ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 21:58:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถดับกลางอากาศครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถดับกลางอากาศครับ  (อ่าน 1171 ครั้ง)
GonnGozz
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2017, 18:00:07 »

เครื่อง D16Y4 ครับ อาการขับอยู่ดีๆ ดับกลางอากาศเลยครับ สตาทก็ไม่ติด เลยมาเช็คไฟที่หัวเทียน ปรากฏว่าไม่มีไฟมาซักเส้นเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2017, 20:10:07 »

เครื่อง D16Y4 ครับ อาการขับอยู่ดีๆ ดับกลางอากาศเลยครับ สตาทก็ไม่ติด เลยมาเช็คไฟที่หัวเทียน ปรากฏว่าไม่มีไฟมาซักเส้นเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ

น่าจะเป็นที่คอยล์นะครับ ตอนร้อนๆจะสตาร์ทยาก

welovecivic
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2017, 22:03:58 »

ดูสายไฟเส้นสีแดงที่เข้าจานจ่ายด้วยว่าขาดในไหม ขาดไหม ถ้าไล่เช็คขั้วที่กล่องได้ด้วยยิ่งดี ว่าสายเส้นนี้เชื่อมต่อเข้ากล่องอยู่ไหม ถ้าเส้นนี้ขาด ไฟมี แต่เครื่องเงียบ สตาร์ทไม่ติด เช็คแล้วไม่ขาดก็ดูคอยด์อย่างว่า
GonnGozz
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2017, 21:16:05 »

น่าจะเป็นที่คอยล์นะครับ ตอนร้อนๆจะสตาร์ทยาก

เย็นแล้วก็ยังไม่ติดครับ ไฟไม่มีเหมือนเดิมครับ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2017, 22:08:44 »

เย็นแล้วก็ยังไม่ติดครับ ไฟไม่มีเหมือนเดิมครับ

ลองทำตามที่อาจารย์สิทธิ์แนะนำดูครับ

welovecivic
GonnGozz
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2017, 22:48:36 »

ดูสายไฟเส้นสีแดงที่เข้าจานจ่ายด้วยว่าขาดในไหม ขาดไหม ถ้าไล่เช็คขั้วที่กล่องได้ด้วยยิ่งดี ว่าสายเส้นนี้เชื่อมต่อเข้ากล่องอยู่ไหม ถ้าเส้นนี้ขาด ไฟมี แต่เครื่องเงียบ สตาร์ทไม่ติด เช็คแล้วไม่ขาดก็ดูคอยด์อย่างว่า

เช็คดูแล้วครับ ไม่ขาด แต่ก็ยังไม่มีไฟ สตาทไม่ติดครับ เช็คคอยล์ต้องดูอะไรบ้างครับ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2017, 08:16:41 »

เช็คดูแล้วครับ ไม่ขาด แต่ก็ยังไม่มีไฟ สตาทไม่ติดครับ เช็คคอยล์ต้องดูอะไรบ้างครับ

งั้นต้องแกะออกดูหน้าสัมผัสในฝากะลา

welovecivic
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถดับกลางอากาศครับ