ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 12:11:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขายอะไหล่ ขายรถยนตร์ และประชาสัมพันธ์แนะนำธุรกิจ  |  หัวข้อ: Gapcarwash Detail Center บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบสีรถยนต์ ซักเบาะพรมรถยนต 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Gapcarwash Detail Center บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบสีรถยนต์ ซักเบาะพรมรถยนต  (อ่าน 12795 ครั้ง)
Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #80 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2017, 14:52:22 »

จัดไปครับกับเรื่องกลิ่นตัวขัง FORD FIESTA ครับ

สวัสดีครับ มาแบบติด ๆ วันต่อวันเลยน่ะครับ อย่างที่บอกครับว่าเพิ่งมีเวลาเอารถมาลงให้ชมกันน่ะครับ 5555จัดไปครับกับลูกค้าท่านนี้ ฟอดร์ เฟียร์ต้า ตัวเจ้าปัญหาเรื่องของกลิ่นที่ บริษท์ไม่รับผิดชอบต่อผู้บริโภคเลยครับ ผมเลยต้องมารับทำแก้ปัญหาให้ถูกที่ถูกทางครับ จัดไปครับ ลูกค้าถามอย่างแรกว่าหายน่ะพี่เรื่องกลิ่นอ่ะครับ หายสิครับผมทำไปเป็นสิบ ๆ คันแล้วถ้าไม่หายเนี่ยลูกค้ากลับมาด่าผมแล้วครับ ผมน่ะช่างครับรู้ว่าขั้นตอนการผลิตรถแต่ละรุ่นมีข้อบกพร่องตรงไหนบ้างครับ ผมอยู่ในวงการรถมานานแล้วแต่ไม่ได้แสดงตัวตนออกมาเท่านั้นเองครับ 55555 อยู่เงียบ ๆ สบายใจกว่ากันเยอะครับ ลูกค้าบอกว่าฝากดูแลด้วยน่ะครับพี่เดียวเสร็จผมโทรแจ้งน่ะครับผม จัดไปครับ รื้อสิครับรออะไร เดียวไม่เสร็จตามกำหนดการที่ทางร้านบอกกับลูกค้าครับ 55555 จัดไปครับ เปลี่ยนแผ่นดั้มปิ้ง ล้างตู้แอร์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ให้สะอาดเอี่ยมอ่องอรทัยไปเลยครับ พอทำเสร็จเรียบร้อยก็โทรแจ้งให้ลูกค้ารับทราบเพื่อมารับรถครับผม พอลูกค้ามาถึงผมก็เอาของเก่าให้ลูกค้าดูถึงกับร้อง โหมันเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ 55555 ครับเนี่ยละครับตัวปัญหาที่ทำให้เกิดกลิ่น ต่อไปนี้ไม่มีแล้วครับ 55555 ดีใจมากเลย ผมทนขับมาสองปีแล้ว ไปทำที่ร้านอื่นมาก็ไม่หาย ไม่มีทางครับ 55555 ขอบคุณมากครับพี่โต้ง ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 16 มกราคม 2560 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน)
Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #81 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2017, 17:34:52 »

เจ้าเดิมที่บอกว่างานไม่ผ่าน แต่ให้ผมทำต่ออีกคันนึ่ง 5555 งงครับ

สวัสดีครับ นี้คือคันที่ทำต่อจากคันแรกวีฮอสที่เข้ามาวันที่ 15 - 01- 60 น่ะครับ ที่บอกว่างานยังไม่ผ่าน แต่ทิ้งรถคันนี้เอาไว้ให้ทำต่อครับ 55555 ก็ทำไปตามหน้าที่และต้องทำให้ดีที่สุดครับเหมือนทุกอย่างความเอาใจใส่ต่อรายละเอียด เพื่อความสะอาดที่ต้องมีให้กับลูกค้าทุกคันครับ 55555 จัดไปครับรื้อออกเรียบร้อยก็ทำความสะอาด แต่คันนี้ยิ่งกว่าคัน วีฮอสอีกครับ มาแบบสุดติ่งกระดิ่งแมวเลยครับ มาทั้งกลิ่นอาหารเน่าภายในรถ ปนเปไปหมดเลย ก็รื้อออกทั้งหมดครับ ทำทั้งเบาะ ทั้งพรมพื้นครับคันนี้ ก็จัดไปครับพอถึงเวลาส่งรถ ก็ไม่มารับ ลูกค้าบอกว่าจะมาเอารถวันรุ่งขึ้น แต่ผมติดธุระไปต่างจังหวัดเร่งด่วน ครับ ลูกค้าก็บอกว่าจะมาเอาพรุ่งนี้ ผมเลยถามไปถามมา ที่ไม่ว่างนี้คือ เดินซื้อของที่ เซ็นทรัลเกจนรกอยู่อ่ะครับ เหนื่อยเลนเรา เลยต้องขับไปส่งให้ลูกค้าถึงบางใหญ่ บริการเต็มทีครับ พอดูรถพี่บอกว่า ( คนเดิมน่ะครับ ) เบาะแห้งแล้วหรือนี้มันชื้น ๆ อยู่เลย โหใจจะขาด ได้ยินแล้วเลยต้องอธิบายให้คุณลูกค้าเข้าใจว่า ผมน่ะฟอกเบาะตั้งแต่ตอนเย็นวันนั้นแล้ว โดนแค่เครื่องดูดพรมของผมเข้าไปก็จะแห้งอยู่แล้ว และอีกอย่างวันนี้แดดโครตจะดีและร้อนมากด้วย ถ้าไม่แห้งนี้ ผมปิดร้านไปขายหมูปิ้งแล้วครับ แล้วที่พี่บอกว่ามันชื้น ๆ เนี่ย เบาะพี่เป็นเบาะผ้า แล้วผมขับรถมาเนี่ยเปิดเร่งสุดเพราะผมชอบขับรถแอร์ต้องเย็นสุด ๆ ครับมันก็เลยดูจะชื้น ๆ เพราะเอาแขนทาบกับเบาะ ตาย ๆ เลยผมนี้ถึงไม่อยากเอารถมาส่งให้ลูกก็เพราะแบบนี้ละครับ พี่เขาก็ดูยันซอกที่แปลงมันเข้าไม่ถึง บอกว่ายังไม่สะอาด ( นึกในใจว่า แม่งเข้าไปนั่งขับในซอกเบาะไงว่ะเนี่ย ) คงนึกสภาพตอนนั้นออกน่ะครับว่าเป็นอย่างไร 55555 เลยบอกว่างั้นเดียวผมเอากลับไปแก้งานให้น่ะครับ แต่พี่ก็ต้องรถน่ะครับเพราะพรุ่งนี้ผมไม่อยู่ ลูกค้าตอบกลับทันที่ว่าไม่เป็นไรค่ะ เพราะไหน ๆ ก็มาแล้ว โอ๊ยผมไม่มีปัญหาครับเมื่อพี่บอกว่างานไม่ผ่านผมก็จะไปทำให้ดีขึ้นครับผม ( ทำสะอาดสุด ๆ แล้วแต่ไม่ดูรถตัวเองเลยว่ามาแบบ...........................อ่ะน่ะละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ ) ลูกค้าบอกว่าเดียวจะเสียเวลา อ้าวไหนพี่บอกไม่รีบไงครับเดียวผมกลับเอาไปทำให้ 555555 ลูกค้ารีบรับรถกลับบ้านทันที่เลย ผมยังขึ้นรถแท็กซ์ซี่ไม่ทันพี่เขาเลย 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 16 มกราคม 2560 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน)
Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2017, 11:45:15 »

ทะเบียนกรุงเทพแต่รถใช็อยู่ที่ สุรินทร์ ยังต้องเอามาทำที่ร้านครับ

สวัสดีครับ จัดมาเรื่อย ๆ น่ะครับ ส่วนคันนี้อย่าเข้าใจผิดว่ารถใช้ในกรุงเทพน่ะครับ ขอบอกเลยว่ามาไกลจาก จังหวัด สุรินทร์ เพื่อมาทำภายในโดยตรง เพราะพี่เข้าก็บอกเลยว่าติดตามผลงานมาพอสมควรครับ และที่สำคัญคือมีความจริงใจให้กับลูกค้าทุก ๆ ท่านที่เข้ามาใช้บริการกับทางร้านของเรา 55555นี้ละครับความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่คนที่จะตายน่ะคือทำที่คิดทำแต่ความดีครับ 55555 รถรุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นนึ่งที่ตัวเหม็นครับ ผมก็ต้องมาแก้ปัญหาให้ถูกจุดครับผม จัดไปครับ เปลี่ยนแผ่นดั้มปิ้งใหม่ ล้างตู้แอร์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ทำความสะอาดให้เรียบร้อยกันไปเลยครับ 5555 มาไกลหลายร้อยกิโลอยู่น่ะครับ ดีกว่าพวกที่พูดว่าโอ๊ยไกลจังเลย แต่อยู่แค่ในกรุงเทพ 555555 ไม่มีบุญได้เอารถมาทำกับทีร้านก็ยังงี้ละครับ ธรรมจัดสรรครับ 555555 ผมก็ทำให้กับพี่เขาเต็มที่ครับไม่ต้องห่วงเลยความสะอาดสุดยอดในสามโลกเลยครับ 55555 เรื่องของกลิ่นก็หายไปเลยครับตลอดชีวิตที่ใช้งานรถคันนี้อยู่ จัดไปเต็มระบบของทางร้านครับ ได้คุยกับลูกค้าแล้ว ลูกค้าบอกคำเดียวพี่เชื่อใจเรา ขอบพระคุณครับผม ผมก็ต้องทำตามหน้าที่และความรับผิดชอบที่มีต่อหน้าที่ตัวเองครับ พอถึงเวลาที่พี่เขามารับรถ ถึงกับโหกลิ่นไม่มีแล้ว ตากับยายจะได้ขับรถแบบสนุก ๆสะที่ 5555พี่ละก้อสงสารแกจริง ๆ เลยต้องเอามาทำให้เดียวจะขับไปส่งที่สุรินทร์โน้น รถสุดที่รักซื้อให้แกใช้อ่ะยามแก่ 55555 ครับผมเอาน่าพี่ดีที่สุดแล้วครับ ทำให้พ่อให้แม่เนี่ยดีกว่าทำให้คนอื่นครับพี่ บุญเยอะน่ะพี่เนี่ย ยังได่ทำ ผมไม่ทันได้ทำอะไรให้แกมากมายเลยไปสวรรค์สะแล้ว น้ำตาจิไหล 555555 ขอบคุณมากคุณโต้ง ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 18 มกราคม 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2017, 16:51:11 »

รถใครไม่รู้ดูเอาครับ นามสกุล อัศวเหม ครับ ยังมาทำที่ร้านเลย

สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานจะพยายามเอาลงให้หมดน่ะครับมันเยอะจัดครับ คันนี้ก็ยังต้องมาใช้บริการทีร้านของผมเลยครับ เป็นของหลาน คุณ วัฒนา อัศวเหม ครับ จัดไปครับ ทำภายในทั้งคัน ตั้งแต่เพดาน เบาะ พรมพื้น และภายนอกคือ ขัดเคลือบสี 3M ตัวเทพ ๆ ครับ งานไม่ใช่น้อย ๆ ครับ จัดไปครับจัดไปเพราะเชื่อใจกันขนาดนี้แล้วก็ต้องทำให้ได้อย่างเต็มที่ครับ ภายในนี้ต้องเอี่ยมอ่องกันไปเลยครับ จัดเพื่อความสะอาดที่ไม่มีใครเหมือนใน 3 โลกครับ 5555 รื้อออกมาให้หมดครับ อุปกรณ์ภายในรถถอดออกมาให้เรียบร้อยและก็เริ่มทำความสะอาดไปเรื่อย ๆ ครับจนเสร็จเรียบร้อยเป็นอย่างดี แล้วค่อยมาทำภายนอกต่อครับ คือ งาน ขัดเคลือบสี 3M ตัวเทพ ๆ ที่ไม่มีใครเหมือนอีกนั้นละครับ เพราะผมน่ะใช้ของที่มีมาตราฐานอตุสาหกรรมยานยนต์โลก ครับ น้ำยาตัวอื่นผมไม่คุยครับ 555555 ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จละครับต้องออกมาแบบเนียน ๆ สวยเงางามฉ่ำ ๆ กันไปเลยครับ ก็ดูเอาเองละกันครับเดียวจะหาว่าคุย 55555 พอทำเสร็จก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับ พอลูกค้ามาถึงเห็นรถแล้วเดินยิ้มเลยดีกว่า ทั้งสวยทั้งเงางาม ทั้งสะอาด จัดครบจัดเต็มครับ และก็ได้คุยกันเรื่องของรถอีกหน่อยครับ พอเรียบร้อยตรวจเช็คดีแล้วก็ส่งมอบรถให้กับคุณลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 24 มกราคม 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #84 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2017, 19:46:15 »

กลับมาจากลำปางก็เอารถมาทำเลยครับ

สวัสดีครับ มาอีกแล้วครับมาอีกแล้ว ผลงานที่มีเข้ามาทุกวันแต่บ้างคันไม่ได้ถ่ายเก็บน่ะครับเพราะไม่ทันครับ คันไหนถ่ายเก็บทันก็ได้โชว์กันไปน่ะครับ 5555555 จัดไปครับลูกค้าท่านนี้ได้นัดกันเอาไว้แล้วครับ รถเพิ่งจะกลับมาจากลำปางก็เอามาทำเลยครับ ลูกค้าบอกว่าจะทำขายแล้วเพราะจะเปลี่ยนรถใหม่ครับ ออครับไม่มีปัญหาครับ แต่ดันอ่านงานไม่จบครับ เจอของแข็งเลย เพราะเบาะแต่ละตัวนี้โดนอะไรต่อมิอะไรหกใส่มาเต็ม ๆ ครับ และเคยไปฟอกเบาะมาแบบขอไปทีครับดูออกเลย เพราะถ้าทำจริง ๆ น่ะมันต้องสะอาดกันคนละแบบครับ แต่นี้ใช้น้ำยาเช็ดแล้วไม่ดูดออกโดยให้น้ำยามันดันลงไปแทนที่ แล้วเอาผ้าชุบน้ำเช็ดเอา ดูออกทันที่ แต่พอมาเจอน้ำยาที่ร้านงานงอกสิครับ มันดันของเก่าที่ร้าน..............ทำมาแบบชุย ๆ ไงครับ ของที่ถูกเก็บเอาไว้มานานก็แสดงออกมาสิครับ 55555 งานหนักเลยที่นี้ ฟอกกันอร่อยเหาะกันไปเลยครับ เล่นเอาสะหลายรอบครับ จนทำเท่าที่ทำได้ เพราะได้โทรไปคุยกับลูกค้ามาว่าไปโดนอะไรมาครับลูกค้ายังจะปฎิเสธอีกครับ 55555 ไล่ไปไล่มาจนด้วยหลักฐานครับ พอลูกค้าบอกมาเท่านั้นละครับโหจะเหลือไหมเนี่ย 55555 ผมทำตายเลยครับที่นี้ เอาเท่าที่ได้สุด ๆ แล้วครับ พอทำเสร็จก็โทรแจ้งลูกค้าครับ พอลูกค้ามาถึงลูกค้าเห็นก็โอเคกับงานที่ทำออกมาเพราะไม่ยอมบอกเรื่องจริงครับ ลูกค้าก็ยิ้ม ๆ รับรถไปเรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 มกราคม 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #85 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2017, 19:53:01 »

มาอีกแล้วครับกับรถตัวเหม็น แต่มาถึงที่ร้านหายเหม็นทันที่ครับ

สวัสดีครับ วันนี้ขอเอาแค่นี้ก่อนน่ะครับเดียวพรุ่งนี้มาลงให้ใหม่ครับ เอาคันนี้ว่ากันไปครับ กับรถตัวเหม็น FORD FISETA ครับ จัดไปชุดใหญ่ ๆ ครับ เปลี่ยนแผ่นดั้มปิ้ง ล้างตู้แอร์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ให้กลิ่นไม่มีอีกเลยครับ จัดไปแต่ว่ารู้สึกว่าจะเปลี่ยนตู้แอร์ด้วยมั่งครับคันนี้ เพราะอาการไม่ดีเลยแจ้งลูกค้าให้เปลี่ยนตู้ไปเลยที่เดียวครับ เพราะถ้าทำใหม่มันจะเสียค่ารื้อโดยเปล่าประโยนช์ครับ เพราะราคาค่ารื้อตู้แอร์ออกมานี้ไม่น่ารักสักเท่าไรครับ 5555 จัดไปครับจัดไปทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จละครับ ลูกค้าอยากได้รูปเต็มที่แล้วผมก็เพิ่งจะมีเวลาเอามาลงให้ครับ ผมต้องขอประทานโทษคุณลูกค้าด้วยน่ะครับ เพราะว่างานมันเยอะมาก ๆ ครับเลยไม่มีเวลาเอารถมาลงให้ครับ แต่วันนี้เอามาลงให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับผม 55555 พอลูกค้ามาถึงเห็นรถแล้ว ไม่เหม็นแล้วน่ะพี่ ไม่แล้วครับจะเหลืออยู่ก็น้อยเต็มทีครับ ดีใจมาก ๆ ทนขับมานานมาก 55555 ครับผม ขอบคุณมากเลยครับพี่ ไม่มีปัญหาครับ มีอะไรเข้ามาได้เลยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 มกราคม 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2017, 11:58:28 »

จัดไปครับกับความสะอาด ลูกค้าเลือกที่จะเข้าที่ร้านนี้ร้านเดียว

สวัสดีครับ มาอีกวันนึ่งที่ได้มีเวลาเอาผลงานมาลงให้ชมกันน่ะครับ ลูกค้าท่านนี้ผมไม่แน่ใจน่ะครับว่าอยู่แถวไหน แต่รู้ว่าไกลอยู่ครับ ตั้งใจมาทำที่ร้านโดยตรงครับเพราะพี่เขาลองเข้าร้านอื่นแล้วไม่ได้เรื่องว่ากันอย่างนี้เลยครับ 55555 เพราะว่าไม่รู้ว่าเขาทำแบบไหนยังจะเชื่อใจได้ไหม บ้างร้านบอกว่า ทำข้างในรถก็ได้ครับไม่ต้องถอด โหได้ยินแล้ว แม่งโง่แล้วยังอวดฉลาดอีกหรอนี้ คุณลูกค้าบอกชื่อร้านเสร็จเลย ปิดร้านไปขายหมูปิ้งดีกว่าไหม ทำไม่ได้ก็ไม่ต้องทำครับ ลูกค้าเขาเสียเงินให้คุณแล้วเขาก็อยากได้สิ่งดี ๆ กลับไปครับไม่ใช่หลอกกันแบบนี้ เหนื่อยแทนกับพวกร้านแบบนี้ครับมีเยอะมากในประเทศไทย 555555 จัดไปครับเดียวผมจัดการให้เองครับ สะอาดแน่นอนครับพี่ไม่ต้องห่วงเลย เพราะงานผมมันมีภาพฟ้องอยู่แล้วครับว่าทำจริงหรือไม่ 55555 จัดไปจนเสร็จเรียบร้อยละครับ ก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับ ลูกค้าก็มาตามที่นัดเวลาเอาไว้ พอลูกค้ามาถึงที่ร้านเห็นรถแล้วสาอดเรื่องกลิ่นก็ไม่มี ขอบคุณมากน่ะค่ะคุณโต้ง ครับผมยินดีครับ เรียบร้อยก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานี ครับ รถเข้าวันที่ 28 มกราคม 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #87 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2017, 09:36:13 »

ไปทำจากที่อื่นมาแล้วแต่ไม่สำเร็จเลยต้องมาทำที่ร้านครับ จบเลย

สวัสดีครับ มากันเรื่อย ๆ น่ะครับวันนี้ก็เอาผลงานรถตัวเหม็นมาให้ชมกันอีกแล้วครับผม FORD FIESTA ครับจัดไปเหมือนเดิมครับ ทำความสะอาดภายในให้เรียบร้อย เปลี่ยนแผ่นดั้ม ล้างตู้แอร์ให้สะอาดเปลี่ยนฟินเตอร์ ลูกค้าท่านนี้ก็นัดมาหลายวันอยู่ครับและก็ได้เวลาเข้ามาให้ทำสะที่ครับเพราะงานมันเยอะเลยต้องจัดคิวสะหน่อยครับบางคันเอาเข้ามาแล้วก็ยังไม่ได้ทำเลยครับเพราะติดคิว ก็เล่นเอารถเข้ามาไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าก็อดไปครับต้องเข้ามาในวันอื่นแทนครับ เพราะผมบอกแล้วว่าถ้าจะเข้ามากรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับเพราะได้จัดคิวถูก ไม่งั้นเดียวจะมาเสียเวลาครับ ก็มีหลายคันอยู่ครับ 555555 ลูกค้าท่านนี้เอารถมาให้เสร็จบอกคำเดียวเลยว่าฝากไว้ด้วยน่ะครับพี่ เอาให้หายน่ะครับ หายแน่นอนครับถ้าไม่หายนี้ ไม่ใช่แล้วครับ เพราะทุกคันที่ผมทำไปนั้นไม่มีว่าไม่หายครับ ไม่งั้นผมก็คงโดนด่าเละไปแล้วละครับ ที่สำคัญมีที่นี้ที่เดียวครับที่รับทำงานแบบนี้ถูกขนาดนี้ ถ้าคิดว่าที่อื่นทำถูกกว่านี้ไปได้เลยครับ 55555 ขนาดร้านแอร์ยังบอกเลยครับว่า ถูกตู้ฟอดร์เนี่ย 7500 บาทครับล้างอย่างเดียวด้วยน่ะครับไม่ทำอย่าอื่นเลย 55555 หรือจะเอาเข้าศูนย์ก็ได้ครับ แค่ไม่กี่หมื่นเองครับ แต่ขอโทษครับ ช่างศูนย์ ไม่รู้ด้วยว่าเกิดจากสาเหตุใด 555555 จัดไปครับ จัดไป ทำไปเรื่อยๆ ๆครับเสร็จแล้วเดียวผมโทรแจ้งน่ะครับ พอทำไปทำมาจนเสร็จละครับเจอตู้รั่วอีก ก็โทรแจ้งว่าเปลี่ยนเลยเถอะครับ ถ้าไม่เปลี่ยนพี่น่ะจะเสีย 2 เมี่ยวโดยเงินน่ะมันจะหนักพี่น่ะครับ ถ้าเปลี่ยนที่เดียวจบที่นี้ก็ใช้ไปเถอะครับอีก 4 ปี ค่อยมาคุยกันใหม่ครับ 55555 จบกว่ากันเยอะ ตอนแรกว่าจะไม่เปลี่ยนมีเคืองกับผมแน่นอนครับ เพราะถ้าทำไปแล้วเย็นได้ไม่เกิน 2 เดือนนี้งานเข้าแน่นอนครับคุยกันให้จบครับเดียวจะมาด่าผมที่หลังไม่ได้น่ะครับ 55555 ในที่สุดลูกค้าก็เชื่อใจผมที่บอกไปครับเปลี่ยนเรียบร้อยครับ พอทำไปจนเสร็จก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับ พอลูกค้ามาถึงก็ดูเลยว่าตัวไหน เพราะว่าอย่ารู้ว่าทำไมมันเหม็นจังเลยครับ 5555 พอเอาให้ดู โหเนี่ยเลยกลิ่นนี้เลยครับ เรียบร้อยครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับรถเข้าวันที่ 29 มกราคม 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2017, 18:15:08 »

มาจากนวนครโดนฉี่น้องแมวมาเต็ม

สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับกับผลงานที่เข้ามากันต่อเนื่องน่ะครับ ลูกค้าท่านนี้มาจากแถวนวนครครับ ขับรถประมาณ 20 นาทีก็ถึงแล้ว อันนี้ผมขับได้คนเดียวน่ะครับคนอื่นผมไม่รู้น่ะครับ 55555 ลูกค้าเอาเบาะมาให้ทำก่อนอันแรกเลยครับเพราะโดนน้องแมวฉี่ใส่แบบว่าแฉะจนเปียกกันไปเลยครับ ลูกค้าบอกว่าโดนมา 2 วันแล้วครับ ผมซับออกไปเยอะแล้วน่ะครับนี้ ผมดูแล้วไม่น้อยเลยน่ะนี้ เอางี้เดียวผมจะทำให้ดีที่สุดครับ หมดคือหมดน่ะครับแต่ถ้าไม่หมดเดียวมาว่ากันครับ ผมก็ถอดออกมาก่อนตัวนึ่ง แล้วลูกค้าก็เอารถไปใช้ปกติครับ ในช่วงที่เบาะอยู่กับผม 3 - 4 วันนี้ เล่นมันวันละ 2 - 3 รอบกันเลยที่เดียว เพราะกลิ่นฉุนมาก ๆ ขอบอก สันฐานได้เลยว่ามันซึมลงไปในฟองน้ำจนเต็มไปทั้งก้อนแล้วแน่นอน หมดสิทธิที่จะเอาออกหมดครับ พอลูกค้ามาอีกที่นึ่งก็เอารถมาส่งให้ทำมันทั้งคันเลยที่นี้ ได้ครับ ล้างตู้แอร์ ฟอกเบาะในส่วนที่เหลือ ฟอกพรมพื้น จัดไปครับ อีก 2 วันมาเอารถได้ครับ โอเคครับพี่ ก็จัดไปตามแบบแผนครับ ทำให้เอี่ยมกันไปเลย ถึงขั้นตอนรื้อแอร์นี้เลยถอดมันทั้งคอนโซนหน้าเลยดีกว่าไหน ๆ ทำแล้ว ทำให้สะอาดจะได้ไม่มีกลิ่นมารบกวนอีกเลย จัดไปตามรูปเลยครับถอดจนเหลือแต่โครงครับ 5555 ทั้งล้างทั้งเช็ดสะอาดแน่นอนครับ ทำจนเสร็จละครับ เรียบร้อยก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถครับ พอมาถึงก็อบกเลยว่าเบาะที่โดนฉี่มานี้ให้เข้าร้านเบาะเลยครับ แล้วบอกเขาว่าเปลี่ยนฟองน้ำในส่วนที่นั่งทั้งหมดเลยครับ จบกว่าไม่งั้นกลิ่นไม่หายแน่นอนครับ ลูกค้ารับทราบถึงปัญหาก็เข้าใจครับ โอเครครับพี่เดียวผมเอารถวีโก้มาทำอีกคันนึ่งครับ ได้เลยครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานีครับ รถเข้าวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #89 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2017, 18:44:08 »

จัดมาครับ ไกลขนาดนี้ยังมาทำที่ร้านเลยครับ

สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับกับรถตัวเหม็น FORD FIESTA เจ้าประจำที่เหม็นได้ใจจริง ๆ ครับ 55555 ลูกค้าท่านนี้ฏ็มาถามเสร็จเรียบร้อยก็นัดวันและเวลา และยืนยันก่อนนำรถเข้ามาใช้บริการครับ ดูเอาน่ะครับว่ามาจากไหน เดียวจะหาว่าคุย มีที่นี้ที่เดียวครับที่รับทำ ศูนย์ของฟอร์ดเองยังไม่รับทำแบบผมเลยครับ แต่ถ้าจะทำก็ราคางามไส้ละครับ 5555 ไปสอบถามได้น่ะครับ แค่ไม่กี่หมื่นเองครับ 55555 ถ้าบอกทำที่ผมแพงก็ไม่คุยแล้วครับผม 55555 ลูกค้าถามคำเดียวว่าหายแน่นอนน่ะค่ะ แน่นอนครับผม รับประกันเรื่องกลิ่นด้วย 55555 ไม่มีใครเขากล้าที่จะรับประกันหรอกครับมีที่นี้ที่เดียวครับ เพราะทำเองกับมือ และรู้จุดที่จะแก้ปัญหาครับ จัดไปครับ รื้อออกมาให้หมดครับเปลี่ยนแผ่นดั้มให้เรียบร้อยทั้งกันเสียงทั้งกันความร้อนและเก็บเสียงได้เป็นอย่างดีด้วยครับ 55555 จัดไปครับล้างตู้แอร์ให้เรียบร้อยครับ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น จนสะอาดไม่มีกลิ่นแล้ว ประกอบเข้าที่ให้เหมือนเดิมเลยครับ จัดไป โทรแจ้งลูกค้าครับให้มารับรถ พอลูกค้ามาถึงที่รถเปิดให้ดูก่อนเลยครับ แทบไม่มีกลิ่นเลย มันอาจจะเหลือบ้างครับแต่น้อยและก็จะหายไปเลยในที่สุดครับ ลูกค้าโอเคเป็นอย่างมากครับ เรียบร้อยก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานี ครับ รถเข้าวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #90 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2017, 17:38:10 »

เพิ่งรับดูแลต่อมาอีกที่ครับ จบที่นี้ทั้งหมด ภายนอกภายในหมดทั้งคัน

สวัสดีครับ มากันเรื่อย ๆ น่ะครับผลงานที่มีกันอย่างต่อเนื่องครับ ลูกค้าท่านนี้ก็นัดมาประมาณอาทิตย์นึ่งแล้วครับและก็ได้เวลาที่จะเอามาทำสักที่ เพราะเพิ่งได้รถมาครับ จัดไปครับ เมื่อได้มาอยู่ในครอบครัวใหม่ก็ดูแลกันหน่อยครับ เพราะเจ้าของเก่าไม่ค่อยดูแลเลยดีกว่าครับ เยอะอยู่ มาทำที่นี้จบสุด ทำทั้งคันเลยครับ ทั้งภายนอกภายในทั้งหมดคือทำที่เดียวแล้วจบงานเลยใช้กันแบบยาว ๆ ครับ ฟอกพรมเพดาน ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ขัดเคลือบสี 3M ตัวเทพ ๆ 55555 จัดไปครับขอเวลาเอาไว้ 3 วันครับเพื่อความชัวร์ในงานที่ทำ จัดไปครับลูกค้าบอกคำเดียวรบกวนด้วยน่ะครับ น่ารักมากเลยครับคุณลูกค้าคนนี้ ผมก็ต้องดูแลเป็นอย่างดีละครับเมื่อไว้ใจกันขนาดนี้แล้ว จัดไปครับกับผลงานที่ทำออกมาให้ดูเห็นกันแบบจะ ๆ ครับ ทำภายในก่อนเลยครับทำให้เสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยมาเล่นภายนอกพอมาขัดเคลือบสีโอแม่เจ้าเจ้าของเก่าไม่ได้ดูแลเลยดีกว่าและลงใบปัดมาหนักมาก ๆ เล่นเอาสะเหนื่อยเลยเพราะไปโดนช่างที่เอาแต่ว่าขอผ่านไปทีน่ะครับ ไม่เก็บงานให้ด้วย 55555 แก้งานนานมากกว่าจะจบเล่นจนหายเลยละครับเงางามฉ่ำเหมือนเดิมครับ พอเสร็จตรวจดูความเรียบร้อยแล้วค่อยส่งรถให้กับลูกค้าครับ พอเฃ็คเสร็จก็โทรแจ้งให้ลูกค้ามารับรถ พอลูกค้ามาถึง เห็นรถแล้วยิ้มเลยละครับผมก็แจ้งรสยละเอียดให้เรียบร้อยให้ลูกค้าได้รู้เลยครับว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ จบข่าว ลูกคบอกคำเดียวขอบคุณมาก ๆ เลยครับสำหรับคำแนะนำ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานี ครับ รถเข้าวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #91 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2017, 20:38:28 »

มาจากนวนครมาทำภายในทั้งหมด เพราะลูก ๆ ทำน้ำแช่กุ้งหกลงพรม

สวัสดีครับ มากันเรื่อย ๆ กับผลงานที่มีเข้ามาได้ทุกวันไม่เคยเว้นครับ เพราะความเชื่อมันที่ลูกค้ามีให้กับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ เพราะลูกค้าบอกคำเดียวว่าที่นี้นะจบสุดแล้ว ร้านอื่นไม่ได้เรื่องเขาบอกมาอย่างนี้น่ะครับ ได้ยินแล้วจัดไปครับลูกค้าท่านนี้เอารถเข้ามาให้ดูก่อนด้วยครับ 55555 เพื่อสร้างความเชื่อมันจัดไปครับ เอาเข้ามาตีราคาเลยครับภายในทั้งคันครับ ฟอกพรมเพดาน ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ล้างตู้แอร์แบบถอด จบที่เดียวครับที่ร้านนี้บอกแล้วครบหมดทุกอย่างครับ ที่ลูกค้าต้องการทำเพราะลูกเอารถไปใช้แล้วทำน้ำแช่กุ้งสดหกใส่พรมพื้นนานมาตั้งเกือบอาทิตย์ กลิ่นได้เรื่องเลยล่ะครับผม 55555 จัดไปครับ บอกราคาเสร็จนัดวันกันอีกที่ครับเพราะผมติดรถโตโยต้า คัมรี่สีดำที่ลงไปก่อนหน้านี้อยู่ครับ พอถึงวันนัดลูกค้าก็มาตามนัดครับ จัดไปครับตามเดิมที่ตกลงกันเอาไว้ครับผม 55555 ถอดทุกชิ้นภายในออกทั้งหมดครับเพื่อเอามาทำความสะอาดข้างนอกให้จบครับ ทำไปเรื่อย ๆ ครับขอระยะเวลาลูกค้าเอาไว้ 3 วัน ครับ เพราะว่ากลิ่นเหม็นนี้จัดการยากมากขอบอกถ้ามีไม่สูตรทำนะ 55555 ไม่มีทางที่จะหายเหม็นครับ เอาง่าย ๆ พรมพื้นคันนี้ฟอกด้วยกัน 3 รอบน่ะครับขอบอกขนาดมีสูตรทางเคมีโดยตรงยังจะเอาไม่ลงเลยแต่ก็สามารถที่จะทำให้กลิ่นหายไปเลยครับขอบอก 55555 จัดไปครับทำจนเสร็จเรียบร้อยตามรูปเลยครับไม่ต้องอธิบายเยอะเพราะรูปมันฟ้อง ดีกว่าพวก อะไรนะ .........ซอยตันเนี่ยเอาเลียนแบบเกือยทุกอย่างเห็นหลายร้...........แล้วครับเอาไปแบบไม่มีหัวที่จะคิดทำเองอะไรเองเลยไงก็ไม่รู้เหนื่อยแทน 55555 เข้าเรื่องต่อ พอลูกค้าเดินทางมารับรถเอาคนพิสูจร์กลิ่นมาด้วย 5555 จบครับเรื่องกลิ่นไม่มีแล้ว สะอาดเลยขอบคุณมาก ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานีครับ รถเข้าวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2560 ครับ

Tatong01
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #92 เมื่อ: 06 กันยายน 2017, 18:22:10 »

มาจากแถว บางซื่ิอ ครับ SCG มาฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น

สวัสดีครับ มาต่อกันเลยครับคันนี้ลูกค้าได้ติดต่อสอบถามมาทางไลท์ก่อนหน้านี้อยู่แล้วครับพอได้คุยเสร็จถึงวันนัดก็เอารถมาให้ทำเลยครับ เพราะลูกค้าว่างพอดีเลยต้องรีบมาทำครับเดียวงานเข้ายาว 5555 เพราะงานผมมีตลอดนัดคือนัดครับ ไม่ใช่นัดเล่นเป็นเด็ก ๆ ถามโน้นถามนี้แล้วทำมาเป็นนัด แต่ไม่มา 55555 คิดกันได้แค่นี้จริง ๆ หรือนี้ประเทศมันถึงไม่เจริญก็เพราะคนจำพวกนี้ละครับ เหนื่อยแทน เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าท่านนี้ทำงานอยู่ที่ เครือซิเมนต์ไทยสาขาใหญ่เลยครับที่บางซื่อครับ ก็ได้คุยกันพอหอมปากหอมคอครับ เพราะผมเคยไปสอบได้ อันดับที่ 4 ในจำนวนที่รับ 80 คน จาก การสมัครทั้งหมด 1500 กว่าคนครับ 55555 แต่มันเป็นอดีตไปแล้วครับ 55555 เราต้องอยู่กับปัจจุบันครับจัดไปครับ คันนี้มาฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น จัดไปครับเดียวจัดให้อย่างสวย ๆ เลย และก็มีการเพิ่มเติมเดินสายกล้องให้กับลูกค้าใหม่ทั้งด้านหน้าและด้านหลังครับเก็บสายให้เรียบร้อยลูกค้ามาเห็นแล้วยิ้มเลยครับ 55555 จัดไปอย่างงาม ๆ ครับ คุณลูกค้าก็ถามเรื่องเกี่ยวกับรถก็ตอบได้หมดทุกอย่างเลยครับ พอเช็ครถเรียบร้อยก็ส่งมอบรถครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานีครับ รถเข้าวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2560 ครับ

หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขายอะไหล่ ขายรถยนตร์ และประชาสัมพันธ์แนะนำธุรกิจ  |  หัวข้อ: Gapcarwash Detail Center บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบสีรถยนต์ ซักเบาะพรมรถยนต