ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 08:27:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Sports  |  หัวข้อ: *น อ ก ป ร ะ เ ด็ น* ..มีใครเคยเล่น wakeboard บ้างคะ.. 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: *น อ ก ป ร ะ เ ด็ น* ..มีใครเคยเล่น wakeboard บ้างคะ..  (อ่าน 3701 ครั้ง)
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 21:34:35 »

ขยิบตา
มีคัยเคยเล่นมั้งคะ?
เศร้า
แต่ตอนนี้โนไอเดียอย่างแรง
yimchula
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 10:26:59 »

ผมเล่นอยู่ครับ ปรกติก็ประมาณอาทิตย์ละครั้งเล่นมาประมาณ 6 เดือนและ ไม่เก่งพอแนะนำได้บ้าง อายจัง
เป็นกีฬาที่ต้องใช้พละกำลังมากครั เมื่อเล่นเสร็จครั้งแรกอาจมีอาการถอดเสื้อผ้าไม่ได้แนะนำให้คนที่ไปด้วยช่วยถอดให้เพราะยกแขนไม่ขึ้น
ระยะแรกตกน้ำตกท่าเป็นว่าเล่น เมื่อเรื่มเป็นแล้วไม่ค่อยตกจะรู้สึกสนุกมากขึ้น
ปรกติเล่นอยู่ LP ราชบุรีครับ ไปเล่นที่ไหนเหรอครับ
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 18:50:59 »

ผมเล่นอยู่ครับ ปรกติก็ประมาณอาทิตย์ละครั้งเล่นมาประมาณ 6 เดือนและ ไม่เก่งพอแนะนำได้บ้าง อายจัง
เป็นกีฬาที่ต้องใช้พละกำลังมากครั เมื่อเล่นเสร็จครั้งแรกอาจมีอาการถอดเสื้อผ้าไม่ได้แนะนำให้คนที่ไปด้วยช่วยถอดให้เพราะยกแขนไม่ขึ้น
ระยะแรกตกน้ำตกท่าเป็นว่าเล่น เมื่อเรื่มเป็นแล้วไม่ค่อยตกจะรู้สึกสนุกมากขึ้น
ปรกติเล่นอยู่ LP ราชบุรีครับ ไปเล่นที่ไหนเหรอครับ

..ตามนั้นเลยค่ะ อาการเดียวกันเลย
..ตอนแรกที่เหนไอ่ที่หมุนๆอ่ะคะ ก้อคิดว่าน่าจะพอได้
..แต่พอเจอของจิงนี่มันสุดยอดเลยอ่ะคะ เร็วและแรงมากๆ
..คือใช้แรงเยอะจิงๆ เยอะที่สุดเท่าที่เจอมา ฮ่าๆ
..แต่มิวมีพื้นฐานเล่น surfboard เป็นอยู่แล้ว อันนี้ก็เลยพอได้บ้าง
..แต่ตกน้ำนี่ ตลอดอ่ะคะ แถมว่าน้ำเหนื่อยได้อีก
..หมดแรงเพราะว่ายน้ำส่วนหนึ่งอ่ะคะ หุหุ
..ยกแขนไม่ขึ้นนี่เหนด้วยเลยค่ะ
..ขากลับรีบขับสุดๆ เพราะอยากถึงบ้านเร็วๆ มันเหมื่อยยยยย
..วันต่อมาก้อไปทำงานด้วยอาการพิการแขน -"-
..มิวไปเล่นที่บางนามาอ่ะคะ Tago คนเยอะได้อีก หุหุ
..ที่นี่มี 4 เสานะคะ ที่ราชบุรีน่าจะ 5 ใช่มั้ยคะ?
..อันนั้นน่าจะมันส์อยู่ อิอิ
..เล่นมาตั้ง 6 เดือนแล้ว ยังงัยก้อเทพกว่ามิวมากมายนี่นอน
..แนะนำวิธีเข้าโค้ง ให้ได้เร็ว เป็นเร็ว และง่ายๆ มีมั้ยคะ หุหุ

yimchula
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 17:09:07 »

ผมเคยไปเล่นที่ตะโก้ทีนึงคับ แบบว่าเล่นแต่ที่ LP แล้วก็อยากเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง
แต่ว่าด้วยความที่บึงตะโก้ใหญ่มากๆคับ ทำให้เวลาเลยโค้ง 2 ไปแล้วนี่แทบไม่อยากจะตกน้ำเลยเพราะว่าว่ายน้ำไกลมากๆๆๆๆๆๆ
และทางตรงก็ยาวกว่า LP เยอะมากเช่นกัน แบบว่าวันนั้นไปเล่นแค่ 3 ชม เหนื่อยหยั่งกับเล่นที่ LP ทั้งวันเลย เพราะที่ LP เนี่ยไม่ว่าเราตกน้ำตรงไหน เราก็สามารถว่ายขึ้นฝั่งได้ง่ายคับ เพราะขนาดบ่อรับกับตัวสลิงพอดี (ไม่รู้ว่างงอ๊ะป่าว) ไว้ถ้ามีรูปจะแนบให้ดูครับ หรือแวะไปชมได้ที่บอร์ด www.wakeclub.in.th/
แล้วตอนนี้ยืนได้หรือยังครับ หรือว่ายังเล่นบอร์ดนั่งอยู่ หลักการเข้าโค้งเหมือนกันคับ คือพอเห็นจุดสัญญาณเนี่ยเราก็ฉีกโค้งออกไปมากๆหน่อย
พยายามอย่าให้เชือกหย่อนครับ เพราะจะมีแรงกระชากสูงมากตามมาก ถ้าเราฉีกโค้งได้มากๆเนี่ย แรงกระชากจะน้อยพยายามอ้อมทุ่นไปนะครับ
แล้วก็พอผ่านทุ่นได้แล้วพยายามถ่ายน้ำหนักมาด้านหน้าเล็กน้อย เพื่อให้ความเร็วลดลง (ในกรณีที่ไม่ได้จะทำแอร์นะครับ) เพราะอย่างกรณีผมไปเล่นที่ LP เนี่ยถ้าผ่านโค้งแรกแล้วไม่ลดความเร็วอาจทำให้ตกน้ำในโค้งที่สองได้คับ
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 19:32:35 »

^
^
^
.. ยิ้ม
.. อ่า บอร์ดนั้นมิวก้อเข้าค่ะ ใช้ล๊อกอินเดียวกันกับอันนี้เลย
.. แต่ยังไม่ได้โพสอารัยเลยอ่ะคะ
.. เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาก็ได้ไปเล่นมาที่เดิม
.. แต่คราวนี้คนเยอะมากเลยอ่ะคะ เลยไม่ได้เล่นมาก
.. ก้อเลยปวดแขนไม่มากเท่าไหร่ แหะๆ
.. ฝนตกด้วยอ่ะคะ
.. มิวได้ลองบอร์ดยืนแล้วคะ
.. อย่างที่บอกอ่ะคะ มิวเคยเล่น surfboard มาก่อน
.. ก้อพอมีพื้นฐานมาบ้าง
.. แต่ surfboard มันไม่มีโค้งอ่าคะ เห่อๆ
.. อันนี้ก้อเลยยากไปอีกแบบ
.. แถมไม่ได้เล่น surfboard เก่งอยู่แล้วอ่ะคะ
.. ก้อเลยไม่ค่อยต่างจากเริ่มใหม่ แค่เป็นเร็วอ่ะคะ
.. ที่อธิบายมา มิวเข้าใจดีค่ะ นึกภาพออกเลย ฮ่าๆ
yimchula
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 15:13:55 »

งืมๆ ในนั้นเซียนเยอะครับ เวลามีข้อสงสัยอะไรโพสต์ถามได้แปปเดียวมีคนมาตอบและ~~~
ไปเล่นตะโก้บ่อยแสดงว่าบ้านอยู่แถวบางนาเหรอครับ แต่แถวนั้นก็โอเคดีครับ บรรยากาศดี
มีพื้นฐานอยู่แล้วไม่ต้องห่วงเลยครับ อีกแปปเดียวก็เป็นและ พอเข้าโค้งชัวร์ก็เริ่มสลับซ้ายขวา
ป๊อบน้ำ และอื่นๆอีกมากมาย.................................................. ตกใจ
ถ้าเล่นจนรู้สึกว่าเริ่มมึนว่าเอ๊ะเราเป็นใคร บ้านอยุ่ไหน มาทำอะไรที่นี่ นั่นแปลว่าเริ่มเก่งแล้วครับ  อายจัง
แล้วราคาที่บึงตะโก้เหมาทั้งวันนี่เท่าไหร่ครับ ของ LP นี่เหมาทั้งวัน 200 ครับ
ไม่ได้ไปมา 2 อาทิตย์และ เนื่องจากติดธุระยังไงวันเสาร์นี้ต้องไปซักหน่อยครับเด๋วเส้นยึด
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กันยายน 2009, 14:04:38 »

^
^
^
ปกติไปวันนี้อ่ะคะ
แต่วันนี้ก้อไม่ได้ไปเหมือนกัน ไม่ว่างๆ
............................................
แต่ก้อเริ่มสนุกแล้วแหละคะ
จะบอกว่าน้ำหนักลดเลยอ่ะคะ เหอะๆ ชอบจิงๆ
มันใช้แรงเยอะมากๆ
แล้วก้อเปี่ยนที่ไปเล่นที่ราชบุรีมาแล้วครั้งนึง
ชอบมากกว่านะคะ เพราะว่า มันไม่ต้องว่ายน้ำเหนื่อยขนาดที่บางนาดี อิอิ
ยิ้ม
ป.ล.
เหมือนเล่นกันอยู่สองคนเลยเนอะ ฮ่าๆๆ
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009, 21:44:25 »

..พี่ yimchula หายไปไหนแว้วอ่า เหอะๆ
..เด๋วอาทิตย์นี้จะไปสู้อีกรอบ
..จะกลับมาเล่นอีกอ่าคะ
..ห่างหายไปเป็นเดือนๆ
..จะเล่นเป็นมั้ยเนี่ยยยยย

Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 09:37:28 »

..คุณ yimchula หายไปแล้ว -*-
..วันนี้จะไปเล่นอีกแล้ว
..หลังจากที่ไม่ได้เล่นนาน
..เย้ๆ ได้เล่นแล้ว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Sports  |  หัวข้อ: *น อ ก ป ร ะ เ ด็ น* ..มีใครเคยเล่น wakeboard บ้างคะ..