ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 09:19:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: อยากได้คำแนะนำครับ มือใหม่มากๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คำแนะนำครับ มือใหม่มากๆ  (อ่าน 4028 ครั้ง)
KINEMON
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2016, 15:32:35 »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับผมเป้นมือใหม่อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำรถที่ราคาไม่แรงนักจัดไฟแนนซ์ได้
หรือมีแหล่งเลือกซื้อรถที่ดีถูกผ่อนได้ไหมครับ
ส่วยตัวชอบตาโตนะครับหรือเป็น Dimension ได้เลยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2016, 13:48:53 »

สวัสดีครับ  อันดับแรกก็คงต้องถามตัวเองก่อนว่าตั้งงบประมาณกับรถที่จะซื้อไว้เท่าไหร่
ส่วนเรื่องรุ่นรถที่ชอบ 2 รุ่นที่บอกมา อย่างตาโตอาจจะดูเก่ากว่าไดเมนชั่น แต่ราคาถูกกว่า แต่รูปทรงไดเมนชั่นก็จะดูทันสมัยกว่า อันนี้คงต้องตัดสินใจตามความชอบของตัวเองจริงๆ
เรื่องราคา ลองดูในเน็ตตามเว็บขายรถต่างๆ แล้วลองเลือกคันที่น่าจะสมบูรณ์ที่สุด (ดูจากสภาพทั้งภายใน ภายนอก ห้องเครื่อง คร่าวๆ น่าจะช่วยได้ ประมาณนี้แหละครับ) ขอให้เจอรถดีๆ ที่ถูกใจนะครับ
  จุมพิต

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
tammy315
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2016, 16:51:46 »

ใช้นานก็หารถที่ใช้ระยาวดีกว่านะคะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: อยากได้คำแนะนำครับ มือใหม่มากๆ