ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:10:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: เสาร์นี้จาไปแถวๆหัวหิน ชะอำ แถวนั้นมีอะไรน่าสนใจมั่งครับ!!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์นี้จาไปแถวๆหัวหิน ชะอำ แถวนั้นมีอะไรน่าสนใจมั่งครับ!!!  (อ่าน 6966 ครั้ง)
prapanpong
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 07:43:36 »

แบบว่าเพิ่งไปครั้งแรก ที่ไหนน่าสนใจ รบกวนเสนอผมหน่อยนะคร้าบบบบบบบบ จุมพิต
Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 08:00:14 »

น้ำตกป่าละอู่  ถ้ำพระยานคร   เขาหินเหล็กไฟ(ขึ้นกลางคืน)  ชมวิวหัวหินยามค่ำคืน   ทะเลก็แถวๆ เขาแดง หรือ เขากะโหลก  หรือ จะมาล่องแก่งในค่ายธนะรัตน์(ผมน่าจะเขียนผิด)   ล่องที่ท่าเสด็จ  อืมแล้วก็ ค่ายมฤคทายวัน  โอ้ย เยอะมาก

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 11:45:21 »

ที่เที่ยว...

เพชรบุรี > เขาวัง,  พระราชวังบ้านปืน, เขื่อนแก่งกระจาน, พะเนินทุ่ง

ชะอำ >  หาดชะอำ, พระราชวังมฤคทายวัน (สะกดผิดชัวร์),

หัวหิน > หาดหัวหิน, เขาตะเกียบ, จุดชมวิวเขาหินเหล็กไฟ,  เขาเต่า, ตลาดโต้รุ่งหัวหิน

ที่กิน

เพชรบุรี > ก๋วยเตี๋ยวหมู-เนื้อน้ำแดงน้ำพุ  ข้างๆ ศาลากลางจังหวัด,  ก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำแดงข้างวัดใหญ่ (ขอบอกว่าห้ามสั่งเด็ดขาด ต้องรอเด็กมารับ order) ,  ลอดช่องน้ำตาลสด (ขอบอกว่าสุดยอดความอร่อย) แยกรร.อรุณฯ

ชะอำ < สะพานปลาชะอำ อาหารทะเลสดๆ แต่เลือกร้านหน่อยนะครับ

หัวหิน >  ขนมจีนไก่ทอด ริมทางรถไฟ ไกล้ๆ สถานีรถไฟหัวหิน (ไปก่อนบ่ายสามนะครับ หมดเร็วมาก), ลอดช่องเสวยลุงดำ,  ร้านอาหารบ้านอิสระ, ร้านอาหารบ้านกรวิก,  ตลาดโต้รุ่งแนะนำให้กินมื้อเย็น ของกินเพียบ,  ร้านอาหารแถวๆเขาตะเกียบ,   ร้านเจ๊เขียว

Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 11:59:04 »

อายจัง

ไปดูหอยติดหิน  อายจัง
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 16:18:50 »

อายจัง ระวังร้านอาหารชื่อดังในตลาดหัวหินนะครับ
ที่พันทิพโดนกันมาเพียบเลย

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 16:21:08 »

ที่เที่ยว...

เพชรบุรี > เขาวัง,  พระราชวังบ้านปืน, เขื่อนแก่งกระจาน, พะเนินทุ่ง

ชะอำ >  หาดชะอำ, พระราชวังมฤคทายวัน (สะกดผิดชัวร์),

หัวหิน > หาดหัวหิน, เขาตะเกียบ, จุดชมวิวเขาหินเหล็กไฟ,  เขาเต่า, ตลาดโต้รุ่งหัวหิน

ที่กิน

เพชรบุรี > ก๋วยเตี๋ยวหมู-เนื้อน้ำแดงน้ำพุ  ข้างๆ ศาลากลางจังหวัด,  ก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำแดงข้างวัดใหญ่ (ขอบอกว่าห้ามสั่งเด็ดขาด ต้องรอเด็กมารับ order) ,  ลอดช่องน้ำตาลสด (ขอบอกว่าสุดยอดความอร่อย) แยกรร.อรุณฯ

ชะอำ < สะพานปลาชะอำ อาหารทะเลสดๆ แต่เลือกร้านหน่อยนะครับ

หัวหิน >  ขนมจีนไก่ทอด ริมทางรถไฟ ไกล้ๆ สถานีรถไฟหัวหิน (ไปก่อนบ่ายสามนะครับ หมดเร็วมาก), ลอดช่องเสวยลุงดำ,  ร้านอาหารบ้านอิสระ, ร้านอาหารบ้านกรวิก,  ตลาดโต้รุ่งแนะนำให้กินมื้อเย็น ของกินเพียบ,  ร้านอาหารแถวๆเขาตะเกียบ,   ร้านเจ๊เขียว

ร้านเจ๊ เขียว นี่ อ้างชื่อผมได้นะ อิอิ   

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 22:59:52 »

ร้านเจ๊ เขียว นี่ อ้างชื่อผมได้นะ อิอิ   

จริงป่ะ  กินฟรีเลยหรอ เยี่ยม!!!

prapanpong
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 13:05:45 »

อายจัง ระวังร้านอาหารชื่อดังในตลาดหัวหินนะครับ
ที่พันทิพโดนกันมาเพียบเลย

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ว่าแต่ร้านนี้บอกข้างบนนี้ ชื่อร้านไรเหรอคับบ PM บอกหน่อยได้มั๊ยถ้าพอจะทราบ
จาได้ไม่หลวมตัวครับ
ขอบคุณคั๊บ!! ยิ้ม
นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 22:13:14 »

จริงป่ะ  กินฟรีเลยหรอ เยี่ยม!!!

ถามหาคนชื่อจักรครับ  บอกว่าเป็นเพื่อนต้นที่ขับ ไนท์สีเหลืองดำอ่าครับ   ไม่ฟรีก็เหมือนกินฟรีครับ

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 22:20:53 »

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ว่าแต่ร้านนี้บอกข้างบนนี้ ชื่อร้านไรเหรอคับบ PM บอกหน่อยได้มั๊ยถ้าพอจะทราบ
จาได้ไม่หลวมตัวครับ
ขอบคุณคั๊บ!! ยิ้ม

อายจัง http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7858087/E7858087.html

ลองใส่ชื่อ "ไข่มุกซีฟู๊ด" ใน http://search.pantip.com/cgi-bin/ss ดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2009, 22:22:59 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 23:15:09 »

ระหว่างทางชะอำ หัวหิน  มีร้านน่ารักๆ บรรยากาศดี  น่าพาแฟนไปนั่งทานครับ

ร้านปลาทู  ลอง search ดูครับ  อาหารแพงหน่อย แต่บรรยากาศใช้ได้   จุมพิต

Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 23:26:21 »

ระหว่างทางชะอำ หัวหิน  มีร้านน่ารักๆ บรรยากาศดี  น่าพาแฟนไปนั่งทานครับ

ร้านปลาทู  ลอง search ดูครับ  อาหารแพงหน่อย แต่บรรยากาศใช้ได้   จุมพิต

ตามนั้นครับ

HOON
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009, 21:49:45 »

ไปมา คนเยอะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: เสาร์นี้จาไปแถวๆหัวหิน ชะอำ แถวนั้นมีอะไรน่าสนใจมั่งครับ!!!