ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 23:23:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไฟหน้ารถ EG ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้ารถ EG ครับ  (อ่าน 2335 ครั้ง)
yukim
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2017, 13:44:44 »

โคมพลาสติกนอก หลอด712 (อันนี้เบื่อหาหลอดยากกว่า) กับ โคมเพชรใหม่ (หลอดH4) อันไหนสว่างดีกว่ากันครับ ของเดิมโคมแก้วมันเริ่มไม่สว่างแล้วครับ ไม่เอาโปรเจคเตอร์ครับ เกินงบครับ ใส่ E ครับ
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2017, 10:18:08 »

แนะนำโคมพลาสติกครับ หลอดแก้ง่ายๆ ตัดขาหลอดมาใส่แทนครับ ใส่ H4 ได้เลยครับ

โคมหน้าของผมก็พลาสติก  จุมพิต

* S__88825946.jpg (206.68 KB, 640x480 - ดู 1229 ครั้ง.)

yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2017, 21:03:24 »

แนะนำโคมพลาสติกครับ หลอดแก้ง่ายๆ ตัดขาหลอดมาใส่แทนครับ ใส่ H4 ได้เลยครับ

โคมหน้าของผมก็พลาสติก  จุมพิต

โคมพลาสติกไฟสว่างกว่าโคมเพชร depo ของใหม่เลยรึเปล่าครับ คือราคามันถูกกว่าของใหม่ไม่มาก ถ้าให้แสงพอๆกัน ของใหม่ผมว่าจะน่าใช้กว่ามั้ยครับ (กลัวเลือกผิดนะครับ)
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2017, 10:32:07 »

โคมพลาสติกไฟสว่างกว่าโคมเพชร depo ของใหม่เลยรึเปล่าครับ คือราคามันถูกกว่าของใหม่ไม่มาก ถ้าให้แสงพอๆกัน ของใหม่ผมว่าจะน่าใช้กว่ามั้ยครับ (กลัวเลือกผิดนะครับ)

โคมเพชรได้สวยครับไฟมันกระจายไม่มีทิศทางเลย จะสว่างหรือไม่ผมว่าอยู่ที่หลอดไฟมากกว่า

ถ้าใช่โคมเดิมจะตัดแสงดีกว่าครับ ผมเบิก denji ใหม่มายังไม่ได้ใส่เลย

แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ รถผมเน้นเดิมๆทุกชิ้นน่ะ

ถ้ารอได้เดียวอีกคนผมทำสีใหม่อยู่รอดูครับ ว่าจะใส่ไฟหน้า denji ดู

* S__40206346.jpg (267.38 KB, 640x480 - ดู 1037 ครั้ง.)

yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2017, 15:13:38 »

โคมเพชรได้สวยครับไฟมันกระจายไม่มีทิศทางเลย จะสว่างหรือไม่ผมว่าอยู่ที่หลอดไฟมากกว่า

ถ้าใช่โคมเดิมจะตัดแสงดีกว่าครับ ผมเบิก denji ใหม่มายังไม่ได้ใส่เลย

แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ รถผมเน้นเดิมๆทุกชิ้นน่ะ

ถ้ารอได้เดียวอีกคนผมทำสีใหม่อยู่รอดูครับ ว่าจะใส่ไฟหน้า denji ดู

ขอบคุณครับ ความสว่างคือประเด็นแรกที่มองหาครับ ที่สองคือ ราคาต้องไม่สูงเกินไปครับ ที่ดูของใหม่เพราะไม่ต้องการลุ้น แต่ถ้าโคมพลาสติกนอกใช้กับหลอด k712 แบบติดรถนอก ไฟมันสว่างดีกว่าโคมเพชรใหม่และโคมแก้วใหม่ depo ก็พอใจครับ แถมราคาต่ำกว่างบที่ตั้งไว้ (ไม่เกินสามพัน) ส่วนเรื่องหลอดที่หายากอาจสั่งมาสแปร์อีกคู่ไว้เลย เพราะผมอยู่ ตจว และไม่ได้อยู่ในเมือง) รอชมต่อไปครับ
aodaod
จอมยุทธ

รถไม่ซิ่ง วิ่งดุ๊ยดุ่ย

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2018, 00:24:54 »

เคยเปลี่ยนใส่หลอด LED ใส่กับโคมดำ สว่างคับ ยิ่งที่มืดๆยิ่งสว่างมาก
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2018, 23:47:26 »

เคยเปลี่ยนใส่หลอด LED ใส่กับโคมดำ สว่างคับ ยิ่งที่มืดๆยิ่งสว่างมาก

เกรงว่าจะฟุ้งมากนะสิครับ อีกอย่าง บางโอกาสผมขับขึ้นลงเขาแถวบ้าน ถ้าเจอฝนเจอหมอกแล้วไม่เห็นชัดเจนนี่งานจะงอกนะครับ ตอนนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ระหว่างโคมเพชร DEPO ที่ดูสวยและใหม่กิ๊ก กับ โคมพลาสติกยุ่น โคมน่าจะหมองบ้าง ลอกบ้าง แต่ของแท้น่าจะให้แสงที่ดี แต่ไม่รู้ดีกว่าอีกแบบรึเปล่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไฟหน้ารถ EG ครับ