ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 23:33:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: - + นอกรอบ เกาะเกร็ด - ต้อนรับปีหมูทอง - + 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: - + นอกรอบ เกาะเกร็ด - ต้อนรับปีหมูทอง - +  (อ่าน 12187 ครั้ง)
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 02 มกราคม 2007, 20:45:44 »

รูปภาพการไปนอกรอบมาครับ  มีเพื่อน ร่วมเดินทางดังนี้

1. SEXMAN
2. patch meaw + ลูกชาย
3. goffyl
4. add view + น้องผึ้ง (แฟน หรือเปล่า ผมไม่แน่ใจนะ)
5. lamilabo +  น้อง ทองหยอย  (น้องหนิง)  ยิงฟันยิ้ม
6. tton
7. ernestino + น้องอบ
8. m@houb

มาดูภาพกันเลยครับ

มารอกันตั้งแต่ 8 โมง เช้ากันเลยครับ   

แล้วก้อทยอยตามกันมา ครับ

SEXMAN ครับ  กำลังโทรตามคู่ขา AddView

สองสาวครับ คนแรกน้องหนิง และ น้องมิว

น้องแมว ครับ  มาแบบสบาย ๆ แต่ก้อยัง น่ารักอยู่เหมือนเดิม

พอมากันครบแล้ว ก้อออกเดินทางสู่เกาะเกร็ดกันเลย 

ที่จอดรถ ณ วัดสนามนอกครับ ค่าจอด 30 บาทถ้วน

ป้ายประชาสัมพันธ์ครับ

ศาลาท่าน้ำที่จะข้ามฝั่งไปเกาะเกร็ดครับ

ทุกคนเตรียมพ้อม แต่บอกกันเป็นเสียงเดียวกันว่า พี่ หนูขอกินข้าวก่อนนะ  ยิงฟันยิ้ม

ภาพใน้ภายในเรือครับ  นำทีมโดยคุณโอม (SEXMAN)

รูปนี้ เป็นฝั่งเกาเกร็ดครับ

ข้ามมาถึงก้อได้รูปสวย ๆ มาฝากกันเลย  ( ไม่รู้สวยหรือเปล่า)

เห็นแล้วนึกถึงสมัยเด็ก ๆเลยอ่ะ  หาดูยากแล้วนะเนี่ย

อันนี้ เป่าเป็นลูกโป่งครับ

สี่สาว ครับ  หลังจากที่หาโต๊ะนั่งทานข้าวได้แล้วก้อยิ้มร่ากันเลยทีเดียว

ลูกชายน้องแมวครับ  ( ทริปที่แล้วเป็นลูกคุณวิ)

น้องม่อนและน้องผึ้ง  ( โอมตกป๋อง)

ใบไม้ชุบแป้งทอด

ใบไม้ชุบแป้งทอด

หนูได้กินข้าวแล้ว  สู้ตายค่ะพี่

ไก่ครับ  เคยเห็นไหม 5555

ของฝากน่ารักมาก

อิ่มแล้ว เดินต่อได้สบาย

Presenter ขนมหวานได้เลยนะเนี่ย

เดินนำมาเลย  แต่เสียดายนะ วันนี้ วิไม่ได้มา ไม่งั้นอบ กินเยอะกว่านี้อีก

สาว ๆ เขาดูอะไรกันนะ

สู้ตายค่ะ 

เดินกันเป็นขบวน ดูของฝากและฝีมือจากชาวบ้าน

เครื่องปั้นดินเผา

เท่ห์ ไหมครับ ฮืม??

ชามตราไก่ 

มีรับสเก็ตภาพด้วยนะ

น่านั่งมาก ๆ ครับ Cowboy BAR

คำคมครับ

อุปกรณ์ต่าง ก้อมีขายนะครับ

แผนที่รอบเกาะเกร็ด

กำลังสนุกสนานกับการเดินดูของ

แอบส่องสาวครับ

เครื่องบิน !!!!!

สาว ๆ สวย ๆ

ความพยายามเพื่อให้ได้มุมที่สวยที่สุด

น้องคนนี้ชื่อไรหว่า

มุมนี้ดูดีไปอีกแบบ

สวยงามไปอีกแบบ

ลุงคนนี้เป็นคนขับเรือพาเราเที่ยวครับ

ลูกชายนอนกินนมสบาย

สี่สาวประชันความงาม

สี่หนุ่มก้อประชันความหล่อ

ร้านขนมหวานร้านแรกครับ  ทุกอย่าง 10 บาท

โอม : น้องแมวจ๋าพี่ช่วยอุ้มไหม
แมว : อุ้มไรค่ะ เด็กหรือว่า หนู
โอม : จะให้อุ้มทั้งสองคน พี่ก็ไหวจ้ะ

ขนามหวานน่าทานมาก

น่าอร่อยไหมล่ะ

ความพยายามของน้องพีท

ก๋วยเตี๋ยวครับ  อร่อยมาก

ไม่ได้ไปกะเราน่า แต่ดูน่ารักดี

หล่อไหม  คนนี้น้องแมวแอบปิ๊ง

มาดูวิธีการทำทองหยอย  ( ฝอยทอง )

คนทำตัวจริง ครับ

หน้าตาแบบที่ทำเสร็จแล้ว

น้องแมวลองทำเองเลยนะครับเนี่ย

ยืนรอดูผลงาน

น้องแมวแล้วพี่โอม ก้อต้องลองด้วย เผื่อจะได้ไปทำกินด้วยกัน

สวยงามนะเนี่ย

อันนี้ ทองหยอด นะครับ

จัดใส่กระเช้า ดูสววยงามน่าทานมาก

ขนมต่าง ๆ

เจ้าของร้านครับ  ยังดูสวยอยู่เลย

โอม : เลือกขนมไว้ไปงานแต่งไหมครับ

แหม ดู คนขายเขาเขินสิ  ก้อแมวไปจ้องเขาสะขนาดนั้น

น่ารักเชียวครับ

ได้ของติดไม้ติดมือมามากมาย

อันนี้ สงสัยมาก  ใครตอบได้บ้าง ช่วยตอบที

อีกสถานที่หนึ่งของบริเวณโดยรอบเกาะเกร็ด

มาทำบุญให้อาหารปลากันครับ

ทำบุญแล้วหน้าตาดีขึ้นเลยทีเดียว

ของขวัญปีใหม่ ใครมาได้ ใครไม่มาอด

เดินจนหมดแรงเลย

นี่ก้ออีกคน  ไม่รู้ไปทำไรกันมา

นั่งทำ MV กันเหรอน้อง

ม่อน :  อยากเป็นม่อนดอร์สัน  จัง

นางงาม รักเด็ก

บ้านของใครสักคนแหละ  จำไม่ได้แล้ว

สองหนุ่ม คู่เกย์  555555

ของแปลกครับ 

บ้านนี้ก้อสวยนะ

สวยงามไหยครับ  สินค้า OTOP

ทำไปขายไป

สวยงามมากครับ  เครื่องปั้นดินเผา

ชามตราไก้  มีขายกันรอบเกาะ เลยทีเดียว

แฟนใครหว่า  น่ารัก โคตร

กำยานครับ  (กำแล้วมานก้อยาน 555555)

น่าเอาไปแต่งบ้านมาก ๆ  แต่ เอาไปไว้บ้านผมคงไม่เหมาะ เพราะยังเป็น กระต๊อบ อยู่เลย

ชื่อร้านโดนใจมมาก

สวยงามจริง ๆ

ร้านมอญครับ

ใครหว่า น่ารักจัง  จริงไหมพีท

หลังจากเดินชมกันทั่วเกาะได้ของฝากกันมาหลายอย่างเราก้อหิวแล้วจึงตกลงขับรถออกจากเกาะเกร็ดมากินข้าว แถว ๆ ตลิ่งชัน ชื่อร้าน  ปลาอยู่เย็ฯครับ

จอดกันสวยงามเลยต้องถ่ายรูปไว้

อีกมุมหนึ่งครับ

นั่งปุบ  สั่งอาหารเลย เพราะหิว

อ้าว  แล้วนี่ ตูดใครหว่า 5555

อาหารมาแล้ว  น่าทานมาก ๆ

สั้มตำ

สำหรับกล้องของผมก้อหมดเพียงเท่านี้เพะราถ่ายไม่ไหวแล้ว มานหิวจนมือไม้สั่น  แต่ว่ายังไม่หมดครับมีกล้องคนอื่น ๆ อีก  ตามามดูกันเลยครับ

มุมนี้ก้อดูสวยงามนะ

คำคมมาก  ชอบอ่ะ

น้องอบ กับน้อง ทองหยอย

รักเด็กครับ  ผมก้อรักเด็ก

มาดเท่ห์

ขนมเพียบเลยครับ

เลือกกันตามสบาย

ก๋วยเตี๋ยวเรือ  อร่อยจริง ไม่ต้องปรุงเลย

ลูกใครว่ะ  กินเก่งจริง ๆ

สองสาวสวย

รักเด็กค่ะ

กอฟเองครับ วันนี้ผมจะไม่ชนตรูดรถใครอีกแล้ว

ถ่ายไว้เป็นที่ระทึก 5555

ม่อนมากะแฟน  (โอมตกป๋อง)

สวยงามเลยครับรูปนี้

ระทึกอีกแล้ว (เอาไว้ให้พี่แจคอิจฉา)

ร้านกาแฟโบราณ

น้องคนนี้ สู้ตายตลอด

รูปสุดท้ายแล้วครับ   

-----------------------------------------------------------

ใครที่ไม่ได้ไปก้ออย่าอิจฉานะครับ ทริปหน้ายังมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2007, 21:56:13 โดย mahoub » บันทึกการเข้า

Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มกราคม 2007, 21:18:23 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2007, 13:47:22 โดย Ernestino » บันทึกการเข้า
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มกราคม 2007, 21:29:57 »

เอาอีกๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มกราคม 2007, 21:32:23 »

อิจฉาวุ๊ยย ไปกันเป็นคู่ ฮิฮิฮิ

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มกราคม 2007, 21:43:02 »

อิจฉาวุ๊ยย ไปกันเป็นคู่ ฮิฮิฮิ
เราก็คู่กันไงพี่โอม  ยิงฟันยิ้ม
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 07:05:52 »

สาวๆเพียบเลยครับ แต่ว่างูก็เพียบเหมือนกัน 55  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 07:13:58 »

เราก็คู่กันไงพี่โอม  ยิงฟันยิ้ม

พี่เชื่อว่า พี่โอมก็คิดอย่างนั้นแหละน้องกอล์ฟ 555555+
ระวังตัวดีกว่า เพราะว่าพี่ add view เค้าตีจากไปแล้ว กี๊สสส~~

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 09:25:03 »

พี่เชื่อว่า พี่โอมก็คิดอย่างนั้นแหละน้องกอล์ฟ 555555+
ระวังตัวดีกว่า เพราะว่าพี่ add view เค้าตีจากไปแล้ว กี๊สสส~~

อ่ะนะ เล่นกันไปได้
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 10:07:30 »

อย่าไปอิจฉาเขาเลย น้องโอม   มีให้เลือกตั้งเยอะแยะ  ก้อไม่เลือก  ระวังหมดอายุ นะน้อง  ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 10:14:47 »

อย่าไปอิจฉาเขาเลย น้องโอม   มีให้เลือกตั้งเยอะแยะ  ก้อไม่เลือก  ระวังหมดอายุ นะน้อง  ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรครับพี่โต  เราต้องใช้ประสบกาม เอ๊ย ประสบการณ์ที่ผ่านมา หาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเราโน๊ะ  ยิงฟันยิ้ม

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 10:20:52 »

ไม่เป็นไรครับพี่โต  เราต้องใช้ประสบกาม เอ๊ย ประสบการณ์ที่ผ่านมา หาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเราโน๊ะ  ยิงฟันยิ้ม

แบบว่าเจ็บแล้วจำใช่ไหมน้อง โอม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 11:01:32 »

อิจฉาจัง ขาเที่ยวประจำคลับ สนุกกันซ๊ะ
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 12:34:17 »

อิจฉาจัง ขาเที่ยวประจำคลับ สนุกกันซ๊ะ

ก้อไปด้วยกานซิคะ อิอิ จะได้มะต้องอิจฉา
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 15:09:25 »

ตาร้อนผ่าววววววววว

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 16:50:50 »

กลายเป็นพระเอก MV ไปแล้วอะ  ตกใจ

รอนางเอกมาโวยวาย ^ ^   ยิ้มกว้างๆ
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 18:04:25 »

น่ารักจัง    ยิ้มเท่ห์

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 19:15:20 »

กลายเป็นพระเอก MV ไปแล้วอะ  ตกใจ

รอนางเอกมาโวยวาย ^ ^   ยิ้มกว้างๆ

ไม่ค่อยเลยนะยะ  นังกอฟ  แลบลิ้น
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 มกราคม 2007, 19:41:01 »

ไม่ค่อยเลยนะยะ  นังกอฟ  แลบลิ้น

นิดนึงจ้า

เป็นนางเอก ไปแล้วนี่ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ
Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 มกราคม 2007, 08:10:54 »

หนอนน้องโอม น่าเกลียดมั่ก ๆ  หุ หุ หุ

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 มกราคม 2007, 10:00:33 »

หนอนน้องโอม น่าเกลียดมั่ก ๆ  หุ หุ หุ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ป้าแหม่มๆๆ มะช่ายหนอนของโผมมม  ของพี่โตต่างหาก 5555555555

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 มกราคม 2007, 10:14:36 »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ป้าแหม่มๆๆ มะช่ายหนอนของโผมมม  ของพี่โตต่างหาก 5555555555

เออ  พี่น้องครับ  ไม่เกี่ยวกะผมนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 มกราคม 2007, 13:51:15 »

หลักฐานชัดเจนขนาดนั้น ยังไม่ยอมรับอีกรึน้องโอม ?   อิอิ

หลักฐานชัดเจนขนาดนั้น ยังไม่ยอมรับอีกรึน้องโอม ?   อิอิ

amsophia035
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 มกราคม 2007, 21:21:33 »

ถ้ามีภาค 2 อย่าลืมบอกบ้างนะค๊า.... ยิ้มกว้างๆ
cardio
Gold Member
ศิษย์พี่

พี่หญิงใหญ่

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 มกราคม 2007, 08:59:51 »

ดูรูปหมดแล้วมีความรู้สึกเหมือนได้ไปด้วยเลยอะ เยอะมั่กๆ คราวหน้าขอมีรูปกะเค้าบ้างนะคะ น่ารักกันทุกคนเลยจ้ะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มกราคม 2007, 09:25:41 »

ดูรูปหมดแล้วมีความรู้สึกเหมือนได้ไปด้วยเลยอะ เยอะมั่กๆ คราวหน้าขอมีรูปกะเค้าบ้างนะคะ น่ารักกันทุกคนเลยจ้ะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

วิไม่ไปนะ น้องอบ คิดถึง วิ มาก ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ  พูดถึงตลอด  บอกว่า สบายเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

typhoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2007, 00:34:13 »

บอกได้คำเดียวว่า เสียดาย หง่ะ
civil_civic
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2007, 22:42:22 »

สวัสดีครับชาว civic แวะเข้ามาทักทายครับ ทริปนี้น่าสนุกจังเลยครับ ผม ;Dมาจาก act ครับ คุณ มิว จำผมได้หรือเปล่าครับ สวัสดีนะครับ คลองสี่ ธัญบุรีครับ เจอกันที่งานโอ ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: - + นอกรอบ เกาะเกร็ด - ต้อนรับปีหมูทอง - +