ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 22:00:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: แนะนำที่พักด้วยครับ เชียงใหม่/เชียงราย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่พักด้วยครับ เชียงใหม่/เชียงราย  (อ่าน 4249 ครั้ง)
Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2008, 23:25:46 »

พอดีพึ่งตัดสินใจได้ว่าปีใหม่จะไปเที่ยวเหนือแต่ยังไม่ได้เริ่มหาข้อมูลเรื่องที่พักเลยครับ...
ก็เลยอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆซีวิคเราเห็นว่าไปกันบ่อย....แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม.. จุมพิต

ปล.ไปวันที่ 28 - 1  นี้ครับผม

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008, 17:46:30 »

ขอสโคปการเที่ยวด้วยนะครับ  วันแรกอยู่ที่ไหน วันต่อๆไปอยู่ที่ไหน เพราะสถานที่พักต่างอำเภอ ก็มีนะ

เริ่มจากเชียงใหม่ ไปเชียงราย หรือจากเชียงราย ไปเชียงใหม่คับ

รร.ที่เชียงราย ในอ.เมืองมีเยอะครับ ถ้าระดับราคาพันนิดๆต่อคืน ก็แนะนำรร.เวียงอินทร์,  little duck , บรรยากาศริมแม่น้ำกก ก็ริมกกรีสอร์ท  ถ้าฮิโซหน่อย ก็ ดุสิต ไอร์แลนด์ครับ อีกที่ที่แนะนำก็ The river house resort @spa  ทุกที่ใช้ได้ครับ  confirm!!!   ยิงฟันยิ้ม

สำหรับที่พี่เคยไป ถ้าเป็นย่านสามเหลี่ยมทองคำ ก็ imperial golden triangle ครับ ไม่เลว

ถ้าเน้นไปพักผ่อนจริงๆ แนะนำที่อ.แม่จัน ครับ รีสอร์ท ภูใจใส สวยมากๆ แต่แพงหน่อย แต่รับรองว่า ไปซักครั้งแล้วจะประทับใจครับ

Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 12:21:17 »

ยังไม่มีสโคปการเที่ยว เลยครับพี่โอม...รู้แค่ว่าจะไปเชียงใหม่กะเชียงราย 3วัน 2คืน
รบกวนพี่โอมจัดโปรแกรมให้ด้วยได้ไหมพี่...นะพี่นะ...
อายจัง

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 15:00:22 »

ยังไม่มีสโคปการเที่ยว เลยครับพี่โอม...รู้แค่ว่าจะไปเชียงใหม่กะเชียงราย 3วัน 2คืน
รบกวนพี่โอมจัดโปรแกรมให้ด้วยได้ไหมพี่...นะพี่นะ...
อายจัง

แพลน A  สระบุรี - เชียงราย - เชียงใหม่ 
เส้นทาง :  ถ.พหลโยธิน (1) - ลพบุรี - ถ.สายเอเซีย- นครสวรรค์ - กำแพงเพชร - ตาก- ลำปาง - พะเยา - เชียงราย - อ.เวียงป่าเป้า - อ.ดอยสะเก็ต - เชียงใหม่
สถานที่เที่ยวตามเส้นทาง ได้แก่ : วันแรกกว๊านพะเยา จ.พะเยา ไหว้พระธาตุบนดอยบุษราคัม (ไกล้ๆ กว๊านพะเยา)
                                     วันที่สอง  วัดร่องขุ่น (ริมถนนสายเอเซีย) ก่อนถึงตัวเมืองเชียงราย , พระตำหนัก+พระธาตุดอยตุง, พิพิธภัณฑ์ หอฝิ่น, ดอยแม่สลอง, ดอยวาวี ดอยช้าง, คลาดแม่สาย, สามเหลี่ยมทองคำ
                                                  วันที่สาม ท่องเที่ยวเชียงใหม่, พระธาตุดอยสุเทพ, ไหว้พระเก้าวัด (ข้อมูลดูจากเว็บท่องเที่ยว) , ถนนคนเดิน ท่าแพ, ถ.นิมมานเหมินทร์, เครื่องเงินถ.วัวลาย, เส้นทางธรรมชาติ แม่ริม -สะเมิง ระหว่างทางดูปางช้างแม่สา, สวนพฤกศาสตร์สิริกิติ์ และรีสอร์ทสวยๆ อีกหลายแห่ง, ดอยอินทนนท์, พระธาตุศรีจอมทอง, บ้านถวาย

แพลน B สระบุรี - เชียงใหม่ - เชียงราย
เส้นทาง   ถ.พหลโยธิน (1) - ลพบุรี - ถ.สายเอเซีย - นครสวรรค์ - กำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง - ลำพูน - เชียงใหม่ - อ.ดอยสะเก็ด - อ.เวียงป่าเป้า - เชียงราย
สถานที่ท่องเที่ยว ตามที่แนะนำครับ

Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 22:52:17 »

ขอบคุณมากครับพี่โอม... ยิ้ม ยิ้ม
โอเคเลยครับพี่... จุมพิต

daengnui
Gold Member
อาจารย์ปู่

Civic Club No.437

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 10:45:13 »

ต้องการที่พักแบบไหน และระคาประมาณเท่าไรคะ...ก็มีหลายที่ค่ะ

แต่ผึ้งจะชอบอยู่ที่พักแถบถนนนิมมานฯ เพราะว่าที่พัก ที่เที่ยว ที่กินเพียบค่ะ
บนถนนนิมมานฯ ก็จะแนะนำ นิมมานเวียงพิงค์ เยสเทอเดย์ แคนทารี

ลองเข้าไปดูข้อมูลตามลิงก์นี้ก็ได้ค่ะ อาจจะช่วยได้
http://www.zonenew.info/chiang-mai.html

* civicclublogo1.jpg (19.9 KB, 484x100 - ดู 1035 ครั้ง.)

หากท้อแท้เมื่อใดจงย้อนกลับมาหากำลังใจจาก link นี้
http://video.mthai.com/player.php?id=2M1242232081M0
Thamrong
Gold Member
เจ้าสำนัก

Civic Club No.262

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 13:35:19 »

พอดีพึ่งตัดสินใจได้ว่าปีใหม่จะไปเที่ยวเหนือแต่ยังไม่ได้เริ่มหาข้อมูลเรื่องที่พักเลยครับ...
ก็เลยอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆซีวิคเราเห็นว่าไปกันบ่อย....แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม.. จุมพิต

ปล.ไปวันที่ 28 - 1  นี้ครับผม

ไปกับใครอ่ะ ขยิบตา
ไปด้วยดิ โกรธ

Thoong_Bangna
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

หนุ่มหน้ามล คนเชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 20:46:25 »

แพลน A  สระบุรี - เชียงราย - เชียงใหม่ 
เส้นทาง :  ถ.พหลโยธิน (1) - ลพบุรี - ถ.สายเอเซีย- นครสวรรค์ - กำแพงเพชร - ตาก- ลำปาง - พะเยา - เชียงราย
^
^
 ขยิบตา อายจัง ออกจากบางนา ถ้าไปทาง ถ.สายเอเซีย - นครสวรรค์ -พิจิตร  - พิดโลก -อุดดิต - แพร่ - พะเยา - เชียงราย ทางดีหรือป่าวคับพี่น้อง หรือไปตามทางที่เจ็อมบอกดีกว่า  อายจัง อายจัง

jet
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 11:19:37 »

ไปเชียงใหม่อย่าลืมไปกิน ขนมจีนกาดสันป่าข่อย แล้วก็ไก่นางฟ้าคับ
pt_kong
จอมยุทธ

แรงแต่เงียบ เป็นความเฉียบส่วนตัว

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 08:57:24 »

อยากไปนอนที่มันเป็นบ้านในฝันอ่า

ที่มีแบบว่าเป็นสนามมวยให้ห้องอ่า 555+
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: แนะนำที่พักด้วยครับ เชียงใหม่/เชียงราย