ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 20:55:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถสตาร์ทไม่ติด 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถสตาร์ทไม่ติด  (อ่าน 794 ครั้ง)
Deen
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2018, 22:13:54 »

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ 
               รถผมแบตเตอรี่อายุ 18 เดือน และผมจอดรถทิ้งไว้นาน สองอาทิตย์ พอมาที่รถ บิดกุญแจ ไฟในระบบทุกอย่างโชว์ปรกติ  แต่พอบิด กุญแจ ปรากฏว่า  เงียบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ก็ยังคิดว่าเป็นที่แบตเตอรี่  เลยให้ร้านแบตเตอรี่มาเปลี่ยนลูกใหม่  พอเปลี่ยนเสร็จแล้วสตาร์ทอีกครั้ง ปรากฎว่า เงียบเหมือนเดิม   ผมเลยลองเคาะไดสตาร์ท แล้วลองใหม่อีกครั้งปรากฎว่า
เงียบเหมือนเดิม   ผมเลยลองใหม่เอาปลั๊กที่ตูดไดร์สตาร์ทออก ต่อไฟเข้าเลย   ปรากฎว่า  รถสามารถ สตาร์ทติดได้ 
 แต่พอดับเครื่องแล้ว  จะสตาร์ทโดยกุญแจ อีกครั้ง ก็ทำไม่ได้ เหมือนเดิม

รบกวนท่านใดพอจะเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ  ผมต้องทำไงต่อดีครับ  โปรดแนะนำ  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

oang
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มีนาคม 2018, 17:30:26 »

อาการแบบนี้แปรงถ่านไดสตาร์ทหมดเคยเจอเปลี่ยนแปรงถ่าน ไดสตาร์ทไม่หมุนคับ
Deen
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มีนาคม 2018, 14:24:03 »

เดี๋ยวผมจะลองไปเปลี่ยนแปลงถ่านดูครับ 
ขอบคุณครับ  สำหรับคำแนะนำ
oang
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มีนาคม 2018, 10:30:07 »

เดี๋ยวผมจะลองไปเปลี่ยนแปลงถ่านดูครับ 
ขอบคุณครับ  สำหรับคำแนะนำ

วิธีเช็คไดสตาร์ท

https://auto.mthai.com/news/tips/46509.html

https://auto.sanook.com/38037/
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถสตาร์ทไม่ติด