ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:42:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนถ่ายน้ำยาหม้อน้ำครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนถ่ายน้ำยาหม้อน้ำครับ  (อ่าน 822 ครั้ง)
king_khing
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 11 ตุลาคม 2017, 15:09:39 »

เครื่องรถผมเป็น b20b หม้อน้ำอลูมิเนียม เวลาเปลี่ยนถ่ายน้ำยาหม้อน้ำต้องถ่ายออกจากเสื้อสูบด้วยไหมครับ แล้วน็อตถ่ายเสื้อสูบอยู่ข้างๆ harder ใช่ไหมครับ แล้วสามารถใช้น้ำยาหม้อน้ำ honda type 2 สีฟ้า ได้ไหมครับ  ขยิบตา
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2017, 09:20:26 »

เครื่องรถผมเป็น b20b หม้อน้ำอลูมิเนียม เวลาเปลี่ยนถ่ายน้ำยาหม้อน้ำต้องถ่ายออกจากเสื้อสูบด้วยไหมครับ แล้วน็อตถ่ายเสื้อสูบอยู่ข้างๆ harder ใช่ไหมครับ แล้วสามารถใช้น้ำยาหม้อน้ำ honda type 2 สีฟ้า ได้ไหมครับ  ขยิบตา

type2 ใช้ได้ครับ แต่ถ้าใช้น้ำเปล่ามาตลอดแนะนำทำระบบน้ำใหม่ด้วยครับ คงจะเป็นสนิมหมดแล้ว

ถ้าใส่ type2 รั่วแน่นอนครับกัดสนิมหมด

king_khing
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2017, 10:32:05 »

type2 ใช้ได้ครับ แต่ถ้าใช้น้ำเปล่ามาตลอดแนะนำทำระบบน้ำใหม่ด้วยครับ คงจะเป็นสนิมหมดแล้ว

ถ้าใส่ type2 รั่วแน่นอนครับกัดสนิมหมด

ขอบคุณครับ ผมใช้น้ำหล่อเย็น honda type 1 สีเขียวมาตลอดตั้งแต่วางเครื่องเลยครับ อยากจะลองเปลี่ยนเป็น type 2 บ้างเห็นว่าอยู่ได้นานเป็นปีไม่ต้องเปลี่ยนถ่ายครับ

แล้วพอจะทราบน็อตถ่ายน้ำหล่อเย็นของเสื้อสูบไหมครับว่ามันใช่อันที่อยู่ข้างๆ harder ไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนถ่ายน้ำยาหม้อน้ำครับ