ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:01:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: รับประทานสัญจร โดย taxman คับ (ขอใช้กระทู้เก่าละกันนะครับ))) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รับประทานสัญจร โดย taxman คับ (ขอใช้กระทู้เก่าละกันนะครับ)))  (อ่าน 14482 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 14:44:04 »

หวัดดีคับ..

พอดีมีโปรแกรมไปแข่งล้างท่อที่ PS.Bowl พัทยา วันเสาร์นี้ครับ กะว่าจะไปนอนค้างคืนวันศุกร์ซักคืนกับเพื่อนๆ (ของผมนะ)  สมาชิกเมืองชลฯ มีร้านอาหารแนะนำแบบถูกแต่อร่อย หรือที่ อโคจร (555) รบกวนแนะนำด้วยนะครับ  หากมีโอกาส ขับรถวนๆ แถวๆนั้น ก็ทักทายกันได้ครับ ตาโตสีเขียว นามถั่วเขียว ก็คงวนๆเวียนๆ อยู่แถวๆ นั่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2006, 22:22:18 โดย taxman » บันทึกการเข้า

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 15:25:53 »

ปลาทองซีฟูดสาขา2 พัทยานาเกลือ
ไปเลยเดี๋ยวหาแผนที่ก่อนนะ  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Rx Citizen
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 15:28:01 »

ไปทีไรก็กินแต่ส้มตำป้าประไพอ่ะคะ...

นึกแล้วก็น้ำลายไหล...  แลบลิ้น

อ้อ...แล้วก็ร้านนายแกละที่หาดจอมเทียนอีกร้านนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2006, 15:29:37 โดย Rx Citizen » บันทึกการเข้า
j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 15:32:07 »

ถนนบายพาสแวะกินผัดไทไข่ปู ตรงใกล้อ่างเก็บน้ำบางพระ อร่อยเหมือนกัน
เจอร้านแรกไม่ใช่ให้เลยไปอีก1ร้าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2006, 15:34:05 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 15:43:37 »

บายพาสแวะพักทานอาหารที่ตึกเหลืองได้นะ อิอิ อยากเอาถั่วเขียวมาถ่ายคู่กับสุดหล่อผมอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 15:55:46 »

ปลาทองซีฟูดสาขา2 พัทยานาเกลือ
ไปเลยเดี๋ยวหาแผนที่ก่อนนะ  ยิงฟันยิ้ม

อันนี้รู้สถานที่แล้วคับ อาจเป็นทางเลือกที่น่าจับตามองเลยหล่ะ  ขอบคุณคับพี่แจ๊ค

ไปทีไรก็กินแต่ส้มตำป้าประไพอ่ะคะ...

นึกแล้วก็น้ำลายไหล...  แลบลิ้น

อ้อ...แล้วก็ร้านนายแกละที่หาดจอมเทียนอีกร้านนึง

อันนี้ใช่แถวๆ บ้านอำเภอหรือเปล่าครับ

บายพาสแวะพักทานอาหารที่ตึกเหลืองได้นะ อิอิ อยากเอาถั่วเขียวมาถ่ายคู่กับสุดหล่อผมอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

555  เอางั้นเลยหรอคับคุณทอม น่าสนใจดีครับของฟารี ฟารีผมชอบครับ ฮ่าๆๆ 

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 16:18:00 »

ก๋วยเตี๋ยวคนละชามเป็นไง อาหรไม่สำคัญมันอยู่ที่น้ำใจคับผม ยินดีครับแต่ถ้ามาก้โทรบอกเน้อ06-8368669 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dอดีตคนแถวรังสิตด้วยกาน

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 16:27:20 »

ยินดีครับคุณทอม ผมก็ล้อเล่นล่ะครับ american share ดีกว่า แล้วจะกริ๊งกร๊างไปครับ

the_boy
รักเดียวจัยเดียว_แป๊ปเดียว AnD เดี๋ยวเดียว ! ---แต่รักจิงน๊า---
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 16:37:55 »

คุณ taxman ลองไป ร้าน route 999 จิ อยู่สายสองอ่า แจ่มมากๆ     ( แต่ราวังจะเจอผี โคโยตี้น๊า)   หุหุ  ขยิบตา

CiViC_CLuB No.99
Rx Citizen
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 17:11:57 »

ส้มตำป้าประไพ อยู่ในซอย แถวทางไปนาเกลืออ่ะคะ

อร่อยค่ะแต่บางคนกินแล้วท้องเสีย อันนี้แล้วแต่ดวง แป่วววว  ยิ้มเท่ห์

ส่วนร้านนายแกละ อยู่เส้นหาดจอมเทียนเลยค่ะ

แต่เข้าไปจากต้นหาดพอสมควร ร้านอยู่ซ้ายมือ...

แนะนำปลากระพงทอดน้ำปลาค่ะ    ยิงฟันยิ้ม
kaorjang
XXX
Gold Member
จอมยุทธ

ได้ก็ดี ฟรีก้อเบิ้ล

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 17:42:33 »

ร้านอาหารสุดทางรัก แหลมฉบังครับ

The POP Sriracha

มารดำ รองเท้าขาว--->>>>มารขาว รองเท้าขาว
     CIVIC CLUB No.121 RX BLACK'05
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 19:19:03 »

เพื่อน ช.หรือ ญ. อ่ะโอม........อิอิ 
ว่าแต่...รังสิต เมื่อไหร่ดี ยิงฟันยิ้ม

bug
Yes! I'm BuG
Gold Member
เข้าวงการ

ชื่อน้อง White Sugar ค๊าบ

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 19:35:11 »

พัทยากลางคืน วิ่งเข้าสาย3 (เข้าพัทยาเหนือ แล้วเลี้ยวซ้ายไฟแดงแรก) ได้เลยครับ
มีร้านอาหารอร่อยๆให้เลือกเยอะ ที่แนะนำๆ ก็ มุมอร่อย, หาดเทียน กินเสร็จก็ต่อด้วย
Bittcy ฝั่งตรงกันข้าม หรือ Differ หลัง Big C ก็ได้ครับ... ยิ้มเท่ห์

Asimo Racing
ฮืม? ฮืม? RS'?
White Sugar

My little gallery  : http://stupidbug.multiply.com/
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 20:11:27 »

พัทยากลางคืน วิ่งเข้าสาย3 (เข้าพัทยาเหนือ แล้วเลี้ยวซ้ายไฟแดงแรก) ได้เลยครับ
มีร้านอาหารอร่อยๆให้เลือกเยอะ ที่แนะนำๆ ก็ มุมอร่อย, หาดเทียน กินเสร็จก็ต่อด้วย
Bittcy ฝั่งตรงกันข้าม หรือ Differ หลัง Big C ก็ได้ครับ... ยิ้มเท่ห์
Differก็danceกะจายเลยอ่ะดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bug
Yes! I'm BuG
Gold Member
เข้าวงการ

ชื่อน้อง White Sugar ค๊าบ

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 21:20:34 »

Differก็danceกะจายเลยอ่ะดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

งะช่วงนี้ยิ่ง want want ด้วยอะจิพี่ทอม ไม่ได้ไปนานละ

Asimo Racing
ฮืม? ฮืม? RS'?
White Sugar

My little gallery  : http://stupidbug.multiply.com/
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 21:46:58 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา โอ้วว Differ หรอครับ อืมมมมม  น่าระลึกถึงความหลังเจงเจงเลย

เพื่อน ช.หรือ ญ. อ่ะโอม........อิอิ 
ว่าแต่...รังสิต เมื่อไหร่ดี ยิงฟันยิ้ม

5555 อ้าว นายมาทะลุ มาเป็นสมาชิกกับเค้าด้วยหรอ ยินดีๆๆคับ  เพื่อนที่ไปด้วยก็ ทั้งชาย และหญิง และทอมน่ะครับ

ร้านนายแกละนี่ เลยไปจากร้านสุดทางรักหรือเปล่าครับ หาดจอมเทียนน่ะครับ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 21:49:05 »

งะช่วงนี้ยิ่ง want want ด้วยอะจิพี่ทอม ไม่ได้ไปนานละ
ถ้าไประวังเจอโจรด้วยนะ อิอิ แมร่งขาประจำ แต่ถ้าเจอก็จะได้จัดการ ยิงฟันยิ้ม

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 22:55:27 »

ว๊าาาาา อดไปเลย เสาร์อาทิตย์นี้ต้องไปกาญจนบุรีง่ะ

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2006, 08:42:58 »

อ้าว ฟรีนี่...งั้นเจอกันคืนวันศุกร์ครับ ฟรีๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Smile_jung
ความสุข ความทุกข์ ของตัวเรา ไม่ได้ขึ้นอยู่กับการกระทำของผู้อื่น
Gold Member
ศิษย์พี่

ตาโต97 แต่งขำๆ อิอิ

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2006, 09:00:41 »

;Dผมออกจากศรีราชาช่วงบ่าย ถ้าถัวเขียวเข้าไปตึกเหลืองรบกวนโทรบอก ลายคราม ด้วยนะครับรวมพล ตาโต อิอิ 07-805-4044
ยินดีครับคุณทอม ผมก็ล้อเล่นล่ะครับ american share ดีกว่า แล้วจะกริ๊งกร๊างไปครับ
Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2006, 13:52:30 »

แล้วพบกันกั๊บป๋ม  ยิ้มเท่ห์

G.OR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2006, 14:18:23 »

สุดทางรัก   เข้าไปสุดทางหาดจอมเทียน กลางคืนบรรยากาศ ดีโคตรๆ   ยิ้ม

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2006, 14:24:43 »

ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่เมืองชลครับ จาได้ถ่ายรูปgangตาโตแว้ว เย้!!!แต่ต้องขออภัยไว่ก่อนที่ไปต่อด้วยไม่ได้ครับ ต้องเฝ้าตึก แต่แค่มาก็ผมก็ภูมิใจแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2006, 00:09:19 »

กลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิภาพครับ

ต้องขอโทษคุณทอม คุณ smile jung , พี่ j-nobita และสมาชิกเมืองชลด้วยนะครับ ที่ผมไม่ได้แวะไปเยี่ยมเลย พอผมไปถึงชลบุรีเมื่อเย็นวันศุกร์ก็เข้าไปที่พัทยาเลย ระหว่างทางก็ได้พูดคุยกับคุณทอม และพี่ แจ็คทางโทรศัพท์  เพื่อหาสถานที่อโคจร เฮ้ยย มะช่ายยย  ทักทายกันครับ แต่ด้วยระยะเวลาและสถานที่ที่ไม่ค่อยสะดวก เลยไม่ได้เจอะเจอกัน  ผมเองก็ไม่กล้านัดเวลาพบปะด้วยครับ เพราะพ่วงสมาชิกที่ทำงานไปอีก 3 ชีวิต เลยต้องขอบาย  แต่ถ้าผมไปคนเดียว หรือหิ้วน้อง... ไปด้วย ก็ค่อนข้างจะง่ายหน่อยครับ   ยังไงก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ไปเจอะเจอกัน

ส่วนพี่ madam mam ก็ต้องขอแสดงความเสียด้วยนะครับ ที่ไม่ได้มาพักผ่อนตามที่ได้แจ้งไว้ พอดีทราบมาว่าน้องชายเกิดป่วยกระทันหัน เลยต้องเลื่อนการมาพักผ่อนที่พัทยา  (ผมก็เพิ่งทราบข่าวตอนที่ผมไปทานข้าวกลางวันตอนบ่ายสาม แถวๆ หาดเจ้าหลาม แถวๆ จันทบุรีโน้นนนน) 555  ................. ผมเองก็ยังงงว่า ไปกันได้ยังไงตั้งจันทบุรี เพื่อมื้อกลางวันเนี๊ยะ แต่คุ้มครับ อาหารถูกมักๆ ไม่เสียเที่ยวเลย  ยังนึกอยู่ว่าอยากชวนชาววีเลิฟไปเที่ยวจัง

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2006, 07:27:18 »

กลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิภาพครับ

ต้องขอโทษคุณทอม คุณ smile jung , พี่ j-nobita และสมาชิกเมืองชลด้วยนะครับ ที่ผมไม่ได้แวะไปเยี่ยมเลย พอผมไปถึงชลบุรีเมื่อเย็นวันศุกร์ก็เข้าไปที่พัทยาเลย ระหว่างทางก็ได้พูดคุยกับคุณทอม และพี่ แจ็คทางโทรศัพท์  เพื่อหาสถานที่อโคจร เฮ้ยย มะช่ายยย  ทักทายกันครับ แต่ด้วยระยะเวลาและสถานที่ที่ไม่ค่อยสะดวก เลยไม่ได้เจอะเจอกัน  ผมเองก็ไม่กล้านัดเวลาพบปะด้วยครับ เพราะพ่วงสมาชิกที่ทำงานไปอีก 3 ชีวิต เลยต้องขอบาย  แต่ถ้าผมไปคนเดียว หรือหิ้วน้อง... ไปด้วย ก็ค่อนข้างจะง่ายหน่อยครับ   ยังไงก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ไปเจอะเจอกัน

ส่วนพี่ madam mam ก็ต้องขอแสดงความเสียด้วยนะครับ ที่ไม่ได้มาพักผ่อนตามที่ได้แจ้งไว้ พอดีทราบมาว่าน้องชายเกิดป่วยกระทันหัน เลยต้องเลื่อนการมาพักผ่อนที่พัทยา  (ผมก็เพิ่งทราบข่าวตอนที่ผมไปทานข้าวกลางวันตอนบ่ายสาม แถวๆ หาดเจ้าหลาม แถวๆ จันทบุรีโน้นนนน) 555  ................. ผมเองก็ยังงงว่า ไปกันได้ยังไงตั้งจันทบุรี เพื่อมื้อกลางวันเนี๊ยะ แต่คุ้มครับ อาหารถูกมักๆ ไม่เสียเที่ยวเลย  ยังนึกอยู่ว่าอยากชวนชาววีเลิฟไปเที่ยวจัง

ยินดีต้อนรับเสมอครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์"ว้โอกาสหน้าค่อยเจอกัน จะเปิดห้องให้เลยครับจะได้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2006, 07:59:50 »

อย่าลืมรูปแหม่มตามที่สัญญาไว้อะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2006, 23:25:56 »

ตามที่ได้แจ้งไปครับว่าจะไปล้างท่อที่พัทยา ออกเดินทางจากที่ทำงานตั้งแต่บ่ายแก่ๆของวันศุกร์ ลงทางด่วนบูรพาวิถี (หนังกะติ๊ก) ก็โทรทักทายคุณทอมกับพี่แจ็คเล็กน้อย 

พอดีเก็บภาพเล็กๆน้อยมาฝาก ตามสไตล์ผมนะ ไปตจว.ทั้งที นอกจากมีกิจกรรมแล้ว ก็ต้องมีการรวมตัวกันของขบวนการ " แดกสัญจร"  ไปดูภาพเล็กๆ น้อยๆกันครับ

ออกจากที่ทำงาน ไปถึงพัทยาก็ราวๆ ทุ่มนึงได้ รถติดพอสมควรครับ เลยไปสาดน้ำ เอ๊ยย พักผ่อนก่อนเข้าที่พักที่ทางสถาบันเค้าจัดให้  ที่พักคืนนั้นใช้ได้เลยครับ mike orchid resort พัทยาซ. 4 แต่ไม่มีรูปนะ 555

คืนวันศุกร์ไม่มีอะไรตื่นเต้นครับ พอถึงพัทยาก็ไป check in ที่โรงแรม แล้วไปหาอะไรลองท้องกินกันที่ร้านปรีชา บ้านอำเภอ  ผมกับเพื่อนมองดูราคาปลาเก๋าที่ตั้งใจจะกินมากมาย  แต่พอเห็นราคาต่อหัวแล้ว ถอดใจ ตกโลละ 600 บาท เท่ากั้งกระดานเลย  เอาว๊ะ อดใจไว้มื้อพรุ่งนี้หลังโยนโบว์ดีกว่า...... ก็ไม่มีรูปอีกตามเคย 5555  มัวแต่กินครับ

พอเช้าวันเสาร์ ตื่นแต่เช้าฟิตร่างกายให้พร้อมสำหรับทีมผมครับ กำหนดการเริ่มแข่ง 9.00 น.ที่ PS Bowl แต่ทีมผมไปถึง 9.30  ฮ่าๆๆๆๆ  ตามฟอร์ม

บรรยากาศภายในครับ

ไม่น่าเชื่อครับว่า..........ไสยศาสตร์มีจริงๆ  ตัว O นั่นชื่อย่อผมเองครับ  ส่วนอีกสองคนที่เหลือคือสมาชิกที่ร่วมชะตากรรมไปกับผมด้วย  ตัวผมเองยังอึ้งกับคะแนนที่ได้เห็น ตกใจ ตกใจ ตกใจ

หลังจากสนุกจากการล้างท่อแล้ว พวกผมก็เริ่มตาลายครับ เพราะอาหารเข้ายังไม่ได้กิน เลยพูดกันว่า จะไปหาอะไรอร่อยๆกินกันดีกว่า เลยตกลงปลงใจไประยองฮิกัน

ก่อนเข้าเมืองระยอง ขับรถเพลินครับ เลยหลงเข้าไปในฐานทัพเรือ ไปดูเด็กว่ายน้ำกัน คิๆ

ก็ที่นี่คือศูนย์อนุรักษ์เต่าทะเลนั่นเอง  ตัวผมมาบ่อยครับ แต่เพื่อนอีกคนนึงไม่เคยมา

เพื่อนผมเริ่มงงครับว่า เฮ้ยย ทำไมรถคันนี้ทหารต้องทำความเคารพทุกคนเลยอ่ะ ดูรถคันอื่นดิ ไม่เห็นต่ะเบ๊ะเลย 555 ผมเงียบครับ ไม่บอก เพราะตาโตผม มันไม่ธรรมดานะน้องฮ่าๆๆ

ต่อครับ เจ้าตัวนี้อายุร่วมๆ จะ 10 ขวบเข้าไปแล้ว  ใหญ่มากมายเลยคับ

พอดูเต่าเสร็จ ก็ไปหาของกินสำหรับมื้อกลางวันละครับ  เพื่อนผมก็แนะนำว่าไปร้านยายตุ๊ดีกว่า ถูกด้วย และอร่อย ผมกะพรรคพวกเลยโอเค แล้วมันอยู่ตรงไหนว๊า.......เพื่อนผมบอกว่า เลยแกลงไปนิดเดียว

ผ่านอ. แกลง............ผ่านไป 30 กิโล.........ผ่านไป 60 กิโล............เห็นป้ายสีฟ้าๆ ยินดีต้อนรับสู่จังหวัดจันทบุรี  อ่าว เวรล่ะทีนี้ สัญจรจริงๆ  และแล้วก็ถึงที่หมายครับ ร้านยายตุ๊ มื้อกลางวันของพวกเรา (ประมาณ บ่ายสาม) บริเวณหาดเจ้าหลาว อะไรเนี๊ยะคับ

ไม่ทันไร ก็ลงจากรถเดินไปที่ตู้ปลา เพื่อนผมชี้ๆๆๆ สั่งๆๆๆๆ  ได้ปลาเก๋ามาตัวละกิโลกว่าๆ เกือบสองโล ตกกิโลละ 300  หน้าตาออกมาก็เป็นแบบนี้คับ

อีกจานก็กระพงทอดราดน้ำปลาครับ ตัวนี้ตกร่วมๆ โลกว่าๆ ได้

จากนี้ตากล้องไม่ทำงานแล้วครับ โซ้ยลูกเดียว อาหารอย่างอื่นก็ตามมาเรื่อยๆครับ ตั้งแต่หอยหวาน, กุ้งทะเลอบเกลือ, ปูทะเลนึ่ง ,ปูทะเลผัดพริกไทดำ  ราคาอาหารสำหรับมื้อนี้เพียง 1xxx บาทต้นๆ ครับ ตกต่อคนก็ราวๆ 300 กว่าบาท เหอๆๆ มาถึงขนาดนี้ ก็ถือว่าคุ้มละครับ

ซักพักเพื่อนผมที่อยู่แปดริ้วโทรมาบอกว่า อย่าลืมมาเที่ยวที่บางคล้านะ จะพาไปเลี้ยงข้าวมื้อเย็น  ตกใจ ตกใจ พวกผมมองหน้ากัน แล้วก็ตกลงครับ ไม่คิดมาก ขับรถจากจันทบุรี มุ่งสู่ บ้านบึง เข้าพนัสนิคม ไปโผล่แปดริ้วเลยครับ 555 ได้เวลามือเย็นพอดี เพื่อนผมพาไปร้านอาหารริมน้ำครับ บรรยากาศดีมาก ไม่น่าเชื่อว่า อำเภอบางคล้า เล็กๆ จะมีร้านอาหารใหญ่โตขนาดนี้

บรรยากาศโดยรอบครับ

มื้อกลางวันยังไม่ทันย่อย มามื้อนี้ที่บางคล้า ก็เริ่มตึงๆ  กว่าจะออกจากบางคล้าก็ร่วมๆ สี่ทุ่มครับ  แล้วก็ขับกลับกทม.เลย มาถึงร่วมๆ ห้าทุ่มเศษ จิ๊บจ๊อยครับ แต่สนุกดี ว่างๆ หากมีโอกาสอีก คงจะได้เจอเพื่อนๆ ที่ต่างจังหวัดบ้างนะครับ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 07:49:06 »

อาหารน่ากินมากๆ เอาไว้โอกาสหน้ามา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 07:52:33 »

บรรยายได้สนุกมากครับ  เห็นภาพแล้วอยากไปบ้างจัง

55+   ผมเห็นแววแล้ว  เดือนกันยา จะมีการแข่งโบวลิ่ง 6 คลับ   งั้นขอเชิญมาเป็นนักกีฬาด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2006, 07:54:16 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

j_nobita
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 08:35:19 »

5 strike 5 spare ไม่ธรรมดาเลยวุ้ย  ยิงฟันยิ้ม

Smile_jung
ความสุข ความทุกข์ ของตัวเรา ไม่ได้ขึ้นอยู่กับการกระทำของผู้อื่น
Gold Member
ศิษย์พี่

ตาโต97 แต่งขำๆ อิอิ

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 10:39:00 »

;Dได้รมณ์ จิงๆ ยิงฟันยิ้ม
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 14:37:03 »

5 strike 5 spare ไม่ธรรมดาเลยวุ้ย  ยิงฟันยิ้ม

อ่ะช่ายคับ เพราะกติกาเค้าบอกว่า ถ้าเหลือพินคู่ ได้ strike ถ้าเหลือพินคี่ ได้ spare  ฮ่า.... แต้มมันถึงฮิโซขนาดนี้ล่ะคับ 5555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บรรยายได้สนุกมากครับ  เห็นภาพแล้วอยากไปบ้างจัง

55+   ผมเห็นแววแล้ว  เดือนกันยา จะมีการแข่งโบวลิ่ง 6 คลับ   งั้นขอเชิญมาเป็นนักกีฬาด้วยนะครับ

น่าสนครับ ถ้าไม่ติดอะไร ยินดีครับ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2006, 21:00:14 »

มีแข่งสนุ๊กเกอร์ป่าวครับ อิอิ ยิ้มเท่ห์

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2006, 10:50:13 »

"เพื่อนผมเริ่มงงครับว่า เฮ้ยย ทำไมรถคันนี้ทหารต้องทำความเคารพทุกคนเลยอ่ะ ดูรถคันอื่นดิ ไม่เห็นต่ะเบ๊ะเลย 555 ผมเงียบครับ ไม่บอก เพราะตาโตผม มันไม่ธรรมดานะน้องฮ่าๆๆ"
======ผมว่าเขาต่ะเบ๊ะเพราะคนขับป่าววว แบบว่าดูสูงอายุ นึกว่าผู้หลักผู้ใหญ่ 555======

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: รับประทานสัญจร โดย taxman คับ (ขอใช้กระทู้เก่าละกันนะครับ)))