ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
10 มิถุนายน 2024, 06:40:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: Civic ป้ายแดง 2.0 ท๊อป อยากติดแก๊ซ แนะนำด้วย ช่วยเหลือด่วน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Civic ป้ายแดง 2.0 ท๊อป อยากติดแก๊ซ แนะนำด้วย ช่วยเหลือด่วน  (อ่าน 4637 ครั้ง)
yunchai_007
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 22:09:47 »

ครับ รบกวนพี่ๆๆเพื่อนๆ มีความรู้เรื่อง LPG อยากติดแบบดีๆ อัตราเร่งไม่หาย ติดที่ไหน ระบบ /autronic หรือ ระบบอะไรสักย่างที่ติดที่ แถวลาซาน อันไหนดีกว่ากัน แนะนำด้วยครับพี่น้อง
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 22:11:49 »

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่นะครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?board=30.0

หรือที่ www.gasthai.com ครับ

NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008, 02:05:41 »

อยู่ไม่ไกลกันมากเท่าไหร่ ลองแวะไปดูที่ PTC-Gas ที่ปากซอยอุดมสุขก่อนก็ได้นะครับ ร้านนี้ก็ OK เลยนะครับ ทั้งทางด้านฝีมือแล้วก็มาตรฐานครับ

ส่วนรุ่นนี้ ก็ติด หัวฉีด Only  ครับ ส่วนยี่ห้อก็เลือกๆ ดู แต่ก็แนะนำ autronic ครับ น่าจะ ok แระล่ะ

มีสมาชิกใน Web ติดหลายคันครับ และมีสมาชิก บางคน Test ได้ถึง 200 Km/Hr เลยครับ

chang@es
'Civic Ferio XL'
Gold Member
เจ้าสำนัก

'Ferio XL & H.I.D'

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008, 07:53:13 »

อยู่ไม่ไกลกันมากเท่าไหร่ ลองแวะไปดูที่ PTC-Gas ที่ปากซอยอุดมสุขก่อนก็ได้นะครับ ร้านนี้ก็ OK เลยนะครับ ทั้งทางด้านฝีมือแล้วก็มาตรฐานครับ

ส่วนรุ่นนี้ ก็ติด หัวฉีด Only  ครับ ส่วนยี่ห้อก็เลือกๆ ดู แต่ก็แนะนำ autronic ครับ น่าจะ ok แระล่ะ

มีสมาชิกใน Web ติดหลายคันครับ และมีสมาชิก บางคน Test ได้ถึง 200 Km/Hr เลยครับ

ตามด้านบนเลยครับ และควรติดแบบหัวฉีดเท่านั้นนะครับ ยิ้ม

Civic Club No.012

ตัวเล็ก
:: UPZ 2 ME ::
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Hopeless

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008, 10:54:04 »

ร้านนี้เคยไปดูงานเหมือนกันค่ะ

พี่เค้าจะมีคลิปไฟล์ที่ถ่ายการเทสต์รถในรุ่นที่เราจะติดให้ดูด้วย

แต่ว่าตอนนั้น  ติดที่ราคา + คิว + ปํญหาเล็ก ๆ ที่เข้าหูมา ก้อเลยไม่ได้ใช้บริการร้านนี้ ค่ะ

<Yui>" H O P E L E S S "   CivicClub no.195
yunchai_007
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008, 23:10:26 »

ติดที่ Highway ดีไหมครับ แล้ว หัวฉีด JET 21 หรือ JET 18  อันไหนดีกว่ากัน
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008, 01:45:34 »

ติดที่ Highway ดีไหมครับ แล้ว หัวฉีด JET 21 หรือ JET 18  อันไหนดีกว่ากัน

ร้านนี้ ฮอนด้าโดยเฉพาะ ราคาพอตัว เกือบจะไปติดมาเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008, 08:07:44 »

ร้านนี้เคยไปดูงานเหมือนกันค่ะ

พี่เค้าจะมีคลิปไฟล์ที่ถ่ายการเทสต์รถในรุ่นที่เราจะติดให้ดูด้วย

แต่ว่าตอนนั้น  ติดที่ราคา + คิว + ปํญหาเล็ก ๆ ที่เข้าหูมา ก้อเลยไม่ได้ใช้บริการร้านนี้ ค่ะ

อยากรู้ปัญหาเล็กอ่ะพี่ อยากทราบเป็นข้อมูลครับ

ตัวเล็ก
:: UPZ 2 ME ::
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Hopeless

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2008, 11:06:02 »

อยากรู้ปัญหาเล็กอ่ะพี่ อยากทราบเป็นข้อมูลครับ

แล้วพี่จะเรียกนู๋พี่ทำไมอ่า.... อายจัง

คือรถที่ บริษัทเก่า ส่วนมาก จะไปติดที่นี่อ่ะค่ะ

มีรถพี่คนนึง  โดน ตัด แคทกลาง   ฮืม  ที่รู้เพราะว่า

พี่เค้าพึ่งไปซื้อรถคันนี้มา  แล้วก้อเอาเข้าติดแก๊สเลย

ออกมา โป๊ะเชะ  หายไป   ฮืม  แต่ขี้เกียจเอาเรื่องมัน เพราะพี่เค้าไปเปลี่ยนท่อใบใหม่ด้วย

เลยไม่อยากไปทำ   แหะ ๆ  แล้วก้อต้องทิ้งรถไว้ 2 วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2008, 11:09:14 โดย kamyui » บันทึกการเข้า

<Yui>" H O P E L E S S "   CivicClub no.195
NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2008, 02:20:36 »

แล้วพี่จะเรียกนู๋พี่ทำไมอ่า.... อายจัง

คือรถที่ บริษัทเก่า ส่วนมาก จะไปติดที่นี่อ่ะค่ะ

มีรถพี่คนนึง  โดน ตัด แคทกลาง   ฮืม  ที่รู้เพราะว่า

พี่เค้าพึ่งไปซื้อรถคันนี้มา  แล้วก้อเอาเข้าติดแก๊สเลย

ออกมา โป๊ะเชะ  หายไป   ฮืม  แต่ขี้เกียจเอาเรื่องมัน เพราะพี่เค้าไปเปลี่ยนท่อใบใหม่ด้วย

เลยไม่อยากไปทำ   แหะ ๆ  แล้วก้อต้องทิ้งรถไว้ 2 วัน

ถ้าแบบนี้ ก็แปลกแล้ว จะมาตัด แคท ไปทำไมเนี่ย

เรื่องทิ้งรถไว้เนี่ย ใช่เลย ผมก็โดนไปสองวัน หงุดหงิดนิดหน่อย แต่งานของรถผมออกมา ok ผม ก็พอใจแระ

ตอนนี้ใครคิดจะติด Gas เนี่ย คงต้องรอคิวหน่อยนะครับ คนแห่ไปติดกันเพียบ

spidersmai
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2008, 09:33:25 »

ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะฮอนด้ารึเปล่า เพราะตอนที่ผมจะไปติดแก๊ส มีบางร้านก็บอกว่าต้องทิ้งรถไว้ 2 วัน เพราะว่าฮอนด้าเครื่องยนต์ในห้องเครื่องมันแน่นมาก โดยเฉพาะเวลาเจาะท่อไอดี มันต้องรื้อออกมา เลยกลัวว่าถ้าวันเดียวงานจะไม่เรียบร้อย แต่บางร้านก็วันเดียวนะครับ(ถ้าช่างมารุมกันทำงานจริงๆ)

แต่ความเป็นจริงแล้วมันไม่ใช่ เพราะ มีรถเข้ามาติดหลายคัน และอีกอย่างเจอบรรดาขาจรที่มักจะแวะเวียนมาให้ช่างช่วยดูรถ หรือแก้งาน(อาจมีปัญหาจากที่อื่น) ด้วยครับ ลังเล

[img]http://img77.imageshack.us/img77/4721/22679ii4.jpg[img]
NEO
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2008, 22:36:53 »

ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะฮอนด้ารึเปล่า เพราะตอนที่ผมจะไปติดแก๊ส มีบางร้านก็บอกว่าต้องทิ้งรถไว้ 2 วัน เพราะว่าฮอนด้าเครื่องยนต์ในห้องเครื่องมันแน่นมาก โดยเฉพาะเวลาเจาะท่อไอดี มันต้องรื้อออกมา เลยกลัวว่าถ้าวันเดียวงานจะไม่เรียบร้อย แต่บางร้านก็วันเดียวนะครับ(ถ้าช่างมารุมกันทำงานจริงๆ)

แต่ความเป็นจริงแล้วมันไม่ใช่ เพราะ มีรถเข้ามาติดหลายคัน และอีกอย่างเจอบรรดาขาจรที่มักจะแวะเวียนมาให้ช่างช่วยดูรถ หรือแก้งาน(อาจมีปัญหาจากที่อื่น) ด้วยครับ ลังเล

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับ Honda นะครับ จะมีช้ากว่าก็น่าจะตอนจูน เพราะเท่าที่ถามช่างมาเนี่ย Honda จะจูนช้ากว่า Toyo นิดนึงครับ

ส่วนเรื่องเจอขาจรมาแวะแก้งานเนี่ย ถ้าอู่ไหน มีลูกน้องเยอะ ก็ดีไป แต่อู่ไหนลูกน้องน้อยๆ แล้วหัวหน้าช่างต้องค่อยมาแก้งานด้วยเนี่ย   เป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้งานช้าไปเยอะเลยครับ

tawat4515
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008, 14:43:51 »

Civic 1.8s 2006 ครับ ผมติดหัวฉีด AC ครับ ติดมา 5 เดือนแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร โปรแกรมจูนง่ายครับ
ร้านมงคลออโต้แก๊ส แถวศรีนครินทร์ ครับ หรือที่ร้าน นาโนออโต้แก๊ส ถนนเดียวกัน ครับ ร้านยูไนเต็ดคาร์ ถนนกิ่งแก้ว ไกล้ๆกับ Homepro-Lotus บางพลี หรือ Theo Auto ตั้งอยู่ใน ม,เกษตร ซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายเลยครับ ให้ความรู้มากครับ ไม่มีปิดบังซ่อนเร้นความรู้ ผมก็ถามที่นี่แระครับ หรือที่ ถนอมวงค์ แถวลำลูกกา ประทุมธานี หรือนี่ ก็ได้ครับ พี่นรินทร์ 085-220-5369 อยู่แถวเทพารักษ์ ลองเลือกดูครับ อย่างไรสอบถามราคากันก่อนครับ เพราะราคาแต่ล่ะที่ไม่เท่ากันครับ อยากให้ได้สิ่งดีๆครับ ไม่ได้เชียร์ ไม่ได้ค่านายหน้าครับ ทั้งหมดนี้ ใช้หัวฉีดยี้ห้อ AC ทั้งหมดครับ,
KK19
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2008, 18:28:32 »

ผมติดที่ CW-GAS แถวบางบอนไปถึงประมาณ 08.00 น.เสร็จก็18.00 น.แต่ร้านนี้รับทำเพียงวันละ 1 คันเท่านั้นคิวยาวครับ
ลองดูที่ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=20460.30   นะครับ ทุกวันนี้ Happy มากๆ ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2008, 18:45:06 โดย KK19 » บันทึกการเข้า
anuraka
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008, 01:53:45 »

แนะนำ www.CW-GAS.com เช่นกันครับ งานเนียนมักมาก รถผม CIVIC ES ตาเหยี่ยว 2.0 ติดถังขนมที่นี่มาเพิ่งติดคับก่อนติดหางานเนียนมาเป็นเดือนๆคับถ้าชอบความสวยที่ห้องเครื่องละก็ผมว่าไม่ผิดหวังคับรับประกัน ยิงฟันยิ้ม แต่ที่นี่ติดแต่ LOVATO นะคับตอนแรกผมชอบ BRC หรือ LANDIRENZO มากกว่าแต่สุดท้ายเลือกงานคุณภาพและบริการหลังการขายมากกว่าคับ ลองโทรไปคุยก็ได้คับ พี่รุ่งเจ้าของอู่นิสัยดีมากผมแนะนำคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: Civic ป้ายแดง 2.0 ท๊อป อยากติดแก๊ซ แนะนำด้วย ช่วยเหลือด่วน