ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 18:32:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รบกวนขอคำนแนะนำรถมีปัญหาครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำนแนะนำรถมีปัญหาครับ  (อ่าน 1523 ครั้ง)
reddevil007
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 16:13:53 »

ผมเป็นตาโตปี 96-97 Vtech 1.6 ติดแก๊สของ Emme Gas ครับติดมาปีกว่าประมาณ 50,000 กม.ครับ ตอนนี้มีรถมาอาการเวลาเราหยุดรถแล้วรอบตกเครื่องกระตุก
แต่ว่าไม่ดับนะครับ ขับเร็วได้ปกติไม่สะดุดครับ...ไม่ทราบพอจะมีท่านมีประสบการณ์บ้าง แล้วแก้ยังงัยครับ...ผมเคยลองให้ช่างดูเบื้องต้น ล้างปีกผีเสื้อ
ล้างแอร์ เช็กแอร์ดู...ก็ยังเป็นอยู่...มีอยู่ที่หนึ่ง บอกว่าเครื่องเดินไม่เต็มสูบ เกี่ยวกันหรือปล่าวครับ...วานผู้รู้บอกทีครับ...หรือมีอู่แนะนำด้วยนะครับ อยู่แถว
ม.เกษตร เกษตร-นวมินทร์ หรือว่าระแวกนี้ก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 22:01:34 »

ล้างปีกผีเสื้อ หรือยังครับ ลองล้างปีกผีเสื้อก่อน เริ่มจากง่ายๆๆ ครับ
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008, 15:00:37 »

จากข้อมูลที่ได้มา

1. หัวเทียน เปลี่ยนหรือยัง
2. กรองแก๊ส
3. เมื่อใช้งานไปนาน หม้อต้ม เริ่มทำงานผิดปกติ  ควรให้ช่างทำการ CheckUp ระบบให้ใหม่ด้วย

reddevil007
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008, 16:43:38 »

ได้ไปให้ช่างเช็กแล้วครับ...ตกลงช่างบอกว่าวาล์วรั่วครับ...ต้องเปลี่ยน ซีล กลับกลึงบ่าวาล์ว(หรือป่าวไม่แน่ใจ)...
ตอนนี้ขับนิ่ม...เครื่องเดินเรียบแล้วครับ ช่างแนะนำให้ไปจูนแก๊สใหม่เค้าบอกว่าแก๊สบางไป...และแนะนำให้
เติม 95 (ตอนนี้เติม 91 ) ไม่รู้ว่าจำเป็นหรือเปล่าช่วยแนะนำหน่อยครับ...มีอีกเรื่องอู่เค้าเปลี่ยหัวเทียนให้ใหม่ด้วย
ทั้งๆที่ผมเพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึงเดือน เค้าบอกว่าเบอร์ไม่ตรง...แล้วตกลงมันใช้เบอร์อะไรครับรบกวนด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รบกวนขอคำนแนะนำรถมีปัญหาครับ