressive มีนัดมิดติ้งกันที่ ป้อมพระจุลจอมเกล้า
เลยตั้งใจมาเชิญเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใด ที่ว่างๆ และนึกสนุก หรืออยู่ใกล้เคียง
หรือสะดวกที่จะไปแจมกัน หรือแวะไปรวมพบปะพูดคุยกันตามประสา
คนใช้ HONDA ด้วยกันนะครับ ส่วนใหญ่คลับของเราก็มีแต่ Civic ทั้งหมดแหละครับ

ไม่ใช่จะมาชวนให้เขาคลับ หรือจะชักพาให้แตกแยกนะครับ
ผมและเพื่อนๆ ในคลับหลายๆ คนก็เป็นสมาชิก และมีล็อคอินใน
welovecivic เหมือนกันแต่เราก็มีคลับเล็กๆ ที่สมาชิกส่วนใหญ่เรา
อยู่แถบฝั่งธนกันทั้งนั้น ระแวก พระราม 2 เพชรเกษม ราชพฤก
จรัญ พุทมณฑณ พระราม 5 แถวๆ นี้ครับ

และอยากรู้จักกับเพื่อนๆใน welovecivic ที่อยู่ระแวกเดียวกันด้วย
ขับรถเจอกันจะได้ทักกันได้ บ้านใกล้ๆกัน
มีไรที่พอจะแนะนำช่วยเหลือกันได้ น่าจะดีกว่านะครับ

Date   : วันอาทิตย์ที่ 30 สิงหาคม 2552

Place  :  ณ ป้อมประจุลจอมเกล้า บ่าย 3 โมงเย็น

จุดรวมตัวก่อนออกเดินทาง ที่อู่พรเพ็ญ
สุดซอยจรัญ 13 (อีก 300 ม.ออก ถ.กาญจณาภิเษก ตรงข้าม สะเต็กลุงหนวด)
เวลา บ่าย 2 โมง เคลื่อนขบวน

ใครสะดวกเจอกันที่ป้อมพระจุลฯ เลยก็ได้ บ่าย 3 โมงครับ
หรือจะดักรอ กลางทางแล้วแต่สะดวกนะครับ

เรียนเชิญนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ไปเจอกัน เอารถไปจอดตากแดดเล่นกันคับ
หากมีข้อสงสัยหรือถามทางตามนี้นะครับ
083 618-6881 พี่เต้า
089 818-5222 สอง
081 654 7755 เอ
ลองดูครับ

ปล 1 หากเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ขออภัยมาณที่นี้นะครับ
ปล 2 หากผู้ดูและเห็นว่าไม่สมควรช่วยลบข้อความให้เลยนะครับ ขอบคุณครั
[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2009, 16:59:18 โดย S-O-N-G » บันทึกการเข้า
arm_united
ไม่หล่อ แต่อร่อย
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

CiviC CluB No. 101

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 21:20:10 »

แต่ก่อนเรามีมีตติ้งสองคลับบ่อย ๆ นะครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นการแข่งกีฬา

ไม่เคยไปนั่งคุยกันซะที เพราะไม่รุ้เรื่องราวระหว่างคลับด้วยกัน

รบกวนเป็นการทำกิจกรรมร่วมกันดีมัยครับ

เช่น แข่งกีฬา ทำบุญ ปลูกป่า จะได้มีactivity เพราะเกรงว่าเวลาไปก็จะอยู่แต่กลุ่มของตัวเอง

เดี๋ยวจะไม่สนุกครับ ถ้ามีเพื่อนที่รู้จักกันทั้งสองคลับก็น่าจะสนุก โดยมีตัวกลางคอยเชื่อมครับ

ฝากไว้ให้พิจารณาครับ...

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf</a>

.....Always United.....
"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without...."

S-O-N-G
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 08:47:43 »

แต่ก่อนเรามีมีตติ้งสองคลับบ่อย ๆ นะครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นการแข่งกีฬา

ไม่เคยไปนั่งคุยกันซะที เพราะไม่รุ้เรื่องราวระหว่างคลับด้วยกัน

รบกวนเป็นการทำกิจกรรมร่วมกันดีมัยครับ

เช่น แข่งกีฬา ทำบุญ ปลูกป่า จะได้มีactivity เพราะเกรงว่าเวลาไปก็จะอยู่แต่กลุ่มของตัวเอง

เดี๋ยวจะไม่สนุกครับ ถ้ามีเพื่อนที่รู้จักกันทั้งสองคลับก็น่าจะสนุก โดยมีตัวกลางคอยเชื่อมครับ

ฝากไว้ให้พิจารณาครับ...

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้วกิจกรรมคงเป็นแค่นั่งกินข้าวพูดคุยกันครับ
พอดีกะๆว่าจะมองหาร้านในนั้นทานร่วมกันครับ

กิจกรรมอื่นๆต้องขอโทษจริงๆครับที่ไม่ได้มีเตรียมวางแผนไว
กะว่ามารู้จักกันคนโซนเดียวกันประมาณนี้ครับ

ส่วนเรื่องความรู้จักกัน  พวกเราในคลับบางคนก็เคยมานอกรอบ
กับ welovecivic ที่ทางคุณ ป๊อป นัดครั้งที่ผ่านมาและครั้งที่เตะบอลครับ
ก็พอจะรู้จักกันอยู่พอสมควรแล้วหลายท่านครับ
และหลายคนก็รู้จักกันมาก่อนเป็นทุนเดิมบ้างแล้วสำหรับคนใช้ EK ครับ

แต่จริงๆ เจตนาคือพวกเราแค่คิดว่าระแวกเรามีคนใช้ CIVIC เยอะ
และน่าจะอยู่ใน welovecivic มากพอสมควร เลยอยากรู้จักบ้างครับ

อย่างแถวบ้านผม พระราม 2 จอมทอง ผมเจอ CIVIC สวยๆวิ่งสวนกันก็หลายคัน
แต่ก็ได้แค่มองๆกัน ถ้ามีการพบปะกันแบบนี้ เราอาจกลายเป็นเพื่อนกันได้ครับ
ถึอว่าเป็นการเริ่มต้นครับ หรือคงแล้วแต่สมควรครับ ขอบคุณครับ

ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2009, 08:49:49 โดย S-O-N-G » บันทึกการเข้า
coolkiller
นักฆ่าเลือดเย็น
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 20:05:13 »

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้วกิจกรรมคงเป็นแค่นั่งกินข้าวพูดคุยกันครับ
พอดีกะๆว่าจะมองหาร้านในนั้นทานร่วมกันครับ

กิจกรรมอื่นๆต้องขอโทษจริงๆครับที่ไม่ได้มีเตรียมวางแผนไว
กะว่ามารู้จักกันคนโซนเดียวกันประมาณนี้ครับ

ส่วนเรื่องความรู้จักกัน  พวกเราในคลับบางคนก็เคยมานอกรอบ
กับ welovecivic ที่ทางคุณ ป๊อป นัดครั้งที่ผ่านมาและครั้งที่เตะบอลครับ
ก็พอจะรู้จักกันอยู่พอสมควรแล้วหลายท่านครับ
และหลายคนก็รู้จักกันมาก่อนเป็นทุนเดิมบ้างแล้วสำหรับคนใช้ EK ครับ

แต่จริงๆ เจตนาคือพวกเราแค่คิดว่าระแวกเรามีคนใช้ CIVIC เยอะ
และน่าจะอยู่ใน welovecivic มากพอสมควร เลยอยากรู้จักบ้างครับ

อย่างแถวบ้านผม พระราม 2 จอมทอง ผมเจอ CIVIC สวยๆวิ่งสวนกันก็หลายคัน
แต่ก็ได้แค่มองๆกัน ถ้ามีการพบปะกันแบบนี้ เราอาจกลายเป็นเพื่อนกันได้ครับ
ถึอว่าเป็นการเริ่มต้นครับ หรือคงแล้วแต่สมควรครับ ขอบคุณครับ

ลองดูครับ

อายจัง ไปทานร้านไหนกันหรอค่ะ

พอดีบ้านอยู่ซอยเดียวกับ ร้านอาหาร บุญชู ค่ะ
yut
Gold Member
ศิษย์น้อง

CIVIC NO. 404

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009, 22:05:13 »

จุมพิต ดีเหมือนกันนะครับจะได้รู้จักกันไว้

K.B.M. LOGISTICS  2001
WAREHOUSE  LOGISTICS  AND  DISTRIBUTION  MANAGEMENT
081-1019911

CIVIC   NO.  404
arm_united
ไม่หล่อ แต่อร่อย
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

CiviC CluB No. 101

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 14:00:51 »

ขอบคุณครับ

ลองดูครับ

ยินดีครับ !!!

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf</a>

.....Always United.....
"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without...."

JIRATIP
Gold Member
ชาวยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009, 19:10:16 »

น่าไปครับ เด็กพระประแดง
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009, 22:30:27 »

กำ  พึ่งมาอ่านไปไม่ทันเลย   หนุกหนานไหมครับ  มาบรรยายหน่อย ยิ้ม

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
note si
Tracking !!
ศิษย์พี่
*

แคมคู่ NON VTEC

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 11:04:00 »

http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=104034.40

ดูรูปเล็กๆๆน้อยๆๆได้ที่นี้เลยครับผม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: ชวนเพื่อนๆ พี่ๆ ขับรถเล่นไป ป้อมพระจุลฯ