ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 20:22:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ไม่รู้จะถามได้หรือไม่ครับ Schneider กะตาโต VTEC ปี 96 จะดีไหมครับ (ร้านพระราม 5) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะถามได้หรือไม่ครับ Schneider กะตาโต VTEC ปี 96 จะดีไหมครับ (ร้านพระราม 5)  (อ่าน 2008 ครั้ง)
Vitty
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2008, 14:40:17 »

ที่จะถามไม่ใช่อะไรหรอกครับ คือ ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะติดแก๊สนะครับ

ดูร้านที่ใกล้บ้านผม น่าจะ พระราม 5 auto gas นะครับ
เพราะผมเองอยู่ จรัญ 13 วิ่งกาจญา ไปแปบๆ

ดูราคาที่ร้านเป็น  Schneider Injection 28000

ชอบตรงถังดำ เขา แล้วก็ switch gas สวยดี

แต่ไม่มั่นใจว่า หัวฉีดเจ้านี่ ok ไหมครับ

เพราะคันนี้ผม กะใช้อีกไม่ต่ำกว่า 5 ปี แน่ๆ

ปกติวิ่ง เดือนนึง ตก 700 โล ได้ อ่ะ

ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ เพราะกลัวติดไปแล้ว รถอายุใช้งานสั้นลง
ซ่อมจุกจิกขึ้น ตอนนี้ วิ่งมา จะ 190,000 โลแหละ

ยังวิ่งดี อยู่เลย ... ลื่นปรี๊ดๆๆ อัดไป 170 สบายๆ

อ้อ ตอนไปติดต้องบอกเขาว่า ให้จูนยังไงครับ อยากให้เท่าน้ำมันเหมือนเดิม

แล้วต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องหัวเทียนไรก่อนไหมครับ หรือให้ร้านเขาทำให้เลย
เผอิญจะถึงรอบพอดีละ

ขอบคุณครับ

ปล. ถ้า สไน ไม่รุ่ง จะได้ไปคบ AG อู่ honda house (จะดีไหม แพงกว่า 5000 แหนะ)

ปล. อีกที เห็นมี gasmania อีกร้าน ร้าน 30000

ยังไงรบกวนด้วย นะครับ (เห็นว่า สไน นี่จูนได้ละเอียด แล้ว kit ซ่อมก็ดีเลยใช่ไหมครับ
แล้วมันเสียง่ายไหม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2008, 15:01:56 โดย Vitty » บันทึกการเข้า

~ รั บ ซ่ อ ม ใ จ ~

http://lonelysecret.hi5.com
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 20:55:09 »

ถ้ามีงบเพิ่มไปเลยก็ดีครับ
ag หรือ ออโทรนิค ก็ได้
แต่พูดถึง วิ่ง แค่นี้ ไม่น่าติดนะ
การจูนไม่ต้องแจ้งหรอกคับ ยังไงก็ใกล้เคียงน้ำมันอยู่แล้ว
หรือลองศึกษาดูก่อนซักอาทิตย์ก็ดีครับ http://www.gasthai.com/boardgas
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

มีเมียแล้วครับ
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 13:23:46 »

ข้อมูล จากที่ได้ไปสัมผัส นะครับ

Schneider เป็นหัวฉีด ที่นำเข้า

กล่อง ควบคุมการทำงานของหัวฉีด ( ทำโดยคนไทย )

ช่างโอ  คุยง่าย และติดตั้ง Civic ไปเยอะพอสมควร

ผมใช้เอง ก้อดีไม่มีปัญหา 

http://www.rama5gas.com   ลองติดตามดู

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 16:31:52 »

ผมเองก็ไม่ได้ติด LPG น่ะครับ แต่เท่าที่อ่านข้อมูลมา ติดหัวฉีด จบ แต่จะเป็นตัวไหน สุดแล้วแต่ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ไม่รู้จะถามได้หรือไม่ครับ Schneider กะตาโต VTEC ปี 96 จะดีไหมครับ (ร้านพระราม 5)