ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 19:46:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: หัวฉีด Autronic กับ Schnieder ต่างกันอย่างไร มีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้าง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวฉีด Autronic กับ Schnieder ต่างกันอย่างไร มีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้าง  (อ่าน 5237 ครั้ง)
sha_do
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008, 20:53:51 »

เห็นราคามันต่างกันเยอะเลย เลยอยากทราบว่า ข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไร แบบไหนดีกว่า

schneider 26000 - 33000   (ร้านที่เป็นสปอนเซอร์หน้าซื้อขาย ถ้าเป็นของเยอรมัน 29000  ถ้าเป็นอิตาลี 33000 มันต่างกันยังไง)
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=12820.new#new

Autronic  เริ่มต้น 33000 

AG อีกอันคับ ผมยัง งง อยู่ว่าค่างกันยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2008, 15:39:41 โดย sha_do » บันทึกการเข้า
tuckung
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 15:36:49 »

ถ้าเป็นของ schnieder ลองสอบถาม พี่โต ดูครับ ส่วนของ autronic ลองสอบถาม คุณเอ ดูนะครับ ผมคิดว่าข้อดีข้อเสีย คงมีเหมือนๆ กันสำหรับทุกๆ หัวฉีดครับ

Thamrong
Gold Member
เจ้าสำนัก

Civic Club No.262

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 15:38:43 »

แก๊สโซฮอลล์แน่นอนที่สุด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 16:29:05 »

แก๊สโซฮอลล์แน่นอนที่สุด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่ามาหัวเราะ   จะเลือกอะไรดีอ่ะ ป๋า  ยิ้มเท่ห์

m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 16:46:24 »

ผมขอนำเสนอข้อมูลฝั่ง   Schneider นะครับ

หัวฉีด : เป็นแบบ ราง 4 หัว

หม้อต้ม : แล้วแต่ร้านไหนว่าชอบใช้ยี่ห้อไหน  และ มีปัญหาน้อยก้อเลือกอันนั้น หรือเลือกแบบที่เป็นที่นิยม เช่น termasato อื่น ๆ

กล่อง ECU : ตัวนี้ มีความสำคัญ เพราะจะเป็นตัวควบคุมการทำงานขอิงหัวฉีดที่จ่ายแก๊ส ให้เครื่องยนต์ ในปริมาณที่มานต้องการ โดยการปรับจูนผ่านโปรแกรม คอมพิวเตอร์ ที่ชื่อ tBenz มีการเก็บค่าว่าน้ำมันจ่ายเท่าไรเพื่อไปเทียบว่า แก๊ส ควรจะจ่ายเท่าไร

Switch : เป็นตัวควบคุมการทำงานว่า จะให้มานทำงานที่น้ำมัน หรือ แก๊ส  หรือ  อัตโนมัติ

อุปกรณ์ อื่น ๆ ก้อเหมือนทั่วไป ไม่ว่าจะเป็นถังแก๊สแบบมัลติวาว   สายทองแดงนำแก๊สเดินใต้ท้องรถ   หัวเติมแก๊ส   การติดตั้งถังแก๊ส  กาาติดตั้งอุปกรณ์อื่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2008, 17:04:48 โดย m@houb » บันทึกการเข้า

Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 16:52:31 »

จุมพิต
ขอบคุณครับ

ขอข้อมูลฝั่ง  Autronic บ้างคร้าบบบบ  จุมพิต
sha_do
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 13:30:58 »

จุมพิต
ขอบคุณครับ

ขอข้อมูลฝั่ง  Autronic บ้างคร้าบบบบ  จุมพิต
รอ    Autronic   อยู่นะคับ

ปล.พี่โต ถ้าเสียขึ้นมาต้องเปลี่ยนต้องเปลี่ยนหัวฉีดหมดทั้งราง 4 หัว หรือ ว่าเปลี่ยนแค่หัวที่เสียคับ
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 13:52:37 »

รอ    Autronic   อยู่นะคับ

ปล.พี่โต ถ้าเสียขึ้นมาต้องเปลี่ยนต้องเปลี่ยนหัวฉีดหมดทั้งราง 4 หัว หรือ ว่าเปลี่ยนแค่หัวที่เสียคับ

เปลี่ยนที่ละหัว  ค่าตัว ประมาณ 750 บาท ต่อ หัว ครับ   ( ถามช่างมาให้ )

sha_do
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 14:23:45 »

เปลี่ยนที่ละหัว  ค่าตัว ประมาณ 750 บาท ต่อ หัว ครับ   ( ถามช่างมาให้ )
ขอบคุณคับพี่โต

ถามอีกอย่างเกจ์วัดแก๊สเนี่ย มีแบบเดียวใช่ป่าว  อยากได้แบบที่สวยๆกว่านี้ ร้านพระราม 5 มีมั้ยคับ
sechz
Gold Member
อาจารย์ปู่

บรื้นนน บรื้นนน

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008, 11:30:05 »

ขอบคุณคับพี่โต

ถามอีกอย่างเกจ์วัดแก๊สเนี่ย มีแบบเดียวใช่ป่าว  อยากได้แบบที่สวยๆกว่านี้ ร้านพระราม 5 มีมั้ยคับ

มีแบบเดียว

ปล. เรื่องระยะยาวๆ อันไหน service ดีกว่าก็อันนั้นละครับ ออโทนิค เข้ามาสามสี่ปีละ มีเสียบ้างหรอปล่าวไม่รู้
แต่ที่ค้นๆ ข้อมูลดูก็ไม่มีใครมาบ่นๆ มาเสียเหมือนกัน

ยิ่งตอนนี้ราคาสองยี่ห้อนี้ใกล้เคียงกันขึ้นมาละ

ตัดสินใจดีๆ นะ 

ปล. ของถามคนที่ ชไนเดอร์สิ ว่าขับ ออโทนิคแล้ว เนียนกว่าไชเนอร์ไหม  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เข้าชมรูปแต่ไม่สวยๆ ได้ที่  http://sechz.multiply.com
piya923
Gold Member
อาจารย์ปู่

Sweet November....

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008, 19:51:21 »

มีแบบเดียว

ปล. เรื่องระยะยาวๆ อันไหน service ดีกว่าก็อันนั้นละครับ ออโทนิค เข้ามาสามสี่ปีละ มีเสียบ้างหรอปล่าวไม่รู้
แต่ที่ค้นๆ ข้อมูลดูก็ไม่มีใครมาบ่นๆ มาเสียเหมือนกัน

ยิ่งตอนนี้ราคาสองยี่ห้อนี้ใกล้เคียงกันขึ้นมาละ

ตัดสินใจดีๆ นะ 

ปล. ของถามคนที่ ชไนเดอร์สิ ว่าขับ ออโทนิคแล้ว เนียนกว่าไชเนอร์ไหม  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ฮืม ยังไม่ได้ลองอะ

<a href="http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf" target="_blank">http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf</a>
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: หัวฉีด Autronic กับ Schnieder ต่างกันอย่างไร มีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้าง