ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 พฤษภาคม 2024, 12:25:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: amp กับ sub ราคา ไม่แพง แต่เสียงดี พอมีไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: amp กับ sub ราคา ไม่แพง แต่เสียงดี พอมีไหมครับ  (อ่าน 5581 ครั้ง)
Vitty
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 13:58:55 »

ตอนนี้ใส่ pioneer 5050ub , dls b6a กับ cutting edge ไว้

ฟังเพลงสบายๆ นุ่มๆ พวก bakery พวก groove rider tattoo สลับ พวก bigass body slam บ้าง

หาได้ amp กับ ซับ เพิ่มเบส นุ่มๆ ให้ใจสั่นๆ บ้างครับ

งบมี 10,000 เดียว คิดว่าพอจะหาได้ไหมครัับ  เอาแบบดีๆ หน่อยนะครับ แบบ noname บ้านหม้อ
เกรงจะใช้ไม่นานก็ปิ๋วละ

แนะนำด้วยครับ

(ซับบางดีไหมครับ)

~ รั บ ซ่ อ ม ใ จ ~

http://lonelysecret.hi5.com
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 23:03:33 »

นอกจากของที่เอามาติดตั้งแล้ว  การติดตั้งก็สำคัญนะครับ  ดูจากงบ 10000 นึงที่ให้มา ถ้าเอาแบบมียี่ห้อดีๆหน่อย รวมกับค่าติดตั้งไม่น่าจะพอครับ น่าจะมีซัก 20000  บาท ถ้างบไม่ไหวลองดูพวกเบสบ็อกครับ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 23:35:24 »

นอกจากของที่เอามาติดตั้งแล้ว  การติดตั้งก็สำคัญนะครับ  ดูจากงบ 10000 นึงที่ให้มา ถ้าเอาแบบมียี่ห้อดีๆหน่อย รวมกับค่าติดตั้งไม่น่าจะพอครับ น่าจะมีซัก 20000  บาท ถ้างบไม่ไหวลองดูพวกเบสบ็อกครับ

ติดตั้งยังไงครับ เจอร้าน บอกชุด 8000 มาครบถ้วน ติดให้ด้วย น่าสนไหมครับ
ของ performance หมดเลย amp 5ch +sub

love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 10:19:40 »

ติดตั้งยังไงครับ เจอร้าน บอกชุด 8000 มาครบถ้วน ติดให้ด้วย น่าสนไหมครับ
ของ performance หมดเลย amp 5ch +sub
อันนี้ต้องแล้วแต่การตัดสินใจของเจ้าของกระทู้ครับ  ก็ลองฟังเสียงจากรถที่เคยติดจากร้านนี้ประกอบด้วยก็ได้ครับ  แล้วดูว่างบ 8000 บาทนี่รวมค่าสาย ค่าฟิวส์ และค่าตู้ ทั้งหมดรึยัง การติดตั้งแน่นหนามั่นคง  มีการแดมป์บริเวณที่ตีตู้ให้รึเปล่า  สายเส้นใหญ่มั้ย  ตู้ใช้ไม้ตีหนาๆรึเปล่า ใช้ไม้แบบไหนและซับยี่ห้ออะไรครับ   แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความพอใจเป็นหลักครับ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 11:35:29 »

อันนี้ต้องแล้วแต่การตัดสินใจของเจ้าของกระทู้ครับ  ก็ลองฟังเสียงจากรถที่เคยติดจากร้านนี้ประกอบด้วยก็ได้ครับ  แล้วดูว่างบ 8000 บาทนี่รวมค่าสาย ค่าฟิวส์ และค่าตู้ ทั้งหมดรึยัง การติดตั้งแน่นหนามั่นคง  มีการแดมป์บริเวณที่ตีตู้ให้รึเปล่า  สายเส้นใหญ่มั้ย  ตู้ใช้ไม้ตีหนาๆรึเปล่า ใช้ไม้แบบไหนและซับยี่ห้ออะไรครับ   แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความพอใจเป็นหลักครับ

ได้คร๊าบบบ 

เผอิญฟังแบบเน้น detail ไม่เน้น ดังลอยไปกระแทกหูนอกรถน่ะครับ เลยไม่ค่อยอยากได้แพงมกา

love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 21:07:51 »

ติดตั้งเสร็จแล้ว อย่าลืมเอามาโชว์บ้างนะครับ   

Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 00:21:16 »

ติดตั้งเสร็จแล้ว อย่าลืมเอามาโชว์บ้างนะครับ   

ได้ครับ เล้งๆ ไว้น่าจะลงที่ performance 5 ch + sub performance เลย

แต่งบนี่สิ โบนัส โดนหั่น เฮ้อ จะรอดได้มาทำไหมนี่

4490
ศิษย์พี่

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 10:51:53 »

ไปดูชุดโปรโมชั่นของ อนุวัฒ นะครับชุดละ7500 ได้แอมป์4ch+กลางแหลม1ชุด+ซับกับ cutting edge 12นิ้ว 1คู่
เอามาใช้แต่แอมป์กับซับ กลางแหลมไม่ได้ใช้แยกออกมาขายเหลือค่าติดตั้งพอดี นุ่มๆฟังสบายๆ ลองแวะไปดูนะครับ
majang
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กันยายน 2009, 16:13:46 »

ผมมี sub 10" sony กับ power 2ch

ขาย 10,000

ถ้าสนใจ kasem_amc@hotmail.com
nung11
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 11:02:22 »

ไปดูชุดโปรโมชั่นของ อนุวัฒ นะครับชุดละ7500 ได้แอมป์4ch+กลางแหลม1ชุด+ซับกับ cutting edge 12นิ้ว 1คู่
เอามาใช้แต่แอมป์กับซับ กลางแหลมไม่ได้ใช้แยกออกมาขายเหลือค่าติดตั้งพอดี นุ่มๆฟังสบายๆ ลองแวะไปดูนะครับ

เห็นด้วยกับท่าน 4490  ครับ  เป็นของไทยทำน่าใช้มาก ถ้าอยากทราบรายละเอียดมาก เข้าไปที่เวป ของคุณอนุวัฒ ลองค้นหา google ดูครับ พิมพ์ไปว่า เครื่องเสียงยี่ห้ออลังกาล
Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 00:32:51 »

ได้มาละครับ pds 75.4 + sub hybrid 11500
รวมติดตั้งหมดละครับ ยิ้มกว้างๆ

Vitty
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 09:07:40 »

ไปเพิ่ม amp pds 75.4 มา 1 ตัว แล้วก็ sub spl 1 ตัวครับ

เสียงใช้ได้ แต่ออกแหลมมากไปนิด ต้องรอเบิร์น สักระยะก่อน แต่รวมๆ ok เลย

* IMG_1566 (Small).JPG (57.44 KB, 640x427 - ดู 1080 ครั้ง.)

watsant
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009, 16:32:13 »

ฟังแนวนี้ตู้ปิดถูกต้องแล้วครับ เน้นรายละเอียดและความกระชับของเบส
เสียงเบสจะคืนตัวได้เร็วครับ เหมาะกะแนวอินดี้ที่ไม่ได้เน้นความหนักของเบส
แต่เน้นที่ความพริ้วของเบส ก็เลยต้องใช้ตู้ปิดถูกต้องแล้วครับ
ตรงกับความต้องการแน่ๆ เลยครับ แนะนำให้ใช้ลำโพงเสียงแหลมที่เสียงนิ่มๆ
ไม่บาดหูครับ เพราะเราฟังในรถ ตู้ปิดเสียงจะไม่ลอยออกนอกรถครับ
ไม่จำเป็นที่จะต้องใช้แหลใจานที่ยิงได้ไกลๆ ด้วย และเสียงกลางใช้ตัวที่รายละเอียดดีๆ หน่อยครับ
ขับออกได้ย่านความถี่กว้างๆ เพราะ เพลงแนวนี้ รายละเอียดของดนตรีจะเยอะ
ลองไปฟังรถที่เค้าทำแบบ spl แล้วมาฟังของคุณสิครับ มันจะสนุกผิดกันมาก
มันดังอย่างเดียวมันไม่ได้ทำให้เพลงสนุกขึ้นนะครับ มันอยู่ที่รายละเอียดนิดๆ หน่อยๆ ที่
มันแทรกอยู่ในบทเพลงนั้นๆ เสียงที่เราไม่เคยได้ยินเมื่อฟังจากชุดเครื่องเสียงอื่นๆ
แต่พอมาฟังแล้วมันได้ยินเสียงที่ว่านี้ มันจะทำให้ไม่เบื่อง่ายครับฟังได้เรื่อยๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: amp กับ sub ราคา ไม่แพง แต่เสียงดี พอมีไหมครับ