ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 21:40:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ถ่ายรูปแนวๆ ที่เชียงใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายรูปแนวๆ ที่เชียงใหม่  (อ่าน 9722 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 17:40:21 »

พอดีพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ กับสมาชิกบ้านไกล้เรือนเคียงอีกคัน  ไปคราวนี้แทบไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย เพราะแต่ละคนก็ไม่ค่อยเที่ยว และไม่ค่อยได้มาเชียงใหม่ซะด้วย  :'(

ผมก็เลยเป็นคนจัดทริปง่ายๆ เหมือนที่ผมเคยไปเที่ยวมาแล้ว กับเวลา 4 วัน 3 คืน มีเวลาพักผ่อนเยอะจริงๆครับ (ขับรถทั้งวัน  เศร้า  )

เส้นทางส่วนใหญ่ก็ไปเที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง,  ดอยอินทนนท์, และวัดในตัวเมืองเชียงใหม่ ส่วนเวลาที่เหลือ ก็ช๊อปปิ้งตลาดต่างๆ

เอาเป็นว่า ครั้งนี้ผมคงไม่ได้ถ่ายรูปเยอะเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะขอถ่ายแบบแนวๆ กะเค้าบ้านดีกว่าเน่าะ อิอิ

สมาชิกผู้ร่วมเดินทางครับ  จุมพิต

เก็บภาพดอกไม้มาให้ชมดีกว่า  จุมพิต

อันนี้แปลกดี ไม่เคยเห็น ดูไปก็ไม่ใช่ดอกไม้ เหมือนพริกมากกว่า

เค้าเรียกดอกอะไรหว่า จำไม่ได้ละ  :'(

ไปเจอชาวเขาเค้าขายผลไม้แช่อิ่มคับ สีสดไม่กล้ากิน

อากาศบนดอยครับ แถวๆ โครงการหลวง หมอกเยอะมากๆๆๆ  ใช้เวลากว่าจะถึงยอดดอยเกือบ 2 ชม. เพราะทัศนะวิสัยแย่มากครับ ระยะการมองไม่เกิน 2 เมตร ต้องคลานเจ้าอ้วนเทาเลยหล่ะ

แต่ถือว่าคุ้มครับ อากาศบนดอยน๊าว หนาว  จุมพิต

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 17:45:55 »

เก็บตกเส้นทางแม่ริม - สะเมิงมาให้อิ่มพุงกันบ้างดีกว่า  พอดีพาสมาชิกไปดูปางช้างแม่สามา  ขับรถต่อไปอีก 5 กม. ก็ขอแนะนำร้านอาหาร บรรยากาศเทพมากๆครับ  ชื่อร้าน โป่งแยง แอ่งดอย  ต้องขอบคุณคุณ Thammarong มากๆ ที่แนะนำร้านนี้นะครับ อาหารอร่อย บรรยากาศดีมัก  จุมพิต

นั่งกินข้าวไป ดูน้ำตกไป

ไปวันธรรมดา คนไม่ค่อยเยอะครับ แต่ถ้าเสาร์ - อาทิตย์ เต็ม ต้องโทรจองเลยล่ะ

ไปกินน้ำพริกหนุ่มในป่าด้วย

ยำเห็ดเข็มทอง

อีกมุมนึง

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 17:53:29 »

เก็บตกวัดพระธาตุดอยสุเทพบ้าง  แต่น่าเสียดาย วันก่อนดูรุปของพี่โต เค้ากำลังบูรณะพระธาตุ นั่งร้านเต็มเลย  นึกว่าตอนผมไปจะเสร็จ แต่ก็ยังบูรณะกันอยู่ครับ  เลยไม่ค่อยได้มุมสวยๆ 

ชอบสองรูปนี้มักๆ  จุมพิต

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 17:58:25 »

เก็บตกวัดพระสิงห์ อีกมุมมอง

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 18:03:32 »

อ้อ เกือบลืม ขากลับ มีโอกาสได้แวะไปวัดพระธาตุลำปางหลวงอีกที่ครับ สวยมากๆ

ส่งท้ายด้วยรูปบางมุมของที่พักครับ lobby สวยดี เลยเก็บภาพมาฝากครับ

ปิดท้ายทริปนี้ด้วย แมววัด  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณที่ติดตามคร๊าบบบ  จุมพิต

thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 18:22:04 »

เก็บตกเส้นทางแม่ริม - สะเมิงมาให้อิ่มพุงกันบ้างดีกว่า  พอดีพาสมาชิกไปดูปางช้างแม่สามา  ขับรถต่อไปอีก 5 กม. ก็ขอแนะนำร้านอาหาร บรรยากาศเทพมากๆครับ  ชื่อร้าน โป่งแยง แอ่งดอย  ต้องขอบคุณคุณ Thammarong มากๆ ที่แนะนำร้านนี้นะครับ อาหารอร่อย บรรยากาศดีมัก  จุมพิต

นั่งกินข้าวไป ดูน้ำตกไป

ยิ้ม ยิ้ม  ครับ  ผมไปเชียงใหม่ ไปทุกครั้งครับ ไม่เคยพลาด
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 18:24:44 »

สวยง่ะ   ขอบคุณครับที่นำมาเผยแพร่        จุมพิต จุมพิต

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 18:52:00 »

จุมพิต จุมพิต งานครับหมู่เฮา

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 19:55:42 »

จุมพิต จุมพิต งอมมากๆ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 10:43:48 »

รูปสวย  คนถ่ายก็คงสวย    จุมพิต จุมพิต จุมพิต

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 11:29:56 »

ภาพสวยมากครับ ท่านพี่  ฝีมือเข้าขั้นเทพแล้วว

ไว้ว่างๆมาสอนบ้างนะครับ   อิอิ            ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 11:30:56 »

จุมพิต จุมพิต งอมมากๆ

พี่กินง่าย ฟูจิมื้อนึง โอเค๊  จุมพิต

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 19:22:06 »

จุมพิต  รถสวยยยย

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 22:38:42 »

จุมพิต  รถสวยยยย

เออ ขอบใจ  โกรธ

TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008, 14:48:46 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เห็นกี่ครั้งก็คิดถึง...ไปครั้งใดก็ต้องไปเยือนครับ  "โป่งแยง แอ่งดอย"....จุดนั่งทานข้าวชมวิวต้องไปให้ไวถึงจะได้ครับ.....ตอนไปผมพักที่ ม่อน ม่วน ใจ๋....ขึ้นไปสะเมิงนั่นแหละ....เช้ามืดออกมาบิด ฮาร์เล่ย์ กะเจ้านาย  โค้งมันมาก ๆ ครับ....

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 13:38:23 »

ไปกินน้ำพริกหนุ่มในป่าด้วย

ไปแอ่วเหนือ ไปกินน้ำพริกหนุ่มด้วยก๊ะปี๊โอม  ยิ้มเท่ห์

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
oapple34
oapple
Gold Member
เจ้าสำนัก

oapple

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 10:09:05 »

สวยจังๆ พี่โอม จุมพิต

................jUst Da wAy i aM aNd JuSt Da wAy u R...............

http://oapple34.multiply.com
http://www.youtube.com/user/oapple34
http://facebook.com/oapple
Thoong_Bangna
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

หนุ่มหน้ามล คนเชียงราย

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 20:37:41 »

เศร้า เศร้า สวยจังเลย อยากไปแล้วล่ะซิ เมื่อไหร่จะถึงวันที่ 5 มค ซักที วร๊อยยยยยยยยยยยยยย  เจ๋ง เจ๋ง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ถ่ายรูปแนวๆ ที่เชียงใหม่