ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 20:01:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ และข้อมูลแหล่งท่องเที่ยวที่จันทบุรีหน่อยครับผู้รู้ทั้งหลาย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ และข้อมูลแหล่งท่องเที่ยวที่จันทบุรีหน่อยครับผู้รู้ทั้งหลาย  (อ่าน 2796 ครั้ง)
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 22:44:07 »

ว่าจะไปเที่ยวกันวันที่ 27-28 นี้ แต่ยังไม่ค่อยมีโปรแกรมอะไรมาก อยากได้ประมาณว่า มีไปทำบุญ และเที่ยว ยังไงรบกวนผู้รู้แนะนำสถานที่ หรือโปรแกรมที่เจ๋งๆ ด้วยนะครับ

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 22:53:20 »

ทำบุญที่จันท์มีวัดพระอารามหลวงอยู่ 2 วัดครับ  คือวัดบูรพาพิทยาราม กับวัดไผ่ล้อม

เรื่องเที่ยวก็มี ทะเลเจ้าหลาว ,แหลมสะเด็ด , น้ำตกพลิ้ว , ดูปลาโลมา

เรื่องกินก็มี  เจ๊เพ๊ญเย็นตาโฟ , หมูเลียงเส้นจันท์ , ก๋วยเตี๋ยวชากังราว , ส้มตำเจ๊รัตน์ , แม่ลาปลาเผา  ,

กินปูนิ่มที่ฟาร์มอำเภอขลุง อันนี้แนะนำ เพราะได้บรรยากาศป่าชายเลนเต็มๆ 

แค่นี้สองวันก็ไ่ม่หมดแล้วครับ   อาทิตย์นี้ผมก็กลับ   ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2009, 22:54:56 โดย My_Mint » บันทึกการเข้า

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 23:03:08 »

อยากชิมก๋วยเตี๋ยวหมูเลียง  ยิ้ม

BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 23:16:09 »

ทำบุญที่จันท์มีวัดพระอารามหลวงอยู่ 2 วัดครับ  คือวัดบูรพาพิทยาราม กับวัดไผ่ล้อม

เรื่องเที่ยวก็มี ทะเลเจ้าหลาว ,แหลมสะเด็ด , น้ำตกพลิ้ว , ดูปลาโลมา

เรื่องกินก็มี  เจ๊เพ๊ญเย็นตาโฟ , หมูเลียงเส้นจันท์ , ก๋วยเตี๋ยวชากังราว , ส้มตำเจ๊รัตน์ , แม่ลาปลาเผา  ,

กินปูนิ่มที่ฟาร์มอำเภอขลุง อันนี้แนะนำ เพราะได้บรรยากาศป่าชายเลนเต็มๆ 

แค่นี้สองวันก็ไม่หมดแล้วครับ   อาทิตย์นี้ผมก็กลับ   ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณหลายๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะเอาไปลงไว้ในโปรแกรมครับ
ใครอยากนำเสนออีกก็บอกมานะครับ

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 06:07:40 »

ก่อนถึงหาดเจ้าหลาว แนะนำร้านยายตุ๊ครับ อาหารทะเลสดๆ ราคาไม่แรง ผมไปทีไรต้องแวะร้านนี้ทุกที

doydew
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 12:03:38 »

จุมพิต แวะดื่มกาแฟดอยช้าง ตรงสวนสาธารณะ ฝั่งตรงข้ามสวนเป็นร้านนั่งดื่มตอนค่ำ แล้วก็ย้ายไปต่อที่ผับดังของเมืองจัน (ชื่ออะไรไม่รู้ จำไม่ได้อ่ะ)
ร้านอาหารบรรยากาศริมน้ำ ชื่อร้านปั้นจิ้มก็โอเคครับ   อย่างลืมแวะที่อ่าวคุ้งกระเบนนะ สวยดี ถึงก่อนอำเภอเมือง
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 08:46:29 »

แค่นี้สองวันก็่ไม่หมดแล้วครับ   อาทิตย์นี้ผมก็กลับ       ยิงฟันยิ้ม
ในโปรแกรมที่แนะนำให้ ไปมาแล้วครับ 2 ที่ คือ ทะเลเจ้าหลาว และน้ำตกพริ้ว  เสียดายมีเวลาเที่ยวแค่ 2 วัน

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำ และข้อมูลแหล่งท่องเที่ยวที่จันทบุรีหน่อยครับผู้รู้ทั้งหลาย