ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 03:51:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: อยากทราบว่า civic ตาโต (EK) จะวาง H22A ได้หรือไหม (สมาชิกใหม่ครับ) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า civic ตาโต (EK) จะวาง H22A ได้หรือไหม (สมาชิกใหม่ครับ)  (อ่าน 7522 ครั้ง)
jomcm147
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 12:06:01 »

อยากทราบว่า civic ตาโต (EK) จะวาง H22A ได้หรือไหม (สมาชิกใหม่ครับ)
- ถ้าวางได้ งบเท่าประมาณ?
- การดูแลรักษา ควรทำยังไง ?
- ระหว่างฝาดำกับแดง ตัวไหนน่าเล่น
 ลังเล
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 21:39:28 »

วางได้คร้าบท่านคร้าบ ! K20A - R ยังวางได้เลย ! มีแท่นเครื่องแปลงสำเร็จอลูมิเนียม CNC ตัวลูกยางเป็นยูรีเทนขายเลยล่ะ ! สายไฟก็มีชุดแปลงสำเร็จขาย ! หาดูได้ตามเว็ป ! เอาเนี๊ยบๆ ก็หางบไว้ 6-7 หมื่น ! การดูแลรักษาก็เหมือนทั่วไปนั่นแหละคร้าบท่าน ! ไม่มีอะไรพิสดาร ! อะไหล่บางชิ้นก็คงต้องขยันไปเสาะแสวงหาตามร้านเพราะเบิกศูนย์อาจจะไม่มี ! ดำกับแดงตัวไหนน่าเล่น ! ตอบว่า " ฝาสีฟ้า " ได้ไหม๊คร้าบพี่น้องคร้าบ !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2008, 23:26:33 โดย BillyTheKid » บันทึกการเข้า

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
Marwin
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 22:07:25 »

ไม่มีปัญหาหรอกครับช่างไทยเก่งอยู่แล้ว ส่วนเรื่องดูแลรักษาก็คงไม่หนักหนาเท่าไหร่เพราะเป็น NA แต่เกียร์ออโตต้องหมั่นเอาใจใสดีๆนะครับ ขอให้เจอเกียร์เต็ดนะครับ

BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 22:25:34 »

ต้องระเบิดห้องเครื่องครับ ต้องสร้างแท่นยึดยางรองแท่นเครื่องใหม่หมดเลยครับ  ที่สำคัญต้องหาช่างเก่งๆมือดีจริงๆครับ ไม่งั้นไม่จบงบบานปลายครับ...

ผมว่านะ K20A เหมาะกว่า H22A อีกนะครับ       K20A 220 ม้า ถ้าตัว Civic Type R 225 ม้าครับ เยอะกว่า H22A ฝาแดงอีกครับ..    ยิ้มเท่ห์

EK ผมว่าวาง B16A เทคใหญ่ก้พอครับตรงรุ่นเลย อยากแรงลง B18C ฝาแดง 200 ม้าทำไม่เยอะงบไม่บานปลายด้วยครับ    แค่นี้ก็ไม่มีถนนให้วิ่งแล้วครับ ปีหน้าตร.เขาจะตรวจจับความเร็วแบบจริงจังซะด้วยสิ

ไม่รู้ว่า ถนนที่พวกเราทั้งหลายไปซิ่งเนี่ยจะโดนตรวจด้วยรึเปล่าหว่า..   ขยิบตา

ยิ้ม จุมพิต ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 22:56:44 »

คบตระกูล B Series  ดีกว่าครับ อย่างที่ข้างบนว่า  ลังเล

TaTumTaTee
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2008, 01:52:26 »

ได้คับ แต่มันต้องทำคานหน้ามารับยางแทนเครื่องตัวหน้า แล้วก็สั่งกัดเพลา ใหม่ เพื่อนผมก็ขับอยู๋ก็okนะคับ มีปัญหาแรกๆ คือออกตัวแรงๆแล้วเพลาขาด แต่ตอนนี้แก้จบแล้ว
jomcm147
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มกราคม 2009, 16:44:07 »

เจ๋ง ขอบคุณพวกพี่ที่ได้นำแนะ สิ่งดีๆให้กับ ผมตอนนี้ก็คิดอยู่ว่า B18C กับ H22A จะวางเครื่องอะไร แต่ความเป็นไปได้ น่าจะเอา B18C มาลองก่อนเพื่อฝึกฝนฝีมือ  และอีกอย่างจะต้องใช้งบทำช่วงล่างอีก เดียวกลัวไปกันใหญ่

ขอถามอีกเรื่องนะครับ
มีใครรู้จักอู่ดีๆ ที่ว่างเครื่องของ Honda เก่งบ้าง หรือ ถ้าแนะนำที่ บางกอก ควรไปอู่ไหนม่โดนหลอก และราคาคุยกันได้  ขยิบตา
FunyuB
+++หม่อม 3 หยอย+++
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

++หม่อมใหม่ @ อ่อนนุช ซ.30++

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มกราคม 2009, 17:59:04 »

ลองปรึกษาคุณ Ta Tum Ta Tee ดูครับ

BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มกราคม 2009, 22:26:04 »

เจ๋ง ขอบคุณพวกพี่ที่ได้นำแนะ สิ่งดีๆให้กับ ผมตอนนี้ก็คิดอยู่ว่า B18C กับ H22A จะวางเครื่องอะไร แต่ความเป็นไปได้ น่าจะเอา B18C มาลองก่อนเพื่อฝึกฝนฝีมือ  และอีกอย่างจะต้องใช้งบทำช่วงล่างอีก เดียวกลัวไปกันใหญ่

ขอถามอีกเรื่องนะครับ
มีใครรู้จักอู่ดีๆ ที่ว่างเครื่องของ Honda เก่งบ้าง หรือ ถ้าแนะนำที่ บางกอก ควรไปอู่ไหนม่โดนหลอก และราคาคุยกันได้  ขยิบตา

EK กับ B18C ฝาแดง เหมาะสมที่สุดแล้วครับท่าน..  เจ๋ง

แนะนำอู่ autoway service (เฮียก่ำ) แถวๆวัดดงฯอ่ะนะ..  จัดไปอย่าให้เสียครับ                    ยิ้มเท่ห์ จุมพิต ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: อยากทราบว่า civic ตาโต (EK) จะวาง H22A ได้หรือไหม (สมาชิกใหม่ครับ)