ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 มีนาคม 2024, 20:06:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: จะไปเปลี่ยนแม๊กซ์+ยาง ที่เกรียงกลการ ดีป่ะคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเปลี่ยนแม๊กซ์+ยาง ที่เกรียงกลการ ดีป่ะคับ  (อ่าน 26475 ครั้ง)
chair
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 01:08:56 »

จะไปเปลี่ยนแม๊กซ์+ยาง ที่เกรียงกลการ สาขารามอินทรา ดีป่ะคับ

อยากให้พวกพี่ ๆ ช่วยวิจารณ์ให้หน่อย

ได้ไปถามราคา แม๊กซ์ Lenso katana ขอบ 15" (วงละ2600) และ ยาง Yokohama ES 501 รุ่น A drive ราคา เส้นละ 2400  (สเปก 195/55/15)

หรือว่ามีที่ไหน ที่ดีกว่านี้หรือป่าวครับ ผมจะเอาแม๊กซ์ ขอบ 17 ไปเทิร์นด้วยนะที่ไหนให้ราคาดีบ้างอ่ะคับ

ช่วยแนะนำยางให้ด้วยจะขอบคุณมาก เป็นขอบ 15 นะครับ สเปก 195/55/15

ราคาประมาณ 1500 - 1600 เอาแบบพอใช้ได้ 2 ปีเปลี่ยนทึอ่ะคับ (ตอนแรกว่าจะเอา Yokohama แต่ถามเผื่อเอาไว้เป็นตัวเลือกครับ)

ขอบคุณพี่ล่วงหน้าครับ

อายจัง อายจัง อายจัง
NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 02:00:26 »

เหมือนของพี่เอกเลยไหมนั่น

idatanet
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 02:20:38 »

เกรียง รามอินทรา เหมือนจะมีสองสาขานะครับ
ผมเพิ่งไปเปลี่ยนยาง มา เรื่องราคา ผมว่า โอเคครับ
แต่เด็กงัดยางเก่า ซะแม่กบิ่น เซ็งโคตร ทำจุ๊บลม หายอีกข้าง ..
เจ้าของร้าน คนลูก คุยดี take care ดีครับ แต่คนพ่อ ออกแนว โม้ๆ อ่ะครับ

รวมๆ แล้วไม่ประทับใจ เท่าไหร่ครับ สาขา ตรงกม. 4 ที่อยู่ตรงข้ามกับ K. auto น่ะครับ

อย่างไรลองดูร้านอื่นๆ เทียบอีกที ดีกว่า ครับ
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 02:25:42 »

ราคาถูกดีครับ แต่ช่างไม่ได้เรื่อง ไม่รู้จักสเปเซอร์  ไปสลับยาง เสียเวลาใส่นานมาก เล่นใส่ไม่ตรงล๊อค วิ่ง40 กระโดดยังกะควบม้า แต่เจ้าของเทคแคร์สุดยอดครับ

เสียที่ตรง ช่างฝีมือห่วยทั้งร้าน มีหน้ามาบอกพี่ไม่กลัวตายเหรอล้อมีรูหมุนๆ แบบนี้อ่ะ  :'( :'( :'(   (ร้านลูกชาย)

ร้านพ่อ ก็ตามข้างบนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2008, 02:27:19 โดย kapum » บันทึกการเข้า

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 02:30:23 »

แนะนำ ร้านประจำผมครับ  sk2  อยู่ในปั้ม คารเทค ตรงแยกปากเกร็ด เจ้าของดีครับ ช่างเก่ง เครื่องไม้เครื่องมือครบครัน  ล้อกับยางเพียบ

ราคา ลองไปดูล่ะกัน  ยิ้มเท่ห์

NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 02:33:56 »

แนะนำ ร้านประจำผมครับ  sk2  อยู่ในปั้ม คารเทค ตรงแยกปากเกร็ด เจ้าของดีครับ ช่างเก่ง เครื่องไม้เครื่องมือครบครัน  ล้อกับยางเพียบ

แล้วจะตามไปดู ครับ    ยิ้มเท่ห์

dear3231
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

I ROCK COUPE !

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 08:05:10 »

ยางราคาไม่แพง เอายางจาก Indo Malay ก็ใช้ได้ครับ สองสามปียังใช้ดีอยู่เลย ผมเคยใช้ Good year เข้าไป พอากเริ่มเก่าจะกระด้างมากๆ ส่วนตัวชอบยาง Indo หรือไม่ก็ malay ครับ ยี่ห้ออาจไม่ดังแต่อาศัยเปลี่ยน 2 ปีครั้ง ก็ได้หนึบดีครับ ยางใหม่ตลอด

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 08:13:35 »

Yokohama Es 501    ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา เงียบ ยึกเกาะดี   ผมใช้อยู่ 215/45 R17

chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 08:47:47 »

เหมือนของพี่เอกเลยไหมนั่น

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ  ต้องขอบคุณพี่เอก ด้วยนะเนี่ย ทำให้ได้ของดีและถูก

chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 08:53:17 »

ขอบคุณมากคับพี่ แต่ขอเบอร์โทรที่ร้านให้ผมหน่อยได้ป่ะคับ อยากจะเช็คว่ามี แม๊กซ์ ที่ผมต้องการด้วยอ่ะป่าว

chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 09:07:40 »

เรื่องเบอร์โทรไม่ต้องแล้วคับพี่ผมเปิด Web โทรถามดูแล้ว แต่เค้าไม่มี แม๊กซ์ ลายที่ผมต้องการอ่ะคับ

มีร้านไหนแนะนำ อีกหรือป่าวคับพี่
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2008, 20:30:29 »

ดู size ยางที่ผลิตและรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ >> http://tivanon.bloggang.com

สอบถามราคาทาง PM หรือ ทางโทรศัพท์ได้ครับ
02-5250803
02-5250687

ร้านนี้มาจาก fd  ยางถูกบริการดี (เค้าว่า)  ลองดูครับ ลองบอกว่าเพื่อนจาก fd club แนะนำมาขอราคาพิเศษ ยิ้มกว้างๆ

NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008, 01:16:20 »

เรื่องเบอร์โทรไม่ต้องแล้วคับพี่ผมเปิด Web โทรถามดูแล้ว แต่เค้าไม่มี แม๊กซ์ ลายที่ผมต้องการอ่ะคับ

มีร้านไหนแนะนำ อีกหรือป่าวคับพี่

เอางี้มั้ย วันจันทร์นี้ผมนัดเจอพี่เอก   เดี๋ยวผมชวนพี่เอกไปกินข้าวแล้วให้นั่งรถผมไป แล้วพี่ก็แอบไปถอดล้อรถพี่เอกไปเลยครับ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008, 09:45:11 »

เอางี้มั้ย วันจันทร์นี้ผมนัดเจอพี่เอก   เดี๋ยวผมชวนพี่เอกไปกินข้าวแล้วให้นั่งรถผมไป แล้วพี่ก็แอบไปถอดล้อรถพี่เอกไปเลยครับ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อืม ความคิดไม่เลวน่าสนใจ 555+

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2008, 13:46:10 »

ยางราคาไม่แพง เอายางจาก Indo Malay ก็ใช้ได้ครับ สองสามปียังใช้ดีอยู่เลย ผมเคยใช้ Good year เข้าไป พอากเริ่มเก่าจะกระด้างมากๆ ส่วนตัวชอบยาง Indo หรือไม่ก็ malay ครับ ยี่ห้ออาจไม่ดังแต่อาศัยเปลี่ยน 2 ปีครั้ง ก็ได้หนึบดีครับ ยางใหม่ตลอด

คงเปลี่ยนตามที่โทรคุยกันพี่ ราคามัน ok แระ บวกกับลองใช้ไปก่อน ถ้าไม่ ok ปีนึงค่อยเปลี่ยน

เปลี่ยนเมื่อไหร่จะถ่ายรูปไปให้ดูนะครับพี่เดียร์   แต่ขอเก็บตังเพิ่มอีกนิดนึงก่อน

Akerat
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 00:02:08 »

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ  ต้องขอบคุณพี่เอก ด้วยนะเนี่ย ทำให้ได้ของดีและถูก

ไปร้านลูกชายนะครับ ตรงข้ามแฟชั่นครับ  ชื่อชัยวัฒน์  ผมเปลี่ยนยางกับเค้าตาหลอด แล้วเอาเพื่อนๆไปเปลี่ยนหลายคันมากครับ ไปถึงแล้วให้บอกว่าพี่เอกที่อยู่ AIS ที่ขับ Honda สีบรอนซ์อ่ะครับ น่าจะได้ราคาที่ลดลงอีกหน่อยได้ครับ ถ้ายังงัยไปถึงแล้ว โทรหาผมให้ผมคุญกับชัยวัฒน์ได้เลยครับ เด๋วจัดให้ แบบว่า 50-100บาท ก็ยังดีเน๊อะ จุมพิต
อืม ความคิดไม่เลวน่าสนใจ 555+

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
X เอ๊ย   ถ้าเอา Max พี่ไป ก็เอา Max  X มาใส่ให้พี่เด้อ 5555 โกรธ โกรธ

ลองดูที่ร้าน ลาดพร้าวสปอร์ตแม๊กซ์ครับ  เพราะผมซื้อที่นั่นครับ  (ตาม Link ที่เคยให้ไว้อ่ะครับ)  ถ้ายาง ติดต่อชัยวัฒน์ ร้านเกรียงครับ (ตามที่บอกเลยอ่ะ)

E-mail akeratsu@ais.co.th  &  akerat2008@hotmail.com  Tel.Mobile 081-9157722
chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 00:42:42 »

ไปร้านลูกชายนะครับ ตรงข้ามแฟชั่นครับ  ชื่อชัยวัฒน์  ผมเปลี่ยนยางกับเค้าตาหลอด แล้วเอาเพื่อนๆไปเปลี่ยนหลายคันมากครับ ไปถึงแล้วให้บอกว่าพี่เอกที่อยู่ AIS ที่ขับ Honda สีบรอนซ์อ่ะครับ น่าจะได้ราคาที่ลดลงอีกหน่อยได้ครับ ถ้ายังงัยไปถึงแล้ว โทรหาผมให้ผมคุญกับชัยวัฒน์ได้เลยครับ เด๋วจัดให้ แบบว่า 50-100บาท ก็ยังดีเน๊อะ :-*X เอ๊ย   ถ้าเอา Max พี่ไป ก็เอา Max  X มาใส่ให้พี่เด้อ 5555 โกรธ >:(ลองดูที่ร้าน ลาดพร้าวสปอร์ตแม๊กซ์ครับ  เพราะผมซื้อที่นั่นครับ  (ตาม Link ที่เคยให้ไว้อ่ะครับ)  ถ้ายาง ติดต่อชัยวัฒน์ ร้านเกรียงครับ (ตามที่บอกเลยอ่ะ)

ขอบคุณมากคับพี่เอก เด๋วรอค่าคอมออก จะไปจัดเลย  อิอิ

ปล.พี่เอกครับขอเบอร์ด้วยครับพี่

NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 00:46:07 »

ขอบคุณมากคับพี่เอก เด๋วรอค่าคอมออก จะไปจัดเลย  อิอิ

ปล.พี่เอกครับขอเบอร์ด้วยครับพี่

เดี๋ยวผมจะลงขับไปดูบ้างแระ

แต่ไม่บอกรู้จักพี่เอกแล้วแกเล่นบวกอีก พันสองพันนะ  ถ้าเป็นแบบนี้ โดนปล่อยลมยางแน่ๆ  ES สีบอร์นเงินอ่ะ

Akerat
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 08:36:00 »

ห้างหุ้นส่วนจำกัด ลาดพร้าว สปอร์ตแม็กซ์
2228 ถนนลาดพร้าว ปากซอย 100 เขตวังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310
โทรศัพท์. 02-539-1647,02-5381031, 01-567-8282 โทรสาร. 02-539-3219

แต่ถ้าเบอร์พี่ล่ะก้อ  ยิ้มเท่ห์ จุมพิต ยิ้มกว้างๆ  0819157722  จ๊ะ  ที่รัก   จิ๋ยๆๆๆ อายจัง
เดี๋ยวผมจะลงขับไปดูบ้างแระ

แต่ไม่บอกรู้จักพี่เอกแล้วแกเล่นบวกอีก พันสองพันนะ  ถ้าเป็นแบบนี้ โดนปล่อยลมยางแน่ๆ  ES สีบอร์นเงินอ่ะ

เจ้าชัยวัฒน์ ไม่กล้าบวกหรอห ถ้าพี่ไม่บอกไว้ก่อน 5555    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

E-mail akeratsu@ais.co.th  &  akerat2008@hotmail.com  Tel.Mobile 081-9157722
sechz
Gold Member
อาจารย์ปู่

บรื้นนน บรื้นนน

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2008, 11:56:44 »

MAX ผมเปลี่ยนมาจากร้านนี้ละ พอดีพี่เค้าแนะนำมา อายจัง

เข้าชมรูปแต่ไม่สวยๆ ได้ที่  http://sechz.multiply.com
NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 01:23:10 »

วันนี้คุยกับพี่เอกคร่าวเรื่องราคายางร้านนี้ เท่าที่ฟังพี่แกมา ถ้าแกไม่ได้โม้นะ อิอิอิ ขำขำ

น่าสนใจอีกร้านนึงครับ ราคาโยโกที่ได้มาเนี่ย  น่าสนมากๆ สำหรับร้านนี้  สำหรับเรื่องราคาโทรไปคุยหรือไปคุยที่ร้านตามที่พี่เอกว่าน่ะครับ แล้วบอกพี่เอกแนะนำมา  เค้าจะบวกพี่เพิ่มอีกซัก 5-6 ร้อยครับ   ยิ้มเท่ห์

chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 23:22:21 »

วันนี้คุยกับพี่เอกคร่าวเรื่องราคายางร้านนี้ เท่าที่ฟังพี่แกมา ถ้าแกไม่ได้โม้นะ อิอิอิ ขำขำ

น่าสนใจอีกร้านนึงครับ ราคาโยโกที่ได้มาเนี่ย  น่าสนมากๆ สำหรับร้านนี้  สำหรับเรื่องราคาโทรไปคุยหรือไปคุยที่ร้านตามที่พี่เอกว่าน่ะครับ แล้วบอกพี่เอกแนะนำมา  เค้าจะบวกพี่เพิ่มอีกซัก 5-6 ร้อยครับ   ยิ้มเท่ห์

แล้วจะอ้างว่าพี่เอก แนะนำมาดีป่าวฟ่ะเนี่ย  เหอ ๆ

ZODA
Gold Member
อาจารย์ปู่

!@#&%!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 22:14:46 »

ไปร้านลูกชายนะครับ ตรงข้ามแฟชั่นครับ  ชื่อชัยวัฒน์  ผมเปลี่ยนยางกับเค้าตาหลอด แล้วเอาเพื่อนๆไปเปลี่ยนหลายคันมากครับ ไปถึงแล้วให้บอกว่าพี่เอกที่อยู่ AIS ที่ขับ Honda สีบรอนซ์อ่ะครับ น่าจะได้ราคาที่ลดลงอีกหน่อยได้ครับ ถ้ายังงัยไปถึงแล้ว โทรหาผมให้ผมคุญกับชัยวัฒน์ได้เลยครับ เด๋วจัดให้ แบบว่า 50-100บาท ก็ยังดีเน๊อะ :-*X เอ๊ย   ถ้าเอา Max พี่ไป ก็เอา Max  X มาใส่ให้พี่เด้อ 5555 โกรธ >:(ลองดูที่ร้าน ลาดพร้าวสปอร์ตแม๊กซ์ครับ  เพราะผมซื้อที่นั่นครับ  (ตาม Link ที่เคยให้ไว้อ่ะครับ)  ถ้ายาง ติดต่อชัยวัฒน์ ร้านเกรียงครับ (ตามที่บอกเลยอ่ะ)

;Dร้านนี้เจ้าของร้าน รวมถึงพนักงานขายดูแลลูกค้าดีครับ ยิ้ม
 :Dผมก็ไปเปลี่ยนแม็กมา เพราะเค้าให้ราคาขายเทิร์นแม็กดี รวมถึงราคาแม็กใหม่ก็ค่อนข้างถูกกว่าร้านอื่นๆในย่านรามอินทรา  จุมพิต
 :Pติดตรงที่ช่าง ที่ไม่ค่อยจารู้งาน  สเปเซอร์ต้องคอยบอก ไม่งั้นช่างไม่ยอมใส่ให้ อายจัง

ผิดตรงไหนก็ไม่รู้ ที่กลายเป็นคนแสนดี เป็นคนดีแล้วมันไม่มีใคร อยากจะเลว อยากเลวให้มันรู้ไป เผื่อมีใครสักคนต้องการก็พอ

Civic club # 231.2
chair
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008, 01:08:07 »

;Dร้านนี้เจ้าของร้าน รวมถึงพนักงานขายดูแลลูกค้าดีครับ ยิ้ม
 :Dผมก็ไปเปลี่ยนแม็กมา เพราะเค้าให้ราคาขายเทิร์นแม็กดี รวมถึงราคาแม็กใหม่ก็ค่อนข้างถูกกว่าร้านอื่นๆในย่านรามอินทรา  จุมพิต
 :Pติดตรงที่ช่าง ที่ไม่ค่อยจารู้งาน  สเปเซอร์ต้องคอยบอก ไม่งั้นช่างไม่ยอมใส่ให้ อายจัง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคร้าบบบบบบ  พี่ZODA

คิดว่าคงได้ใช้บริการที่นี่แหละ  วันนี้วิ่งงานผ่านแถวนั้น ยังไม่มีเวลาเข้าไปดูเลย ติดลูกค้า วัยรุ่นเซ็ง

เศร้า เศร้า เศร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: จะไปเปลี่ยนแม๊กซ์+ยาง ที่เกรียงกลการ ดีป่ะคับ