ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 16:33:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: จะไปเที่ยวประจวบแถวสวสนอ่ะคะ ใครมีคำแนะนำมั้ยอ่ะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยวประจวบแถวสวสนอ่ะคะ ใครมีคำแนะนำมั้ยอ่ะคะ  (อ่าน 5329 ครั้ง)
Aurola
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 02:43:28 »

คือว่าเดือน พ.ค. ประมาณวันที่7 เราจะไปเที่ยวทะเลกะเพื่อนอ่ะคะ มีใครพอมีคำแนะนำดีๆมั้ยอ่ะคะ  รบกวนหน่อย  เราจะไปพักที่สวนสน 1 วัน แล้วไม่ร้จะไปไหต่อดี   อิอิ ยิ้ม

* kapook-12226-9079.jpg (16.65 KB, 100x100 - ดู 850 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2009, 02:50:45 โดย Aurola » บันทึกการเข้า
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 17:12:15 »

สวนสนนี่ใช่ที่เค้าเรียกว่า บ่อฝ้ายหรือเปล่าคับ  ถ้าได้ที่พักที่นั่นแล้ว  แจ๋วเลย  แต่คนเยอะไปนิด  สถานที่อยู่ไม่ไกลจากหัวหินมากนัก  ยังไง สามารถขับรถมาเที่ยวตลาดโต้รุ่งที่หัวหิน  หาอาหารทะเลสดๆ ที่แถวๆ เขาตะเกียบก็ได้คับ

นอกจากทะเลแล้วยังมีไร่องุ่น ทางเดียวกันกับวัดห้วยมงคล แต่เลยวัดไปอีกหลายกิโลเหมือนกัน เป็นของ siam vinerry บรรยากาศดีครับ

yut_
Gold Member
ศิษย์พี่

number 551.....

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มีนาคม 2009, 21:53:28 »

แวะไหว้หลวงพ่อทวดที่วัดห้วยมงคลซิครับ ............. ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

หาความสุขให้ตัวเอง.....แต่อย่าไปอยู่บนความทุกข์ของคนอื่น....
kookuky
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มีนาคม 2009, 22:12:44 »

เอาแบบใกล้ๆไม่ไกลมากก้อ

พอไปสวนสนก้อเลยไป วัดถ้ำเขาเต่าบรรยากาศก้อเป็นวัดสงบๆไม่มีอะไรวัดธรรมดา

แต่ที่ไปเป็นประจำคือเลยไปนิดนึงเป็นสำนักสงฆ์ถ้ำเขาเต่าตรงนี้บรรยากาศดีมากกกก 

นั่งดูทะเลบรรยากาศสวยๆสงบๆไหว้พระ  สักการะเจ้าแม่กวนอิม

(ส่วนตัวชอบที่นี่มาก กลับบ้านทีไรไปเกือบทุกครั้ง)

ด้านนอกจะมีอ่างเก็บน้ำเขาเต่าแล้วจะมีทางเลี้ยวไปวนอุทยานปราณบุรี

แต่ไม่มีอะไรมากเป็นป่าโกงกางธรรมดา แต่มีปูเยอะมาก (ถ้าช่วงน้ำขึ้นจะมีเรื่อให้ล่องมั้งเห็นมีเรือแต่ไม่เห็นเอามาใช้นะ)

ข้ามไปนิดนึ งตรงทางเลี้ยวเข้าไปวัดก่อนข้ามทางรถไฟจะมีร้านทำผ้าบาติก

ร้านนี้เหมือนทำเอง  ขายเอง  ราคาไม่แพงมาก

ความชอบส่วนตัวนะ  เป็นแนวสงบๆ   

นั่งดูทะเลสวยๆสงบๆ  ขึ้นไปบนเขาแล้วยืนดูทะเล  นึกแล้วอยากกลับบ้าน ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

แต่ถ้าไปกะเพื่อนก้อไปเดินหัวหินตรงหอนาฬิกาตอนเย็นๆก้อดี

ของเยอะดี

ก่อนกลับก้อไปปสักการะหลวงปูทวดที่วัดห้วยมงคลก้อดีจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2009, 22:16:03 โดย kookuky » บันทึกการเข้า

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม 2009, 22:46:42 »

อย่าลืมไปทานขนมจีนไก่ทอด  ริมทางรถไฟ แถวๆ สถานีรถไฟหัวหินนะครับ

ปีกไก่ทรงเครื่อง  อร่อยมากๆๆๆ  แต่รีบไปก่อนบ่ายสามโมงนะครับ  เพราะของหมดไวมากครับ

NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 08:48:05 »

อย่าลืมไปทานขนมจีนไก่ทอด  ริมทางรถไฟ แถวๆ สถานีรถไฟหัวหินนะครับ

ปีกไก่ทรงเครื่อง  อร่อยมากๆๆๆ  แต่รีบไปก่อนบ่ายสามโมงนะครับ  เพราะของหมดไวมากครับ

เอ คุณ texman ทำงานกรมสรรพากร หรือ ททท. กันแน่ครับ งง ครับ งง   ขยิบตา

นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 08:54:38 »

ป่าละอูครับ  กลางคืนขึ้นไปชมวิวเมืองหัวหินที่เขาหินเหล็กไฟครับ(เขาเรด้า)
บึงบัวที่สามร้อนยอดครับ ก็เป็นอีกตัวเลือกครับ

ที่สงบๆก็ สำนักสงฆ์ ถ้ำเขาเต่าครับ

จริงๆ มีที่น่าไปอีกหลายที่ครับ แต่นึกไม่ค่อยออก

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 12:34:41 »

ยิ้มเท่ห์ แนะนำเขาสามร้อยยอดครับ ำปหาดสามพระยา แล้วไปปีนเขาเข้าถ้ำพระยานคร
1 ใน unseen Thailand ด้วยครับ

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 13:07:44 »

เอ คุณ texman ทำงานกรมสรรพากร หรือ ททท. กันแน่ครับ งง ครับ งง   ขยิบตา

Taxman คับ ไม่ใช่ Texman   :'(

ผมทำงานควบคับ อิอิ

pomthegreat
Gold Member
อาจารย์ปู่

pompom

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 15:51:41 »

ร้านนี้เคยไปแล้ว เน้นเมนูไก่ทั้งร้าน อร่อยดีคับ

ชื่อร้าน "ครัวกรรณิการ์"

กินของคาวแล้วต้องไปต่อของหวานที่ร้าน "บ้านใกล้วัง" นะครับ

มีเค้กอร่อยๆเยอะ
Aurola
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 23:12:24 »

ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่เข้ามาแนะนำ  น่าจริงๆๆ  อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม จุมพิต

ตื่นเต้นคะอยากไปเที่ยวจายจะขาดละ 
Aurola
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 23:17:59 »

สวนสนนี่ใช่ที่เค้าเรียกว่า บ่อฝ้ายหรือเปล่าคับ  ถ้าได้ที่พักที่นั่นแล้ว  แจ๋วเลย  แต่คนเยอะไปนิด  สถานที่อยู่ไม่ไกลจากหัวหินมากนัก  ยังไง สามารถขับรถมาเที่ยวตลาดโต้รุ่งที่หัวหิน  หาอาหารทะเลสดๆ ที่แถวๆ เขาตะเกียบก็ได้คับ

นอกจากทะเลแล้วยังมีไร่องุ่น ทางเดียวกันกับวัดห้วยมงคล แต่เลยวัดไปอีกหลายกิโลเหมือนกัน เป็นของ siam vinerry บรรยากาศดีครับ

พอดีเราไปสัมมนาที่พัทยาแล้วค่อยไปต่อที่ ประจวบไม่ได้เอารถไปเอง  เหอะๆๆแบบว่าอยู่เชียงใหม่อะคะ  แลดูไกล  นั่งรถไปดีกว่า  ตอนแรกว่าจะนั่งรถไฟไป   ท่าจะเหนื่อยดี  แต่คิดดูก่อน  ขอบคุณนะคะ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 14:45:09 »

มาสวนสน    ตกดึกก็มาเดินเล่นที่ตลาดหัวหิน ของกินมากมาย
ร้านอาหารทะเล  จะไปกินก็ให้ไปเขาตะเกียบ

AnusornB
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 14:10:20 »

สวนสน อยู่ทางไปปราณครับ เค้าเรียกสวนสนประดิพัธ ครับ ถ้าต้องการบังกาโลที่สวนสนราคาถูก ติดต่อผมได้ครับ เพราะผมคนหัวหินครับ  เจ๋ง

ขับขี่ปลอดภัย มีสติไม่ประมาท ขับรถด้วยน้ำใจ
Aurola
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 15:06:31 »

สวนสน อยู่ทางไปปราณครับ เค้าเรียกสวนสนประดิพัธ ครับ ถ้าต้องการบังกาโลที่สวนสนราคาถูก ติดต่อผมได้ครับ เพราะผมคนหัวหินครับ  เจ๋ง

ติดต่อยังงัยอ่ะคะ     แอดเอมมาคุยได้นะคะ      หรือจะส่งข้อความมาก็ได้
    อิอิ    ดีใจจัง    หาเจ้าถิ่นอยุ่คะ    เราได้ที่อยู่ที่สวนสนแค่วันเดียวเองอ่ะ   จะไปวันที่  7  8  พ.ค.   อ่ะคะ   แต่อีกวันก็ไม่รู้จะเที่ยวที่ไหนอีกดี    ดีมากเลยอ่ะที่เจอคุณ   ส่งข้อควาไปเหือนกัน   แต่ไม่รุ้คุณได้รับป่าว    ยังงัยเราจะเข้ามาแวะ   เรื่อยๆๆนะคะ   ในกระทู้    ขอบคุณคะ

หวังว่าจะได้รับการติดต่อจากคุณนะคะ
AnusornB
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 17:42:58 »

ผม add เมล์คุณไว้ใน msn แล้ว รับ add ด้วยจะได้คุยกันได้ครับ
เจ๋ง

ขับขี่ปลอดภัย มีสติไม่ประมาท ขับรถด้วยน้ำใจ
myacc
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 13:28:33 »

จุมพิต เกาะล้านพัทยาเลยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: จะไปเที่ยวประจวบแถวสวสนอ่ะคะ ใครมีคำแนะนำมั้ยอ่ะคะ