ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 02:39:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ใครพอรู้เรื่อง ไอ - โฟน บ้างครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้เรื่อง ไอ - โฟน บ้างครับ  (อ่าน 2548 ครั้ง)
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 09:05:18 »

คือว่าผมสนใจอยู่นะครับที่ทรูมูฟเอามาขายนะ   ว่า ไอ-โฟน  นี่ ในตัวเครื่องมีภาษาญี่ปุ่นมั้ย   และมีโปรแกรมพิมพ์งานมั้ย เช่น พวก Word  หรือ Exel   นะครับ        อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 09:19:52 »

อิ คึ

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 16:46:28 »

ที่รู้ๆ คือ ต้องเตรียมเงินพอสมควร และต้องอ่านเงื่อนไข หรือข้อผูกมัดดีๆ ไม่เช่นนั้นเสียหายหลายแสนแน่ นะจะบอกให้ โดยเฉพาะเครื่องหิ้ว

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
conun120
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 01:15:14 »

อ่อ โปรแกรมพวกนี้สามารถหาโหลดได้เลยครับ หาได้ไม่ยากครับ เพียงแค่มี net wi-less หรือต่อ edge ก้ได้ครับ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 12:21:15 »

อ่อ โปรแกรมพวกนี้สามารถหาโหลดได้เลยครับ หาได้ไม่ยากครับ เพียงแค่มี net wi-less หรือต่อ edge ก้ได้ครับ
ขอบคุณครับ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
jet
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 18:54:20 »

โปรแกรมชื่ออะไรเหรอครับ คือผมใช้ iphone อยู่แต่หาโปรแกรมพวก office ไม่เจอเลยครับ เลยคิดว่ามันไม่มีอ่ะครับ
ตัวเครื่องเป็นภาษาญี่ปุ่นมั้ยเหรอ : ตัวเครื่องไม่เป็นภาษาญี่ปุ่นนะครับ แต่ถ้าหมายถึงลงภาษาญี่ปุ่นได้มั้ย อันนี้น่าจะได้นะครับไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะขนาดภาษาไทยก็ยังเอามาลงได้เลย ภาษาญี่ปุ่นน่าจะเอามาลงได้ไม่ม่ปัญหา แต่ปัญหาน่าจะอยู่ที่ว่าจะไปเอาภาษาญี่ปุ่นมาจากไหน มากกว่าครับ เพราะยังไม่เคยเห็นคนลงภาษาญี่ปุ่น แต่ถ้าซื้อเครื่องทรูมา แล้วเอามาลงโปรแกรมแคร๊ก ระวังประกันจะหมดนะครับ แต่ถ้าไม่แคร์ก็ลงไปเลย เพราะประกันมันปีเดียวเอง

แนะนำถ้าจะซื้อเครื่องทรู ก็ให้ซื้อแบบไม่ต้องไปผ่อนเลยดีกว่า ถูกกว่ากันเยอะครับ แต่จะต้องพ่วงพวกแพ๊คเกตจากทรูด้วยปีนึง ตกเดือนละ 599 บาท แต่จะได้รายเดือน โทรฟรี 300 บาท sms เท่าไหร่ไม่รู้ไม่เคยส่งครับ อิอิ เนตทรูใช้ฟรีทั้งปี Net 3G ไวมากๆ ครับ พอๆกับ Hi Speed เลย

jet
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 18:57:57 »

เสริมอีกนิดครับ AIS 3G กำลังมาแล้ว รู้สึกจะถูกกว่า iphone เยอะเลย เคยเห็นที่งาน Thailand internet expo 2009 ที่ชั้น 5 พาราก้อนอ่ะคับ  อายจัง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ใครพอรู้เรื่อง ไอ - โฟน บ้างครับ