ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 20:10:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ท่อวน Mugen 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อวน Mugen  (อ่าน 5795 ครั้ง)
Synchronize
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2006, 21:47:39 »

รบกวนถามหน่อยนะครับว่าท่อวนของMugen ที่
1.เม้งเฮดเดอร์
2.42/1
3.Nitto
ของที่ไหนดูดีที่สุดครับ แล้วราคาร้านไหนถูกสุด
ขอรายละเอียดที่อยู่ของร้านแต่ละร้านด้วยนะครับ
บ้านผมอยู่แถวพระราม 5 กับปิ่นเกล้าร้านไหนมีบ้างครับ
แล้วเปลี่ยนอันนี้ต้องเลือกขนาดไส้ด้วยหรอครับ หรือว่ามีขนาดมาตรฐาน ผมจะใส่ CIVIC 05 RX 1.7 ATครับ

รบกวนขอความคิดเห็นและรายละเอียดหน่อยนะครับ
Wut_Civic05 (phattrawut)
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2006, 09:48:33 »

อยากทราบเหมือนกันครับ ผู้รู้ช่วบกันตอบหน่อบครับ

Civic 1.7 E AT (ASL) VTEC
best
ho ho ho
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2006, 12:33:34 »

ตกใจ ใช้ของ 42/1 อยู่ครับ เสียงเงียบทั้ง รอบสูงและรอบต่ำ(ผมว่ามันเงียบไป)
     ตอนใส่ที่ร้านเค้าบอกว่ามี2แบบ ไส้เล็ก(พวกออโต้แคมเดี่ยว)กับไส้ใหญ่(b16a)
     ผมเลยเลือกไส้เล็กครับ ราคาไม่ทราบครับ ผมใส่แรกๆเรยครับ(แพงเหมือนกันตอนนี้น่าจะถูกลง)
     ความรู้สึกผมว่าไม่ค่อยแตกต่างจากท่อเดิมมากนัก เสียงดังขึ้น นิดหน่อย แต่ก็ok ครับ สวยดี
      ยิงฟันยิ้ม อยู่แถวปิ่นเกล้าใกล้ กะ42/1 สาขาวงแหวน nitto อยู่บางบอน 5 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2006, 12:35:13 โดย best » บันทึกการเข้า

ตอบช้า ก็ยังดีกว่าไม่ตอบ
ไม่ถูกใจอะไร pm. มาได้
inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 17:50:17 »

คือ ถ้าเอาทรงท่อวน mugen ของ 42/1 เค้าจะ copy แบบมาเหมือนกว่าครับ ส่วนประสิทธิภาพผมว่าไม่ต่างกันมาก
ส่วนของ nitto ผมใส่อยู่เป็นท่อวน วิ่งดีขึ้นเยอะ ลากรอบได้สุดๆ ประหยัดน้ำมันขึ้นนิดหน่อย ตอนนั้นผมใส่มา 4200 ส่วนของ 42/1 ตอนนั้นอยู่ลูกเกือบ 6 พัน แล้วแต่ตัดสินใจอ่ะครับ ของผมใส่ใกล้บ้านแล้วราคาถูกกว่าที่อื่นในยี่ห้อ nitto ด้วยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2006, 17:54:44 โดย inspire » บันทึกการเข้า
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 23:59:35 »

ใช้ของเม้งอยู่ใบละ 3500 ใส่กับ EK สแตนเลสแบบตัดต่อ ไม่มีหน้าแปลน ใช้มา 2 ปีละ อัตราเร่งดีปลายไหลกว่าท่อเดิมติดรถแบบเห็น ๆ (ก็ท่อติดรถมันวนซะขนาดนั้น อั้นอยู่แล้ว) ใหม่ ๆ ก็เงียบดี ลากรอบสูง ๆ ก็เสียงหวานใช้ได้ แต่พอนาน ๆ ไปเสียงก็เริ่มดังขึ้น ๆ แต่รู้สึกว่าเสียงจะเพราะกว่าตอนใหม่ ๆ อีกนะ ยิ่งตอนหลัง Vtech ทำงานแล้วยาวจนขีดแดงนี่หวานจริง ๆ ชิมดูได้ ! .... อย่างว่าแหละคร้าบท่าน วัสดูคงสู้ของแท้ ๆ ไม่ได้อยู่แล้วล่ะราคาแค่นี้   ไอ้ของนอกก็สู้ไม่ไหว ร้านขายในบ้านเราก็ตั้งราคาโหดเกินเหตุ ขนาดท่อของ HKS รถอื่น ๆ ยังหมื่นอ่อน ๆ เลย แต่ไอ้ Mugen นี่ล่อเข้าไปเท่าไหร่ ขายอยู่บ้านอื่นเมืองอื่นก็ราคาพอ ๆ กัน ! ของเล่นของ Honda มันมักจะเป็นงี้แหละ คนเล่นกันเยอะมันก็โก่งเอา ๆ ! น่าเบื่อจริง ๆ คร้าบ ....... พี่น้อง !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ท่อวน Mugen